Nếu co thể tạo 1 game Megaman X cho riêng mình, bạn sẽ muốn nó như thế nào ?

Thảo luận trong 'Mega Man - Rock Man' bắt đầu bởi lextoon, 13/12/12.

1. survfate

survfate Legend of Zelda GVN Veteran

Toan nói vài ý về cái Multimedia Fusion 2 thì thấy Post của đồng chí... :D

2. lextoon

lextoon Donkey Kong

đây là spam đây mà, câu bài lộ liễu quá

Chỉnh sửa cuối: 1/3/13
  3. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Hiểu lầm cái gì, thái độ cậu lextoon làm mình muốn troll vãi cả ra ấy chứ =))
    Giờ mà vẫn còn thể loại bức xúc kẻ nói tục mà ko bị chém
    Dễ cậu tưởng cậu ko nói tục thì đời cậu thánh thiện lắm chắc ?

Quote lại cho rõ ràng
    Cái kiểu õng ẹo chỉ thích nghe khen ko thích nghe góp ý thì làm như thế đi, ở đây mà kêu gào ? Làm game chưa biết hay dở thế nào mà ra giọng đạo mạo cứ như là đang cứu nhân độ thế không bằng ấy. Mắc mớ cái khỉ gì mà chúng tôi phải đi hớn hở mua vui cho cậu ? Cậu tưởng thiếu cái pj này hay cái game này mọi người ko sống nổi à ? Hài hước vcl.

Vốn đã ko tính troll rồi mà đang bực mình sẵn lại phải vảo :-< Đi đến đâu cũng gặp loại cho mình là trung tâm vũ trụ anh thích là các chú phải chiều ý làm vừa lòng anh.

4. Endless Loves

Endless Loves T.E.T.Я.I.S

Lex với Shuko bình tĩnh lại tí đi, có gì khúc mắc với nhau thì cứ pm nhau, không việc gì phải lên đây war hết [​IMG] Xin 2 người đấy [​IMG] Topic để thảo luận, góp ý cũng là muốn làm game tốt hơn thôi mà, có khen thì cũng phải có chê, không gì là hoàn hảo cả, nhất là khi đội ngũ nhân lực quá ít, cộng với bây giờ game vẫn còn chưa đâu vào đâu hết, có nhiều lỗi và bug cũng là đương nhiên mà. Nếu có khuyết điểm thì cũng cần nhận sai lầm của mình để còn cố gắng mà sửa chữa chứ [​IMG]
    Cuối cùng vẫn chốt lại 1 câu là 2 người có muốn cãi nhau cũng không nên cãi ở đây, vì nó làm loãng topic đi là 1, thứ 2 là cũng không ai muốn nhìn thấy 2 người cãi nhau. Cùng là mem box megaman cả thì cũng nên nhường nhịn nhau 1 chút đi [​IMG]

5. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Mình là mem box MegaMan hồi nào thế ? 8-}
    Tóm lại là mình post lại chốt hạ ý kiến của mình cũng như vài bạn khác là

6. mmx1998

mmx1998 Youtube Master Race

7. AbsoluteZero

AbsoluteZero Youtube Master Race

Lex cứ thích chuyện bé xé ra to nhe^?
    Pj thế nào rùi mấy bạn, vẫn đang chờ để tét game đây :5cool_big_smile:

8. lextoon

lextoon Donkey Kong

Trag web không cho down, nó có bắt đăng nhập không , kiểm tra lại link giúp cái
    =================
    Thank thành ý test game của bạn, trong lúc chờ đợi, bạn có thể chơi qua 1 bản game MM khá hay tại
    http://iwannabetherockman.weebly.com/

9. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Cái này có bạn nhờ mình mua vui nhé chứ mình rất không muốn troll đấy :4cool_beauty:

+ Chả việc gì phải hòa giải đoàn kết với loại người như cậu. Cậu chả đáng để làm thế. Người ta có câu chọn bạn mà chơi chứ đâu phải ai cũng bập vào (vớ phải shjt thì mệt)
    + Chưa down ko có nghĩa ko biết cách góp ý. Bộ cứ phải down game thì mới biết độ phân giải game nên làm là bao nhiêu, upscale bị vỡ hình thế nào ? Suy luận kiểu lớp 1 thế mà cũng post lên dc à ?
    + Troll topic là bắt buộc hay ko cũng chả rõ, chỉ biết tôi thấy vui khi có thể chửi vào mặt loại bố đời như cậu. Theo tôi biết chức năng của cậu trong pj này chỉ có hô khẩu hiệu là chính, code chủ yếu là do mmx1998 làm mà tán cứ như thánh ấy.
    + Tôi chẳng cho tất cả mọi người đều có ý kiến giống tôi, nhưng có một số người là mem gạo cội đang rất khó chịu trc thái độ của cậu trẻ trâu này.
    + Còn việc làm game thì xin thưa ko phải chỉ mình cậu lextoon biết làm mà đã vênh váo. Người ta có làm ko có nghĩa người ta phải khoe khoang bố đời như cậu.
    [youtube]trA-Wj18p2E[/youtube]
    Cái game này dc thực hiện từ năm 2008 nhưng đã bị cancel do hỏng HDD và cũng ko nhiều người biết đến đâu. Đơn giản vì game nó cũng chưa ra đâu với đâu nên ko muốn khoe.

Còn vụ nói tục chửi thề thì
    Mình là mình sợ nhất mấy bạn ăn nói có vẻ đạo mạo trong sáng mà bản chất thì như shit ấy :6cool_surrender:

Còn cái link cậu mmx1998 đưa thì tốt nhất đừng hotlink vì themmnetwork ko giới hạn tốc độ down. Site này vừa bị down phần music archive cả tháng trời ko biết có phải do bị quá tải ko.

