Need.For.Speed.Shift-RELOADED

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi caocao91, 15/9/09.

1. chanqua12369874

chanqua12369874 Legend of Zelda

anh em cho hỏi vào cua sao cua nó cứng zị, giảm ga ko ah, quen lái mw vào lái cái này thấy cứng cứng thế nào ý, mà game hình đẹp thiệt :x, thích rồi đấy :)

2. Jaguar™

Jaguar™ Sorrowful Farewell

Cậu dùng card Nvidia nên ổn là đúng rồi :|

3. zipziplove

zipziplove

Card ati chật vật quá
    CHờ mãi chưa có patch mới :(
    Xóa rồi =((
    Chơi cũng ko hay = grid

4. hope_of_love

hope_of_love T.E.T.Я.I.S

Cho minh hỏi , mình vừa down và cài cái này , nhưng sao hem bít có lỗi gì hem, mà sao nó load lâu wa:( và khi mình chỉnh nút lại cho game pad và bấm đổi góc nhìn từ buồn lái ra thì nó văng game, còn để trong buồn lái thì chạy đc T_t chang hiểu. Mình dùng card Ati

Ai bị văng như mình hem =((

5. zipziplove

zipziplove

Đây . tớ chỉ chỉnh lại cái theo mặc định đồ họa ban đầu của nó là văng luôn :))
    Chắc do crack này lỗi thôi :P
    Chờ patch mới .
    Nhiều người cũng bị như vậy lắm

6. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Game NFS kì này làm quá tốt, Optimize tốt cực kì cho Nvidia, 8x AA thoải mái không bị rớt Frame.

Mình không hiểu nổi bạn nào đi chê game này, Graphic theo mình ăn đứt GRID bởi vì không dùng nhiều hiệu ứng BLUR cũng như dùng tông màu sáng, rõ ràng, không dùng nhiều HDR vàng che lấp khuyết điểm. Mô hình xe đẹp rất thật, kể cả mô hình người (trước khi đua có 1 tá người bao quanh).

Về cách đua, có thể chỉnh sang Simulation hoàn toàn, khi ấy cách bẻ lái không thua kém Forza hay GT là mấy (dễ bẻ lái hơn đôi chút nhưng khi rớt ra cỏ hay va chạm thì rất simulation). Điểm hơn của game này là hệ thống giải đua và nhiệm vụ cực kỳ dễ hiểu. Không quá phức tạp như Forza và GT.

GAME này đối với ai ghiền đua xe và đủ điều kiện thưởng thức thì rất là TUYỆT. Mấy bạn chỉ có PC hoàn toàn không cần đến những Forza lẫn GT:D

7. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

1 lão làng Speed và 2 mem box speed đã lên tiếng chê nó lai tạp. Riêng mình thấy nó quá ... tàn nhẫn cho cả năm chờ đợi. =((

8. zipziplove

zipziplove

Bạn gắn card ati vào chơi xem 8-|
    Đòi hỏi đồ họa quá cao mà hình chẳng đc đẹp

9. LePhuocHieu

LePhuocHieu T.E.T.Я.I.S

mấy anh cho em hỏi sao máy nhà em nó đua được 1 vòng rồi tới phần chạy film giới thiệu World Tour rồi nó cứ giới thiệu hoài luôn,ko qua được phần tiếp theo :(,mấy anh biết làm sao chỉ em với.À anh nào biết chỉnh nhìn nguyên xe chỉ em luôn thể :x

10. pttiger

Xin lỗi bạn, mình chả cần biết ai lão làng ở đây cả. Mình khoái đua xe, chơi rất nhiều game đua xe và hiện giờ thấy bản này EA rất chịu khó đầu tư. Ai đã từng lái xe hơi thật thì khi chỉnh cam buồng lái của game này sẽ thấy nó thật thế nào, một game đua xe điều quan trọng là cảm giác đua thì NFS Shift đã là một thành công.Bạn nên chơi vì cảm nhận của bạn thay vì cảm nhận của người khác bạn à. Còn nữa, nếu cứ ngồi đó mà ôm cái tư tưởng street racing với đường phố, với Illegal Race thì nói thiệt bạn nên sắm 1 console để chơi Midnight Club là vừa. Mình thấy cái kiểu Shift kì này đi theo Forza và GT rất tốt, có thể cạnh tranh với 2 thằng kia rồi, không hề ngoa khi nói rằng thời kì 2 thằng kia thống lĩnh racing đã sắp tàn khi bản Shift này xuất hiện (cũng có thể 2 thằng kia thấy có cạnh tranh sẽ làm tốt hơn nữa)

Mình đã ghi rõ là đủ điều kiện (PC thì dùng Nvidia loại top top, còn không mua Xbox 360 và PS3) chơi thì sẽ thấy nó tuyệt (bạn sài ATI thì nên bán và mua 1 Nvidia), 60fps đem 1 NFS trở nên không hề kém cạnh thằng Forza 2 là mấy. Tháng sau thằng Forza 3 cũng ra rồi;))

11. Hacker1618

Hacker1618 The Warrior of Light

HƠ quên nút rồi bạn dò từ Q>M đảm bảo được(thông cảm chơi được có 10 mins :)))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Chưa đủ tầm khi so với GRID

12. pttiger

GRID của bạn mình không dám đem ra đây bạn à, mình chỉ để chung với Forza và GT thôi :D

13. Hacker1618

Hacker1618 The Warrior of Light

Thế bạn nghĩ là shift có thể so sánh với Forza và GTR ?

14. zipziplove

zipziplove

Nếu là shift làm tốt thì đã ko bị vướng vụ card Nvidia
    Các bản game speed khác đâu có quá đòi hỏi như này 8-|

15. pttiger

Bạn nào chơi mới 10 mins thì chơi tiếp rồi hẵng nói chiện tiếp.

Gamer nhảy vào chửi gamespot như điên

Game site lớn đều cho 9 => 9.5. mới lên gameranking xem thấy rất là hợp lý (mình chơi trước rồi mới lên xem điểm:) )

Xin lỗi đừng vì cái card ATI của bạn mà đi chê cái game, người ta vẫn cảm nhận nó = xbox 360, ps3 và Nvidia. Có chửi thì nên chửi thằng ATi bạn à

16. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

bạn pptiger đã chơi simulation bao h chưa nhỉ :) nhất là Gran Turismo + Forza :) chơi rồi mà vẫn khẳng định thằng shift này có cửa sánh ngang với "đại gia" thì tôi cũng hết ý kiến

17. pttiger

Trước kia ko chỉ chơi mà viết review 2 game đó bạn à. Forza thì thực ra không hẳn Pro như GT mà chỉ là Semi-Pro trong cách lái. Cái NFS này đã đạt mức Semi-Pro rồi bạn.
    Đồ họa thì không hề kém cạnh và chạy được mức 60FPS thì đạt ngang Forza rồi (GT4 thì 30FPS mà thôi)

18. Twa

Twa Dragon Quest

mình thấy độ bóng của xe thế là chuẩn đấy chứ rất giống thật , Card Nvidia chơi hơi bị mượt, nói chung game đỉnh, lâu lắm mói có 1 game đua xe hợp gu mình !!

19. hitman133295

hitman133295 Dragon Quest

Lý do tại sao mình chẳng bao giờ mua ATI nè=))

20. Twa

Twa Dragon Quest

chơi đến level 7 rồi càng ngày chơi càng bốc !!! =))