[Neogeo]Hỏi đáp, bàn luận hệ neogeo

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi chuongquanthang, 7/9/06.

1. PMT

PMT Dragon Quest

Dùng google mà search pgm.zip
    30 ký tự nè

2. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN

Thanks PMT phát, Guradians tớ kiếm lâu òi bây giờ mí kiếm được, hùi đó ở quê tớ là trùm game này :D
    Bỏ lâu quá quên hết các chiêu thức rồi, cậu còn nhớ chiêu cuối của thằng tóc vàng kính đen ko vậy, tung 1 loạt đòn đấm đá rồi đứng làm dáng ấy, nhớ thì chỉ tớ ví tớ quên mất rồi :((
    MAME cũng là 1 hệ game lớn mà trong box này lại ko có 1 topic thảo luận đàng hoàn, trong khi chờ cậu shengaro viết faqs hoàn chỉnh cho MAME, mượn tạm nơi đây thảo luận vậy ;))

3. chuongquanthang

chuongquanthang Youtube Master Race

cậu shengaro đã chơi wa trò này rồi thì cho mình File Roms để down đi kô biết tại sao mình down file rom orlegend kô chơi đ.c như mình down trò khác thì lại chơi đ.c vậy file roms của trò orlegend bị lỗi hay chăng . nếu bạn shengaro chơi wa trò này rồi thì gởi file roms cho mình d.c kô vậy ... cho mình link để down file roms đó hay bạn gửi file roms đó vào hộp thư của mình cũng đ.c mail : [email protected] website của mình : http://chuongquanthang.t35.com . thanks nhiều

4. hongtri

Ko có bị lỗi... chỉ tại cậu thiếu file bios thôi... cái bios cho orlegend này đã post ở trng 2, ua đó mà down về, giải nén ra rồi ua8ng tất cả file trong đó vô Roms orlegend là xong...

Lên rom-world down thêm bios cho neogeo nửa là đủ sức chơi đa số các trò rồi.

5. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

he he hôm bữa ẩu wá post bài cho đã mà quên up link chắc tại post 1 lượt ở 2 bõ nên lộn. bữa nay up lại anh em nào cần bios thì vô đây down nhé, trong này còn có update mấy rom mới của Mame nữa http://efmovie.com/mame.htm
    Còn về mấy trò đi cảnh hay thì cũng nhiều nhưng thấy hay nhất là Sengoku, 3 phần đều hay, Sengoku 3 load file cheat về chơi unlock được 2 nhân vật ẩn nữa.Trò Knight Valour cũng vậy load cheat về unlock thêm 5 thằng nữa là 10. với lại tui để ý mấy trò của hãng Psyko là đa số hay và hình đẹp nữa bạn nên down về chơi

6. PMT

PMT Dragon Quest

Sao lại phải giải nén chứ. Cứ để nguyên file.zip nó cũng nhận được mà. Và tốt nhất thì BIOS nên chép riêng ra 1 thư mục cho dễ quản lý, chỉ cần thêm đường dẫn tới thư mục đó là được.

7. chuongquanthang

cái file bios mình down về rồi pgm.zip phải kô mình vào website http://efmovie.com/mame.htm down tất cả các file bios roms về hết rồi bỏ vào thư mục roms như vẫn kô chơi đ.c trò orlegend này đ.c . mình cũng down trò Knight Valour về bỏ vào thư mục roms cũng kô chơi đ.c . mò đến đêm mà cũng kô chơi đ.c tức thiệt . cho hỏi kô biết có bán đĩa MAME này ko nhỉ . mình đã kiếm ở các cửa hàng PC như kô có các bạn biết chỗ nào mua đĩa này kô có thể cho mình địa chỉ cửa hàng đó để mình mua đ.c ko . mình rất thích chơi trò của các MAME games này . mình đã chơi wa trình giả lập neogeo & WinKawaks rồi như lại kô có trò orlegend này ...

8. PMT

PMT Dragon Quest

Khổ thân chưa, bỏ vào xong phải nhấn F5 cho nó resfresh nữa thì mới nhận ra chứ. Và phải chắc chắn là ROM đúng tên đấy nhá (orlegend.zip)
    Sau khi làm xong thì trong mục Available sẽ hiện lên tên trò này, nhấn vào là chơi thôi. Còn nếu không chơi được thì nó báo lỗi gì?

9. hongtri

post giùm 1 ng` bạn ko thể đang ký nick vào gamevn.

"nhờ cái bạn giải quyết dùm"

10. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

bỏ bios+rom vô thì phải audit all game nó mới nhận ra còn o thì tui cũng o biết làm sao.
    có ai biết tuyệt chiêu trong Knight of valour o chỉ dùm tui đi, thấy nó chơi đẹp wá mà mình làm o được

11. tidusend

tidusend T.E.T.Я.I.S

tui dùng NeogeoXRange chạy đc mấy trò có ai biết nhập Rom mới vào đó ko
    Mame dùng khó quá trời lun.

12. PMT

PMT Dragon Quest

Lên gamefaq lấy hướng dẫn để coi tuyệt chiêu.

13. chuongquanthang

Tớ có bỏ file bios+roms vô rồi audit all game luôn rồi như cũng kô chơi đ.c nhận thì nó có nhận ra trò chơi như . Tớ cũng thiết lập bàn phím luôn rồi . tớ nhấn vào nó nói là lỗi file roms gì đó ... :(( chán thiệt cậu kimhyudon ơi cậu có đĩa game này kô ... chắc trong mấy PC của cậu có phải kô cậu có ổ ghi đĩa chứ ghi ra dùm mình 1 cái đĩa đi rồi mình gửi money cho bạn ... bạn thích chơi trò gì tớ cũng có thể gửi cho cậu .... đ.c chứ ...

14. chuongquanthang

mình chỉ cần chơi đ.c game Knights of Valour / Sangoku Senki (ver. 117) & game TDK mà thối nếu có thêm trò khác thì cần hay ..... mong các cậu giúp tớ chơi đ.c với mình kiếm các cửa hàng PC mà kô có game này nếu có cậu nào ở TPHCM biết chỗ nào có bán đĩa game này thì cho tớ biết cửa hàng đó nhé . thanks nhiều

15. chuongquanthang

cậu hongtri ơi cậu post 2 tấm ảnh game đó là game mình rất thích chơi hồi nhỏ cậu dạy tớ làm sao chơi đ.c mấy cái games đó đ.c ko .thanks

16. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

bạn chuongquanthang cẩn thận lần sau post bài 1 lần thôi nhé (châm chước 2 lần) nhưng 3 lần của bạn tính là câu bài
    vì bạn là lính mới nên tha

17. chuongquanthang

Tớ vừa kiếm đ.c 1 website về các file roms games rất nhiều http://www.rom-world.nl.nu/ các cậu vào đây để download các file roms (MAME, NES , SNES , ....) ở đây kiếm rất dễ down về ...

18. badbaby_000

badbaby_000 Dragon Quest Lão Làng GVN

bi giờ ở nhà có đĩa neogeo , giờ down cái rom zia` là dc hả ?? mí anh ?

19. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Nhà tui ko hỉu tại sao mà cái rom Metal Slug 5 down về đút vô ổ thì khi chạy rom hình mất nét lung tung những trò khác thì ko làm sao ? ==> ko phải tại giả lập chẳng lẽ là do rom ?

20. PMT

PMT Dragon Quest

Đút vô ổ là sao? Tui chơi game này bình thường, không bị gì hết, cũng chả cần đút vào ổ nào hết.