né sét, đua gà bilz ball và bắt bướm

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 16/3/04.

1. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Mấy bác, tớ đọc trong phần hướng dẫn của wiwi, cậu ta nói trong màn 2 (phần bắt bướm), nơi có ông nhạc công mỏ chim, có 1 con bướm xanh "đi rong", chính tớ đã thử cả chục lần, để ý ko thấy con bướm nào sau lưng, hy vọng bác nào tìm ra được nhờ gợi ý này thì giúp anh em 1 tiếng nhe

2. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Nếu tôi nhớ ko nhầm thì trong phần bắt bướm có 1 chỗ là phải chạy lên trên, 1 chỗ phải chạy xuống dưới.
    Gần chỗ ông già có 1 con, nó bên trái của ông già cách đó ko xa lắm (con bướm màu tím)

3. okia

okia The Warrior of Light

bắt bướm có hai khu vực liền nhau, tốt nhất là chạy lại từ phía cái hồ băng giá, sẽ gặp ông già, nói chuyện với ông ý, bắt hết khu vực một rồi bắt khu vực hai, khu vực hai nằm ở đoạn đường tiếp theo của khu vực 1. bắt xong khu 2 thì chạy ra chỗ hòm đồ lấy cái sigil cho Kimahri.

4. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Nghe các bác diễn tả sao thấy mà dễ quá. Tui cũng đã cố gắng roài. Chỗ mà có cái thằng cằm cây đàn thì bắt hết được roài. Nhưng mà còn chỗ kia thì chưa kiếm hết được. Mà chỗ thứ hai lúc bắt đầu có con bướm ở sau lưng mình nữa phải không?

5. zZakaz232

zZakaz232 Mr & Ms Pac-Man

bat' het' buom' cung~ dau co do` xin. dau !!

6. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

chài ạ ,sao ko có .đuợc Sigil của Kirmahi(chắc sai tên rùi).Chắc bác bắt trước khi có tàu bay chứ gì?

7. chocon_iz

chocon_iz Youtube Master Race

em la linh moi dang choi FFX ko biet sao em bat buom hoai ma ko duoc, may anh noi co the dung buom do duoc 1 lan nhung sao em ko dung lan nao van chay ko kip ko bat kip con buom o cuoi duong, cac anh co cach nao giup em ko?

8. chocon_iz

con buom o sau lung ko phai o cho ong mo chim dau ma o doan bat buom thu hai gan cho ra noi danh con cha long ay. con o cho ong mo chim em bat hoai ma ko duoc ko hieu tai sao?
    hix hix
    bac nao bat duoc het buom o khu vuc ong mo chim thi chi dum cach bat nhe, cho kia thi minh bat du roi con cho do la chua bat duoc thoi

9. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Vậy chỗ kia bác nói bắt đủ nhưng mà bi nhiu con là đủ, tui bắt được 5 con, còn bên ông mỏ chim thì được 3-4 con gì đó ko nhớ, nhưng nó đòi bao nhiu con? nói chiện với ông mỏ chim thì nó đòi là 7 con nhưng ko bít 7 con 1 khu vực hay 2 khu vực?

10. chocon_iz

theo nhu em dang choi thi moi khu vuc phai bat du 7 con
    vi khu vuc o gan cho ra noi danh con cha long em da bat du roi co dem luon roi toi 7 con lan, o khu vuc ong mo chim cung the nhung den con o cuoi duong thi em bat ko kip vi khi chay gan den noi thi het gio mat
    :D

11. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Trong các vũ khí cuối của các nhân vật thì vũ khí của LuLu là mệt óc nhất vì phải căng mắt ra tìm sét,của Kimahri là lâu nhất và của rikku là mệt nhất,vì phải chạy khắp sa mạc,mình làm cua rikki mất cả ngày tròi,còn của Yuna,Tidus và Auron thì rất dễ,khỏi bàn cãi

12. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

À,còn vụ choi bllzitball nũa,vũ khí cuối của Wakka,cái này cũng rất mất thoi gian và lâu cục kì,nhung có điều chỉ mệt lúc đầu thôi,càng đá đội banh mình càng mạnh,cả thằng yếu nhât trong đội banh lúc đầu mà sau này nó boi nhanh hon cả đội có tốc độ nhanh nhất trong Game hình nhu là đội của Guadian thi phải,rồi khỏe hon cả đội trâu bò nhất nũa(quên tên rồi).Đội hình lúc đó có Brother (lái tàu),Tidus(chắc chắn),wakka(không cần thiết)rồi thủ môn gì đó ỏ khoang duói tàu(trùm bắt dính),rồi thêm mấy nguoi nũa mình không nhó nũa vì đã 3 năm rồi chua choi lại FFX

13. okia

okia The Warrior of Light

hix, nếu trước đó mà quên lấy Sun Crest của Tidus sau khi đánh Yunalesca thì sau này có vãi máu ra mà đánh Dark Bahamut để lấy không.
    lâu giè, biết cách thì chỉ đúng 24 trận thôi.

khó nhất vẫn là thằng ranh Kimahri.

14. minh345

minh345 Dragon Quest Lão Làng GVN

toi nghi rang chi can lay sun crest la du con ne set thi can gi vi lu lu cha lam gi ca het con ve blitzball thi lai choi lau qua nen chan lam

15. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

Lu Lu thì không cần thiệt nhưng Wakka mà không cần dùng trong FFX thì đúng là chuyện lạ nhất đấy ;))^____^

16. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Hôm wa vừa mới lấy được đồ nâng cấp thứ 2 cho Onion Knight, phải đổ mồ hôi và ngồi lặng thinh tập trung né sét trong vòng nửa giờ, đúng là một hình thức tra tấn và nhàm chán, xong cái này lại cái khác, chuyển wa đua gà để lấy Sigil cho Tidus...đếch có được cái gì, mà còn bị hư thêm cái tay bấm vì...quạo quá...
    Có ai chỉ cách bắt bướm dùm cái đi, một hình thức tra tấn khác...
    Tớ thấy của Auron, Yuna là dễ nhất
    Của Tidus thì tớ còn chưa vượt wa đang cố, Luu vừa mới wa được :D , của Wakka thì bó tay chưa "rớ" tới, Rikku thì cũng khá dễ, Kimahri thì chả biết là phải bắt đúng bi nhiu con bướm 1 khu vực thì được, chạy hết được tới lúc hết thời gian luôn rồi nhưng nó vẫn ko chịu ::(

17. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Đâu phải căng mắt ra để tìm sét mần chi cho mệt, chỉ cần đi ra cái hố ở phía bắc nhà trọ, chạy lòng vòng trong đấy, cứ 5s là có một đợt sét, mỗi đợt có 2 sét liền nhau. Chẳng mấy chốc là né đủ 200 cái thôi.

18. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là cứ làm nhiều lần thì sẽ hiểu cách làm, khi đó sẽ thấy dễ.
    Khoe tí, hôm trước ngồi 15 phút mà đua được 17 bóng, 3 lần đụng.

19. high summoner

high summoner Fire in the hole!

17 bóng - 1 lần đụng => được đúng 1 lần lần sau toàn 15 trở xuống .....bây giờ đua gà tidus chỉ cần 10' là xong hết á

20. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

lần đua gần nhất là đua trong 3 lần ,được ngay ,tức ở chỗ là ko đua cho mình mà là cho thèng bạn ,còn lúc trước thì là 2 giờ ,né sét thì quá dễ chỉ hơi mỏi mắt ,tui thường né ở chỗ có khúc rẽ vào bia Quactar,né chỗ đó 2 lần liền trong 10 giây lần đầu là cách 7 giây lần tiếp theo là 3 giây ,cứ thế mà làm .Tui chỉ thích bàn về Bliztball mà thui ,có bác nào ghi được 12 bàn trong một trận đấu ko?