[NDS]Bàn luận, hỏi đáp giả lập NDS(DeSmuME v0.7.0 và No$gba v2.5.b)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi darkdragonviet, 27/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Megazero

Megazero T.E.T.Я.I.S

Có ai biết Game gì hay post tên lên cho mình với

2. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

o biết sao doule team DS mình o hack tiền được, bạn nào hack được chỉ mình nhé, thanks, mà cái bản no gba 2.4 này còn thiếu nhiều lắm, chưa fo'ng to màn hình được, cho mình hỏi firm ware sử dụng như thế nào?? mình thấy o cần firm ware vẫn dùng giả lập đươc mà, vậy mục đích của nó là rì vậy???

3. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

firmware dùng để sử dụng màn hình cảm ứng trong giả lập

4. EviLxX

EviLxX C O N T R A Lão Làng GVN

http://nocash.emubase.de/no$gba-w.zip
    http://files.myopera.com/EviLxX/files/NO_GBA.rar
    2 link này hok die đâu, nếu die thì nói để mình sửa lại :D, còn nếu vẫn bị "the data could not be read.p;z turn off the power,then remove and reinsert the DS game card" thì vào option (F11) chọn "NDS Cartridge Backup Media" và chỉnh lên Flash 512 KBytes là ok (nếu vẫn ko được thì tìm trong những cái này sẽ có 1 cái được <~~~ cách này chắc ăn nhất ^^)

5. evildemone

evildemone Youtube Master Race

chơi được pokemon diamond rồi nè.
    Xem hướng dẫn chỉnh sửa vả down file ips ở:
    http://gbatemp.net/index.php?showtopic=48768&st=45
    Chú ý: ở phẩn kết thúc mỗi trận đấu phải bật sound(ko đc để none), nếu không game sẽ freeze.

6. Xù Handsome

Xù Handsome Legend of Zelda Lão Làng GVN

Em chơi được Pokemon Diamon rùi ,vui quá đê tuy hơi chậm một chút (Tb khoảng hơn 80 nhưng có lúc xuống 40) nhưng chơi được là ol rùi .Nhưng mừng chưa được bao lâu thì lại có mấy vấn đề sau:
    Không load đc file save nhanh(ko wan trọng lắm)
    Quan trọng nhất là tuy save đc game nhưng lai ko load đc.
    Nếu save 1 lần rùi thì lần sau ko save đc nữa,nó báo phải xóa file save cũ đi = cách ấn up+selec+B nhưng em ấn hoài ko đc,là sao vậy?
    Mong chỉ giúp sớm để em còn đc thưởng thức game chờ bao ngày wa.

7. EviLxX

EviLxX C O N T R A Lão Làng GVN

chơi bằng giả lập nào vậy no$gba hay là desume

8. homunculus

homunculus Fire in the hole!

không load được save state là tại giả lập cái này chịu
    mún load bt thì kím cái patch ấy, bên trên có link đóa :D
    up+select+b phải ấn ở title screen :))

9. Xù Handsome

Em chơi =No$gba ,ấn up+selec+b có ấn ở title sc mà còn cái patch ở trên là ở chỗ nào xin đàn anh cho biết cụ thể hay cho link lun đi cunhgx đc.thanks nhìu.

10. evildemone

evildemone Youtube Master Race

Chơi bằng No$gba v2.4a.
    HOW TO EMULATE GAME SECTION

1. DOWNLOAD LATEST VERSION OF NO$GBA AND EXTRACT IT IN A FOLDER OF YOUR CHOICE

2. IN THE SAME FOLDER PLACE THE FIRMWARE AND BIOS FILES (FILES SHOULD BE NAMED FIRMWARE.BIN ; BIOSNDS7.ROM ; BIOSNDS9.ROM)

- IMPORTANT NOTE: THESE FILES SHOULD BE DUMPED FROM YOUR OWN NDS CONSOLE VIA CABLE USING OPTIONS IN UTILITY MENU IN NO$GBA EMULATOR; THERE ARE OTHER WAYS OF OBTAINING THESE FILES BUT THOSE WAYS ARE CONSIDERED ILLEGAL AND THUS ASKING ABOUT IT HERE IS FORBIDEN

3. USING ENDRYPTS ADVANCE PROGRAM ENCRYPT YOUR GAME ROM (YOU CAN DOWNLOAD THE PROGRAM BY CLICKING HERE)

4. OPEN THE GAME ROM IN NO$GBA AND ADJUST YOUR OPTIONS > EMULATION SETTINGS TO THE FOLLOWING (SEE SCREEN SHOT) AND SAVE THE OPTIONS

NOW YOU CAN RESET AND THE GAME WILL BE PLAYABLE!!! FOR SOLUTIONS OF PROBLEMS AND BUGS THAT MAY OCCURE WHILE PLAYING GAME SEE THE BUGS AND FIXES SECTION BELOW...

