Mount & Blade v.6 - Warband inc.

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi White_Falcon, 23/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. swaren

swaren Dragon Quest

Các lão dâm dê đê tiện lộ rõ bộ mặt thật ra rồi :|. Bộ cung không sợ khiên bự à? Bắn không kịp mà nó tiến tới là tèo luôn ấy chứ :(.

2. KOTK

KOTK Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

lên trang L*uX**H.Us mà tìm .thiếu gì =)) đang chởi bản mod Black SKy, cái khiên cùi độ bên 1200, mẹ nó, đánh biết khi nào vỡ cái shield, mà mấy cây Tên có đến 240 cây, công thành mà dùng chiêu, cầm khiên đứng đợi nó hết tên rồi xong vô chắc có mà chết sạch lính =)), mà bản MOD này hình như lúc nó bắn tên, mình cầm cái shield bé quá, che ko hết người, nó nhắm vô phần còn lại bắn,=> die =))

3. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

Đang chơi Black sky rồi hả có j` hay nổi trội ko, đọc trên forum thì nghe chừng bây giờ các kingdom khá là balance đúng ko

4. KOTK

KOTK Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

hiện tại đang chơi thử, mới test cái Đấu trường à, vô ấy train, kill tầm 15 thằng sẽ kiếm đc khoảng 300 đòng và 10 EXP, 1 khoảng không nhỏ lúc mới vô, có vài con ngựa mới, cái khiên mới, và đội lính cũng mới mẻ, test thử đi, chơi thay đổi không khí so với native thôi :)

5. quiter_pro

quiter_pro Youtube Master Race

bạn nói vậy thì mình chắc là bạn chưa biết cách chơi archer rồi, 3 4 thằng infanry mỗi thằng có 3 cái khiên to đi nữa thì gặp 10 thằng archer chúng nó còn ko thèm rút kiếm ra mà bắn gục hết rồi đứng cười cho mà xem. Trong multiplay ko lấy đâu ra khiên sắt mà toàn khiên gỗ thôi nên việc 1 archer bắn đến vỡ cả 2 đến 3 cái khiên là chuyện thường. Bạn chưa thấy tớ chơi chứ với 1 cái short bow và 90 arrow tớ có thể solo với 1 infanry 2 khiên(tất nhiên là mình cũng phải quay nó mòng mòng vì mình ko có kiếm)

6. Gucci_Vuittons

Gucci_Vuittons Mario & Luigi Lão Làng GVN

mấy bác trong này chơi multi có kinh nghiệm nào đánh mấy thằng cầm nỏ không?

cung thì cứ áp sát vào còn nỏ thì chưa kịp làm gì đã dính headshot:(

btw:mình chơi bên sever ULTRSVIOLENCE, bên đó công thành vui lắm:)

7. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

thế 4 thèng infany nó đứng che khiên cho ông bắn hoài ah
    1/Đấu muti thì ko bao giờ có chuyện bị bao vây bởi 1 bầy cung hết
    2/Trong khi 1 thèng infany thì chỉ cần 1 hit là con acher lên bàn thờ
    3/ngoài ra đã gọi là 1 đám acher thì thường đứng gần nhau(mà ko bao giờ có chuyện 10 thèng acher chụm 1 chỗ cả,cao lắm tới giờ tui thấy là 5 thèng thui)mà đứng gần thì chỉ việc áp sát là lên đĩa
    4/mấy thèng 2 tay thường đem theo vk phóng kiểu lao hoặc rìu ;))
    @gucci:đấu với nỏ thì theo kiểu bắn CS đấu với 46 ý,ngoài ra khi đối mặt với cung hoặc nỏ(nói chung là acher) thì ko bao giờ được phép giữ nguyên cái khiên ở 1 vị trí cả,phải đảm bảo tầm che khiên bao phủ từ đầu xuông chân,khi áp sát thì cứ chạy vòng vòng nó mà chém
    p/s:tớ thì thích cầm vk 2 tay+lao hoặc rìu phóng thôi :)) :)),đỡ tên xong 1 phát là cho nó phát rìu vào người liền ;)) ;))

Chỉnh sửa cuối: 7/5/10
  8. quiter_pro

1/ vậy tớ mới nói là bạn chưa chơi archer bao giờ.
    2/ archer cũng làm đc việc đó
    3/ bạn ko biết cách nói chuyện với người ta và người ta cũng ko thèm để tâm đến bạn(chơi multi là chơi phối hợp đồng đội chứ ko phải là nơi mỗi nguòi 1 ngả nên thằng nào lớ ngớ là bị kick liền), với lại ai bảo archer bị áp sát là lên đĩa, đã từng có nhiều thằng áp sát tớ bị tớ cò quay cho để đồng đội giết chết hoặc tớ đạp cái nó bị mất đà rồi chết ngay sau đó =))
    4/ cầm vũ khí phóng mà ko che khiên chết nhanh lắm.

cả cái câu đầu bạn nói nữa nữa thế tớ nói thế bọn archer nó đứng yên để bạn áp sát à =))

ps: cái rìu phi với phóng lao độ chính xác trung bình nên thằng archer có thể đứng yên ko thèm tránh gọi là cầu may

9. Black Ghost

Black Ghost Mr & Ms Pac-Man

muốn chơi trên hamachi thì có cần phải sửa file host ko mấy bạn , sao đã crack 1.113 rồi , sửa rgl cònig rồi mà vao local vẫn bị incorrect serie

