né sét, đua gà bilz ball và bắt bướm

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 16/3/04.

1. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Chơi FFX mà lại không luyện cho Tidus&Wakka thì chán chết.Celestical weapon của Tidus bà chỉ cần bỏ ra khoảng nửa tiếng đua gà là có được thui mà.Còn của Wakka thì chịu khó đá 24-26 trận thui là hoàn thành cái Celestical wep của nó.Bà nên luyện cho 2 char này vì hò là những thành viên mạnh nhất nhóm.Blizt Aces của Tidus có 9 hit,còn của Attack Reel của Wakka có những 12 hit cơ mà,rất có lợi khi giết chủ đấy.

2. majornemerus

majornemerus Mr & Ms Pac-Man

từ bài viết của Eric_nguyên, bạn có hỏi là nơi nào né sét nhanh nhất phải ko ?
    tui biết có 1 chỗ nè và tui né khoảng 8 phút thôi là đủ 200 cái rồi.
    bạn nhớ cái lều ở thunder plains chứ, cái lều mà yuna hỏi ý kiến của mọi người về việc cưới sheymour ấy(ko phải lều của rin), đến chỗ điểm save.trước điểm save có 1 cột thu lôi, trước cột thu lôi có 1 mỏm đá rất trắng,đứng trên mỏm đá đó và né sét. cứ 3s, nó cho 2 đợt sét, mỗi đợt cách nhau khoảng 1s.
    chúc bạn thành công.

3. high summoner

high summoner Fire in the hole!

oài thế này thì chỉ đánh cho vui thôi chứ chẳng làm gì được đâu ....hết người rồi hay sao mà luyện lulu vậy trời bà nội này là dỏm nhất nhóm đó

4. majornemerus

majornemerus Mr & Ms Pac-Man

nếu là tui , tui sẽ luyện hết.mà công nhận lấy fortune sphere tốn thời gian thật.

5. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Lấy fortune sphere đâu có khó = lấy luck sphere???Mịe,cái con chết toi đấy có counter Ultima,mà quân mình thì đã Magic Defend chưa được 50 :((
    Còn về phần Lulu thì công nhận là bà cô này dỏm thật.Nói về số hit của OD thì đâu có kém Tidus với Wakka là bao nhiêu(Cũng 8 hit chứ bộ).Nhưng mà nó chỉ có tác dụng với quái vật thường loại với vẩn thôi,còn để đánh bọn trùm thì có chống phếp,8 hit Ultima toàn Imune,nhìn mà xót ruột :((

6. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Trời đất ơi! Magic defend chưa được 50 mà dám nhào vô giết nó! O_o bác điên rồi.
    Lulu của bác dỏm tại vì bác không chịu luyện nó. Nếu bác luyện hết thì ai cũng giống ai thôi.
    Nếu đua gà được 30 phút mà kiếm được Celestical wep cho Tidus thì tui làm liền. Đó là nếu tui không đập nát cái máy của tui trước khi tui kiếm được. Tui đập hư hết một cái đĩa rồi :D Đúng là tra tấn người ta quá đáng. Làm dễ chút có chết ai đâu. Mỗi lần đua gà là tui phát nóng. :(
    Tui ngán cái trò blizt vì mất công mướn cầu thủ giỏi. Mà tui có biết ai giỏi đâu ngoài cái thằng thủ môn của Albed và Brother nghe nói là nhanh.
    Các bác làm ơn chỉ tui thằng nào giỏi và chỉ tui cách sắp xếp đội hình đi. Tui đâu biết coi bóng đá nên không biết tiền vệ hay gì gì đó. Các bác làm ơn giúp đi. ::( :-s

7. high summoner

high summoner Fire in the hole!

chẳng cần magic def gì hết á ..chỉ cần def cao 1 chút + HP 15k là được ....mới vào tán cho nó 1 OD của tidus (nhớ là tidus trước nhá .mấy đứa kia cho thu hết đi) sau đó nó sẽ ko counter = ultima mà sẽ chạy tới giã cho 1 phát khoảng mười mấy ngàn;))(nếu thủ rồi thì ko sao đâu) sau đó bồi thêm 1 phát OD của wakka là đi đời ...xong khỏi lo ultima nhá =))

