MU, độc hại??

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi I_LOVE_GAME511, 5/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

--->good job doe!
    --->Ủa ,thế ko gọi là "fân" thì gọi là "đặc sản" à ? ông bảo từ nào thô bỉ + hàng tôm hàng cá hơn

THì tất hiên là vô văn hoá rùi :)) mike là cái thằng "vô văn hoá" đến mức nào thì cả cái GVN này biết ;)) tui bảo tui tử tế hồi nào ;;) ,còn hơn cái loại vô văn hoá mà lúc nào cũng ra vẻ ta đây có văn hoá liém,nhưng mà thick chửi nhau theo cái kiểu "có văn hoá" thì tui cũng sẵn sàng ,mặc dù trình chỉ thuộc dạng còi thôi :D

-->clap clap calp ,quá giỏi :)) ,riêng kâu này fải gọi là miễn bình loạn

-->Nói hay đấy ,nhưng chú có biết chất gây nghiện có rất nhiều ko ? 1 số cái gần như vô hại ,điển hình như anh đây nghiện koke hạng nặng ,đó mới chỉ có koke là 1ví dụ về chất gây nghiện còn chưa kể đến caffe rùi bao nhiều thứ nữa ,game nào chả gây nghiện ,cái chính là mức độ của nó như thế nào ,chẳng nhẽ chú ko hiểu đến 1 điều đơn giản như thế .Đọc bài của chú có vẻ tuổi chú cũng khoảng ĐH rùi nhỉ ,chắc cũng học xong lim rùi chứ (đừng giở cái giọng "nhà iem nghèo ,bỏ học từ hồi lớp 2 để nuôi 16 đứa em + mẹ già " nhé :)) ) ,chú có hiểu là bất cứ cái gì trên thế giới này mà cứ chạm đến "giới hạn" là đổ vỡ ngay ko ? chú đánh đùa thằng bạn 1 cái thì nó chỉ cười khì ,tát nó 1 cái thì nó bắt đầu khó chịu,đấm vào mặt nó 1 cái thì ...... cũng như game vậy ,chú chơi MU vừa vừa ,ko sao cả ,chơi hơi nhiều 1 tý --->sức khoẻ hơi giảm xuống ,học hành giảm sút,chơi quá nhiều --->mặt mũi hốc hác ,gần như bỏ học suốt ngày .Và cái quan trọng nhất là vì MU nó "hút" người chơi vào quá nhanh ,làm cho ng` ta bỏ thời gian ra chơi game nhiều hơn là những việc khác --->có hại ,mà "hút" ở đây ko fải là vì nó có cái gì hay ,mà vì khi chơi nó ng` chơi càng ngày càng muốn nhân vật mạnh hơn,nhiều đồ độc hơn--->cố cắm mặt vào màn hình để chơi tiếp ,mà như chú cũng biết ,MU ko bao giờ có kết thúc!

-->tất nhiên là với cãi loại "não bằng quả nho" ,à ko, hạt nho của chú thì chỉ "thưởng thức" được những cái hạ đẳng như MU thôi ,sao mà đủ để chơi NWN (mà đa số ng` thường ai cũng làm được việc đó )

Thực sự thì anh ko hiểu là chú nhảy ra từ cái fòng thí nghiệm nào ,mà anh cũng ko hiểu là ng` ta "bón" cho chú cái gì để ngày hôm nay chú ôm đủ bệnh tật vào người rồi nhảy vào GVN ,trước tiên thì là não bé ,ko những thế mà gần như chú ko có vỏ não hay sao đó ,sau là cái bệnh trĩ của chú ,đi đâu cũng đi kiểu xoắn quẩy ,ngồi đâu thì lòi dom đến đó ,thực sự ko hiểu nên gọi chú là gì ,"quái vật" có khi vẫn ko đủ đê diễn tả sự kinh khiếp + khinh bỉ khi người ta nhìn vào chú ,thôi dù gì cũng là 1 "động vật" ,gọi tạm là "thú" vậy .

