Nếu bạn chơi FF rất rất giỏi,hãy thử thách cùng FFVII!

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi RedXIII, 16/8/02.

1. luckylucke88

luckylucke88 Legend of Zelda

đối với con emerald mà muốn đáng ko dùng ngọc thì rất khó. Ngay cả việc ko sử dụng KOR cũng đã ngốn chúng ta gần nửa tiếng rồi. Chưa kể nếu ko có cả viên underwater thì làm sao mà chơi ko ngọc thắng nó trong vòng 20phút. Khi chơi phá băng ko sự dụng materia thì người chơi thường né con emerald mà xử con Ruby vì nó dễ hơn . Tất nhiên là khi ko xài ngọc thì có rất nhiều thứ mà chúng ta buộc phải bỏ qua nếu ko thì dễ đi bán muối lắm

2. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Ha ha mình không sử dụng chiêu matẻia nào đối với con dưới biển này cả, hình như có enmy skill thôi, toàn dùng limit cấp 4 của Cloud không hà, như thế thì có vẽ đã hơn vì lúc đó chưa có ngọc huyền thoại, chưa có ngọc xịn lun...dùng 4 cut+limit cấp 4 của Cloud+Final attack+phoenix+megaliir, hình như có thế thôi không nhớ rõ nữa

3. summoner

summoner Mario & Luigi

Tui thấy muốn đánh nó không cần ngọc thì cách này hay nhất:
    Thế này nhé:
    Các bác chơi kiểu tạo máu 7777 bằng cách cho máu thật thấp,sau đó dùng cat's bell tăng lên một số nhất định để khi chia đôi có 2 số cuối 77 (ví dụ 134,5134 v.v..)
    Dùng item Demi 2 để chia nửa số máu ra
    Dùng Potion để tăng hàng trăm lên 7
    Dùng H-Potion để tăng hàng nghìn lên 7
    ---->Có máu 7777
    Vào trận dùng chiêu All Lucky Seven,chưa chắc Emerad đã chết,nhưng chắc chắn cũng gần nghoẻo,chơi tay không không cần ngọc cũng thắng ngon
    Thấy chưa,từ công đoạn chuẩn bị đến thực hành đều không sử dụng đến ngọc nhá (kể cả 4X-cut)

4. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

Tui nghĩ cách của bạn tuy hay đó nhưng không thực tế chút nào cả , con emerad đâu có điên mà đứng yên cho bạn bơm máu , xài phép để tăng ,máu và xài 7777 như bạn nói chứ , giả sử như lúc sắp được , nó hun cho một cái chết tuơi phải làm lại từ đầu thì phê lắm
    tui thấy chỉ có KOR+OMNI+MINE là cách hay và hữu hiệu nhứt

5. summoner

summoner Mario & Luigi

Chời ơi,bạn nói gì lạ vậy
    Tui nói cách tạo máu 7777 là ở ngoại trận đánh cơ mà
    Tạo máu kiểu này ai cũng có thể chuẩn bị được,nếu có đồ Cat's Bell (công dụng để khi ta đi bộ trên bản đồ máu sẽ tăng từ từ,mỗi lần 2 HP)
    Vào trận thì All Lucky Seven sẽ tự phát huy tác dụng,nhân vật có máu 7777 sẽ tự lao vào chém địch,mỗi nhát 7777 cho đến khi đối thủ ngủm
    Dĩ nhiên Emerah thì không chết ngay,khoảng đến nhát thứ 50-60 nó sẽ phản công,lúc đó máu của Emerah đã gần cạn,xông vào chém nó quá ngon còn gì

6. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

À , thì ra tui hiểu nhầm cách của bạn nhưng theo tui thấy thì cách này nó hèn hèn làm sao ấy , nhờ thủ đọan mà hạ con trùm này ( chả phải thủ đoạn mà chỉ là 1 lỗi của ff7 thôi) chẳng hay chút nào , chiến thắng có vẻ đễ dàng quá nhỉ , cứ 5-60 chục phát là nó toi rồi , tui lại thích trận nào khó khó 1 chút cho có thử thách , vậy mới vui và mang phong cách ff7 chứ lị

7. Pupu4mat

Pupu4mat Elena (Turks Member)

Thôi đi ạ. Các bác mạ lỵ nhau nghe khiếp quá đánh bằng cách nào chẳng được đúng không ? Chúng ta là những người đi hết FF 7 rồi mà vậy thì đương nhiên thịt con trùm đó cũng chẳng phải thiếu cách để làm nó die nhanh chóng, Phải không ? Như bác Summoner thì đó cũng là một bổ sung cho cách đánh chứ có gì đâu.

