Nếu bạn muốn học Cờ Vây một cách nghiêm túc thì hãy vào đây!!!

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi MinhChuVoLam, 11/4/05.

1. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Nhập môn cờ vây, cuốn đó tui ko biết , nhưng VTB thì tui biết . Vì trước đây tui hay xem ( chỉ có thể xem) bài tập cờ của truyện Hikaru no Go , mà bài tập này hình như là do kỳ thủ VTB soạn .Nếu đc megacolon cứ send wa cho mình , send phần nào hay hay thôi , in nhìu tốn tiền lắm , chủ yếu là phần bài tập và giải bài tập , nhưng cũng cần có lý thuyết của 1 số chiêu nữa . Cám ơn .
    A` ko biết mai ( chủ nhật ) 9 giờ minhchuvolam có rảnh ko ? Rảnh thì lên yahoo đánh cờ ( room BGN 1, BGN 2) . Vào KGS cũng đc, ( vietnamcafe ) .
    gặp deptraimakhongbietdanhco .
    Megacolon gửi wa eamil cho mi`nh : [email protected].

2. MinhChuVoLam

MinhChuVoLam Youtube Master Race

Bác branchtell ơi, dạo này tớ bận lắm, ko có thời gian lên mạng đánh cờ đâu, nên sáng mai chắc mình ko lên được, bác thông cảm nha. Còn giờ tui sẽ ngồi làm lại một cái lít sách cho các bác, hi vọng tối nay sẽ có cho các bác xem qua.

3. branchtell

Alo . minhchuvolam chết đâu rồi ?Xe tông rồi hả :D ? Khổ chưa,ai bảo ko xem" Tôi Yêu Việt Nam " ,lẹ lẹ post cái list đó lên cho bà con nhờ .

4. Swordwarrior

Swordwarrior Youtube Master Race

Ngiêm túc gì mà thấy toàn vô nói nhảm !
    Muốn nghiêm túc thì pót 1 cái kifu lên rồi bàn luận có phải hay hơn ko?

5. kyphungdich33

kyphungdich33 Youtube Master Race

covay oi tuui muon hocccccc we''''

6. megacolon

megacolon Youtube Master Race

nhìn thấy mấy chú kyphung... thế này là hết hứng post bài. toàn chat chit lăng nhăng, ku này gào to thế nhưng chắc có sách cũng chỉ để trưng bày mà thôi.

to Branchtell: máy tính của megacolon đang lỗi. Đợi tuần sau megacolon upload tài liệu lên cho bạn nhé

7. MinhChuVoLam

Mấy bác tha giùm em cái ạ!!! Tại bữa giờ đang chết lên chết xuống cái vụ anh hùng thiếp bên VLTK. Các bác đừng trù em như thế xui lắm. Xin lỗi vì đã chậm trễ nha các bác. Nhưng em ko phải nói xuông đâu, mong các bác thông cảm nha.

8. branchtell

Em cũng đang chơi VLTK đấy bác ạ . Bên VLTK bác làm gì thế , player hay là GM ? Nếu là GM thì cho em hỏi làm sao để đổi password vậy ? em bị ăn cắp pass rồi huhu

9. kysythangay

kysythangay Youtube Master Race

Này ông bạn Branchtell đây đâu phải chỗ nói chuyện VLTK, nếu muốn nói chuyện với Minhchuvolam thì nên nói riêng chứ sao lại lên trang này la oai oái lên thế.
    To MinhChuVoLam bạn có sách kì phổ ko zậy ???????????

10. MinhChuVoLam

Tui đây.
    To branchtell: bên VLTK thì tui chẳng là gì cả, muốn chơi mà một cái AHT tìm hoài cũng ko thấy. Bây giờ chỉ làm GM bên TSOnline thôi. Bác có AHT thì có thể share cho tui chơi với được ko?
    To kysythangay: kỳ phổ thì ko có sách đâu. Với lại cái đó thì lên mạng thiếu gì. Bác ở đâu vậy, tui có khoảng 5000 ván cờ của các kỳ thủ chuyên nghiệp khi thi đấu các giải QT từ năm 1999 tới nay. Nếu bác ở TP.HCM thì liên lạc với tui, tui chép ra CD cho bác đem về mà coi.