8. Kidies

Nhào vào giết con đấy thì phải dùng Aeon chứ ngu sao mà xài người?Nó đập cho 1 phát là bẹp dí à :((
    Như mấy pác pro đã nói rồi,khi max tất cả các chỉ số thì số hit OD sẽ quyết định xem nhân vật nào mạnh hơn.Wakka có 12 hit,Tidus có 9 hit,Yunnie thì OD Yojimbo và Anima quá mạnh ko thể bỏ qua được------>3 người này sẽ làm nhóm chính.Còn chỗ còn lại toàn OD 1 hit,trừ Auron và Lulu.Auron còn được 2 hit,còn Lulu thì 8 hit cũng như ko ><.Chính vì vậy nên tui chỉ luyện 4 người này mạnh thôi,còn 3 đứa kia thì cho max 1,2 chỉ số là được rồi.
    Tui đồng ý với pác girl...(pác là trai hay gái nhỉ ^^) về cái khoản đua gà và blizt.Tidus thì đúng là buông xuôi rồi,xài cái Excalibur cho nó lành.May mà vũ khí của tidus ko mở cho con nào quan trọng ^^.
    Blizt thì đúng là thảm họa,ko hiểu đá như thế nào luôn.Các pác có kinh nghiệm gì thì truyền lại cho đàn em với B-)

9. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

;;) ::( Tất nhiên tui là bác gái rồi. :) Bi giờ tui chỉ luyện xong được Yuna hoàn chỉnh thôi. Chắc bỏ hết mấy đứa kia nếu vẫn không lấy được Celestical Weapons cho tụi này.
    Các bác có chiến thuật nào để đá blizt không, chỉ cho tui với. Càng rõ ràng càng tốt. Ví dụ như mướn cầu thủ ở đâu? Nên xắp xếp đội hình như thế nào. Tui bí lắm rồi. Các bác làm ơn dùm tui đi. plzzzz.

10. Kidies

Hờ hờ hờ!!!Hôm nay vừa mới đá blizt xong,hóa ra ko khó như mình tưởng :DChiến thuật đá blizt tốt nhất,theo tui là lấy hết cầu thủ giỏi của đối phương ^^(VD:Của Al Bhed thì lấy Nimrook v..v...).Hiện giờ đội của tui đang được "Al Bhed" hóa,chỉ trừ Keepa vì chưa có thử môn nào giỏi hơn và Tidus(thằng này ko sa thải được ^^).Đầu tiên thì cầu thủ free ko có nhiều người giỏi,nên tốt nhất là lấy Brother(người lái tàu),Rin(cùng hành lang với Kimahri),Zalizt(ngồi bên phải chỗ đến Luca Theatre),Kyou(đứng bên phải cây cầu đến D’Jose Temple) và Jumaru(ngồi trên ghế, cạnh gia đình của anh ta, Luca Main Square).Đội hình lúc đó sẽ như sau:Brother-Tidus-Rin-Zalizt-Kyou-Jumaru.
    Về sau khi đá đựoc 1 số trận rồi thì kiểm tra hợp đồng của các cầu thủ giỏi đội bạn còn bao nhiêu trận nữa,sau đó làm theo cách đá Exhibition rồi save để lấy các cầu thủ đó.Hiện giờ chỉ còn Nimrook là còn lâu,những cầu thủ tui cần đều đã có đủ và đã lấy được Attack Reels.Đây chỉ là những gì ngộ ra được sau 1,5h chơi Blizt Ball,có gì sai sót các pác sửa giùm em nhé ^^

