MUGEN (Game đấu võ có tất cả nhân vật đây)

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi titytity, 8/9/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kyokkk

kyokkk C O N T R A Lão Làng GVN

2. titytity

titytity Mario & Luigi

làm như các bước thế để download

3. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

Chờ đấy cái NGBC beta này đang upload lên Mediafire.com , có gì qua MUGEN VN để download

To Tinhmen : Cái ấy là do bạn xài cái Win mugen debug , bình thường trong folder Mugen thường có tới 2 cái exe , 1 cái thường , 1 cái debug ( xem lỗi , state , action )
    nếu có bản exe thường bạn cứ paste vào folder MUGEN đó mà chơi , không thì chỉnh như Iori nói , nếu sợ sai thì cứ vào chơi xong bấm Ctrl + D là được , bấm chừng nào nó mất cái dòng chữ ấy thì thôi

To King of Paladins : ý bạn là không Versus được hay không có phần Versus , nếu không có phần Versus thì có thể vào System.def để chỉnh

To Iori Iori Iori : Hiện giờ MUGEN không có chức năng chơi để unlock , chỉ có thể làm ending xuất hiện passwords để mở file mà bạn nén bằng rar thôi
    Muốn làm char ẩn thì vào đây-MUGEN VN để xem , nếu vẫn chưa hiểu bạn có thể reg 1 cái account để hỏi ở đấy
    Hình đại diện mà bạn nói là Portrait , hay có thể nói dễ hiểu hơn là Face của char , MUGEN quy định 2 thông số mặc định về cái này
    9000,0 là portrait nhỏ khi select
    9000,1 là portrait lớn
    nếu muốn chỉnh cho Portrait 9000,1 như bạn nói khác đi thì :
    bước 1 : kiếm 1 cái hình có cỡ vừa đủ thể hiện ( cùng hoặc nhỏ size hơn cũng được ) , và nó phải transperent được ( cách tốt nhất là dùng Por của char khác có por giống char cần đổi
    còn nếu muốn thay bất cứ ảnh nào thì vào đây-MUGEN VN để xem chi tiết cách làm
    Còn vấn đề về set để cho char nào là Boss , char nào đấu đầu , đấu sau thì nó phụ thuộc vào phần select.def
    trong file select.def ấy có 1 code để chỉnh chế độ ấy : ORDER
    thí dụ bạn có 3 char và muốn đấu xong char 1 thì tới char 2 , xong char 2 thì tới char 3 thì ở phần select bạn chỉnh thêm kế bên tên char như thế này : ở đây tui ví dụ là Kyo , Iori , K'
    K',,order = 1
    Kyo,,order = 2
    Iori,,order = 3
    (ở giữa 2 dấu , là stage mà bạn muốn set cho char đó)
    và số order lớn nhất là 10
    và mỗi order bạn có thể set cho bao nhiêu char tùy thích
    và muốn đấu 1 order là bao nhiêu char có số order ấy thì kéo xuống phía dưới cùng bạn sẽ thấy 2 dòng như thế này ;
    2,2,2,2,2,2,2,2,1,1 ( các con số ấy không quan trọng là bao nhiêu vì tui chỉ vd thôi )
    bạn nhìn sẽ thấy trước mỗi dấu , là 1 số , và tổng cộng là 10 số ( =10 order )
    nếu muốn đấu order = 1 là 3 char thì bạn chỉ cần sửa số đầu tiên à 3 , tương tự cho các order khác

4. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

Ý tôi là khi vào versus thì máy 2 không chỉnh được nhưng em khắc phục được rồi ( nói cho oai chứ đáo cái screenpack mới là xong).
    Vấn đề giờ là cái fighter factory up ở trang đầu không dùng được. Khi chạy nó đều nói cái file đã bị hỏng. Anh up hộ em hay cho cái đường link chứ em tìm từ chiều tới giờ chẳng thấy.