Túm lại ,mọi ng` đừng có cố chọc thú làm gì ,cứ để nó yên chứ trọc thế ,chứ chọc nữa thì não bé thế làm sao nó hiểu được là người ta đang chửi nó nhỉ ;))

--->kâu này đúng ,nhưng ông nên nhớ rằng chỉ có 1 bộ fận rất nhỏ có thể chơi MU 1 cách hạn chế + hợp lý về thời gian ,tôi nói ít nhưng vẫn ko có nghĩa là ko có...

Tôi ko rõ kia là KAQ hay illidan dùng nick đấy nhưng dù là ai thì nói chung là 2 ông cũng ko "bật" lại nổi nó đâu

2. KAQ

KAQ Mario & Luigi

Xin lỗi đồng chí, tôi không hiểu "shit" thì có gì là hàng tôm hàng cá? Nó là một vật <mặc dù hơi mất vệ sinh>, chẳng có gì là bậy bạ. Thấy đồng chí nói thế, tớ cứ tưởng các thầy giáo ở HN nhiều thầy "hàng tôm hàng cá", phải lên net hỏi mấy thằng bạn. Nếu đúng nó là "hàng tôm hàng cá" thì ngay cả giảng viên bên UK cũng "hàng tôm hàng cá" đấy đồng chí ạ :)). Có lẽ ở đây phải nói là "không có cái gì bậy, chỉ có cái đầu nghĩ bậy". Trong đầu toàn những tư tưởng hàng tôm hàng cá nên nghĩ ai cũng như mình mà. Cái đấy là lỗi của môi trường giáo dục chú, không trách chú được ^^ Đồng chí tìm được từ nào đồng nghĩa mà ít "thô bỉ" hơn không?
    Mà nói thêm về khía cạnh so sánh dùng từ của hàng tôm hàng cá. Đồng chí thấy Tú Xương thế nào? ^^ hỏi một câu thế chắc đủ hiểu rồi.

Hê, tớ chẳng thấy tớ cố chấp gì cả. Nhìn lại từ lúc tớ bắt đầu tranh cãi với đồng chí, tớ toàn dùng logic. Còn đồng chí thì cứ "cố chấp" với "ấu trĩ" trong khi chẳng có cái lí lẽ gì. Thế thì ai là người cố chấp :-/

3. KAQ

KAQ Mario & Luigi

Quay lại chủ đề ban đầu ^^
    Các bạn nào chơi MU thấy bổ ích ở đâu thì post ra cho bọn tớ mở rộng tầm mắt + tranh luận với ^^ chẳng lẽ ngần ấy người chơi mà không ai thấy nó bổ ích :-/

P/S: vừa lượn qua box MU, thấy các bạn nói kinh quá :-S :D

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

đúng đó, phải nêu được cái bổ ích chứ. ngoài cái giải trí ra ALY chẳng thấy cái gì bổ. ah đúng roài, có ông chủ tiệm net được tẩm bổ nè :)) Ngoài 2 cái đó ra chắc hết bổ roài. Còn lại là hại tiền, sức khoẻ, thời gian, học tập,...

5. khongcanh

khongcanh Youtube Master Race

Ơ hay, chủ đề là "độc hại" chứ chưa bàn tới "bổ ích" các bạn xem nó là độc hại thì phải nêu ra nó là độc hại,
    Mình là người chơi Mu cứ xem là người trong cuộc, không thể đánh giá khách quan. Bản thân mình vừa đi làm, vừa đi học, vừa chơi Mu (không có thời gian cho người "iu"). Mình không thấy nó độc hại, nó độc hại như thế nào các bạn phải chỉ ra chứ, tất nhiên nó có thể dở hơn các trò khác nhưng nó lại là 1 vấn đề khác.
    to KAQ:
    1. Một khi bạn đã nêu những từ ngữ không đẹp thì cho dù hiểu thế nào cũng khiến người đọc "liên tưởng" (xin nói là "liên tưởng" nhé) những điều không tốt, còn "suy nghĩ" mình chẳng bận tâm bạn nói về mình và nghĩ về mình thế nào.
    2. Mình không hiểu các thầy ngoài ấy như thế nào nhưng trong Sài Gòn thì mình hiếm thấy trường hợp phát ngôn như thế. (Một vài trường hợp thầy giáo đi ăn nhậu mất tư cách bị lên báo thì không nói làm gì).
    3. Mấy ông giáo bên Anh đấy thì khác, mấy ổng ở Âu, đem ngôn ngữ, văn hóa Âu mà đặt hoàn cảnh Á đông thì hơi ngược. Mà khi họ ở Việt Nam, nói chuyện với người Việt chẳng bao giờ họ dùng các từ đó cả
    4. Tú Xương, Hồ Xuân Hương, Nguyễn Bĩnh Khiêm...họ "chửi" hay hơn bạn nhiều, (không thô như bạn) dùng toàn từ Hán - Nôm, các từ thuần Việt, nghe họ thì thấm, mong bạn đừng so sánh bạn với họ. Khập khiễng? không !!! Quá khập khiễng. Còn ngày nào cách "chửi" của bạn được đưa vào sách giáo khoa thì mình thưa bạn bằng "thầy"

6. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

Sợ thật đấy ,ăn nói cứ như bình giảng văn học ý nhể ,chắc đường học của chú fải khá lắm :)) ,mà chu ko đọc kỹ bài anh hay sao mà nói

Ơ hay, chủ đề là "độc hại" chứ chưa bàn tới "bổ ích" các bạn xem nó là độc hại thì phải nêu ra nó là độc hại,

Mà cái này thì cả ở trên ng ta cũng đã nói nhiều lắm rồi

7. KAQ

KAQ Mario & Luigi

Thế từ đầu đến giờ chưa nói đủ à? Một trò chơi không dùng để rèn luyện được cái gì <chỉ click hay cắm tăm thì luyện quái gì> + đốt tiền + đốt thời gian... chẳng lẽ đồng chí gọi được một trò như thế là không độc hại :-/
    Đùa... thế thì tớ chịu đồng chí. Tại đầu óc đồng chí thiển cận, bảo thủ nên mới cho nó là từ bẩn thỉu, không đẹp. Tớ thì thấy nó là một vật, không tục, tại sao lại không tốt?
    Hỏi một câu ngoài lề cái, thế đồng chí đánh giá về tranh nudity thế nào? Người am hiểu thì gọi là "nghệ thuật", còn kẻ thiển cận thì gọi là "thô tục" và "bẩn thỉu". Hiểu tại sao tớ hỏi rồi chứ :-/
    Đấy là lí do trình độ của Sài Gòn không bằng ngoài này, chỉ có ăn chơi là giỏi. Không bị nói nặng làm sao mà tiến bộ nổi... chẹp...
    Hờ, thế mấy đứa bạn tớ du học không phải là người Việt chắc :-/ Cũng vì những đứa như đồng chí, quan niệm chuyện ngôn ngữ, văn hoá Âu không nên đặt vào hoàn cảnh Á Đông nên nước mình <theo một bài báo trước đây tớ đọc> mới có những cái chưa được tiến bộ như người ta. Ví dụ ở nước ngoài, thấy ngu thì người ta bảo "ngu". Nước mình thì cứ "thiếu thông minh", "chưa tập trung"... làm mất cả ảnh hưởng của từ ngữ. Đồng chí biết câu "thuốc đắng dã tật" chứ :-/ Không nói nặng làm sao mấy đứa thân lừa hiểu được?
    Hờ hờ... đồng chí này nói buồn cười. Thời Hồ Xuân Hương, Tú Xương... không dùng tiếng Việt, tiếng Hán Nôm thì dùng cái gì? Dùng tiếng Anh hay tiếng Nhật chắc :)) Còn về độ thô, đồng chí chịu khó đọc xem cả bài tôi có dùng từ "F***" bao giờ chưa :-/ ^^ Hơn nữa, đồng chí có thấy ý 4 này của đồng chí đá nhau với ý 1 chan chát không :))
    Mà chuyện nghe họ thì thấm... tớ nói thật, tớ nghĩ rằng nếu Tú Xương, Hồ Xuân Hương không thành nhà thơ nổi tiếng thì những gì họ nói đồng chí gọi ngay là vô giáo dục <xét về độ thô, xem lại câu trước>. Mà tớ mà trở thành nhà thơ, thì đồng chí sau này, tranh luận với đứa khác lại chẳng "Nghe Illi nói thì thấm..." ^^
    Tớ hỏi cái, đồng chí bảo thấm là thấm cái gì thế ? Nói cho tớ nghe được không ;))? Hay chỉ quanh đi quẩn lại cái gì mà giáo viên trên lớp với sách giáo khoa của đồng chí nói?
    Có phải Tú Xương với Hồ Xuân Hương viết xong thơ được in ngay vào sách đâu. Làm sao đồng chí biết được 10 hay 20 năm nữa cái bài trên của tớ chẳng được đưa vào sách giáo khoa về logic cho con em đồng chí học ;)) ^^

