Nếu COD 7 lấy bối cảnh là Vietnam War,bạn có chơi không ?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi zBabyDragonz, 4/1/10.

?

Nếu COD 7 lấy bối cảnh chiến tranh Việt Nam,bạn có chơi không ?

1. Chơi nhưng chọn phe VN

30.8%
  2. Chơi cả 2 phe

53.5%
  3. Không chơi

6.6%
  4. Hên xui

9.1%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

Nếu theo nguồn gamethu thì game diễn ra vào cuối thập niên 60 chắc sẽ có màn thảm sát Mĩ Lai:(,Khe Sanh,ấp chiến lược,rải thảm Miền Bắc, Tổng tiến công Tết Mậu Thân
    @Thế dùng hàng Mĩ thì cấm à hay bạn cho rằng im lặng là vàng cứ chơi đi còn thằng nào lên tiếng là đạo đức giả :-?

Chỉnh sửa cuối: 9/1/10
  2. taren9k3

taren9k3 Mr & Ms Pac-Man

^ Remember: no Vietnamese =((

3. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Các bạn troll nhiệt tình vào, đến khi thằng Treyard xác nhận, không có chuyện COD7: VN War đâu các em, mơ đi nhé....thì vui. =))

4. peterjackson

peterjackson Mr & Ms Pac-Man

COd 7 là vietnam war. con COD này chắc COD 6.5 =))=))
    http://www.youtube.com/watch?v=Ffjv9IIxE7I
    Tui nhớ là đoạn cuối COD 6 Sgt.Foley nói là sang Moscow "chơi" mà
    Còn số phận 2 anh Soap và Price cũng chưa có kết thúc mà.
    Cái vid trên lại đề cập đến thằng lính khác ko theo truyện MW 2 gì cả. Trong khi MW 2 lại Nối MW 1 như bộ phim series. Tui ko biết thằng COD này nó định làm cái gì đây khó hiểu wa.
    Còn COD 7 vietnam nếu ra thì tui chơi tất phe nào cũng dc. ko quan tâm, Đã ra trận giết người dc. thì chẳng có thằng nào tốt hết CS lẫn USA cả Ngụy. Còn nói về cái vụ Cơm Sườn với USA thì thằng bạn tui nó nói: hôm kia đi coi bảo tàng chiến tranh Vn, co ông người nc'1 ngoài hỏi ngoài cảnh USA với ngụy gây ra cho dân thì cảnh "Cơm Sườn" gây ra cho dân theo USA thì sao ko thấy. Thằng hướng dẫn viên im lặng mà dẫn đi tiếp lun. Đó muốn nghĩ sao thì nghĩ. Là game thui ko có gì đâu đã chơi BF:Vn thì còn ngại gì COD vnwar.:( Vui là chính.

5. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Tại sao ai mở mồm ra cũng bảo Ngụy là vì tiền bán nc thế hả? Cái này ko gọi là phiến diện ah, thế cả Đất nước Hàn Quốc đấy toàn bọn phản bội dân tộc trong khi Triều Tiên liên tục thử tên lửa với hạt nhân gây sức ép lên cộng đồng thế giới là gì. Thử nghĩ cả gia đình 7-9 người mà bọn Mỹ bắt ít nhất 2 đứa đực phải đi Ngụy thì phải làm gì, cả nhà treo cổ tự sát hả??? Đừng quên bọn Mỹ tuyển lính Ngụy còn kinh hơn ta bắt nhập ngũ, ko theo nghĩa là phản, chứa chấp phần tử nổi loạn.
    Còn 1 khi đã ra chiến trường thì bên kia chiến tuyến là kẻ thù! Ta ko giết nó thì ta chết, ta ko ngăn nó thì gia đình ta chết.... có thế. Bao nhiu năm rồi mà con mắt vẫn bị che bởi thù oán.[-X

Pác Peter nói đúng, các chú cứ hình dung miền nam như Irad lúc h, người dân bị áp dưới chế độ mới của USA bị quy là 'dân theo USA', thế họ có lựa chọn nào khác ko. Đến ăn mừng năm mới thì 'bòm', 90 người chết, 1 đống bị thương trong 1 vụ 'đánh bom cảm tử'.... thế họ đã làm sai điều gì?? 'Theo Mỹ'??? 'Bán nước'???

6. SN_handy

SN_handy C O N T R A

rút giầy vả vào mồm nó và bảo 'sang Mỹ mà xem' chứ sao phải im lặng

7. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

bán nước hay phản quốc trong thời bình thì luôn là lời nói của những kẻ đang cầm quyền trên 1 đất nước với những ai không ưa họ

8. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Nói cho đơn giản dễ hiểu thế này : Anh bạn cầm súng chuẩn bị giết mẹ bạn, lúc này bạn sẽ để mẹ bạn chết hay bạn sẽ bắn anh bạn ?