10. darklord64

darklord64 One-winged Angel

11. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

1/câu này tớ thấy câu của tớ với câu của câu chả liên quan gì sất
    2/thế tỷ lệ HS của acher là 100% ah????pro thế đấu cận chiến ko có vk 1 tay hoặc 2 tay mà 1 hit thì O______o
    3/oh phối hợp đồng đội :)),thế cho hỏi lúc đang bắn cậu chat kiểu gì??,mà có chat chưa chắc bọn kia nó thấy.Mà cậu kick nó ra room kiểu gì thế :))vote ah chưa bao giờ tớ thấy có chuyện vote kick player mà được accept cả ;))(công thành thì may ra có chuyện accept còn đấu tự do thì chả bao giờ thấy).Ngoài ra với cái đám 4 thèng infany thì chỉ có nó kick vào mông cậu thôi :))(kick 1 thèng rùi 3 thèng kia đứng nhìn ah?)
    4/tớ bảo là 4 thèng infany thèng nào cũng có vk phóng tầm xa mà,vấn đề còn lại tự hỉu đi nhé.Chuyện acher chạy hay ko thì tớ dám chắc 80% là acher đứng yên(acher đứng thành 1 cụm thì thường là thế)mà có chạy thì ăn rìu hoặc lao ngay ;))
    /p/s:với 1 thèng ném lao/rìu thì cỏ thể ko né cầu may nhưng mà 4 thèng thì chỉ có lên bàn thờ

p/s:tóm lại bàn luận chuyện này ở đây nó tường đối dựa trên lý thuyết chứ thực tế thì chả bao giờ tớ gặp trường hợp như kiểu 10 thèng acher vs 4 thèng infany ;)) nên stop vấn đề này ở đây được rùi ^^ có bàn nữa cũng chả tới đâu

12. quiter_pro

hi` hi` kick người dễ lắm tớ chơi ở server PLTD bắn cung với chơi horse archer kinh quá ngồi 1 buổi chiều bị chúng nó kick 5 lần liền ...

13. swaren

swaren Dragon Quest

Mới mở cửa vào nhà thấy gió thổi ào ào. Chuyện binh pháp trên giấy chẳng nghĩa lí gì, sự thật cách các vị chỉ ...vài cái nhấp chuột, sao không vào game kiểm chứng nhỉ?

Khinh kị
    Ý tưởng sau khi nhìn thấy ảnh 1 thợ săn mông cổ, tạp chí LIFE.
    [spoil][​IMG][/spoil]

Swarean Noyan
    Phóng khoáng quá thành ra bố cục hơi trống trải. Sware cũng không thích ngọn giáo cho lắm.
    [spoil]
    [​IMG][/spoil]

Amir Alasware
    Phong cách đơn giản thôi, cũng không có nhiều hoa văn trang trí lắm.
    [spoil][​IMG][/spoil]

Vẽ nhanh nhưng Pts xong thì mất cả buổi tối.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/10
  14. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

Wow@-), box mình có họa sĩ này=D>, mọi người tính định tự mod j` đó hả, vẽ đẹp quá :-*, bức cuối trông giống thổ dân châu mỹ quá mà hình như đấy là nữ thì phải

Chỉnh sửa cuối: 8/5/10
  15. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

thằng MC không có giỏ tên thì nó bắn = ???
    thằng cầm giáo ngoài ngọn giáo ra tôi nghĩ cái khiên chưa chuẩn, khiên này khá giống với khiên Hi Lạp cổ nên hand grip nó sâu hơn
    ảnh cuôi tay và cái đầu gối em ý to ngang đàn ông

16. swaren

swaren Dragon Quest

Cái bao tên chắc là em nó để quên trên ngựa. :"). Ảnh thứ 2 ý ông là ống tay nằm gọn trong tấm khiên à? Để lần sau sware rút kinh nghiệm :">. Còn tấm cuối, nhân vật to tay nhỏ ngực là do xì tai dì zai của sware nó thế :">, đấy có lẽ không phải loại phụ nữ để làm nội trợ.

17. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

cái khiên của ông vẽ bé hơn thực tế
    cái khiên thông thường luôn che hết cả ống tay
    nếu là khiên Hi Lạp thì thậm chí là gần như cả cánh tay luôn(cầm buông thõng)
    loại khiên tròn bé tí kia chỉ xuất hiện ở vài loại quân tiêu biểu là các bé phalangites(Alexander) và các chú lính TBN thời kì chinh phục châu Mĩ ngoài ra rất ít bọn dùng
    ngay cả dân châu Á cũng ưa dùng khiên chữ nhật

p/s: ông định viết là "nv tay to ngực nhỏ" đúng không???
    nếu cái tay thôi thì cũng không sao
    có điều phụ nữ không có cái đầu gối thô cỡ hình ông vẽ

Chỉnh sửa cuối: 8/5/10
  18. taihung

taihung Mr & Ms Pac-Man

ai có cách nào lấy được những vủ khí không bao giờ xuất hiện trong shop kô, hoặc cách can thiệp vào file save thì chỉ với

19. alisst

alisst Youtube Master Race

lâu lắm rồi mới chơi lại M&B ...có ai hướg dẫn e cách cài warband k? lục khắp cái topic mà k có.

20. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Ở bài đầu tiên.

Bạn có thể vào www.TaleWorlds.com, tải bộ setup đầy đủ Warband 1.113, rồi down crack 1.113 ở post #1 bỏ vào là xong.

Hoặc down bộ setup Warband bản cũ (4 link MF đầu tiên ở post #1), vào www.TaleWorlds.com tải patch 1.113, patch xong thì copy crack 1.113.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.