[NDS]Bàn luận, hỏi đáp giả lập NDS(no$gba2.6a)[List game playable bài #1]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Lonely Sky, 21/11/07.

1. winblue

winblue One-winged Angel

Hiện cái list game chưa chơi của tớ là:FFIII,Lunar Knight,Casltevania:Dawn of sorrow,PKM, sắp tới thêm cả Yugioh WC 2008 nữa,hiện đang chiến FFXII:RW :D.Cái đống này chắc phải dài dài :'>

2. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Harvest Moon DS (chỉnh max chơi mệt nghỉ :'>)
    Harvest Moon rune factory
    Lunar Legend Dragon Song
    FF III
    FF XII:RW
    Phoenix Wright Ace ....
    Childern of mana
    Izuna :ninja legend
    Toàn game nhập vai tui mới chơi :lol:
    Luminous khá lên nhiều
    Pokemon thì chưa ổn
    Odin sphere thì cóc biết chắc như pkm

3. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

chờ tốc độ cải thiện chơi luôn...tội gì chơi cà giựt mấy trò FFIII.....

4. winblue

winblue One-winged Angel

Cái này thì chơi game nhập vai mới đã,DS có khá nhiều game nhập vai hay còn các cái khác hình ảnh bé tí chơi ko đã lắm :'>

5. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

Game của mình đây

Splinter Sell ( chaos theory)
    Naruto Chidori vs sảigan
    Naruto (3)
    Naruto (5)
    FIFA 08
    Call of Duty 4 ( cái này chơi khó kinh)
    FF XII
    Need for speed ( most wanted ) cái này ko hiểu sao cứ đòi Card
    FIFA street
    -----------------
    Bác Winblue , chí con nào là con quái vật bom máu . mình chím cáo lắm củng chỉ duoc 2 điểm gọi quái vật . Bác đi qua cái màng này ,, cho em xin cái Save .

cái FF III chơi hay ko bác ( có phim hay ko ) , FFIII,Lunar Knight,Casltevaniaawn of sorrow mấy cái này chơi hay ko bác

nói chung NO$GBA 2,5c đang dần dần cải thiên hoàn hảo ,,,gần như là hoàn hảo ...

----
    Sao bọn Giả lập , ko làm giả lập PSP nhỉ , Giả lập PSP chưa hoàn chỉnh nữa ....hix hix

6. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

ff 3 chơi hay , có điều job lv up hơi cực, lunar knight chơi tương tự boktai trên gba, castlevania thì hay có điều tìm soul để ép đồ thì =((

7. winblue

winblue One-winged Angel

Vì nó là bản tiếp theo của boktai mà :'>
    Bọn thỏ đấy,bọn nó chưởng phép vào và bơm máu cho đồng bọn.Cái này tớ chơi lúc đầu hăng lắm đập lên được cái summon gate 2,bọn nó kéo heri với quân xuống lia lịa,mình bị đẩy xuống tận summon gate 1 nhưng cứ dồn hết lực vào và đánh giáp lá cà ko cần phân biệt là ăn.Chủ yếu là bạn lấy quân tương khắc chọi với hero của nó còn mấy thằng kia ko quan tâm :'>

8. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

tui làm như bác chỉ ... chỉ đánh mấy con thỏ , với mấy đứa lăng nhăn ,,,còn mấy con lăng nhăn khác tui bỏ ...nhưng cũng ko qua nỗi ...

Đai khái giờ ...mình kéo toàn bộ Hero của mình lên đập cái cục thủy tinh của nó ....còn bọn quái vật của mình thì lo mấy tếu riêu kia ah` ....

khó quá ,, bên đó , nó có con phù thủy ...chơi 1 phát ,,, mất nữa ống máu quái vật của mình ...
    ------

bác có chiến thuật nào khác ko

9. hackerpro

hackerpro Youtube Master Race

Anh nào bít hiện h cái giả lập Ds nào chơi tốt nhất ko?Cái nào chơi megaman starfoce thấy đc hình bọn wái đó,em chơi chỉ thấy máu wái thui

10. winblue

winblue One-winged Angel

Đánh như cậu thua là phải,tớ nói ko cần quan tâm là đánh quân nó trứơc,khi vào trận mỗi thằng hero của nó dẫn 1 đám quân thì lấy quân tương khắc chọi thằng hero trước rồi tiến lên,đừng có đánh cái cụ thủy tinh trước,cái đó để khi ko còn quân nó,chỉ còn hero nó hồi sinh từ cục thủy tinh thì bu lại một chỗ đánh luôn :'>
    NO$GBA 2.5c :'>