11. branchtell

minhchuvolam có thời giờ lên mạng thế này sao ko post cái lít lên nhỉ
    Huynh nói chậm wá , đệ lỡ share cái acc cho 3 đứa rồi , sorry.

12. kysythangay

kysythangay Youtube Master Race

To MinhChuVoLam :tiếc wa' mình ở tận Đà Nẵng lận, mình có người wen ở SG nhưng để mình hỏi lại đã không bít có nhờ dc. ko .Bạn cứ cho địa chỉ liên lạc, mình thử nhờ xem dc. ko nha(người wen của mình người thì đi làm, người thì sợ ko bít đường---> khổ thế chứ).
    Nhưng mà này nói trước là mình chơi dỡ lém đó--->cho nên mới cần sách học...nhưng chả bít kím đâu za ::( ::( ::(

13. nhka

nhka Youtube Master Race

đấu thử 0 mình cũng mới bít chơi thui
    ai mạnh hơn bít liền à :hug: :hug: :hug:

14. Arthur

Arthur Youtube Master Race

em mới thi xong nên cũng rảnh nè, anh muốn đánh với em ko ? Em mới bít chơi thui nên nhẹ tay thui nha :D. Thời gian thì anh chon 1 list đi, rùi pót lên nha, để em chọn.
    Trắng đen, handicap tuỳ anh.

15. 9170778

9170778 Youtube Master Race

em muốn hỏi vài điều:
    anh MINHCHUVOLAM có sách cờ vây đúng ko? nếu anh đã dịch thì có thể gửi cho tiểu đệ được ko (vào email ý) ko thì bản gốc cũng được đệ xem hình cũng được!Nếu thích thì đệ tặng huynh cái AHT của đệ vì lần này ko có cái bang nên đệ ko chơi!
    còn anh MEGACONLON nếu huynh o hà nội thì có thể cho đệ mượn sách được chứ.Nếu huynh rỗi thì từ nay đánh cờ với đệ dài dài được ko . đệ chơi cờ tu hè năm ngoái nhưng chỉ là tự học vì ko biết cho học nên vào năm học lại ngừng.hè năm nay tiểu đệ muốn quyết chí đánh cờ! mong huynh giúp đỡ!
    nick yahoo của đệ :[email protected]
    còn huynh MINHCHUVOLAM có gắng gửi cho đệ sách vào hòm thư này nha :[email protected] (sách quí phải cất chỗ quan trọng)
    đệ chờ tin 2 huynh sớm!

16. nhicongtu

nhicongtu Youtube Master Race

chao minh moi len nhung lai to mo ve co vay nen cho hoi lam sao choi tren yahoo?

17. 9170778

9170778 Youtube Master Race

nếu tao ko nhằn thì đây là thằng VĂN TUYÊN thì phải?

18. trai_bap2004

trai_bap2004 Donkey Kong

Môn cờ vây này hình như là cái cờ hình tròn có màu đen va màu trắng phải hông !!! hình như là cờ của tàu !!!

19. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

đúng rồi bạn ơi , nó là loại cờ xuất hiên sớm nhất , chơi đã nhất , và cũng dễ thua nhất ^_^

20. Attheng the E.MAmeluke`

Attheng the E.MAmeluke` Legend of Zelda

cái bác minh chủ vỏ lâm lên đây tung 1 quả bom ... rồi lặn mất tăm .... bác nói thì phải có cái gì hay hay chứ lên đây tung 1 quả bom rồi "tui bận quá" , " đầu tắt mặt tối" , "đang tìm cái anh hùng thiếp" thế thì đến bao giờ ?