né sét, đua gà bilz ball và bắt bướm

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 16/3/04.

1. convietkieu

convietkieu Youtube Master Race

dzuj bên Mỹ thì tin được , chứ dzuj kia khó tin quá ,

nhất là đối với 1 thằng 1 ngày cày trên đầu thiên hạ 12 tiếng như tui

--> kô đủ thời gian chơi game

--> chuyên gia lấy char nữ từ Võ Lâm, GunBound, PTV,... ( trò nào cũng lấy char nữ )

Lừa đảo tiền và tình của thiên hạ . hic hic

Nếu bạn ở Mỹ, dù nam hay nữ , tui có thể chỉ bạn cách đá banh ko thua trận nào,

tui ở Key West, cực Nam của nước Mỹ, hứng thú thì gọi tui

2. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Tui là bà thiệt 100% đóa. Lừa ông làm cái chi. Tui đâu được gì.
    Thôi nếu biết thì chỉ cho tui cách đá bóng đi mà.
    Đang cố kéo thằng Nimrook trong Albed về mà cũng chưa được. Chán quá. :((

3. convietkieu

convietkieu Youtube Master Race

Gọi tui số điện thoại

1 305 294 8384 giờ hành chánh 10 am - 7 pm

giờ còn lại tui mắc đi học với chơi game rồi, đừng có gọi

Ở Key West này có mình tui là VN, hổng có bạn cùng trang lứa , hic hic

còn lại chỉ có gần 30 mạng VN , tính tuổi toàn là cha, chú, cậu, dì , mợ

buồn chết

4. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Kéo thằng đó về dể ẹt,cứ canh trận nào mà hợp đồng nó còn 1 trận thì save lại,rồi vào đá.Đa xong cầu may cho nó đừng ký hợp đồng là nhào vô thộp cổ nó liền ko thì load lại.

5. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Để tăng khả năng Nimrook về đội mình thì khi còn 1 trận hãy cắt hợp đồng với thằng béo thủ môn hoặc Myiu (nếu đã thả thằng béo ra). Tôi chơi 2 lần thì cả 2 lần bọn nó đều thuê lại 2 thủ môn này :D

6. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

Uhm, đúng đó, mua Nim rất hay( với Bro và Nim cũng thừa đủ cầm chắc chiến thắng tất cả bọn dở kia), tui muốn giữ nguyên đội hình cũ nên trước khi thuê Nim thì thuê bừa 1 thằng thủ môn ẻo nào đó ( căn trước xem Nim còn hợp đồng bao nhiêu trận thì ký với thằng đó sao cho lúc thằng Nim hết hđ thì thằng kia cũng thế), vào đá giao hữu( cứ vào trận thì chọn hủy cho đỡ mất thời gian) cho đến khi Nim còn hđ 1 trận thì save lại cho chắc, sau đó vào trận cuối ( trận này cũng cho thằng tm đểu của mình bắt chính cho chắc ăn hơn nữa), sau trận cả 2 đều hết hđ, mình ko ký tiếp với thằng đó thì bọn Albeh 99% sẽ ký ngay với thằng này, và tất nhiên Nim...thất nghiệp, chạy ra ngoài và ký ngay, có gì trục trặc thì load và làm lại, sẽ được cả thôi.

7. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Nhưng mà khuyên pác lấy Nimrook chỉ nên dùng để đá lấy các OD và Sigil của Wakka cho nhanh thôi,chứ nếu muốn đá lâu dài thì tốt nhất nên chọn mấy cầu thủ tự do ở ngoài,tự cày lấy còn hơn,vì sau này mạnh lắm rồi,trận nào cũng đều đều 7,8-0 đến phát chán lên ><.Chính những lúc này mới cần có những đội mạnh như bọn Al Bhed để làm đối thủ,với Nimrook,Berrik,Blappa,Judda...đá thế mới sướng.Đội của tui ko lấy của ai cái gì cả,ko hề có trò save rồi load lại để lấy cầu thủ giỏi,chỉ có Eigaar là bọn nó tự nhả ra,ko phải cố ý lấy^^,mà bây giờ cũng đang dùng Wakka rồi(Hoài niệm về cái đội Besaid yếu xìu ngày xưa ^^.Các cầu thủ còn lại là Zalizt,Brother,Jumal,Jassu(Đang kiếm Kyou để thay thế thằng này,ngu ko thể đỡ được ><).
    Mà có 1 điểm ko thể giải thích nổi:Tidus theo lời kể rõ ràng là 1 ngôi sao sáng trong làng Bliztball của Zanarkand,vậy mà lực của Tidus trong trận chung kết ở Luca thì...chán quá,may mà về sau còn mạnh mạnh lên chút đỉnh ^^

8. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Tidus trong trận đá bắt buộc đóa sao chán đc,nhớ ko lầm thì trc đó khi ở trên tàu nó đã học đc cú sút của cha nó trc đây mà,có chiêu đó rồi thì trận ấy dể ẹt.

9. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Thế trận cuối đá cho hết 5 phút chứ không hủy bỏ như mấy trận khác à?
    Cảm ơn các bác nhé. Để tui về kéo cổ thằng Nimrook xem. :D

10. Dark_Chocobo

Ơ, hỏi khó quá, lâu roài nên ko nhớ rõ, hình như trận cuối cũng hủy được đó
    Uhm, hay đó,tui cũng dùng chỉ có đội hình gốc của mình thôi,thuê thêm thằng Bro, mãi sau này thấy còn thừa 1 vị trí, thuê luôn thằng Nim về( lúc này thằng thủ môn gốc level khoảng 26, 27 gì đó roài, thằng Nim thì tròn 30), với lại để Nim ở Albhed cũng đâu làm cho đội này khó chơi đâu, 1 mình Tid với Sphe.Shoot cũng thừa đủ cho thằng này bán bóng rồi--->việc lo mình ko có đối thủ bắt đầu từ ngay lúc thuê Bro cơ, chứ ko phải đợi đến lúc thuê Nim đâu.