----------------------------------------------------------------

BUGS AND FIXES SECTION

BUG: English version shows a blue screen after save during load, or freezes after load
    SOLUTION: The blue screen is shown when using NO$GBA.INP renamed in firmware.bin, and the black screen freeze game when using dumped firmware... the solution for successful load is a patch made by Kingcom. You can find the program for patching here and the ips patch file here. To patch load the encrypted ROM in the upper field (for how to encrypt the rom see step 3 from the HOW TO EMULATE GAME SECTION above) and the IPS file in the lower one (for details see screenshot below). Once again greatest thanx to Kingcom

NOTE: This patch is tested on Diamond Version and Pearl Version too!

Bug 1: Game freezes at end of first (and other) battle(s)
    Solution: Turn on sound, at end of battle pokemon that faints makes a cry sound, and with disabled sound game freezes and waits for the cry of the fainting pokemon to be prosecuted;

Bug 2: Game freezes when trying to deposit pokemon in computer box
    Solution A: Use second or third option in the computer to open the deposit boxes, change to an empty box, and then return to the previous menu and deposit option should work
    Solution B: Use the third - move option instead of the deposit option (which is first) to move pokemon from hand to box or from box to hand... game starts to run verry slow sometimes while trying to move a pokemon from hand to box so just use Solution A before moving the pokemon from hand;

Bug 3: Upper screen turns white while exploring an area
    Solution: This is just a graphical problem actualy, its just FOG... fog is not drawn right and instead of looking like fog it makes the whole screen white, so just open the menu and use HM05 Fog Clear - now after u use fog clear the screen is still white (the screen needs to be reset), so just open any menu that ocupies the whole screen (like the pokemon list, map, pokedex, etc.) and return to the game afterwards. The fog will be gone since the screen is reset and u can play normally;

Bug 4: At some points when there is a movie sequence the screen turns white or freezes
    Solution: Just wait a while the screen will return to normal;

11. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Oack..chơi được CHocobo Tale đấy...khá rè..cái no Gba ấy ^^

12. Xù Handsome

em down cả 2 cái đó về rồi nhưng chẳng biết làm như nào cả,copy cái íp đó vào thì thậm chí dù trong game có save nhưng trong folder Battery cũng ko có file đó,vậy là ko save đc rùi...
    còn cái kia em ấn 3 nút đó ở TS rùi mà nó vẫn ko xóa đi,mà xóa thì sao chơi tiếp,chơi tiếp thì ko save dc tiếp kiểu gì cũng ko xong...
    Còn pác evildemon viết từng đó dòng toàn TA em chẳng hiểu gì cả,pác nào dịch giúp em cái.

13. longdovn

longdovn Mr & Ms Pac-Man

Fan 3 tui chơi dc nè hơi giật một chút nhưng cũng đc và hình thì hơi xấu 1 chút mới vào chơi đánh mấy con golbin thấy hơi giật nên chờ khi nào trơn chu thì chơi. máy tui cấu hình yếu xìu lun ramcó 256 card 32 onboard chơi dc mà

14. homunculus

homunculus Fire in the hole!

FF3 chơi đến đoạn làng toàn ma :| không để ý thua luôn nên chán chả chơi lại nữa =)) để hôm nào có hứng thì chơi :'> speed nói chung ổn :'>

15. Xù Handsome

ko có ai giúp em chơi PKM Diamon nữa à,help..help...

16. Brumd

Brumd Youtube Master Race

Ở đây có ai chơi được MGMZX trên No$gba không?
    Tui thử hết catridge media rùi mà cũng chỉ vào được title rùi "rom had been crash". Chơi bên Desmume thì máy tui còn yếu nên khá chậm.
    Tui cấu hình RAM 512, card 128MB. Vô cái title được, coi film được nhưng chơi thì đen thui??!??

17. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

MMZX chưa chơi được trên no$gba đâu

18. Xù Handsome

Pác VIVI cho em hỏi tí sao em chơi thử FF CHocobo Tale vừa vào thì nó kích vào con chocobo thì hiện ra dòng chữ thông báo xóa data ,sau đó thì hiện ra 1 bảng bảo ko write đc đến đó thì em ko biết làm sao nữa,mong bác chỉ giúp.
    mà trò đó có save load đc ko,có cần chỉnh sửa gì ko mong hướng dẫn lun thể.thanks nhìu.
    Các pác nào đã thử trước các trò khác rùi,chơi ngon save load đc xin cho cái list game (cả giả lập để chơi lun) thanks

19. Megazero

Megazero T.E.T.Я.I.S

Thứ nhất, MegaMan Battle Network 4,5,6 cả trên VBA hay trên No$gba đều kô hack Money được(chí ít mình dùng artmoney thì kô hack được, nhưng gameshark thì được mà trên No$gba chưa thấy có gameshark) nên mình hack
    = cách khác: khi nhặt green mystery data mà được Zenny thì bạn hack cái số đó = artmoney,cố tìm 1 cục green mystery data khác cũng chứa tiền và hack cái số đó lên 999999 bằng artmoney(cái này chắc bạn bít rồi) và nhận. Lúc đó tiền bạn sẽ lên 999999 Zenny (số tiền max). Và đặc biệt đây :D :wink: ,khi bạn nhận được một cục đó mà chứa Bug frag thì Bug frag cũng sẽ được hack lên max là 9999.Và đặc biệt hơn nữa: đây chính là cách mình dùng để Standa , Mega, Giga, Dark và P.A memo complete
    ( Riêng bản 5) . Khi bạn nhặt được Green mystery data là chip, số hack từ 1 đến 180 là các Standa chip, từ 187 đến 198 là các Dark chip,từ 201 đến 280 là các Mega Chip, từ 301 đến 314 là Giga chip(secret chip cũng nằm trong các Mega Chip) và từ 320 đến 349 là các P.A memo. Bạn có thể nhặt mọi chip , Zenny và Bug Frag từ Green mystery data:D :p . Và cảnh báo, nếu dùng trên VBA thì các cái hack kia hoàn toàn BT, còn trên DS thì việc hack tiền, Bug frag kô sao nhưng việc hack Chip thì sẽ làm bạn kô vào được phần Sub chip và Navi customer. Vì vậy trước khi dùng hack hãy chắc chắn bạn kô dùng đến Navi customer nữa. Nếu hack rồi mà bạn vào navi customer thì nó sẽ báo "the rom has been crashed" như chưa En. Còn 1 việc nữa. Khi vào liberation mission thì bạn hãy hack = Art Money số order point nhặt được. ra ngoài Net BT thì số hack đó chính là số lần bạn có thể nhặt được Green Mystery data.Ví dụ: bạn tìm được 1 cục green mystery data và bạn để số hack đó là 9,để bất tử 9 thì bạn sẽ nhặt cục green mystery data ấy mãi mà nó kô mất(Bật mí, mình đã complete tất cả chỉ = 1 cục green mystery data bằng cách đó).Lưu ý, cái hack này có cả tác dụng với Blue mystery data nên trước khi nhặt cục Blue, bạn hãy tắt Freeze cái số hack tiền đi. Và nếu như đó là cục Blue có HP memory thì bạn nên bật hack số lần nhặt. Lúc đó, bạn sẽ có đủ 1000 Hp chỉ với 1 cục Hp memory duy nhất^^:D #>:) :devil: (nên nhớ, đừng hack trực tiếp Zenny nếu kô nó sẽ về 0 Zenny và sẽ kô bao giờ lên được nữa. Bug frag cũng vậy)

Thứ 2, No$gba kô phóng to màn hình được.Còn firmware thì mình nghe nói bản 2.4 kô cần nữa, cái đấy mình kô biết và cũng kô để ý.

20. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

game GBA thì xài cheat cho rồi
    hack làm gì cho cực ~__~
    cái FF XII mới ra cũng chơi được = no$GBA thì phải
    có điều là tiếng Nhật ~__~

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.