New Fire Emblem 4 Hack - Một sự trải nghiệm mới!!! :D

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi tommyvicecity, 3/6/12.

1. vuco3003

vuco3003 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Làm cách nào tìm được 10 đứa cho skill chrisma vậy. Tui mới tìm được có 8 đứa gồm: Serisu, Delmu, Leef, Athena, Nanna, Lyn, Corpu, Hannibal. Nên vô đánh với Yurius toàn hơn xui mới đánh trúng nó :D. Pro chỉ tui tìm 2 đứa còn lại có skill chrisma để tui hốt luôn Yurius 2 turn thử xem.
    Thanks

2. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

của tui cũng chỉ có 8 đứa thôi.
    7 đứa đứng kế Yuria được hit 74, Yurius hit có 44 là đủ win trong 1 turn có dancer rồi

3. XUANGIAOHAI

XUANGIAOHAI Youtube Master Race

TOMMYơi ... bản này chơi vẫn khó quá ... và không thể chuyển đồ cho nhau được ..mình nhớ có một lần mình chơi một bản hack nào đó , mà cấc nhân vật khi thu phục đã có sẵn đồ thánh trong người , và các chỉ số thì max hết .... vậy tomy có thể làm ra bản đó cho mọi người cùng thưởng thức được không.......

4. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

bản này độ khó ko = bản binary :-w

5. XUANGIAOHAI

XUANGIAOHAI Youtube Master Race

bản gốc thì tớ chơi rồi , nhưng chỉ khó lúc đầu thôi . sau lại dễ ... đây bản hack gì mà càng về sau lại càng khó

6. quynhanh2002

quynhanh2002 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Chính xác, bản bin chơi khó ác, đã thế còn thể dùng editor hay Nightmare để chỉnh .... hic ... may mà cheat được :8cool_cry:

7. quynhanh2002

Cho đông đá nó lại rùi ai đập ko được, 1 tua chít tươi ... ak ak ak... quá dễ ..... he he he :4cool_cold::4cool_cold::4cool_cold:

======================================

Vụ quánh Yurius xem lại mà quá dễ :2cool_hell_boy: Không, phải nói là cực dễ :4cool_doubt:

Mình mới chơi lại tối qua, lấy Yuria đã luyện max cầm Narga cùng với ring +magic thì có 55 Mag Att, trong khi đó Mag Def của Yurius chỉ có 50, thế là cho hắn "kíp xai lèn" bằng gậy ... ak ak ... mà luôn 6 turn mới ác ... ặc ặc ....:2onion44:

Thế là ai cũng tham gia gõ vài cái cho vui ... hố hố hố .... híp dem tập thể .... tội quá tội quá ...:4onion56: ... còn ít ít máu thì để nó hồi lại .... híp típ .....:1onion52:

Cuối cùng khi cu Yu còn lại 1 HP .... hic .... không ai cầm đồ xịn đánh trúng thía mới đau .... chắc do skill Prayer ....:cuteonion33:

Và người kết thúc là ai .... ố là là .... lạ chưa, em Lyn xếch xy cầm kiếm Silence gõ 1 phát cu Yu hát bài Gwaaah .....:6onion72:

Vui quá .... tối rồi mà ngồi cười mãi ... vợ hỏi .... ÔNG BỊ KHÙNG HAY SAO MÀ TỰ SƯỚNG THẾ .....:8onion38::8onion38::8onion38:

8. mewtwo150

mewtwo150 Youtube Master Race

Chưa thử sức với fe4 bản thường nữa :D, down về chời xong qua cái này chơi thử luôn mới được.

9. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

trước giờ mình thấy có bản binary là có thể tận dụng để hack 1 game FE cực chuẩn chĩ có điều hình ảnh nó toàn FE5 xấu kinh thêm cái vụ tốc độ đánh nhanh hơn 5 thì đánh 2 lần làm khó khi tính toán để thiết kế char
    câu hỏi muôn thủa từ lâu rồi ko ai trả lời giúp :
    1/ làm sao để nén ảnh, chèn ảnh vào rom FE4, hồi trước có bạn bảo dùng soft nhưng lại ko chĩ là soft nào :(
    2/ làm sao chỉnh cái vụ tốc độ đánh kia trở về như FE4 gốc (tức là dù có nhanh hơn thì phải có skill persuit mới đc đánh 2 phát), cái này chắc asm biết ....
    chĩ cần khắc phục đc 2 cái này mình sẵng sàng làm 1 cái rom FE4 để a e thưởng thức ^^
    tiêu chuẩn của mình: ko có char nào vô dụng, độ khó mức khá chứ ko khủng hoảng gây vô lý chủ yếu là tận dụng đúng char trong từng tình huống, phải đoàn kết, tính chất của char phải theo cốt truyện
    VD như Levin lúc đầu ko có charisma vì là 1 kẻ lang thang ko màng thế sự nhưng sau này lại có charisma vì lúc sau nó là quân sư cho sigurd, tương tự Oifey là quân sư đời cha đời con phải có charisma, Brigit được ăn cướp nuôi nên phải có chiêu ăn trộm, thiết kế con của Lachesis sao cho khi yêu Beowulf cho ra con Nanna luôn có skill giống Finn đời 1 cái này ai cũng hiểu :D , có 1 số vk riêng cho các char, các thánh khí hạn chế sự imba chủ yếu để đánh boss chứ ko để mass war, mas war phải tận dụng các char
    còn nhiều thứ....
    (chà, nói đến đây lại muốn tổ chức 1 nhóm thiết kế 1 cái rom ^^)
    bạn nào biết 2 cái trên chĩ giáo với nhé, cám ơn thật nhiều :)

10. huynhthang142

huynhthang142 Youtube Master Race

Thank you! Mong các bác khắc phục được lỗi patch tiếng việt.

11. inter1908

inter1908 Youtube Master Race

Hix...Mình chơi bản này mới xong p1 mà nản nản ... đang chơi chap 6 mà chả muốn chơi ... chả hiểu sao quân của mình lên lv thì toàn + MDF và + LUK ... chưa kể cái phần $ rèn đã đau đầu rồi :) ... Nếu như p1 các con chỉ số đều max ... ko hiểu cày nữa bọn này có max như cha mẹ ko ? ... đã rèn hết * các vũ khí quan trọng ở p1 ... nhưng mới đi đc 1 tí chap 6 mà hơi nản :)).... vì quân mình toàn lv 1 trong khi boss cầm Búa Schiwanka ( trông choáng vãi )
    Cho mình hỏi mình ... mình thích class Emperor quá...ko biết có bản nào hack đc nó ko :))

12. quynhanh2002

Tự hack đê, lấy rom này dùng editor chỉnh vài em khi change class thành hoàng đế là được, có điều chọn em này làm gì, to như cục gạch... hic ...., nếu chỉnh thì chỉnh thành dancer cho nó cute .....:2cool_hell_boy:

13. digimon205

digimon205 Youtube Master Race

có bản hack nào chơi là dc đồ thánh ko dạ:2cool_burn_joss_sti

14. diamondhouse

diamondhouse Youtube Master Race

Xin hỏi ai có sẵn bản FE4 hack ko? Cho mình xin với. Cám ơn

15. DienThoaiCo.Com

DienThoaiCo.Com Youtube Master Race

bác tommy sao qua phần 2 không lên +2 tất cả vậy :(

16. Dark.Prince001

Dark.Prince001 Mr & Ms Pac-Man

+2 cho Shanan Ales Haniban Yuria thôi .

17. hackertotdinh

hackertotdinh Youtube Master Race

bản này còn thua bản binary rất nhiều

18. shinji_v03

shinji_v03 Youtube Master Race

FE4 này vẫn còn thịnh ghê nhỉ ? :D

19. aigiettui

aigiettui Youtube Master Race

Ai chi tui cach lay THammer cai. Ko tai nao giet noi con boos do bang con tyny

20. hackertotdinh

hackertotdinh Youtube Master Race

dễ thôi,mình thì thu phục Tiny xong là mình luyện cho nó,nếu cố gắng cày thì tới bàn lấy THOHAMER Tiny cũng đã gần cấp 30 lúc đó thì cho "Đại ca" SETY cầm HOLESTRY đánh thằng j đó quên tên zồi còn lại gần ít máu thì cho TINY lên và cho ATHUR đứng kế bên lúc đó thì khi đánh TINY sẽ dánh mạnh hơn nhờ support của hai anh em và thằng bị đánh sẽ 1 đi không trở lại ^^ ^^