8. silent_life05

silent_life05 Youtube Master Race

Đồng tình vơí bác I love game, theo đệ biết, việc bán nick hiện nay rất phổ biến và số tiền bán rất cao. Nhưng số thời gian bỏ ra để nâng cao lần reset, trao đổi đồ lại rất lớn hơn. Vì vậy, đệ cũng PHẢN ĐỐI MU!

9. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

Trờ! tui thấy các bác nào cũng bị điên cả! mu có gì độc hại đâu! các bác bị tàn à!

10. KAQ

KAQ Mario & Luigi

Thứ nhất là dùng tiếng việt cho chuẩn
    Thứ 2 là MU độc hại thế nào bọn tôi nói rồi còn gì ^^ có thấy đc MU nào bật lại đâu?

11. theogiobaydixa

theogiobaydixa Youtube Master Race

Nói như thế thì có game nào có ích đâu he he eh
    Ai mê game mà chả nướng hàng giờ cho game trứ :
    VD : Need For Speed Trời ra liên tục các phiên bản , chơi liên tục à
    Các trò chiến thuật : Starcaft ; AOE v.v người chơi muốn ganh đua , muốn thật giỏi thì cũng phải chơi nhiều à (chắc ít thì cũng 10 tiếng 1 ngày để coi là pro đó)
    Các trò nhập vai RPG thì nhiều quá mà người mê thì chơi hết trò này lại có ngay trò khác á :Chơi xong lại còn đi tìm bí mật hết các trò nữa chứ.Tôi thấy mấy thăng bạn tôi thì nó mê loại này lắm : có trò mới là nó làm luôn 24/24 ý chứ .Mà mỗi trò này cũng khoảng 50 tiếng mới xong 1 trò Hicz còn để gọi là tìm hết bí mật thì cỡ 500 tiếng
    Các trò quản lý , mô phỏng : Sim nè , Quản lý bóng đá nè , Xây dựng nè cũng tốn bao nhiêu thời gian chơi đó.Mà muốn giỏi mấy cái đó mà không cheat thì hơi bị khoai và lâu đó
    Chưa kể là các loại trò phục vụ giải trí thông thường như Line này , Xếp hình này , Kim cương này cũng có người chơi hàng giờ đó.
    Rồi thì hành đọn kiểu : GTA ; CS; Quake ; Doom ; Farcry Hicz Tốn bao nhiêu giờ chơi đây ??????????????/
    Tóm lại nói như các bác thì có mỗi loại Puzzle Game; Logic game là tốt thôi : nâng ca0 trí thông minh cho người chơi (Loại này tôi thích nhứt đó )
    Sau khi viết xong thì thấy loại game nào mình cũng chơi cả (he he) , mà loại nào cũng good chứ , đâu có bad đâu thế mà học hành nè , kiếm tiền nè vẫn tốt lắm đó.Chả sao cả.Nói tóm lại thì gamer dành hàng giờ để chơi game thì quá bt luôn.Còn game có tốt hay không thì là do gamer đó có tốt hay không thôi chứ đâu phải do game đâu.Nếu gamer biết sắp xếp thời gian hợp lý thì chả có chuyện gì xảy ra tất (:( Dạo này phải từ bỏ Winning Eleven vì bận chơi MMỎPG quá . bọn bạn nó bỏ xa quá rồi huhu)