8. Kid1443

Kid1443 Mega Man

hi hi các con khó có ruby weabon là không dùng kinght ò the routh và quảmagic thì mình nghĩ là con khó đánh à nha, nói 5 - 60 phát mình nghĩ là cả trăm phát còn chưa chết nữa mà lị, mội phát có 1000 giọt là cao hà vậy limit của Cloud cũng có mười mấy ngàn giọt hà, bèo lém, vậy là hơn 5-60 rồi nha ha ha

9. Pupu4mat

Không biết con Ruby weapon có chỉ số Hp là bao nhiêu vậy nhỉ ?? Có bác nào biết không?? Thử đoán xem

10. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

Đoán à!
    Chắc cũng khoảng cỡ 800000 hp đó!
    Đánh KOR lâu lém nó mới ngủm!

11. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Sai roài talenttidus nói sai roài theo tui được biết thì hai con ở sa mạc lẫn dưới biển đều có HP là 1000000 giọt lận đó, 1 triệu giọt đó nha, vỉ thế úynh nó mõi tay luôn đó...he he

12. Pupu4mat

không biết cái tin Ruby weapon có một triệu máu có đúng không. Nhưng em thì lại cảm thấy con trùm này chết nhanh hơn Emeral khi dùng knight of the round, hơn nữa số Ap sau khi được thưởng cũng ít hơn.. Là bao nhiêu không nhớ rùi?
    Nhân tiện bác nào có file save của đĩa 2 không đoạn chuẩn bị chiến con Diamon weapon đó cho em xin đi. Nhanh nhanh giùm nhé

13. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Bạn muốn save đó thì tui không có nhưng bạn có thể lên game Fág mà kiếm đó, cả đống cái save luôn không chứng có cái save khú đó không chừng.
    À cái con ruby tui thấy nó chỉ sợ knight of the round hà còn mấy chiêu limit thì nó không sợ tí nào cả...con đó đáng ghét ghê luôn đó

14. Pupu4mat

Nhưng chẳng lẽ không ai trong box này có sao? Giúp mau đi mà em ngại lên gamefags lắm, bác kêu giùm đi được không. Help me

15. summoner

summoner Mario & Luigi

Trên gamefag bảo là Ruby có tròn 1000000HP,hai tay mỗi tay 500000 (chắc là đúng rùi,tui đánh nó ~7 phát KOR là xong mừ)
    Còn con Emerard thì chỉ ghi là 1000000+,mỗi mắt 250000HP
    Còn file save thì tui cũng chịu,bi giờ máy bị virut xoá trắng,chả còn gì để chơi nữa rùi

16. Pupu4mat

Bác summoner hình như đã điền thừa một con số không ở các bộ phận phụ rùi. Nếu nó nhiều Hp thế thì làm sao mình tiêu diệt dịp bộ phận đó trước khi nó ra Aire tam storm

17. luckylucke88

luckylucke88 Legend of Zelda

1000000 ( một triệu ) chắc giá ko hơn đâu , khỏi phải thêm bớt chi cho mệt :)) , mấy bác ko tin cứ tra faq xem tui nói có đúng ko. Emerald cũng = vậy lun, hay con này exp và ap nhận sướng thịt, chã bù FF8 & 9, đánh boss chả d,c tí exp nào, nghe tiếng exp chạy khi đánh hai con này còn sướng hơn là phá đảo nữa :))

to pupu u muốn lấy save ko, để tui chơi lại từ đầu khỏang 1 tháng nữa đưa cho :)) , giờ tui chuẩn bị thi giữa HK nên ko thể chơi nhìu d,c :)) bác dám đợi ko :))

18. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

Máu của mấy con weapon là 1 triệu chẵn đó!
    Trùi ui! Đợi khoảng 1 tháng chắc chít lun! Để tự chơi còn lẹ hơn nữa!
    Bác thích dùng mặt cười wá nhỉ! Chắc bác vui tính lém hẻ!

19. Pupu4mat

Vậy là hết hi vọng rùi. Cám ơn hảo ý của bác lucky 88 nhưng thôi đi như vậy làm phiền wá, với cả em cũng cần ngay bây giờ cơ, muốn xem lại một chút ấy mà.
    Thanks

20. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Mấy đoạn phim hình như có mấy trang co dowload về phải không nhỉ, nhưng mà dowload về khoảng mấy chục phút hay mấy tiếng lận, chắc nghĩ là save lại xong rồi lâu lâu lấy ra coi thì hay hơn nhỉ, tui có đoạn đó nhưng mà ở cục save trên PS máy ở ngoài chứ không phải giả lập...bó tay để từ từ tui kiếm xem có khúc đó không