------

11. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Trời đất ,tập trung tinh thần múc mấy thằng tướng convert hết gate rồi súc crystal =__=' .Summon thêm bu đến crystal

12. winblue

winblue One-winged Angel

Các bạn nên đánh có chiến thuật một chút,ưu tiên là phá hết màn chứ ko phải hoàn thành nhiệm vụ,tìm đồ xịn đeo vào cho hero nó mạnh,mà mấy cậu nâng Esper theo đường gì,tớ chọn đường sét,magic và attack đều cao :'>

13. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

bac nói sao chứ ...

giờ tập trung đánh mấy con hero của nó ,, hero nó chết ...thì lại duoc hồi sinh từ cuc thủy tinh đó .. nó hồi sinh .. thì nó lại kếu quái vật ra ..vậy thì chết quân mình rùi ...giò làm sao chiếm 3 cái thành của nó ,, rùi mói dám tấn công cái cuc thủy tinh chứ ...thui bác co cái save ,.,cho cái save màng đó đi ...

--------

đang cả chiều nay ,, vẫn ko qua duoc ...chán ghê

-----------

sẳn hỏi bác lun ... Còn con game nào chơi hay cực ko bác ,, mà có Film như FF XII đó ,, FFIII chơi ko biết có hay ko

14. winblue

winblue One-winged Angel

FFIII chơi cũng có phi như FFXII,nói chung cái kiểu computer graphic này là đặc trưng của SE,mấy hãng khác ít dùng.Game thật sự hay thì cũng có khá nhiều nhưng hầu hết tốc độ thấp,bạn có thể chơi Castlevania:Dawn of sorrow ấy.Mà tốt nhất là cậu nên ngieen cứu lạ cách chơi của mình,sau này các màn đều khủng bố như thế.Đây là file save đến chapter 3 của tớ :'>

Các file đính kèm:

15. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

có ai chỉnh được firmware thành tiếng anh không, tớ chỉnh mãi mà lúc vào lại cứ về tiếng pháp :((

16. winblue

winblue One-winged Angel

Ko biết nữa, tớ thấy trò này với Yugioh NM có 2 điểm giống nhau là nếu chỉnh save tyte khác thì bị crash file save với lại để firmware thì thành tiếng Pháp.Hồi đó Yugioh NM chỉ có bản EU là bị cái vụ thành tiếng Pháp còn bản US ko bị,bây giờ chờ bản EU của FFXII ra xem sao :'>

17. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

cam on bác về cái Save ..nhưng sáng nay tui chơi cũng qua rùi ...lại gặp màng 3-1 khó quá ,,,

bác chỉ chút chiến thuật mang đó cái . Mình đành ,, cứu duoc 2 thằng người chim , lên cứu thàng thứ 3 thì nó lại xuất hiên ra 1 đôi quân gì ở dưới , đội quân đó mạnh ..đánh mình hao quân quá ..

....mình esper quái vật lửa là chủ yếu ( nói chung con nào Attack mạnh mình lấy) ...

----bác chỉ dùm chiên thuật 3-1 nha , nói chung hết nguyên màng 3 luôn đi

18. battle2

battle2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cho em hỏi cái mấy cái trò Naruto Chidori vs sảigan
    Naruto (3)
    Naruto (5)
    là game đối kháng hay nhập vai hành động vậy anh ơi , tiện thể mọi người có cái gải lập nào ngon thì send em cái ( chơi được rồi nha dùng lấy trên mạng do em Down về thấy toàn thiếu , hiz ko biết thiếu cái fi do no ko như game Boy mà )

19. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

Cái chidori VS sarigan ,là RPG

cái (3) và cái (5) là action theo phong cách RPG luôn .
    .....................................
    Giả lập NDS tốt nhất giờ ..chỉ có thề là No$GBA v2,5c

20. winblue

winblue One-winged Angel

Mới đầu bạn xe đập 1 thằng bị dí chạy lại chỗ quân bạn,sau đó tiến lên bên phải đánh bọn ở chỗ cái summon gate,quay vào giữa dùng Vaan chạy thẳng lên chỗ gần cái summon gate thứ hai và cứu thằng đó,ngay sau khi cứu xong lập tức quay thằng Vaan về đối đầu với bọn mới đến,tập trung quân range bắn vào để gây sát thương tối đa,lưu ý là cũng lúc này thì bạn đem fly lên chiếm cái summon gate 2 luôn sau đó thì gom toàn quân đập thằng hero để cứu thằng dân cuối cùng :'>
    Ba trò này là nhập vai hành động,sắp đến nó sẽ có trò mới là Naruto: Shinobi Retsuden thể loại đối kháng.Giả lập thì dùng NO$GBA đi bạn http://nocash.emubase.de/no$gba-w.zip