12. khongcanh

khongcanh Youtube Master Race

Ai chơi mà sáng ra vào tiệm game cắm tăm rồi chiều về trả tiền game đến 40K mình cũng gọi thẳng ra là "thằng ngu" (nói như bạn KAQ) nhưng mình nghĩ đó là số ít.
    Còn theo mình Mu no hay là vì nó mang tính đồng đội. Cắm tăm thì miễn vào Blood Castle, và Devil Square vào đó ai mạnh mà chơi cá nhân cũng khó sống nỗi... (mình nói là những sever có hệ thống exp hợp lý thôi nhé như Mu của Phil của VNN của Hàn Quốc, không phải may cái sever vớ vẩn nhé - cai loại 1 ngày reset 1, 2 lần - mấy cái đó gọi rác thì đúng đấy) ít nhiều có sự thông hiểu nhau giữa các người chơi. Mình khẳng định nếu có bạn chơi để có party tốt thì việc lên lv sẽ tốn ít thời gian online nhiều so voi "cắm tăm". Hơn nữa, trong quá trình chơi có những câu chuyện vui dí dỏm (đôi khi nó là chuyện vui người lớn), nó làm cho người chơi vui hơn thoải mái hơn. Nó khác với chuyện chat, trong game có 1 hoàn cảnh riêng. Ví dụ: những cái nick nghe thật ngộ nghĩnh từ đó là đề tài của 1 câu chuyện...
    - Còn chuyện bạn nói là từ "shit" thì không có gì sai, nó miêu tả 1 vật thì đúng thế nhưng dùng từ đó với 1 ông giáo sư thì thật phản cảm.
    - Mình nghĩ bạn cũng khá tự hào vì mình là người Hà Nội nên bạn nói thế, còn mình là người Sài Gòn mình cũng tự hào đấy chứ. Mình chỉ nghĩ rằng " mình làm nhiều, ăn nhiều, làm ít ăn ít, không làm không ăn. Mình có tiền nhiều thì phải chi sài, chứ làm nhiều chết có mang của cải theo được không.

Mình chỉ biết là "nhập gia tùy tục" thôi, ra nước ngoài "ngu" thì bảo là "ngu" thì mình chịu, còn ở Việt Nam, truyền thống yêu thương chan hòa, động viên đùm bọc lẫn nhau, họ chẳng bao giờ nói thế. Nếu mình có người "iu" làm 1 việc gì dại dột thì chẳng bao giờ mình nói cô ấy ngu cả...Còn bạn, cứ thử thuốc đắng giã tật với người iu của bạn xem, ai "dã tật" thì biết
    - Từ "F***" với từ "làm tình", người thô tục hay sử dụng từ nào hơn? nếu muốn nói đến từ ấy mình cũng chẳng ngần ngại như bạn ===> có những từ bạn nghĩ ra nhưng bạn không thể tìm được từ nào hợp lý hơn nên bạn đành diễn tả nó 1 cách thô tục.

Họ nổi tiếng vì thơ của họ, còn bạn? bạn đã nổi tiếng về cách ăn nói của bạn chưa? xét hiện tại thôi, còn chừng nào bạn nổi tiếng thì mình thưa bạn bằng "thầy", mình đang chờ ngày ấy đấy.

13. theogiobaydixa

theogiobaydixa Youtube Master Race

Viết xong thì cũng xin nói thêm mấy lợi ích của MU :
    Thực ra thì MU cũng có 1 vài lợi ích đó :
    -Đem lại tính cộng đồng cho người chơi (Nếu các bác chơi MU thực sư : Mu GLobal thì sẽ thấy solo thì không bao giờ có đồ xịn cả , nếu bạn có guild và quan hệ tốt thì sẽ có nhiều đồ xịn hơn .Hơn nữa chơi Mu muốn nhanh lên lv thì pảty cũng là một cách rất hay )
    - Mu tạo cơ hội cho bạn giao tiếp với nhiều game thủ hơn ( Các game không online thì bạn chỉ lầm lì chơi một mình , niềm vui không biét chia sẻ với ai cả :(
    Nói chung thì game vốn chả có lợi ích gì cả, mục tiêu cao nhất của game chỉ là giải trí thế thôi.Nên ai thích trò nào thì chơi , không thích thì thôi xin mời chơi trò khác.Chơi game nhiều không học được là do các bác không biết nghĩ (chơi quá nhiều , quá sức ) or ngu quá (Xin lỗi là phải nói rõ là ngu, vì nhiều thằng chơi game thực sự rất ngu .Nói thêm là các bác đưng chửi tui vì câu nói này vì NGU khôn có gì xấu cả , có người NGU thì mới có kẻ khôn.DÁm tự nhân mình Ngu thì mới kha lên được)