11. Kidies

Ko học được mới đau chứ pác :((,chứ học được rồi thì nói làm ch* gì.Cái trận chung kết ở Luca thì lúc đó đang khoái đánh nhau,CĂM THÙ bliztball------->thua 8-0,sau này cày mãi cũng chán lại đâm ra nghiện bliztball mới chết chứ ^^.
    Mà sau này quay lại học Jetch Shot,sao ko thấy mấy cái hướng dẫn cách bấm để học được vậy cà???Hơn nữa,chẳng hiểu sao ko tài nào tìm được đường thoát ra khỏi con tàu đó là thế nào hở giời??????????

12. Kidies

Ngay từ lúc thuê Bro thì cũng chỉ có duy nhất 1 cách chiến thắng với cái đội hình dở ẹc đó:Lại cái trò bơi đến sân mình rồi chuyền ngược lên thôi,còn bây giờ đá là lao vào đội nó,đá rất là công bằng và văn mình :D.Giờ thì Brother khỏe ngang cả 1 thằng Ronso chính hiệu rồi ^^,thừa sức dắt qua cả đội Guado,thậm chí cả Killika cũng qua tuốt.
    Tidus với Sphere Shot cũng chẳng phải dễ ăn đâu.Có lần lực sút của Tidus là 27,thằng Ni là 20,vậy mà nó vẫn bắt dính quả bóng đó mới đau chứ :((

13. Dark_Chocobo

post liền 2 bài sao, tính kiếm Mp à, công cốc.
    có trong hướng dẫn đó, tại ko tìm kỹ thôi, nói chung là đơn giản: để ý lúc quay cảnh Ti tập bóng có những dòng chữ( ko nhớ rõ nữa, hình như là "I hate you" sao đó, tại nó đang căm lão Jeck mà), những chữ này xuất hiện ở các góc màn hình khác nhau, và liên tục---> nhiệm vụ là nhấn cùng lúc góc đó và nút O hoặc X tùy bản. ví dụ dòng chữ hiện ở chính giữa phía trên thì nhấn nút lên cùng O/X, nếu hiện ở chính giữa màn hình thì chỉ nhấn O/X, làm thử là hiểu liền, lần đầu ko được thì lần 2 chắc chắn xong film liền.Tập xong roài mà chạy lung tung trên tàu thì đến bạc đầu cũng ko tới bến, để ý có 1 cái phòng ngủ ở khoảng giữa tàu, vào đó mà ngủ, ngủ dậy tự khắc đến nơi thôi
    Đấy là lúc đầu thôi, nhưng kể cả thế thì cơ hội sút tung lưới Nim cũng rất cao nếu nhanh tay nhanh mắt nhấn lúc điểm chạy khoảng trên 30, thậm chí như bạn nói thì chênh nhau 6,7 điểm thì cơ hội vào cũng vẫn còn. Sau này do mình được chơi nhiều hơn bọn kia về số trận( toàn vào tới chung kết mà^^) và cho Ti chơi thường xuyên với những pha chuyền và sút thì level của Ti tăng cũng khá nhanh (chắc chắn là nhanh hơn Nim), khi đó Sphe.Shoot rất dễ dàng làm chênh điểm của Ti với Nim khoảng trên 10---> tỷ lệ vào cực cao, tất nhiên là chỉ so với lúc chênh nhau có vài điểm lúc đâu.

14. Kidies

Pác nói cứ như đàu á,ko lên lv thì kiếm MP làm khỉ giè???Mà làm thế nào để kiếm Exp hở pác???
    Còn về vụ Nimrook,em ko nói là cố gắng làm sao hơn thằng này càng nhiều càng tốt,mà làm thế nào để nó đuổi kịp mình càng nhanh càng tốt cơ,chứ ko thì đá chán lém ^^Cứ cho Tidus sút từ giữa sân,đến khung thành thì bị Ni bắt gọn------>2 bên cùng có lợi,Bliztball vì thế mà cũng đỡ chán hơn:D

15. okia

okia The Warrior of Light

kiếm Exp thì viết bài, 1 bài viết = 1 Exp (chỉ được tính ở những box có cộng điểm, Box Final Fantasy ko có tính điểm đâu), hoặc cách lên Exp nhanh nhất là viết hướng dẫn cho Games.

16. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Cần gì phải nhìn màn hình? Cứ "quay catalog như điên và bấm X như dại thì chỉ lát nữa là lấy được cái Jetch Shot 1 chứ gì" <== Đấy, hướng dẫn đã viết rõ ràng như vậy mà các bác còn suy nghĩ chi cho mắc công. Tui lấy được Jetch Shot 1 cũng nhờ câu ấy đấy :))

17. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

Đua gà là cái món cực hình tui!hix tui đua cả buổi ko xong!chán phát đập cái TV lun!

18. Rikku's back

Rikku's back Donkey Kong

sao mọi người hết né xét lại tới đua gà,hết đau gà tới chơi bóng,chơi ko được dập TV
    mà xem ra cả box FFX có mình lulu này là nữ nhỉ :-?

19. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

ai bít, ngày xưa có đứa gọi tui bằng chị đấy chán

20. tiduskissyuna

tiduskissyuna Mr & Ms Pac-Man

con gái chơi điện tử quá hiếm.nhất là lại là FF nên CÔ ĐƠN MÌNH EM là đúng rồi