Nên hay không nên để stun và Death Silence trong server match

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi thuyquai_29, 2/9/08.

?

Nên hay không nên để stun và Death Silence trong server match

1. Bỏ cả 2

25.0%
  2. Bỏ stun để DS

16.7%
  3. Bỏ DS để Stun

27.8%
  4. Để cả

30.6%
  1. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Bác này cũng biết nỗi khổ của tube sao :devil: ở đây ai cũng bảo tube là noob trong khi bảo câu tube giết sniper thì chả thằng nào làm đc cả.

@Việt ku: DS đi chăng nữa thì ích lợi gì??? Chú nghe footstep kỹ thì chỉ có nc là chú đang camp thôi. S&D cũng chả thấy luật nc nào bỏ DS cả. Chú ko thích phí 1 slot cho nó thì cứ việc bật kính ngắm lên mà di chuyển hay vừa ngồi vừa di chuyển, còn người ta chấp nhận bỏ 1 slot để đc tốc độ thì còn ganh tỵ gì nữa???
    Mọi người sao mà khôn thế? Người ta chấp nhận hy sinh 1 cái slot của người ta cho cái perk đó để đạt dc tốc độ mà vẫn im lặng, nếu không dùng cái đó thì người ta có thể dùng DI, có thể dùng SA... tại sao bạn đc dùng cái này mà cấm người ta dùng cái khác?
    Coi ku Chipp chơi đi, chả thấy nó nghe footstep kỹ lắm đâu, đôi khi bắn là cảm giác, gõ đại, xuyên tường cũng có thằng chết đấy.

2. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Cái này thì bạn phải đọc lại, tôi nói Perk cậu biết bao nhiêu chứ không nói cậu là cậu biết được bao nhiêu cái Perk. Giờ tôi nói người trong server VN biết bao nhiêu thì đó là là tôi ám chỉ nó nhiều chứ tôi khinh thường gì kiến thức của cậu đâu. :-j. Right?
    Còn về vụ acc thì tôi không biết, nhưng tôi chỉ biết chắc 1 điều là số acc và nick name của cậu khi chơi COD4 không = tôi. :-j

Cái này thì cậu cũng đọc kĩ giùm mình cái. =.= . Mình đã phân tích những cái ý nghĩa ở trên là ý muốn nói so về match thì những cái Perk trên không imba = DS. 1 người chơi DS tất nhiên hơn 1 người chơi EC. Right? Còn chơi SA mà dỏng tai lên cũng chả nghe được FS rồi bị móc 1 cách đau đớn thì...khỏi nói. :|

Khi chơi S&D thì cái kĩ năng nó không quang trọng = cái ranh khôn. Và trong đó FS là 1 thứ cực kì quang trọng. Chơi S&D từ đầu tới cuối ván mà không nghe được 1 tí fs trong khi đó biết được đối phương chạy ào ào thì cậu nghĩ gì? :'>

Cậu chơi ở server VN chắc cậu cũng biết rõ cái đầu tiên khi server mở full perk thì cậu biết cái âm thanh thường xuyên văng ra trong server là gì chứ? ==
    Thú thật với cậu là tới T7 hàng tuần mở free (đã có lịch) thì server cũng chả im ắng gì. Thế nào cũng có người chửi đổng.
    Nói luôn cho cậu là tớ là 1 trong những người bị chửi nhiều nhất trong server (hồi đó) vì xài Tube, RPG, C4. :|. Chơi mà cứ gặp cái ánh mắt khó chịu, hỡ bị giết là lại chửi đỏng vì tube và RPG thì nói thật chơi fun chả nổi.
    @a Nhã: thôi anh nói vậy thì em cũng chả dám ý kiến nữa =.=/ Ôi mới chỉ khóa 1 perk khi thi đấu mà tranh cãi thế này thì VN muốn có 1 rule riêng cũng chả dễ dàng gì. ^:)^. Mà khi em hỏi thì lão Chipp nói nghe FS kĩ lắm mà. :-?

3. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

Thôi , ko ý kiến , bỏ DS với Stun với SA là vớ vẩn , chẳng có gì imba cả , chắc tại sợ chết nhảm =)) .........Thôi thì anh Việt cứ làm gì thì làm , bỏ tùm lum riết cũng chán match là vì thế =)) , suốt topic này em thấy bài bạn dracula cũng có lý , nhưng thích cái bài anh Nhã nhất , vì sự thật là thế , khó mà chối cãi :|.

4. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

hêhe, chốt lại là không bỏ gì, thích gì dùng đấy nhá :))

5. quocviet0908

Anh kêu bỏ tùm lum hòi nào? Với lại đây là poll của TQ. Anh chỉ vô ủng hộ bỏ mỗi cái DS. :o
    /P,s: mới edit ở trên kia. ;;)

6. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

vừa nhìn lại poll thấy Chipp chọn 3, nếu mà hắn ta làm admin thì :'>

7. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Cái headphone của nó hư pà nó roài còn đâu mà nghe??? Nó chôm cái của anh đó mà cũng thấy nó đeo hờ vòng qua cổ chứ cũng ko chụp tai nên khó mà nghe FS. Còn anh bắn là... mù hoàn toàn ko dùng đến headphone.

Vốn dĩ từ đầu COD4 đã rất rất balance rồi, ai phận nấy mà tiến, càng chỉnh càng imbalance. Riết rồi Assault rifle chả bắn đc sniper lẫn Sub machine nên lâu dần cũng thấy càng ít người chơi. Nhất là ván nào cần có 3 sniper mỗi bên là AR chỉ có ngậm tăm mà đi thôi. Tốc độ bắn chậm hơn Submachine, sức mạnh bắn thì tương đương, độ giật cao hơn thì bắn làm gì nữa? Infinitive Ward nó làm ra mấy cái đó ko phải là vô lý.

8. <ABe>

<ABe> T.E.T.Я.I.S

Cãi nhau làm gì? Luật thế giới ắt hẳn nó tương đối hoàn thiện rồi, ta cứ làm theo thôi :devil:

9. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

=,-" bỏ cái gì cũng là vấn đề lớn cả, Personally thì bỏ Stop Power và slience là hợp lý nhất theo mình . bỏ thứ này có 3 cái lợi trước mắt là :
    +Chỉ số point của súng dc giữ yên nhá..
    + do bỏ SP đạn yếu hơn bạn sẽ sống lâu hơn . VD bạn xài perk 1 Bomb squad perk 2 Increase Heath + Perk 3 Last stand ... thế này vì bạn thuộc hàng trâu bò nhá ... Sniper dù muốn kill bạn cũng phải mệt mỏi ... Chấp Skill Fast zoom cũng phải shot bạn 3 hit bạn mới die trừ khi phát đầu Headshot nhưng có cái perk 2 thì Headshot tỉ lệ chết của bạn cũng giảm đi nhìu .
    + Sniper phải cực kì tinh tế và khéo trong khoảng headshot vì đã ko SP phụ trở ko còn cái dụ R700 ,m401 , 50 Cal barret One shot One Kill nếu đối phương ko xài increase Heath ...
    in other hand , còn tube thì mình dc nghe 1 câu nói rất hay từ captain Clan mình o.0 ông có Skill Fast zoom -.- vì chơi Quake 3 trong 7 năm ... nghe ông nói thế nản quá ko dám học Fast zoom Chuyển sang học tìm chỗ núp Cover " Tube Can Go Where The Bullet Cant " và từ đó mình hiểu rằng xài tube là 1 nghệ thuật thực sự :D...
    P/s Tụi nước ngoài hay ở đâu thì cũng chửi thề um xùm , chê team noob rùi tá lả , nhưng cái quan trọng là tụi nó Rất Hay Chọc Cười :)) ... nó còn biến tấu tên mình nữa ^_^ mới zui VD I got killed by a Van running on the blue road in the Sky ( ko nhớ kỹ ) :D ::):hug: . Còn hình dưới là VD cho bạn nói là Assault rife vô dụng .. tất cả đều xài M4 + tube

Các file đính kèm:

10. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

gà mới nhập, ko hiểu biết mấy nên lúc đầu vote bỏ DS ... sau đọc thêm + nghĩ lại thấy 1 cậu nào đó nói rất đúng ... imba hay ko là do ng` chơi ... chết rồi kêu này nọ, thế sao ko cũng dùng như ng` ta đi, ng` ta bắn theo cách ng` ta muốn, mình bắn theo cách mình thik, chết ráng chịu, đó là kĩ năng riêng of mỗi ng` .... blah. tốt nhất là chả bỏ cái jì hết ...

11. PUNISHER23

PUNISHER23 Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi thương các player chơi sniper như tớ chứ ::(

12. spysamfisher

Chẹp , giờ chán anh quá ;)) , cái gì cũng tùm lum hết , bài nào cũng dài ra =)) mà em đọc ko hiểu gì hic hic =)).
    Bỏ Tube hoặc MD và chừa lại tất cả , cân = như hồi nào , chấm hết , em chỉ biết nhiu đó , xin các đại ca tự sướng trùm box như l2luv lên backup hộ =)) (Chính ku đã đưa ra ý kiến giống tao nhá =))).
    PS : Ai cần huấn luyện mấy cái này thì ra Ym pm anh Nhã , ảnh đàm đạo cho mà hiểu , hồi đầu cũng bày đặt cay cú pa cái imba này lắm nhưng đc ảnh nói cho mấy câu nên giờ ko còn cãi vã pa cái vụ nhảm rùi này làm gì , nghĩ qua nghĩ lại anh Nhã nói đúng , mình thì chỉ nghĩ bỏ cái tube với MD là hợp với mấy bạn rồi , ai ngờ mấy bác còn bỏ thêm mà chả ảnh hưởng gì tới việc chơi , để tube với Md như hồi đầu xem , chẳng ai than phiền cả , nhớ lại mấy tháng đầu chơi ấy ;)).

13. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Bạn hơi bị nhầm :)), ăn hs thì kể cả Jugg+LS thì cũng liệt luôn thôi =).
    Nhưng cũng phải thương sniper một tẹo, dis hết đống đấy đi thì còn ai chơi sniper nữa?

Tube với RPG thì không ý kiến, C4 cũng không, MD nếu không dis thì phải bật FF để người ta suy nghĩ trước khi dùng. DS thì trong server pub để cũng được, nhưng server SnD thì dis luôn đi thì hơn :|.

14. spysamfisher

Thôi dis hết , chơi dao tournament như CF cho nó hay :|.............................

15. tuiratdeptrai

tuiratdeptrai The Warrior of Light

Thôi, dis Fragx3, MD và tube là xong. Còn lại cứ available hết, khỏi cãi cọ mà được cái lại hay, mỗi người một vẻ. Tại sao mình không dùng như người ta, để rồi thấy người ta dùng thì lại bảo imba :'>.
    Trong đống attachment với perk tớ chỉ không ưa mỗi cái tube với MD, còn lại chấp hết. Mặc dù chơi TDM gặp các bạn camper Spec Ops đặt clay tùm lum thì hơi bực thật -.-.

Được cái này mất cái kia, trời không cho ai tận hưởng hết bao giờ.

16. OrkHUnter

OrkHUnter Mega Man Lão Làng GVN

bỏ cả 2 càng tốt:hug: nếu ko thì bỏ DS

17. quocviet0908

Thôi thì cứ sống chung với lũ vậy. Âu đó cũng là đức tính của người VN =))
    Bữa nào match kêu a Nhã thử mở tube xem sao. =))

18. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

cái dụ sniper thì mình đã thương cho các bạn lém rùi mà ý kiến cá nhân mà lị :D . Tầm gần thì sniper 3 khẩu trên ko cần Sp cũng one shot one kill rùi bạn khỏi lo thì lo là ở tầm Rất Xa khi mà bạn phải di chuyển Ngắm từ từ thì buộc phải headshot hay từ cổ lên mới kill dc kẻ địch thui ^_^ .. đó mới là cái thú sniper o,0 " ... và bạn cũng đỡ ức chế hơn ki bị Spec ops ám sát tầm gần vì ko có SP nên thì đương nhiên tỉ lệ sống của bạn cao hơn rùi ... cái dụ ... nếu có SP thì chưa kip rút handgun đã đi thăm hà bá rùi ::( ( với sniper camp nhá ) còn sniper rush thì càng tốt vì khả năng handgun của họ cũng khá rùi .. Handgun luôn là khẩu ổn đinh nhất mà trừ DE ....
    P/s Nếu mình có quyền thì việc đầu tiên mình sẽ bỏ Stopping power vì nó làm mất cân bằng giửa Spec ops và Assault rife ... ước gì dc tham gia sever VN T____T bên này cứ bị ăn hiếp hoài à nhưng cũng có 1 gặp vài bạn VN cũng khá :D

19. Utopia

Utopia The Warrior of Light

Mấy người bắn kém thì kêu la dữ dội, để trò chơi diễn ra theo ý thích của họ: Em đề nghị ông nào kô khoái mấy món tube, RPG, C4, Clay làm ơn chuyển qua chơi CS dùm, kô phải ngồi đây rạch mặt la làng đòi bằng được theo ý mình.

Còn vụ DS thì có lẽ mấy bác bắn tỉa muốn có nhiều đạn nên chấp nhận bỏ Clay nhưng lại kô muốn thiên hạ móc lốp mình dễ dàng nên bày trò vote này. Nhà em loa có 2 chấm nêm kô quan tâm lắm.

Về vụ Stun thì đúng là nhiều người quăng bậy làm mất an ninh trật tự(ý kiến riêng), nhưng mà nên nhớ trong túi mình cũng có ít nhất 1 quả, lười thì đừng bắt người khác không được quăng chớ.

20. PUNISHER23

PUNISHER23 Mr & Ms Pac-Man

Tỉ lệ cao hơn là bao nhiu khi damg của pistol bị giảm vậy bạn, ở xa kill ng` đã khó còn nói gì tới tầm gần =((