CS hay theo Ngụy đều là người VN, và đều bị một kẻ gọi là Mỹ sai khiến. thao túng để quay sang tàn sát lẫn nhau. Vậy mà có lắm người ko chịu hiểu :| Kẻ thù thật sự thì ko nhận ra...

Ko phải phiến diện mà là sự thật nó là vậy :| Thế bác nghĩ theo CS thì dc tiền bạc, dc gia đình an ấm như theo Ngụy à ? ;)) Theo CS thì xác định ko có tiền, ko có bạc, là chết trẻ... và gia đình bị tàn sát, bị đánh bom... Chứ đâu có sung sướng mà được Ngụy bảo kê như bên kia =))
    Bạn theo Ngụy, bạn chết, thì chị bạn, em gái bạn, cha mẹ bạn vẫn còn ăn cơm trắng, mặc váy đầm mà khiêu vũ trong nhà, còn dân theo CS, 1 nhà 10 người chết hết 9 cả anh chị em gái, chỉ còn mẹ già với 9 nấm mồ, 1 mình nhà lá ăn bo bo qua ngày ... chỉ chờ 1 trái bom thả xuống là về với con cháu.
    TT dùng vũ khí hạt nhân để ra uy với Mỹ. Bác yếu đuối đứng giữa bầy sói chực chờ ăn thịt mình thì chí ít phải có 1 tấc sắt trong tay để bảo vệ mình, chứ ko phải cái kiểu dùng cơ bắp của mình đi tấn công ng bừa bãi như thằng Mỹ :| Coi mòi bác này cũng ko phải là ng có định hướng chính trị đúng đắn rồi đây :|

\
    Vì sao ư ? Vì lính Mỹ qua VN giết nam, rape nữ, giết trẻ em, giết ng già, đốt nhà, cướp bóc.... còn ng VN có Rape gái Mỹ, có giết trẻ em mỹ, có giết ng già Mỹ, đốt nhà dân Mỹ... ko ? =)) Anh thiệt 1, tôi thiệt 10, mà anh đòi tôi 10, thế 9 của tôi anh quịt đi đâu =) Nực cười thay...

9. hasinhat

hasinhat Mr & Ms Pac-Man

Nếu Cod7 Vn ra thật mà không có kênh trên Steam thì mình ăn cám! :-w

10. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

ko phải là gây ra cho dân USA mà là gây ra cho dân VN ấy :| Đọc thì ko kỹ mà đã vội lăn ra cười :|
    Thế có biết nếu ko theo Mỹ thì hậu quả nó thế nào ko ?

11. Tsumekusa

Tsumekusa Donkey Kong

là fan trung thành của dòng COD...

chuyện chơi hay ko chơi là chuyện của cá nhân mỗi người ko ai làm gì đc. Có bàn tới bàn lui cũng chẳng thay đổi đc gì.

Mặc dù chỉ là vi tính, nhưng ngay từ việc nghĩ trong đầu là sẽ click chuột để "kill" dân mình, thì tớ nói trước là tớ ko làm đc. Lòng tự trọng dân tộc của tớ ko cho phép tớ làm vậy, cảm thấy hoàn toàn ko ổn chút nào về tư tưởng.... thế thôi...

còn những ai bảo sẽ chơi dù bất kể game ra sao thì tớ nói thật tớ rất khâm phục các bạn... thật đấy, ko hề có ý mỉa mai gì đâu

12. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Như đoạn ví dụ đầu có đề cập rồi đấy :|

Có cảnh CS ăn thịt ng, cắt vú đàn bà, cắt tay trẻ em <12 tuổi, tra cung nữ tù bằng cách lấy rắn độc nhét vào vùng kín, đốt 10 đầu ngón tay... ko ? Hay là tất cả đều là tội ác phản bội loài người của những kẻ theo Mỹ ngụy ?=)) Tôi nói thẳng... những tôi ác man rợ của Ngụy còn khiếp đảm hơn người Mỹ làm rất nhiều. Phải... người VN với nhau cả đấy...