11. Kidies

Còn 1 điều nữa quên chưa nói,Celestal Weapon của Auron cũng lấy rất dễ,tốt nhất là khi đang luyện stlv thì đeo kiếm capture mà luyện,vì đằng nào cũng ko đánh quá đựoc 9999,có thể thêm vào đó dòng Sensor để xem máu của quái vật nhẩy thế nào sau khi bị đánh cho sướng ^^Nếu chỉ muốn diệt Sin thì đúng là chỉ cần luyện Yuna,gọi Anima ra khè cho 3 phát là xong,còn nếu để tìm hết bí mật của game thì tốt nhất nên làm theo cách trên.Khi tìm đủ loại quái vật của 6 vùng rồi(Nhớ ghi ra giấy để đè phòng sót) sẽ có được Sigil của Auron.Crest và Masamune thì dễ kiếm rồi,ko phải vất vả gì.Còn nếu ko lấy được Celestial của những nhân vật kia ko có nghĩa là bỏ mấy đứa kia ko luyện nữa.Thứ nhất,những Aeon mạnh đều tự có khả năng Break Damage Limit,nên việc kiếm CW để mở khóa ko cần thiết nữa.Thứ 2,CW chỉ hơn vũ khí thường cũng "chỉ" ở mỗi dòng BDL đúng ko ^^Có 2 cách để có những vũ khí này:1-Chăm chỉ cày Dark Matter để customize được dòng này,cứ 60 cái DM sẽ được 1 vũ khí như vậy.Trung bình 5 trận đánh quái vật sẽ rơi ra 2 DM-------->sau 150 trận bạn sẽ có 1 vũ khí có BDL ><.Cách thứ 2 ,nếu bạn chơi bản International,luyện cho Yuna đầy ống OD rồi lao vào động giết Dark Yojimbo,vì phải đánh 5 lần con này mới chết nên cứ giết nó lần đầu tiên,thấy đồ ngon thì save vào,chạy ra khỏi động(=cách lên Airship nhé,chứ ko phải chạy bộ đâu,nó giết đấy^^).Sau khi lên Airship rồi thì quay lại động,nó sẽ lại tiếp tục hiện ra ở chỗ đầu tiên,cứ thế mà tiến.Tui đã cày ra Excalibur cho Tidus,Grand Slam cho Wakka và Holly Ring cho Yuna.
    Chúc bạn thành công!!!

12. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Bác này, ai chả biết điều đó. Lúc đánh Sin trong bản EU thì phải giết hết mấy con Aeon trước khi đánh Sin. Lúc đánh Sin thì chỉ đánh bình thường, không dùng aeons thì lấy đâu ra Anima mà đánh? Đánh Sin một phát 99999 là nó khỏi hồi máu được, nó đi luôn rồi còn đâu? Còn bản International thì tui không biết.

13. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Hình như Ultimate Weapon còn có khả năng chống lại mây con quái zật có giáp nữa thì phải,vì tui thây cùng là vũ khi break damage limit nhưng chém mây con co giáp sát thương khác nhau hoàn toàn và kiểu cách khi bị trúng đòn cũng khác nhau.

14. Kidies

Nếu chơi bản EU thì thành thật khuyên bạn nên...bỏ đi mà chơi lại bản Inter cho rồi ^^Ko có Ribbon,ko có Dark Aeon...thì chơi FFX làm con khỉ khô gì cho phí thời gian ra. :p

15. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Ở bên đây kiếm đâu ra bản International? Muốn chơi lắm chứ mà đâu có nên phải đành chịu thôi. *sob*

16. okia

okia The Warrior of Light

bạn ở đâu chứ? nếu ở châu âu thì cũng có bản Platinum mà, các đĩa khi lên Paltinum đều có giá bằng 1/2 đĩa khi chưa đạt Platinum, FFX Platinum có khoảng 20 $ thôi, nội dung như bản Inter luôn.

17. Kidies

Ông này nói cái gì mà tôi ko hiểu gì hết,ở VN thiếu giống gì???Cùng lắm là 30k được quả đĩa hơi bị ngon đấy ^^

18. dark_slayer_83

ko hiểu nổi mấy lần chơi trc lấy đc vũ khí cuối của Kimahri và sử dụng đc,nhưng kỳ này quái quá,sau khi bắt buớm thay vì 1 cái đồ để unseal vũ khí cho con này thì nó cho 1 cái Teleport.Tức quá làm lại thì nó vứt cho cái thùng ko chứ hổng có cái gì hết.

19. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Bên Mỹ. Tui là "bà" nha, chứ không phải là "ông" đâu. ^^
    Bên đây kiếm không ra International. Bảng EU khó ra Zanmato quá. :-s
    Bắt bướm hoài mà bắt không hết. Buồn buồn đi né sét. tới được khoảng 143 thì bị phân tâm chút. Công sức 10 phút + đổ sông đổ biển hết gòi. :((
    Đua gà cũng đua chưa xong nữa. Đá bóng thì còn tệ hơn. :(( bó tay. Chờ khoảng một năm nữa chắc tui mới kiếm được vũ khí cuối cho lũ này. Còn bi giờ thì chỉ chăm chỉ đi bắt quái vật thôi chứ biết làm sao bây giờ. ;(

20. dark_slayer_83

:D giờ mới nhớ ra phải bắt bướm ở 2 nơi mới co vũ khí cuôi cho thằng Kimahri,hì hì thui khỏi nhờ pà con nữa