Chỉnh sửa cuối: 28/2/13
    hung_2011 thích bài này.
  10. lextoon

lextoon Donkey Kong

_ HA HA HA, tui không ngờ là 1 người "không phải là mem MMX" như ông lại ngày nào cũng online MMX Fanclub để canh comment của tui
    _ok, thix troll à, mún nói gì nói, miệng là của ông mà, muốn làm gì làm , keyboard ơ nhà ông, ở đây là mảnh đất không luật pháp, mod không có, tui không ý kiến gì với ông nữa, ông cứ spam thoải mái nhé, phần còn lại để các mem khác tư suy ngẫm.
    -----------------------
    _ Còn về cái game Megaman Zero trolling, tui có nhận xét như sau, thứ nhất là không hiểu cái tựa trolling mang ý nghĩa gì, không lẽ ông làm game để troll à (nếu thực sự là game của ông), về gameplay, chiêu thức animation có vẽ ổn nhưng do không có file exe để test nên không bik keyboard ăn khớp như thế nào, như ông đã nói thì ông đã dừng game từ khi hư hdd, hơn nửa theo hình kiểu võ đài thì đây là game đối kháng, không giống với game đi cảnh của mmx1998 vì độ tương tác với cảnh vật không cao (như chiêu bám tường chẳn hạn), hơn nửa PJ của mmx1990 vẩn còn active
    ----------------------
    Hết, chào bạn nhé, mình sẽ không war với bạn nữa đâu, pp

11. lextoon

lextoon Donkey Kong

Kiếm được cái game mm chơi rất hay nhưng rát khó, mấy cậu chơi thử
    http://iwannabetherockman.weebly.com/
    [YOUTUBE]fp0N2_FSGUY[/YOUTUBE]
    nó được làm bằng gmk lun đó

12. Flunky1412

Flunky1412 Donkey Kong

sprite Axl thế này ko biết nhìn ổn chưa nhỉ :-?...thử đi thử lại hơn chục lần chả được cái nào ra hồn 8-}

13. lextoon

lextoon Donkey Kong

Thấy đẹp mà, bạn có full bộ chưa ?
    Mình vừa tìm được chương trinh AnimGet có chức năng chụp liên lục tự động, có lẽ giúp ích đươc đó
    Check Folder MF trong post 1, mình up vào đó

14. mmx1998

15. lextoon

lextoon Donkey Kong

Đã update lên post 1, dạo này đi giữa kì, sory

16. Saito197

Saito197 Youtube Master Race

Đưa xem cái hướng dẫn nào :| mà mình nhớ là mình chưa down rom PS1 8-}

Số 1 là thế nào :| Tui cố tình cho Z có Charged Saber giống F-Z ấy mà 8-}, còn về số 2 thì chả hiểu bạn nói cái mô tê gì cả 8-}

Share bản dev đi ông anh 8-} mà tui thấy MMF2 nặng hơn GM81 nhiều lắm, gần 300MB 8-}

Đang mò cách chỉnh Scale mà ko biết chỉnh chỗ nào đây 8-} còn về Resolution chắc để giống PS1 + scale là tạm ổn rồi 8-}

No offence, but... đúng là hơi thấy ghê thật ...

http://www.mediafire.com/?ch18l6m20ife1jo
    Có gần hết SFX của MMX1-8, dùng mấy pm chỉnh sử file nhạc để split ra.

- - - Updated - - -

Dạo này đang bận + bị tịch thu lap gần cả tháng nên chả có time onl 8-} có gì các bạn lap group FB đi rồi mình sẽ join :">

- - - Updated - - -

TÌnh hình là đang cố add cái Dash vào game 8-} mặc dù dash được khá ổn nhưng Dash-Jump vẫn chưa ổn lắm 8-} nói trắng ra là khi đang dash mà nhảy thì sẽ chậm như nhảy thường ấy 8-}

17. Flunky1412

Flunky1412 Donkey Kong

Đặt trong tab spoil ngay đấy đó thôi...:-w

Uh....:(

Chỉnh sửa cuối: 19/3/13
  18. lextoon

lextoon Donkey Kong

Cần 1 người rành facebook để thực hiện, chứ cái theart này quả thực đã chết rùi, mình thì không giỏi face, chỉ có acc face để lấy bài tập và thông báo ở trường thui, mình chỉ biết làm forum à, nếu anh em thix thì mình làm 1 cái free forum để anh em thảo luận
    Hồi xưa chơi game Dynasty warriors online, mình có lập 1 ban hội nên có tạo 1 cái forum để thảo luận
    vnbro.forum-viet.com
    nhưng ban hội tan rả nên forum ấy cũng chết rùi, nếu các bạn đồng lòng, mình sẽ sửa sạng lại và dùng làm căn cứ tạm cho nhóm develop của chúng ta, nói chung là dùng cũng được, nhưng vì dùng free không trả tiền nên sẽ có quản cáo và nếu search google thì không thấy, bắt buộc phải thuộc cái adress
    còn không thì anh nào pro làm dùm cai face dùm

Chỉnh sửa cuối: 22/3/13
  19. mmx1998

sao lại chết hả bác? :8onion13:

20. lextoon

lextoon Donkey Kong

"Chết" là mình nói phóng đại thui chứ thực ra là bỏ hoan, không ai coi sóc, hoan tàn, không ai thèm vào đấy và không ai post bài nũa
    ===========
    Nếu ai chịu thì lên tiếng, mình sẽ sửa sag bên đó cho mọi người dọn qua