Nếu bạn chơi FF rất rất giỏi,hãy thử thách cùng FFVII!

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi RedXIII, 16/8/02.

1. Pupu4mat

Pupu4mat Elena (Turks Member)

Không phải là xem lại đoạn phim đấy đâu, mà em muốn kiểm tra một chút kiến thức ấy mà, tại quên nên phải xem lại thui, còn phim thì có đĩa rùi

2. summoner

summoner Mario & Luigi

uh,muốn xem phim thì cứ vào file film của đĩa mà xem,cần gì phải mượn
    còn pupu4mat chắc định chơi lại để đem ra đố anh em hả (VD con weapon được bao nhiêu EXP)--->Ác quá

3. Kid1443

Kid1443 Mega Man

A thì ra là thế...you muốn nhớ cho kĩ câu đố à...thôi không cần thế chi...để tui nhớ cho rồi tui đố cho mọi người trả lời...dễ kiếm EXP hơn...hic...tui đố hay trả lời không được EXP...tội nghiệp...mà tui cũng không cần...hic..

4. luckylucke88

luckylucke88 Legend of Zelda

ái chà chà, tui đang chơi lại FF7 đê... lâu lém rùi mới chơi lại mà sao thấy "30 năm vẫn xài tốt nhẩy" , đúng là đĩa xịn có khác :)) chả bù mấy bác chơi lỗi lên lỗi xuống :)) , tội wé . Để tui chơi thấy có gì hay hay thì lên đố xem mấy u còn nhớ ko :))

5. summoner

summoner Mario & Luigi

Công nhận bây giờ ngồi nhớ lại mấy câu đố mệt óc thiệt
    Mấy câu về cốt truyện còn dễ nhớ,mấy câu về tên người với lị tên đồ thì quên tiệt rùi...

6. Pupu4mat

Không phải vậy đâu, em đang viết hướng dẫn mà nên có chỗ không nhớ nổi nó như thế nào, ngồi hình dung mãi cũng vẫn chưa ra nên mượn file save để xem thôi, đây là tại các bác hỏi dữ quá mới nói.
    Còn câu đó thì thiếu chi cứ trả lời mấy câu kia rùi thi nó lại ùn ra cả đống mà ^_^. Sao không ai giải được câu đố hả ? Toàn các mem gộc của FF 7 mà không giải được sao ? Có cần em phải đưa ra phần trả lời để kết thúc mấy câu đó không ?

7. summoner

summoner Mario & Luigi

vấn đề là bây giờ tui chỉ toàn dùng trí nhớ thui,toàn bộ file FFVII bị xoá sạch rùi,bây giờ muốn chơi lại từ đầu cũng chả được
    Mà năm nay thi ĐH-->Học hành căng thẳng,mấy bác toàn hỏi câu nhớ chính xác tên với lị nhớ số lượng thì làm seo tui nhớ nổi

8. Pupu4mat

Nhưng không hỏi vậy thì hỏi sao nữa, nó cũng đòi hỏi trí nhớ đấy chứ. Nhưng tri nhớ ở đây thì cần hơi cao một chút, chứ nếu cứ hỏi câu dễ mà kiếm ra exp thì dễ quá, bác có thực sự muốn trả lời những câu như vậy không để em còn chuẩn bị. Năm nay thi đại học hả. Cố gắng lên nhé

9. Kid1443

Kid1443 Mega Man

theo tui các âu hỏi của FFVII bây giờ aicó những câu hõi trong lời thoại của dick 2 là khó nhất cơ đấy, nếu dick 1 thì có thể nói là đi nhiều rồi còn ở dick 3 thì không thế nói là khó lắm nữa có khó cũng chỉ là hơi hơi thôi chứ không khó tí nào cả...nếu bạn nào có câu hỏi ở dick 2 thì có thể post lên...có thể làm mọi người nao núng đó...cố nhớ thử xem các bạn...final fantasy VII của chúng ta đang cố lên đó, mod đã cãi tạo...đã mở lại topic đ7ợc rồi...vậy các bạn hãy cố đóng góp đi...à Gervie ơi bạn có thể mở lại topic đố vui không...thank

10. Gervie

Gervie Red, Pokémon champion

Cái topic cũ loạn quá, move rồi, để lập topic mới cho nó gọn.

