Nghề nghiệp mới-thảo luận và hướng dẫn !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi daicalo^ng, 17/6/09.

1. BeMeRohan

BeMeRohan Youtube Master Race

LadyBug ui la`m sao de? upgrade ma^'y cai' nha^~n zi.? Be' tha^'y co' ma^'y dua' ba'n nha^~n toi' +32vit +32psy +32int? Sao lam duoc. the'? Chi? Be' voi'!

2. hugolila

hugolila Mr & Ms Pac-Man

Cái này có vẽ như chỉ có đại gia mới chơi được thôi bạn. Thứ nhất cần có ring craff. Sau đó lên Im mua đồ mà cộng lên. Nếu xịt thì mất toi. bạn có thể mua cái đá giữ lại đồ, hình như 500Rps 1 cái. ^^ Nói tóm lại để có một cái ring 17x bạn cần ít nhất 5k5Rps ( với điều kiện ko lần nào đập xịt nhé ;;)).

3. QuanIsHere

QuanIsHere T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mà đồ Crafting này PK cũng ghê quá,
    Mình Full Vitality mà chịu không nổi con Dhan mặc đồ với Weapon Crafting.

4. kknml001

kknml001 C O N T R A

up thì mua cái cục armor 500 rp phải ko cậu , mà tỷ lệ có cao ko, hay 10 phát mới dc 1 phát :|

5. LadyBug

LadyBug Youtube Master Race

Ec, đồ craft ra chỉ có vài điểm Agi/Str/Vit thì mạnh nổi gì không hiểu. Đồ craft chỉ thực sự khủng nếu bạn là đại gia, upgrade nó lên 30 lv, hoặc ít ra cũng 20 lv. Với vũ khí grade E, bạn sẽ có trên 160/160/160 Agi/Str/Vit hoặc 110/110/110 nếu upgrade 20 lv :-o (Ở đây xin nói trước luôn, cũng chưa có điều kiện test nên cũng không dám khẳng định 100% nhưng theo hướng dẫn của tụi YNK và suy nghĩ logic của mình thì cứ mỗi lần upgrade 1 lv, bạn sẽ có được thêm 5 điểm stats trên item). Mà Dhan không có crit thì cũng vứt, cho nên bạn cần socket.

Theo tôi nghĩ tối đa là bạn được 14% crit. Socket thì không cho phép 2 cái cùng loại trên 1 item nhưng có thể cùng loại mà khác grade thì được. Cái này chưa có điều kiện test chính xác. Với 4 cục crit A B C D có từ magic tool, bạn sẽ có 5+4+3+2 = 14%. Sau 7 ngày magic tool sẽ biến mất, vũ khí của bạn phải socket lại. Mỗi lần socket thì có thể mất slot nếu failed. Xài được 7 ngày, cái này chính xác 100% vì đã test rồi, là đại gia thì hãy nghĩ đến crafted item =))

6. kknml001

kknml001 C O N T R A

mỗi lần up là 1 cục 500rp + có thể fail , 20lv X 500 = =))=)), chưa kể fải mua cái 800 rp bảo hiểm , ~~> ko ai chơi item craft cả , trừ ring :)):))
    à ring có thể up tới lv nhiu vậy bạn :D

7. LadyBug

Cục trên IM là 1 lần 5lv đó bạn, 20 lv thì cần 4 cục thôi :D

Ring thì nghe nói có thể upgrade được nhưng mà không biết làm cách nào. Trên IM chỉ thấy bán upgrade armor và weapon thôi, không thấy cho accessory. Còn đánh quái có rớt không thì chịu, lâu rồi không có train. Nhưng hiện giờ thì ring lv90 cũng đã "khủng" rồi, nếu upgrade được thì có vẻ mất cân bằng quá. Mình nghe bạn bè nói là đã thấy upgraded Ring rồi, có lẽ do bug game chăng?

8. hugolila

hugolila Mr & Ms Pac-Man

Trên Im có bán 4 loại đá úp. Một cho Armor, 1 cho weapon và 2 viên để up lv. một viên thì 400 tỉ lệ thành công là 40%. Còn một là 800 tỉ lệ là 80%. Vấn đề up ring ko phải lỗi đâu. Sever marea đã có người có ring +5 ( +50 all) :D:D:D:D

9. kknml001

kknml001 C O N T R A

vậy là đá up ring ko có bán trên IM mà phải tự craft ra hả cậu :(:(

10. LadyBug

Đã tìm được câu trả lời cho việc upgrade ring. Up = cục dùng cho Armor, thì ra nó xem Acc là Armor luôn. 500 RPs/cục. Bé docco nói hơi nhầm 1 tí, mình nói lại cho rõ luôn nè.