À ngoài ra mọi người có thể send cho em char Basara trong loạt game Samurai Shodown dc ko?Mất mấy ngày tìm kím mà chả thấy:((

5. kyori kusagami

cái fighter factory thì cậu vào trang chủ của MUGEN VIỆT NAM mà download : forums.titygames.com
    Basara thì hình như tớ có , sẽ send cậu sau

6. muhaha1234

muhaha1234 Donkey Kong

có ai có thằng sora va riku trong kingdom hearts ko ??
    post cho tui nhé

7. 4ever4ever

4ever4ever T.E.T.Я.I.S

trong mugen có bản full nào của Capcom vs. SNK 2: Mark of the Millennium không vậy, nếu có thì cho mình xin cái link nhé .

8. kyori kusagami

nếu có thì link cũng đã cũ vì thế khó mà còn sống lắm , bản ấy hình như có bán ở tiệm đĩa rồi , bạn kiếm thử xem
    nhưng cũng để mình khi nào có thời gian sẽ search lại các link còn sống về MUGEN cho anh em check lại

9. 4ever4ever

4ever4ever T.E.T.Я.I.S

có bản PC à ?? với lại mình đang ở nước ngoài , đâu có mua đc đâu .Mình thấy mấy cái clip của CvS 2 nó quay trên youtube là xài MUGEN ko à.
    Mới search đc cái torrent CvS2 MUGEN ~ 880MB có đúng ko vậy kyori ?

10. kyori kusagami

ờ , Torrent thì khá nhiều đấy , cứ thế mà tiến , tui không có thời gian chơi với torrent

11. ThreeEyeHiei

ThreeEyeHiei Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi screen pack của Guilty Gear down ở đâu vậy, em tìm rồi mà không có. link Guilty gear bác kyori post chỉ có char Guilty Gear và patch cho char thôi. Mong bác nào đáp ứng yêu cầu của em

12. kyori kusagami

để xem ở nhà có cái screen pack nào của GG không

13. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

làm sao để add mấy cái stage vào game vạy.. ai giúp tớ với...

14. ThreeEyeHiei

:|. Đầu tiên phải biết file *.def của stages tên là gì ( Copy những file của stage vào folder stages trước ) . Xong rồi vào data/select.def, ghi dòng stages/[tên stage].def dưới dòng Extra Stages và save vào là xong

Bác Kyori làm ơn kiếm link down giúp em nha. Nhà bác chắc nhìu char, stages, screen pack lắm nhỉ

15. makoto kimura!!!

thế còn cách add cái sceenpack vào.. cái sceenpack mặc định của mugen nhìn xấu quá...:((
    tớ cũng chả bik down sceenpack ở đâu nữa....::(

16. Iori Iori Iori

Iori Iori Iori Youtube Master Race

Cho em hỏi tiếp: Làm sao để đổi cái hình của Title Background definition, làm sao đổi cái hình trong Character select screen background.::)

17. kyokkk

kyokkk C O N T R A Lão Làng GVN

18. ThreeEyeHiei

Down cai' MUGEN WAVE ở trang 80 về mà xài. Nó chứa được nhìu char lắm đấy. nHưng ko được 500 char, còn add screen pack thi` nếu screen pack đấy gồm những file data, font, logo v.v... thi` copy đè lên là được

Bác kyori chưa tìm ra screen pack của GG à. Mong bác tìm nhanh lên, Em tìm khắp web mà không có

19. makoto kimura!!!

tớ làm được rồi, thanks cậu...::)
    mà cho tớ hỏi có trang web nào cho down char mugen mà không cần đăng kí không ?

20. kyori kusagami

upload cái hình lên nào , thế tớ mới biết mà chỉ

To KyoKKK : không đưa link direct lên nhá cậu , chỉ đưa web thôi , chính vì vi hạm như thế mà đa số các site Mugen nước ngoài nó không thèm cộng tác với Mugen Việt Nam mình là thế đấy

To ThreeEyeHiei : bản Screen GG có nhưng có vẻ như là nó không giống như là chính gốc
    còn cái MK Vs SF cậu nói thì chưa có đâu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.