Một tình yêu dành cho ts!!!forever

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi babycat79, 26/12/06.

1. Hip170488

Hip170488 Dragon Quest

TS VN có lúc vui thì vui thật
    còn giờ có lẽ là hết thời rồi:-"

2. babycat79

babycat79 Youtube Master Race

Thế đấy các bạn!tsonline đem lại cho chúng ta sự gần gũi và những tình bạn ảo từ đó nó sẽ xuất hiện ở ngoài đời 1 tình bạn, có đôi lúc ngồi uống cafe hoặc đi nhậu với nhau và bàn với nhau về tsonline mãi mà không hết chuyện, quả là thú vị phải hok các bạn!!!:wink:

3. Hip170488

Hip170488 Dragon Quest

và giờ TS việt nam đem lại cho ta sự chán nản, mệt mỏi và........... ko biết nói gì để tả hết:-"

4. kingmagic225

kingmagic225 Youtube Master Race

bất cứ ai vào box TS này đều vẫn còn lưu luyến với TS online. Nhưng mà có quá nhiều lý do để mọi người bỏ TS , lý do chính vẫn là luật 5h/day.
    tuy tôi rất thích TS , cực kỳ thích là đằng khác, nhưng vẫn phải bỏ TS như những người khác thôi. Mong AS sẽ có điều chỉnh phù hợp để tôi tiếp tục chơi. HIX

5. PQV

PQV Mr & Ms Pac-Man

Ko gì là mãi mãi... Mọi thứ cho dù có thân thiết, gắn bó đến đâu rồi cũng sẽ có lúc phải chia xa... Ko cuộc vui nào là ko có ngày tàn... Chẳng có gì trên đời là bất diệt... Đúng vậy, game chỉ là game, chỉ là đam mê một thời của những con người thiếu niềm vui trong cuộc sống... Đối với tuổi trẻ, những con người chưa có nhiều kiến thức về xã hội, game còn mang mọi ước mơ hoài bão, mọi niềm tin..., nó như một thế giới thu nhỏ mà ờ đó, con người ta được vui vẻ và tự do... Nhiều lúc trong cuộc đời cảm thấy thiếu vắng một cái gì đó, ta lại vào game, ko phải chỉ để cho một niềm vui nhất thời, mà là để tìm lại con người của chính mình... Với TSOnline, sự thật này càng thêm rõ ràng... Mọi hạng người, mọi mặt của cuộc sống đều có thể gặp được trong game (theo cảm nhận của tôi). Tình bạn hình thành trong game tự nhiên, trong sáng, và 'trẻ con' như chính cái bề ngoài, cái giao diện dễ thương của game, nhưng sự thật ẩn sâu trong nó là những bài học làm người quý báu, những kinh nghiệm sống cao thượng trong cuộc đời, đó là điều mà ít ai thấy được nếu ko gắn bó với game, ko tận hưởng hết được game, và những người lớn tuổi hơn một chút sẽ khó lòng nhận thấy được... Khoan nói về tính kinh doanh của Nhà phát hành AS, hãy nói về game...những giá trị ảo tưởng chừng như lớn, đôi khi cũng có thể đc cho một cách rất sẵn lòng... Những phút giây giúp đỡ, chia sẻ, bên nhau trò chuyện, đó là những giây phút tuyệt vời nhất... đó là cơ sở của Tình bạn, Tình người của những Kỉ niệm chắc chắn là sẽ vô cùng khó quên... Do đó, với những phút giây rảnh rỗi với game, hãy nên chơi thật hết mình, hãy để lại trong lòng những kỉ niệm thật đẹp, thật hay, những kỉ niệm sẽ sống mãi trong lòng các bạn một mai chia xa... Thế nhưng thế giới ảo là thế giới ảo, còn cuộc đời là cuộc đời... Một mai khi khôn lớn, chúng ta sẽ hiểu ra được rằng cuộc sống ko chỉ có game. Cuộc sống là bao la vô vàn, với bộn bề những lo toan, thời gian cho game sẽ ko còn... Nhưng tình yêu với xã hội thu nhỏ ấy, những kỉ niệm đẹp của 1 thời ấy sẽ còn sống mãi trong lòng chúng ta... Các bạn trẻ-những con người tràn đầy mơ ước với cuộc đời-chơi game nói chung và TS nói riêng, hãy cứ giữ tình yêu ấy trong tuổi thơ của mình, để mai này khi chia xa, khi bước chân vào đời những phút giây trong game sẽ là đẹp nhất, hạnh phúc và đáng nhớ nhất...