11. Kid1443

Kid1443 Mega Man

đừng nên cứ để như thế này, đừng move mấy bài tranh luận đi uổng lắm nếu có move thì bạn hãy move những bài không tranh luận mà nói chuyện khác đấy chứ box chưa tiến triễn lắm nếu move dữ quá thành ra box hơi vắng bóng đấy...theo mình nghĩ có lẽ là như vậy

Bây giờ mọi ngu72i tranh luận vấn đề này nha
    Nếu Aeris và Sephiroth bạn sẽ chọn ai ( cái này có vẽ nhảm nhưng cheat thì có )
    thro mình thì chọn Aeris tốt hơn vì cô ta có những phép thuật khả quan và hay hơn Srphỉoth nhiều lắm, tui đã thử rồi thấy sephỉoth rất yếu chỉ toàn là xài mấy cú chém thôi và cao nhất cũng chỉ có 9999 thôi à...sẵn đây đố mấy bạn luôn...làm sao mà đánh cái mình tăng máu được trang bị thế nào

y xin lỗi xin lỗi tưởng bạn nói topic này...cái bạn nói là topic đố vui đúng không

12. Gervie

Để tạo luân 1 topic mới về tranh luận riêng cho nó vui. Trong đó chỉ tập chung các cuộc tranh luận nảy nửa như hồi trước. Sẽ thú vị đó. Ai có gì cần giải quyết với nhau thì kéo vào đó, sẽ có trọng tài phân xử.

13. Pupu4mat

trang bị materia Hp absorb ( hút máu ) đúng không, viên này em không dùng mấy nên có lẽ quên mất cách dùng rùi. Hình như là kết nối với phép thuật thì khi ra phép thuật đó là hút được thôi. Giống Dracula không, ghê ?

14. Dart

Dart Persian Prince

ngoài ra thì còn có thể hút được cả MP bằng viên MP absorb nữa mà , mà hút cũng đâu bao nhiêu hoà vốn thui mừ , tui chỉ khoái viên KOR thui mà luyện tới điên tiết cũng mới lên tới cấp 4 , cấp 5 luyện hoài không tới.

15. Kid1443

Kid1443 Mega Man

trời ơi cái viên KOK mà luyện lên cao thiệt tui nói cũng là xiêng lém đó...luyện nó lên cấp hai thôi cũng mệt tới c6áp 3, 4, rôi 5 nữa, mệt dữ lắm...thấy thì chỉ có 1 viên master summon thôi nhỉ, đâu chịu nổi luyện viên KOK lên cấp cuối đâu th2 làm sao mà ra thêm viên master summon nữa

16. Gervie

chăn cái đó thì tốt nhất là vào trong Northem rồi chăn 2 con monsters là magic pot và mover, bọn này chăn AP thì phải sướng, lắp mây cái vũ khí có khả năng triple or double vào mà chăn, cũng lên nhanh thôi.

17. Kid1443

Kid1443 Mega Man

đúng là bọn này cho nhiềuấy, nhưng đánh chúng hình như là 2400 AP đúng không, mình chơi APx3 luôn nè mà luyệncòn cảm thấy rầu đó số áp nó cần là:
    cấp 1: 1.000.000AP
    cấp 2: 2.000.000AP
    cấp 3: 3.000.000AP
    cấp 4: 4.000.000AP
    cấp 5: 5.000.000AP
    tổng cộng: 15.000.000AP
    trong khi APx3=7200AP
    trời ơi thế đó luyện tới bao giờ hở trời, mình ngán lém

18. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

lắp kiếm nhân tripble . xuống chỗ đánh sephiroth gần chỗ nhặt ngọc se tìm thấy mấy con monster hình quả bóng nó cứ nhảy nhót ý. mỗi lần bạn sẽ gặp 4 con chém 4 phát là được 2400 x 4 = 96000 nhân 3 lên = ???. tui chan viên double summon mất 30 phut . còn viên knor (giống cái viên súp quá 0:) thì mất 1 hour. nếu lâu là 1h30. tui đã chăn cách đó và ghép được 3 master magic , 3 master command , 3 master summon.

19. Gervie

but không phải lúc nào cũng có thể gặp movers, mà còn 1 số các monsters khác ở chỗ đó.

20. Kid1443

Kid1443 Mega Man

trởi ơi coi bộ cũng lẹ nhỉ nhưng sao tui nhớ là 3 con luôn quả luôn mới được 2.400 mà đâu phải là 1 quả là 2.400 đâu. vả lại cũng đâu gặp nó riết, lâu lâu hên mới gặp được thôi mà