Mount&Blade

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi vietanh797, 12/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Onimusha88

Onimusha88 Mr & Ms Pac-Man

bạn ở trạng thái Free thì khi công thành một nước nào, cái thành đó sẽ trở thành của bạn, và fong là cái gì thì không biết chỉ thấy nó khi chũ "rule" người sáng lập chăng:hug:
    bạn gia nhập quốc gia: muốn có sự giúp đỡ cùng đi công thành địch, bạn phải nắm chức, mình gọi là quốc sư":;) chỉ dưới thằng king. sau đó điều động tụi lord theo bạn đi quậy (muốn trở thành quốc sư, thì điểm renorw , honor fai cao mới được tụi lord bỏ phiếu khi tranh cử) nếu không cần có điểm honor với mấy thằng lord 30->40 ,thì có thể kêu nó theo bạn, điểm này có được khi bạn giúp đỡ nó "quest hay lúc nó đánh nhau bay vào giúp"
    sẵn đây up lại link, mình donw thử rồi, speed cũng tốt mà
    http://www.mediafire.com/download.php?mzm53miyzly

2. Big Q

Big Q Donkey Kong

Cho đến giờ thì mod nào hay nhất nhỉ? Mod nào tiền bạc xông xênh 1 tí chứ mình mới tầm hơn 70 quân mà đã trả lương hộc hơi ra rồi. 1 tuần gần 3k, chẳng dám mua sắm hay đi ngao du mấy, toàn phải chăn lord đối phương kiếm tiền. Với lại cái morale nữa, xuống nhanh quá. Cứ ko đánh nhau vài ngày là xuống thê thảm. Mới bằng này quân đã thế ko biết vài trăm quân thì thế nào :((
    Mà mod TPW là The Pagan Way phải ko? Mod này đọc thấy bảo ko có ngựa:o

3. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

tào lao
    nhìn đâu mà thành pagan vậy ko biết:-w

4. Big Q

Big Q Donkey Kong

Mấy bố cứ nói TPW cóc thèm nói tên đầy đủ, tui thấy có mỗi cái này tên viết tắt là TPW thì hỏi chứ làm sao? Làm cái quái gì mà nói năng thế hả? X(

5. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

ờ, down được rồi, speed tăng nhanh dã man
    mod TWP trước chơi bản demo thấy đầy ngựa mà :-?
    bác Onimusha88 share mình ít tool edit của bác nào :D

6. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

TPW trả lương thấy ít
    mà mod nào cũng vậy, tăng cái leadership cao cao thì lương 157 thằng lính có khoảng 167 gold thui :-?=))
    có bác nào chơi TPW 157 óanh lại khoảng hơn 1000 lính địch ko chỉ em với, bị nó vây thành mình làm chủ, kéo về thì 1 party khoảng 6 lord, tổng cộng hơn 1000 lính, óanh ọc máu luôn

7. QHu91_IT

làm event thế nào vậy nhỉ, mình muốn làm thêm quest làm cho nó thú vị mà bí quá =,=

8. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

Bác này giống mình :)) Coi cai mod list cứ tưởng cái Pagan. TPW là The Peloponnesian War. Link :http://forums.taleworlds.net/index.php/board,110.0.html
    Sao cái TPW nặng thế, ~900 MB, load lâu phát bực. Mỗi lần đánh trận, vào town là ngồi chờ =.='

9. aragon0510

nó nặng mà nó hay, chơi mà có cung cuối của Athen với sparta thì bất cứ thằng cũng chấp hết, nó làm mình có cảm giác như đang chơi RTW
    có bác nào cho em hỏi lính nâng cấp cuối rồi, khi em vào xem skill thấy tụi nó còn exp và lev, vậy có lên nữa ko. 2 thằng lính cùng đời cuối thì thằng nào lev cao hơn nó thắng à

10. Thần_Khách

Thần_Khách Youtube Master Race

TPW nén lại chỉ còn 47 MB , chơi sẽ rất nhẹ . Cũng vì cái đồ họa của nó làm đẹp
    nên nặng đến 900 MB .Chắc nó cố tình làm nặng để test cái card mới mua :wink:
    @ ::) a bồ tèo ajihad đã lâu rồi mà vẫn 3rd à , nhớ hồi đó ks với masterdialo , còn chơi Lineage2 ko bồ :p

11. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

TPW có 2 cái patch to tổ bố thằng ăn mày mà chả bố nào chịu down

12. aragon0510

ông anh cho hỏi cách dùng assassin với, có thằng Lord trong vương quốc nó ghét mình, thuê assassin giết mình hụt 2 lần rồi, muốn giết nó thì ko dc cơ, ức chế vãi

13. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

@vietanh797 : trước khi post đã patch rồi, cũng thế :)) Hồi trước load hơn 1 phút thì giờ load 45s :))

Chơi TPW có ai biết xài phanlanx sao ko =.=' . Lúc đánh cái đội hình nó cứ quay vòng vòng khó chịu ghê. Mod này hình như xài ngựa là hạ sách thì phải :)), dáo thì dài mà HP ngựa lại kém,

@Thần_Khách: bản nén ở đâu thế :o ?
    Có cái hồi nào ấy, box L2 dọn dẹp đi gần 1k bài nên nó thế... :))

14. aragon0510

phalanx nhấn J, form ranks đó =.=
    nó quay vì bản thân nó quá yếu bên hông và sau lưng, quay vòng vòng đúng rồi, thử nó ko quay xem, lúc đó lại la oai oái là sao nó ko quay, để bị đâm lén

15. Thần_Khách

Thần_Khách Youtube Master Race

:p mình vào thư mục textures của nó nén lại ý , dùng photoshop mở file dds ra sau đó chọn chế độ nén auto giảm xuống 1/5 đảm bảo chơi lướt như đang khinh công trên mặt nước :D ... nhưng hình ảnh không được sắc bén thui nha

16. QHu91_IT

sao tui k mở được file dds = PTS nhỉ, mở toàn lỗi ~~
    chỉ tui cách mở đi

17. gunnerofgod

gunnerofgod Youtube Master Race

chả hiểu sao cứ down mod của bác oni đên 99 % thì nó dis ko down được nữa mà mạng vẫn chạy ngon lành::(

18. QHu91_IT

chắc bác dùng IDM bản cũ, bác up lên bản mới nhất là k bị gì đâu (lỗi này đã từ hè năm ngoái rồi mà :|)
    bác Thần_Khách đã nén xuống rồi thì úp hộ bộ textures của nó lên đi :D, mình k biết cách mở file dds = PTS nên k nén xuống được

19. games&games

games&games C O N T R A

giờ ra nhiu mod wa chả biết chơi cái nào có ai chơi thử cái AD 1275 chưa cho cảm nhận cái

cho hỏi luôn có ai chơi mà toàn dùng chat exp chình sửa skill như mình ko ;))

20. QHu91_IT

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.