MU, độc hại??

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi I_LOVE_GAME511, 5/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

yeah. ALY thấy cái này nên move qua thảo luận đi. Không thì move qua box MU để mấy ổng MOD bên đó del tại chỗ :))
    Tốt nhất là chơi game nào phải biết lựa chọn đừng lạm dụng quá sẽ có hại. :D

2. yuhi

yuhi Youtube Master Race

choài ơi , thế chưa tiến hành àh , hê hê , mà sao cái mu nè nó lại hấp dẫn người chơi thía nhậy , lúc nào tui cũng bị hỏi là mượn máy thật là chán chết

3. kkdungkk

kkdungkk Youtube Master Race

Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui Ko choi thi` dung chui

4. quan011087

quan011087 C O N T R A

ê thằng kia có ai thèm chưi đâu mà mày bo bô mày vô đây câu ca trong đêm hả
    chơi mu = tốn tiền tốn sức
    dùng VNĐ mua đồ trong mu = NGU

5. Goldbin

Goldbin Youtube Master Race

Sao lại thêm 1 tên câu bài nữa nè.Mod đâu rùi tùng xẻo tên kkdungkk đi chứ.Hắn câu bao nhiu là đất trong này nè.Chơi MU có # rì nghiện ma tuý.Ngồi cả ngày ngoài hàng MU thì mấy mà có dáng đẹp eo thon.Đốt tiền = chơi MU < tiền đi chơi với bạn gái mà còn đỡ chịu khổ vào thân.Chơi MU để học giỏi TA, để đỡ lạc mode của rân sành game.==> Vậy MU có lợi> có hại.

6. zeratul113

zeratul113 Mr & Ms Pac-Man

Có hại rõ ràng.Ông Goldbin này là lính mới mà nghe giọng điệu giống như là lính cũ vậy.Có lẽ nick cũ của ông không dùng hoặc ông cũng spam bài xong phải lập cái mới.Chỉ 1 trong 2 thôi...MU vừa có lợi vừa có hại nhưng cái hại thì cao hơn cái lợi.Học TA thì học trong game nào dịch sang anh mà chả được chỉ cần có nhiều chữ 1 chút.Đi chơi với bạn gái đương nhiên hay gấp mấy lần chơi game rồi.Còn vụ tiền thì...Cái này cũng tuỳ từng người thôi.Đi chơi với bạn gái 1 tuần 1 lần là đủ,mỗi lần từ khoảng 100.000đ đến 200.000đ cho 1 cô bạn gái.Đó là đi vào những chỗ tốt.Còn bình thường thì cũng chỉ tốn từ 50 đến 150 mà thôi.Nhưng cho dù vậy thì nó vẫn wá đắt so với chơi MU.....Nhưng MU theo kiểu online suốt ngày thì đi chơi với bạn gái còn hơn.....Còn mode của dân sành game ư,tui nghĩ là mode tuỳ theo thể loại game của mình thôi.1 mode hoàn toàn mới để chinh phục những đỉnh cao có phải hay hơn không?MU chơi chỉ dựa vào số tiền thuê máy để online là chính chứ nó có cần chút gì về thông minh đâu?Trừ phi ông cần học hỏi 1 số kinh nhiệm hack và ứng dụng luôn...............................................=>MU có hại hơn có lợi....
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

7. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

mẹ cha ơi thằng này đi chơi với bạn gái 1 ngày mà 100 ->200VNĐ giàu dữ vậy còn tốn tiền hơn là chơi MU nữa ...........mà bạn gái ông ăn cái gì mà tốn tiền vạy

8. neverback

neverback The Warrior of Light

chắc là đi dạo bằng Taxi đó . chứ lấy ví dụ này thì chỉ có 1 tuần đi một lần , đối với những người bình thường thôi

9. Tonythai

Tonythai One-winged Angel

Ôi mấy chú cứ chê Mu đi anh đây vẫn thấy MU good vì mỗi tháng nó giúp anh hái ra tiền :))))

10. hán tài

hán tài Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy trò này rất dở còn các có đồng ý như tôi. Thằng em họ tôi rất ghiền nó!

11. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Bạn I_Love_Game viết rất hay và rất chính xác...
    MU cũng chỉ là 1 Game đơn thuần như bao Game khác..chỉ có điều là chơi Online nên gặp các Gamer khác hơi nhiều...có thế thôi..vậy mà hiện nay Đáng buồn là đã và đang có biết bao nhiêu Gamer như thiêu thân lao vào lửa ,hy sinh cuộc sống thực tại cho 1 cuộc sống giả tạo,mình có chơi MU,nhưng chỉ theo chơi theo kiểu "cỡi ngựa xem hoa" thôi chứ không đến mức sống chết với MU..và vì có chơi qua mới thấy được cái thế giới MU này tối tăm thế nào..
    Bấy lâu nay mình vẫn quan niệm Game là tấm gương phản ánh cái Tôi và tâm hồn của người chơi Game..và điều này được phản ánh trong MU rất rõ,mặc dù các Admin đã cố gắng kiểm soát nhưng đâu đó vẫn còn những vụ lừa đảo bạn bè,vụ lợi,hay vì cái hư danh ảo mà chơi gian lận,làm mất đi ý nghĩa thật sự của MU.Bạn I_love_game nói câu "đổ tiền xuống biển" là đúng !! vì sự thật chơi MU chẳng học được gì ngoài việc đánh nhau với các quái vật và trò chuyện với các Gamer khác...không như các Game Syberia hay Final Fantasy,MU có 1 cốt truyện không rõ ràng,không có tính giáo dục các đức tính cho con người,nói cách khác MU như là 1 võ đài...vào đấy chỉ có mỗi việc là đánh và đánh.Trong khi thế giới Game thì vô cùng rộng lớn và có rất nhiều điều cần ta khám phá,thì việc lao đầu vào MU là 1 việc lãng phí,lãng phí vô cùng,lãng phí cả thời gian,tiền bạc,sức khỏe và cả cuộc sống thật nữ
    Mình bắt đầu chơi Game từ khi học mẫu giáo và mình cũng là một người thích chơi Game,mình chơi tất cả các loại Game (trừ bóng đá) dầu vậy mình cũng nhận ra chơi Game như 1 con dao 2 lưỡi,chơi Game giúp cho ta về mặt trí thức, tinh thần nhưng nếu lạm dụng thì hậu quả sẽ ngược lại...Mọi người nói mình ghiền Game nhưng mình cũng là học sinh giỏi 11 năm liền,cũng đậu vào đại học chứ bộ.
    Nói tóm lại,MU không là tất cả của thế giới Game và nều ai đã từng biết đến câu quảng cáo của PS2 "Life is short,Play more" thì chắc hẳn sẽ đoán được ý nghĩa sâu sắc của việc chơi Game

12. csmterminator

csmterminator T.E.T.Я.I.S

Cuối cùng thì cũng có chủ đề nói về sự độc hại của MU , tui có một thằng bạn , học rất giỏi nhưng chơi game thì vô cùng giở , nó rất ít khi bỏ tiền ra chơi game hay mua game nhưng chỉ sau một thời gian chơi game MU thì việc học của nó tuột dốc rất nhanh , nó luôn nói có mong muốn thi tốt nghiệp tốt để vô những trường học ngon nhưng năm nay thì nó lại nói muốn bỏ học , hỏi ra thì là muốn đi luyện MU , thâm chí cúp học 8 buổi/20 buổi học , có khi không có tiền còn chôm tiền ở nhà , nó từng lấy 1000000VNĐ đi mua một bộ đồ excellent cho con MU của nó , nói nó thì nó không nghe chỉ nói chơi cho đỡ buồn nhưng đỡ buồn kiều đó thì đúng là qúa hớp , năm nay là năm thi tốt nghiệp mà nó học kiểu này thì coi tàn đời , qua đây tui cũng muốn nói với mọi người là game có lợi nhưng cũng có hại nên không nên quá lạm dụng rồi thi rớt , như vậy sẽ làm mất mặt dân chơi game chúng ta , không những vậy còn làm cho thành kiến của người lớn đối với game đã nặng nề thì nay còn ghê gớm hơn , có thể sẽ làm cho game trở thành tệ nạn xã hội dưới con mắt người lớn...

13. Arucard

Arucard Legend of Zelda

mấy thằng hai lúa , mê gì hổng mê , mê mu =)) ! trên đời này có thiếu gì game đè bẹp MU vậy mà ..... đúng là việt nam , "chơi" cũng không biết thế nào là "chơi" cho đáng !

vô trường , đi bóng rổ ở đâu cũng nghe MU .... cười cái sự đời =)) .... mà vây thì cũng chả sao , quy luật cuộc sống mà , pro bao giờ cũng ít hơn noob !
    (hỏng phải nói tui là pro ;;) , bỏ gameonline rùi thi xong thì rock lineage :'> )

fhdakfhạđjkfhjkhfjksdhạkhsdfjkhádjkfhádjkfhjksđạhkshjkfhsdjkạhksđạhksạhksdhạkfhádjkfhádjkfhjskd

14. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

đồng ý 100 %
    phải dẹp Mu ngay tức khắc
    tui có một thằng bạn học là khá ,chơi game cũng tàm tạm như tôi
    nhưng khi biết chơi Mu thì thôi rồi ,nó bắt đầu biết cúp cua ,lần đầu nó chỉ cúp 1buổi/tuần
    sau rồi thì từ từ tăng lên ,rồi sau đó nó bỏ cả khóa học,tui hỏi tiền đâu mà may chơi ,nó bảo nó lấy tiền đóng tiền học mà chơi
    tháng rồi ,nó khoe với tôi bán được vài bộ giáp đượ khỏang mấy trăm K ,nhưng nhì cuốn sổ liên lạc của nó thì thấy :học sút tàn tệ hạn gần chót mà trước đó nó đã từng là 1 học sinh khá của lớp mà nó cảm thấy mọi việc vẫn bình thường
    tui thấy nhà nước phải làm gì đó để chấm dứt tình trạng này
    tui 1 học sinh lớp 7 thấy nếu không khắc phục sớm thì sẽ bít điều gì sẻ xảy ra

15. neverback

neverback The Warrior of Light

khè khè ... sao chỉ thấy nêu những mặt tiêu cực không àh . còn những mặt khác của nó thì sao . nó chỉ là một game để giải trí nhưng những game khác , nhưng nó thật sự hấp dẫn hơn những game khác , nếu mà chỉ chơi vừa phải thì chẳng có chuyện gì xảy ra , vì những người đó chơi quá đà làm ảnh hưởng đến những việc khác .

16. m47

m47 Dragon Quest

Tui thấy chơi cái này nó thế nào ấy !! tự nhiên đi !! Rồi uýnh !! Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh Rồi đi !! Rồi uýnh ..............................................
    Cứ thế mãi !! Thế mà cũng chơi !! Chỉ có mấy thằng ngu mới thích chơi cái trò chẳng có tý động não đó !!!!! Thà chơi Halo còn thích hơn !!!!!!!!!
    Rõ ràng MU ảnh huwỏng đến người ta nhièu lắm !! như thàng bạn trên lớp tui !! Buổi tối chơin thâu đêm ,đến lớp ngủ !! Từ một thằng học hành khá sôi nổi bây giờ cứ như con cú !!!!!!
    Còn ở tang 1 cái topic này !! Có một thằng đần nói " Tui chơi Game Online mà vẫn đổ đại học như thường " =))
    Bộ ông nghĩ rằng trên đời này chỉ cần đổ đại học thì ngon sao !!!! Bố của ngu !!!!!!!!!!!

17. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

yeah, U nói chí phải, MU vẫn là 1 game nhưng do sự hấp dẫn của nó mà người chơi càng đam mê và đã bỏ mọi thứ để có được 1 cái username mạnh để mang đi oánh nhau, oánh mãi thì chán => cắm hương để cho tự đánh => chuối hết chỗ nói luôn :D

18. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

ừh! đúng rồi! trò chơi MU rất làm nhiều người say mê! em tôi cũng say mê lắm! trò MU độc hại ghê!

19. yuhi

yuhi Youtube Master Race

wầy , ối giời nói đi nói lại các bác cũng như tôi bi rờ đang câu bài đoá chứ , còn giè nữa mà bảo người khác câu bài hả , mu có đọc hay hại thì từng người hay ai đang chới hoặc chơi rồi thì sẽ biết , tôi nghĩ nên đóng topic lại từ bi rờ

20. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

MU theo tui là 1 trò fải gọi là cực kỳ vô học ,ko những thế còn tốn thời gian + tiền bạc mà chỉ để chơi 1 trò thuộc hàng quá chán ,hình ảnh thì siêu xấu ,gameplay nhạt nhẽo ,chỉ
    "được" mỗi cái là mang cả dống tiền về cho thằng chủ hàng :)) . thử nghĩ xem sao lại có thể bỏ vài trăm, thậm chí vài triệu để mua 1 char hay 1 món đồ nào đó ???? mua rồi về có dùng được ko ? hay mua về roài để khoe "tao có cái ...... " cho oai ,choảng 1 lúc thì chán chứ có gì hay ho ? lên level cao quá lúc sau nó reset lại --->ko hiểu để làm gì ,đa số ai đã chơi đều tốn "ít nhất" 8-10 tiếng vào cái game thuộc hàng zớ zẩn này .Ai có ADSL còn đỡ,chơi ngoài hàng thử tính ra xem 1 ngày "riêng tiền chơi MU" là bao nhiều ,roài 1 tháng xem có đáng để bỏ ngần nấy money vào để chơi 1 cái trò chả ra rì ?giết thời gian .Ra ngoài hàng net toàn thấy mấy thằng chân kê lên màn hình ,út thuốc fỳ fèo roài vua chửi bới lung tung ,vừa chơi MU ---->Khinh! .Túm lại ,đa số mấy thằng chơi MU (dạ ý iem nói đa số :D ) toàn bọn vô học,hoặc lang thang chả có việc gì làm nên chơi cho đỡ tốn thời gian. Ấy iem nói thé thui chứ đừng pác nào vác dao vác gậy ra choảng iem thì chít :D he he he :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.