Phải, vậy tại sao gần như tất cả người dân vẫn ko theo Mỹ ngụy, ko sợ chết vẫn nuôi CS ? đánh Mỹ, đánh Ngụy ? Ai cũng sợ như ai, vậy nhưng có ng có thể vượt qua, có ng ko thể và chấp nhận giết đồng bào để duy trì mạng sống cho gia đình mình :|

Ko có ng đánh Mỹ, đánh Ngụy, thì có các bác ngồi đây chơi game sao ? Ko, ko.. h các bác ko nạo cao su trong các đồn điền, thì cũng lăn ra chết đói như nạn đói 1945, vì VN là thuộc địa, bị khai thác kiệt quệ, bị bóc lột, bị bỏ mặc...=))

13. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Hơi đâu nói nữa bạn ạh... cùng lắm...anh chị chết...cha mẹ chết chứ mình có chết ngay đâu, đc tự do tự tại cầm súng bắn địch, cha mẹ già rồi vướng tay vướng chân, còn thêm cái bán nc.
    Họ xem nhìu tư liệu phim ảnh 1 chiều riết nó thế. Trong film mấy thằng đóng Nguỵ gian và đểu thế nên hỉu vậy cũng phải.
    Còn mấy film nói về sự thật về miền Nam sau giải phóng thì bị bưng bít cả chục năm...:|
    Nếu anh bạn là CS, bạn là người dân 'dưới chế độ của USA'???
    Cái này ai kể cho bác?? Bác chứng kiến hay chỉ nhìn 1 phần?? Tư liệu và tư liệu chắt lọc còn lại là 2 khái niệm khác nhau.
    1. Số lượng quân Mỹ cần là 1 số nhỏ s/v cả miền nam.
    2. Thực tế rất nhiều gia đình 2 người con theo Nguỵ, còn lại theo CS. Mỗi lần đứa út làm giao liên bị bắt, thằng 2 phải lên xin, thằng 2 có ham gì theo Nguỵ, nhưng ko thế cả nhà nó đc sống yên ổn?
    Bắc TT ko đánh Mỹ và chính quyền phía Nam, thành ra có.... Hàn Quốc. Và hiện tại các game thủ Starcraft còn đang phải cạo mủ cao su....
    Nói đc bằng này vẫn kêu Nguỵ ác hơn Mỹ......

14. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Phim ảnh ? =))
    Ngơời thật việc thật có đấy cậu à... Cả gia đình tôi gần như tất cả đều là liệt sỹ, chết nhiều ko đếm được, tôi ác ư ? Tôi ác cậu đã bao giờ trải qua chưa ? Hay cũng chỉ là nghe những lời cha mẹ ông bà theo Ngụy của cậu kể lại ;)) Mà cậu còn cha mẹ ông bà khỏe mạnh đã là may...

Đối với tôi, lính Mỹ ko đến nỗi xấu xa, lính Mỹ gặp trẻ em VN còn cõng đi chơi, cho kẹo Tây ăn, nhưng Mỹ ngụy thì rất tàn bạo, giết trẻ con ko nương tay...

Vậy đó... rồi đây 1 lớp trẻ sẽ mất đi trải nghiệm thật từ nỗi đau của quá khứ và rồi... :! Tất cả chỉ còn sống trong cái gọi là "tư liệu, phim ảnh" để cho những kẻ xuyên tạc có thể làm lung lay niềm tin của những người trẻ, khi không còn gì để có thể đối chất và có tính thuyết phục nữa.

Những chuyện sau giải phóng tôi biết cả, nhưng đó chỉ là 1 giọt nước mắt rơi xuống 1 vũng máu thôi cậu à. À, ko phải 1 vũng, mà là 1 biển xương và máu của hàng triệu người...Đâu khổ của những ng theo Ngụy, tư sản nếm trải chỉ là nỗi mất mát nhỏ so với tiếng thét khủng khiếp mà cả triệu ng VN đã gào lên mà những ng theo Ngụy đến tận lúc bấy giờ mới nếm 1 chút thôi cậu à... Tính ra thì Trung Quốc sau khi lên chế độ mới, đối với tư sản còn "Ác liệt" và "khủng khiếp" hơn ở VN nhiều.

Phải, và cậu vẫn chưa nhận ra rằng ng theo Ngụy ghét CS, đó chính là cái mà Mỹ đang mong muốn sao ?

15. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Tôi sinh ra trong miền Nam, đã gặp rất nhìu gia đình kinh tế mới, rất nhìu trong số đó là cựu lính Nguỵ, gia đình họ các em trai em gái đều đi CS, các em họ cũng theo CS nhưng rất yêu quý họ. Chính vì người ta bít đc sự thật, ko phải quơ đũa cả nắm kiểu thằng Nguỵ nào cũng ác...
    Việc gì đích thân nó phải dấy bẩn tay nó, ép tụi Nguỵ chặt đầu rồi xách mang về quê làm quà là đc. Có khối kẻ ăn quả lừa!
    Nợ máu (của 1 số kẻ gây ra) phải trả bằng máu (của tất cả)... thế thì ko còn gì để nói.
    Bạn biết định nghĩa 'tư sản' cua những kẻ tự nhận là 30/4 chưa? Buôn bán=tư sản, cho thuê nhà trọ=tư sản, có người làm (kể cả bà kon dưới quê)=tư sản... cậu thix tàn sát họ nốt vì tội ăn no mặc đủ trong lúc kẻ khác chết đói thì cứ việc.
    Nếu CoD7 thái quá tàn sát dân thg, tôi cũng ko chơi. Nhưng nhìn gì cũng phải có 2 chiều cả.:|