Upgrade thì dùng cục này, Armor Reinforcement Stone V
    https://shop.playrohan.com/ItemMall/ItemView.html?ItemSeq=339&SearchTxt=&nPageSize=15&ItemListType=1

Để không bị mất nếu upgrade failed thì dùng Abradant. Có 2 loại:

Grade B Equipment Reinforcement Abradant (dùng cho Ring B). Cục này sẽ cho bạn 40% item không bị mất nếu failed chứ không phải 40% thành công.
    https://shop.playrohan.com/ItemMall...archTxt=&nPageSize=15&ItemListType=14&nPage=1

Grade A Equipment Reinforcement Abradant (dùng cho cả Ring A và B). Cục này sẽ cho bạn 80% item không bị mất nếu failed chứ không phải 80% thành công
    https://shop.playrohan.com/ItemMall...archTxt=&nPageSize=15&ItemListType=14&nPage=1

Ngoài ra các cục Abradant còn tăng thêm 1 ít tỉ lệ thành công, bao nhiêu thì không thấy ghi. Như vậy bạn vẫn còn 20% bị mất item nếu dùng cục A.

Ring B upgrade lên 5 lv thì sẽ được 41/41/41 và Ring A sẽ được 51/51/51. Quên chụp cái hình Ring A+5 rầu ;;) Nếu upgrade lên được 30 lv thì sẽ cực khủng, có thể gọi là quái vật =)) Dự đoán Ring A+30 sẽ là 180/180/180. 4 x Ring A+30 ta sẽ có 720/720/720 stats. Còn có thể nói gỉ đây =))=))=))

11. kknml001

kknml001 C O N T R A

stats mà khủng như thế , thì những char damage theo stats chắc thành vô đối, nhưng mà chắc ko lên dc 30lv đâu, 20% mất item cơ mà;)), còn 100% ko mất chơi lucky 7 hay big5 mới có, à tỷ lệ up +1 +2... có cao không cậu ? tất nhiên là càng lên cao tỷ lệ càng thấp rùi.tớ đang gom tiền làm 4 cái ring +2 :D.
    quên nữa, cục armor VI trong big5 thì mỗi lv dc bao nhiu stats vậy cậu ^^.

12. hugolila

hugolila Mr & Ms Pac-Man

Đêm qua làm một quả được 4 cái ring A+30 ối thôi nó phê. Đang ngất ngây trên mây thì đồng hồ báo thức ren :D:D:D:D:D.

13. LadyBug

Tỉnh lại mau đi nào, tới giờ event rồi mà còn chưa buff huh b-(. Cứ phài gọi docco là đại đại đại daaaa... Thực ra +30 chỉ là dự đoán thôi, chưa ai confirm được max lv upgrade được trên Accessory là bao nhiêu. Nếu upgrade được 30 lv thì nó sẽ tạo ra sự mất cân bằng rất lớn trong game.

14. juric

juric Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

hehe bà con ai làm dc ring nào +30 chưa post lên cho anh em mở rộng tầm mắt zới :P

15. Maxi87

Maxi87 Youtube Master Race

Mình đang học cách craft accessory , bạn Lady có onl hẻm cho mình xin cái Y!M hướng dẫn mình với híc

16. kknml001

kknml001 C O N T R A

tỷ lệ up ring khi xài cục V armor là rất thấp phải không các cậu.:|

17. ztottiz

ztottiz Donkey Kong

Cực thấp chứ ko phải là thấp.
    Mình mua 1 ring 25-25-25 int vit psy với giá 3k5 RPS.
    Mua 2 viên V ở trên EM 500 + 800 = 1300 rps
    Mình đã fail 5 lần ( ko mất ring vì đc 80% bảo toàn )
    Đến lần thứ 6 thì fail + mất ring
    3500 + 1300 x 6 = ??? Choáng quá :((

18. kknml001

kknml001 C O N T R A

Bl4sy phải ko ;)), tỷ lệ thấp vậy thôi đi mua xài luôn cho rồi up làm gì tốn tiền.

19. ztottiz

ztottiz Donkey Kong

Nếu biết trước thì đã mua rồi. Nhưng vẫn thắc mắc sao thằng SilverStorm lại có 4 ring 51-51-51 rồi :((

20. FairyQueen

FairyQueen Mr & Ms Pac-Man

có ai biêt chỗ mua bluepint D ở đâu ko chỉ dùm với...thanks :)