né sét, đua gà bilz ball và bắt bướm

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 16/3/04.

1. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Thực ra đua gà cũng ko khó, vấn đề là phải chạy trước con gà kia ngay từ đầu và ít nhất phải ăn đc 4/5 quả bóng trước khi đến chỗ rẽ đầu tiên. Nếu thấy quả bòng đầu tiên gần chỗ mình đứng thì mới ăn, còn ko thì bỏ qua nó đi, tranh với con gà kia thì chỉ có thiệt mà thôi
    Ngoài ra còn tùy thuộc các quả bóng đc sắp xếp như thế nào nữa. Good luck!

2. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Sao nghe bạn nói đua gà dễ mà mình thấy ớn quá.Mình đua suốt 1 tiếng mà vẫn ko lấy được cái kiếm cuối của Tidus.Phải ăn bao ít nhất là bao nhiêu quả bóng thí mới đạt thời gian 0 phút 0 giây hả bạn.Mình đua gà thấy bực mình nhất là mấy con chim.Mình né chim thí lại ko ăn được bóng mà ăn bóng thì lại đụng phải chim.Làm cách nào đây hả bạn?

3. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Cái này kỹ năng là chính kinh nghiễm thì cũng có nhưng chả đáng bao nhiêu, chỉ lưu ý với cậu là mỗi đợt có 4 con chim thì chỉ 2 con lao vào mình thui nếu đã có 2 con lao rùi thì không cần phải tránh 2 con còn lại
    Tất nhiên là không được đứng trước mặt thằng kia là bia cho nó không thì dính nốt cả hai con còn lại đó ^^

4. Knight Raider

Thì cứ làm nhiều vào là quen thôi, thật sự là ko khó lắm, nếu thấy chim lao về phía mình thì tốt nhất là ko nên ăn bóng nữa (cho dù quả bóng đấy ở gần mình), ngoài ra mỗi lần thay đổi góc nhìn (2 lần, ở chỗ rẽ đầu tiên và phía trên 1 đoạn nữa) phải đảm bảo ko đi lệch nhiều và vẫn chạy trc con gà kia thì đạt đc 0:00:00, còn ăn bao nhiêu quả bóng thì phần đầu topic này có nói đến. Nếu tôi nhớ ko nhầm thì phải về lúc 36 giây và ăn đc 12 quả bóng, tất nhiên ko để bị đụng lần nào.
    Lần may mắn nhất của tôi là ăn đc 16 quả bóng và ko bị đụng lần nào.
    Lần đen đủi nhất là sau khi về đích thời gian là 0:00:01 :(( .
    Nếu bạn chơi FFX lần đầu thì nên qua đền lấy Magus sister đua gà ở đó trc để quen cách điều khiển gà (để tránh bị đi lệch khi đổi góc nhìn). Nếu quen rồi thì đua khoảng 4-5 lần là lấy dc kiếm cuối thôi. Good luck!

5. silver knight

silver knight T.E.T.Я.I.S

Lúc đầu nếu may mắn sẽ có 6 quả bóng xếp sát mé mà bạn đang điều khiển,cố ăn cho hết rồi lúc đi xuống thì ăn thêm 6 cái nữa rồi lo né chim thôi.Mà tôi mách bạn một mẹo nhỏ là khi con chim sắp tông vào bạn thì chỉ nên lách nhẹ qua một bên là đủ tránh nó rồi quay lại đường cũ.

6. tieuquynd

Cám ơn các bạn tui đã đua xong rồi.Mất 1 tiếng ròng để đua đấy.Nhg mà thành tích khá là cao.Tui ăn được 17 quả bóng, đụng chim 1 lần và thời gian về đích là 38s.Sướng wé

7. Yurisha

Yurisha Youtube Master Race

Sao tui đua có 5 lần đã được hà? Trò đua gà là dễ nhứt trong FFX (trong tất cả các minigame lấy Ultimate Weapon ) đó. Cái khoai nhất là bắt bướm, chả bít bắt kỉu gì nữa nên đành tự chế vũ khí cho thằng Kimahri vậy tự chế hay hơn Ultimate Weapon là cái chắc, mỗi tội hơi lâu ( quá lâu thì đúng hơn ) :whew:

8. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Không nên dùng nhận định chủ quan của mình để đánh giá độ dễ hay khó của mini game, có thể với bạn đua gà là dễ còn đối với người khác là khó, có thể bắt bướm đối với bạn là quá khó nhưng đối với người khác lại là dễ ợt thì sao

9. Pro@gamer

Pro@gamer Youtube Master Race

tui đua hoài mà vẫn ko lấy được , tức ói máu đây nè , u có bí quyết gì chỉ tui nha :D

10. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

cái đó công nhận là khó thật tui cũng phải mất gần mấy tháng trời cho cái việc đó đó nhưng nói chung là đua hoài rồi sẽ được thôi.
    mà cách nhanh nhất là ưu tiên cho né chim trước vì mỗi con chim làm mình mất gần cả 5 giây tính cả thời gian trừ khi về đích tới thời gian mà con gà nó nhảy lên nên tốt nhất là thấy chim thì né đi mà né theo đường zic zac nhé lúc đó sẽ dễ dàng lấy bóng hơn theo luật thì mỗi lần ra như vậy là 4 con 2 cho bạn 2 cho thằng huấn luyện bạn chỉ cần đi trước né ôncn đầu là xong cứ thế ăn bóng mà khi tới đích thì hơi khó né đấy cố né được
    chỉ cần bạn né được hết chim và ăn được12 trái bóng về đích trước là xong chuyện sẽ được sun silgil thôi

11. anhquan910

cái đó công nhận là khó thật tui cũng phải mất gần mấy tháng trời cho cái việc đó đó nhưng nói chung là đua hoài rồi sẽ được thôi.
    mà cách nhanh nhất là ưu tiên cho né chim trước vì mỗi con chim làm mình mất gần cả 5 giây tính cả thời gian trừ khi về đích tới thời gian mà con gà nó nhảy lên nên tốt nhất là thấy chim thì né đi mà né theo đường zic zac nhé lúc đó sẽ dễ dàng lấy bóng hơn theo luật thì mỗi lần ra như vậy là 4 con 2 cho bạn 2 cho thằng huấn luyện bạn chỉ cần đi trước né ôncn đầu là xong cứ thế ăn bóng mà khi tới đích thì hơi khó né đấy cố né được
    chỉ cần bạn né được hết chim và ăn được12 trái bóng về đích trước là xong chuyện sẽ được sun silgil thôi

12. Knight Raider

Pó tay, cho dù tạo ra đc vk giống y hệt UW Kimahri thì cũng ko thể đánh mạnh bằng UW, ko tin thử xem :D

13. anhquan910

đồ người tạo sao bằng đồ trờ tạo được cho nên đồ tạo không thể bằng Utima Weapon được do nó không break damage limit của 1 số AEON hay là không đánh mạnh khi Kimhari đầy bình chẳng hạn tóm lại đồ mình CUS thì không bằng đồ SQ làm ra đâu ráng mà lất đi chứ nếu nó mạnh bằng thì chẳng ai lấy UW chi cho mắc công

14. Knight Raider

=.= tạo vk co BDL thì có gì đâu, nó vẫn Break đc nhưng chỉ có điều nó đánh ko manh bằng vk UW, nếu vk UW đánh đc 5 số 9 thì đồ tạo chỉ đánh đc = 50% (cùng lắm là cao hơn 1 chút).

15. silver knight

silver knight T.E.T.Я.I.S

Nếu Luck cao thì có thể bằng đấy,đánh Crital mà.Nhưng tốt nhất vẫn nên kiếm cho đủ bộ,thanh Ultima Wepon của Kimahiri cũng đẹp đấy chứ.

16. Knight Raider

Cứ cho là Luck cao thì đánh dc Crt đi, nhưng có đảm bảo 100% dc Crt ko????????????

17. tieuquynd

Các bạn ơi sao tui chơi blizball đến trận thứ 30 rùi mà vẫn ko thấy Status Reel và Auroch Reel cùng với cái Mecury Sigil của Wakka vậy

18. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

3 giải là khoảng 24 trận(cùng lắm là 26) sẽ có đủ bộ, có lẽ sau mỗi giải bạn tiếc đội hình nên ko chịu Reset lại ah?

19. bruglione

bruglione Youtube Master Race

vấn đề không phải là bao nhiêu trận, mà theo thứ tự thôi.
    element reel: sẵn có.
    attack reel: thắng tournament
    status reel: thắng league
    auroch reel: thắng tournament
    ?? sigil: thắng league.
    tất cả giải thưởng này dành cho đội vô địch. chú ý: để chơi ít trận nhất, bạn nên chơi theo thứ tự: tour - league - tour - league. khi đó, bạn chỉ cần chơi (3 + 10) x 2 = 26 là có đủ đồ. nếu bắt đầu giải mà ko thấy đồ như trên thì reset lại (máy chứ ko phải reset data) vài lần là thấy thôi

20. tieuquynd

Phải đá cả giải leagua à thế mà mình ko biết,mình chỉ đá giải tourament thôi thảo nào đá mãi mà ko thấy gì ::(