16. xxhellangelxx

xxhellangelxx Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

có game là chơi , lớn rồi biết nhận thức mà, game chỉ là game thôi =.=

17. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

@LeeShin : Có lẽ cậu chưa tìm hiểu nhiều lắm về chiến tranh VN thì phải.Xét cho cùng thì trong chiến tranh,thằng nào cũng ác cả.Nhưng lịch sử đc viết bởi kẻ thắng,và CS là người thắng cuộc nên có quyền tuyên truyền thế nào cũng đc.Tội ác của Mỹ đúng là ko ít,nhưng sai lầm của ĐCS VN ko phải là ko có.À mà ko biết cậu đã tìm hiểu về vụ thảm sát Tết Mậu Thân chưa nhỉ ? Thử đi ra Huế 1 lần xem.

Cả gia đình cậu nằm trong tay Mỹ thì cậu có dám bất chấp tất cả ko ? Cùng dòng giống máu mủ,cậu tưởng người ta sung sướng lắm khi lấy súng bắn vào đồng bào mình ư ? Miền Nam hồi đó trốn lính đầy ra đấy.
    Phim tư liệu .Rảnh thì lên youtube mà xem của nation geographic hay của các kênh khác làm,có lẽ sẽ có cái nhìn khách quan hơn đấy.

18. peterjackson

Indochine war: A people war in color(NatGeo) nếu tui ko lầm là title như vậy. Rất tiếc ko có chiếu ở Vn hôm chiếu thì bị cắt màn hình 7 màu lun:))

19. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Tôi là ng miền Nam chính gốc đó cậu à, cả gia phả tôi nằm ở đất Long An :| Nói thật với cậu luôn là có 1% nhánh gia tộc tôi là có theo Ngụy ;)) Nên đừng nghĩ tôi là ngơời triệt để ủng hộ 1 chiều :> Nhưng sự thật vẫn là sự thật.... H thì nhánh theo Ngụy đã sang sinh sống ở Mỹ, nhưng vẫn thường xuyên về thăm gia đình và tình cảm rất bền chặt, nên vẫn hay nói đùa " Ông tướng Việt cộng ra sân bay đón tướng Ngụy" =)) Đúng thế ko phải Ngụy nào cũng ác, có ng thì ác thật, có ng chỉ là để kiếm cái yên cho gia đình... Nhưng tôi chỉ thấy bức xúc với những ng theo Ngụy nhưng tư tưởng cũng Ngụy hóa, và ko nhận ra được sự thật nó là thế nào nữa.
    Cậu ko biết gì rồi... ngay cả lính Mỹ, chỉ có những thằng cấp trên là ác, còn lại binh lính tụi nó cũng là người thường, tụi nó ko phải đứa nào cũng ác. Những thằng Mỹ ác là những tên bất hảo (giống dạng tụi học dốt ở VN bị ép đi xuất ngũ ấy mà).

Ở đâu mà tất cả, nhánh theo Ngụy nhà tôi vẫn sống phây phây yên lành kia kìa ;)) Những ng theo Ngụy bị mất tài sản, bị trả thù... ko ít thì nhiều là do có chút "tiền án", hoặc xui xẻo thì bị oan.. nói chung, ko đến nỗi như cậu nghĩ, chắc là bị ng ta châm dầu vào lửa rồi ;))

Vậy cậu có hiểu, cảm giác của người trong gia đình sẵn sàng tự sát chứ tuyệt nhiên ko để Mỹ lôi kéo con cháu mình ko ? vậy chắc ng ta sung sướng lắm ?...Mà nếu cậu đã nói ra câu dưới rồi thì chắc tôi nghĩ cậu cũng hiểu. Mỗi ng đã có sự lựa chọn của riêng mình rồi... Vậy tại sao vẫn bảo là ghét CS ? Trong khi CS (thời điểm hiện tại) đã ko còn thù hằn gì với những ng mới có tiền sử gia đình theo Ngụy :! Thời trc thì ko nói, vì đó là giai đọan có thể xem như "hậu chiến tranh", và sự hỗn loạn tất yếu do sự thay đổi thời đại và chế độ.

20. peterjackson

Sorry của discovery channel:P. Còn bộ 10DVD "cuộc chiến 10,000 ngày" từ thời Pháp đến USA ông thầy sử giới thiệu mà chưa kiếm ra:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.