14. Tonythai

Tonythai One-winged Angel

Thôi nói lại 1 câu mấy chú nào thấy Mu độc hại thì đừng nên vào chơi và cũng đừng nên nói lảm nhảm nữa mất công cứ cãi hoài,cãi đến bao giờ :))

15. HECTOR_VN

HECTOR_VN Mr & Ms Pac-Man

vào đây thấy các bạn cãi nhau nhiều quá,nào là M.U độc hại ,rồi lại có bạn bảo không độc hại.mình chỉ chơi mỗi priston tale online mà không chơi M.U nên mình không hiểu được là M.U nó hay chỗ nào,dở chỗ nào,nó có độc hại hay không độc hại tuy nhiên mình chỉ xin nêu ý kiến của mình là thế này,trên thế giới bất kì một trò chơi nào được tạo ra bản thân nó không có gì là xấu,là độc hại,các game được tạo ra chỉ với một mục đích duy nhất là để giải trí,để thoả mãn nhu cầu giải trí của con người ,giảm strees đem lại cho con người cảm giác thoải mái để tiếp tục là việc,ngoài ra game còn có một công dụng rất lớn lao nữa đó là giúp cho những người không may bị tàn tật có cảm giác được chơi,được vui khi không thể tham gia vào các môn thể thao như bóng đá,bóng rổ...vv..do đó bản thân 1 trò game không có gì là xấu,nó xấu hay không là tuỳ thuộc vào người chơi nó,nếu vì chơi M.U mà một số người bỏ bê học hành,công việc và thậm chí đem que tăm ra cắm để máy tự chơi rồi ra trả tiền...như các bạn nói thì theo mình đó mới là xấu,là ham mê quá đáng là hao phí đồng tiền,nếu là tiền do mình làm ra thì còn đỡ còn nếu là tiền của bố mẹ phải khó nhọc làm ra thì làm vậy cũng bựa thật...đó là ý kiến của mình,trò M.U không có gì là xấu,độc hại hay không là tuỳ vào người chơi nó,các bạn nên dừng cãi nhau ở đây thôi

16. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

haha cãi nhau làm gì ai giàu hì vào chơi thui thích thì cung tiền cho nó thôi, giống tui nè hồi đó cũng thích lắm nhưng sevẻ bị hư mấy lần nên quê quá chả thèm chơi nữa đỡ tốn tiền

17. Core-Pipboy

Core-Pipboy Donkey Kong

MU: Hơn cả ma túy.Sở dĩ MU khiến hầu hết người trót "sa... tay" nghiện ngay từ những giờ klick chuột đầu tiên là do đây gần như là trò chơi duy nhất giúp người chơi thỏa mãn tính hiếu thắng (tính cách khá phổ biến của thanh niên). Để tồn tại sau nhiều trận chiến và "ở thứ hạng cao" hơn người, các chiến binh (quái vật) của người chơi buộc phải có sức mạnh - thứ chỉ tăng lên sau những lần reset (trở về vị trí xuất phát sau khi "hạ" được nhiều quái vật và thu thập kinh nghiệm). Để reset, người chơi lại phải vượt qua được một số level (cấp độ) nhất định với nhiều chiến tích cùng báu vật, áo giáp, vũ khí "xịn" nhặt được; điều này chỉ có thể thành hiện thực với những players có khả năng online đến mọc rễ: 2, 3 ngày đêm hoặc cả tuần liền.Suốt ngày, suốt đêm quay cuồng với những trận kịch chiến "ảo", ít ai trong giới "ghiền" game nhận ra, tiền trong tay mình chỉ là "ảo", vinh chiến trường chỉ là hư danh. Chỉ có thời gian (đi kèm là tuổi trẻ với kiến thức, việc làm, cơ hội thành đạt...) là thật thì lại bị họ thả trôi nhiều ngày, nhiều tháng, có thể nhiều năm xuống vòng xoáy "chiến" games đêm!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.