Môn văn hơi dở, ko thể diễn đạt rõ suy nghĩ của mình... Mong các bạn hiểu

6. HoaDuKhiet

HoaDuKhiet Mr & Ms Pac-Man

Giờ mỗi lần đi uống càe có nói chuyện trong TS đâu.Chỉ toàn là bàn về bản bot và quest bot ko mà :D

7. > Thần Long <

> Thần Long < Nhào vô kiếm cơm

TS nhiều điều lưu luyến lắm chứ ,nhiều niềm vui & hạnh phúc : bạn bè , giải trí ......
    Chơi TS quen thêm nhiều bạn : HCM - HN - ĐN - NT ........ gặp mặt anh em nói chuyện thật vui. Càe khi rãnh ngồi bàn chuyện sv mình , con trai mình cũng 8 lắm ;))

* Quen được 1 cô bạn , tình cảm phát sinh ^^....

Nói tóm lại ko rời bỏ được chỉ khi ko còn TS để chơi trên thế giới này ^^

8. HOTUANHOANG

HOTUANHOANG C O N T R A

ko có cuộc chơi nào ko tà
    cái gì kết thúc cuối cùng cũng fai kết thúc thoai
    đừng luyến tiếc wa đau lòng

9. zzHoangSonZZ

zzHoangSonZZ Donkey Kong

-Nghe các anh em bàn luận về TS mà tui 2 hàng nước mắt ::(.Thời Oanh Liệt Nay Còn Đâu.

10. kysirongthieng

kysirongthieng T.E.T.Я.I.S

Đọc bài viết của PQV ( dài quá đọc mỏi mắt luôn :D ) xong ngồi khóc 5 phút luôn , cảm động quá :(( ............. làm mình liên tuởng lại hình ảnh của mình từ 5 tuổi cho đến có vợ luôn ( hiện giờ chưa có bồ nhe :;) ) .... thank you .:hug:

11. yizongxu

yizongxu Mr & Ms Pac-Man

tui không biết bạn yêu ts dến thế nào nhưng theo tui ts chi nhất khi con bạn bè thôi còn bạn bè dã hết dối với tui nó không là gì nữa

12. Belarus

Belarus Youtube Master Race

TSonline trãi qua nhiều bước chuyển mình tưởng chừng như rất thành công nhưng thực ra đã thật sự rất thất bại thất bại nặng nề như trong bài viết của báo thanh niên đã đăng. Đa số gamer rời bỏ TS chỉ vì những lí do mà hầu như ai cũng nhận thấy được. Đa số gamer chơi TS đều có tuổi đời còn rất trẽ hầu như ai nấy đều còn đi học thì lấy tiền đâu mà nạp thẻ cộng thêm khoản phí thuê máy ngoài dịch vụ nữa thì làm gì có đủ tiền mà chơi cho nổi. Và còn hiện nay lại có thêm thông tư 60 về luật chơi 5h/ngày nửa điều này cho thấy sự bất lợi phần lớn đều nghiên về phía gamer do nạp thẻ ngày mà lại chỉ chơi được 5h thật bất hợp lý.
    Tất cả những điều trên khiến cho dân số TSonline ngày càng giảm dần là phải.

- Từ lúc biết chơi game đến giờ chỉ có thấy TSonline là ưng ý nhất nhưng giờ cũng phải bỏ chán thiệt..........................................................

Nhớ những lúc xông trận Hưng Sơn.
    Lôi đài sinh tử cũng không sờn
    Tháp kia mấy tầng là chuyện nhỏ.
    NPC giặc cỏ chẳng là chi.

13. *Jet007*

*Jet007* The Warrior of Light

Uh, bởi vậy nên mới có câu nói này :

Trên đời này có 2 loại người: Người thông minh và người chơi VLTK
    ;)) ;)) ;))

14. kingmagic225

kingmagic225 Youtube Master Race

yeah, đúng đó pác Jet, toàn thể anh em TS đều ko thuộc nhóm người thứ 2 đâu phải ko

15. †Miss†

†Miss† Mr & Ms Pac-Man

người chơi ts dạo này có vẻ vắng nhỉ chắc cũng dến hồi kết rồi
    huhuhu.. chán quá

16. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

VLTK sẽ đem cụm máy chũ ra nước ngoài đặt và xài đường link của nước ngoài , sẽ ko bị luật 5h/ngày nữa , ban lãnh đạo công ty vinagame thật là sáng suốt ! :))
    TS thì...................................

17. khoiluondi

khoiluondi Mr & Ms Pac-Man

có lí VN làm ăn như kut' ^^câu cái đã ;)) lâu rồi ko vào rồi bị anh bi vượt nhiều wa

18. sonoko125

sonoko125 Mr & Ms Pac-Man

Phải chi cty asia co cái đầu thông minh tí thì khỏe , đòi đi tiên phong trong việc hạn chế giờ chơi rồi cóc làm được tích sự gì . Thật là chán nản

19. Diakinh

Diakinh Youtube Master Race

tsonline wả là wá hấp dẫn, lôi cuốn người chơi .....nhưng mà hơi tốn $ :D

20. Hip170488

Hip170488 Dragon Quest

hóa ra cái kết TS VN sắp giải tán đến sớm hơn dự định;;)