Nghe nói bản GTA : SA trên PC có rất nhiều lỗi vậy những lỗi đó là gì

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi human is me, 21/7/05.

1. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

Chắc là do kén VGA nhưng mà bác xài loại nào có update thường xuyên ko chứ em xài con FX 5200 cùi bắp mỗi khi chơi game bị lỗi thì thử update card là chạy được chứ đâu cần đổi VGA nữa

2. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

Đúng đó các bác à ! card ATI chơi GTA SA củ chuối lắm . Em xài Radeon 9600 XT 256 trước khi sửa máy thì thỉnh thoảng bị lỗi thôi hôm qua mang máy về chơi thử thì chỉ khoảng 30 phút là : nhẹ thì văng ra desktop , nặng thì die lun :D Em đã thử hết các cách mà vẫn vậy ::( , mà em cài GTA SA từ đĩa original ra đó ( tất nhiên là sau đó em down cái crack noDVD về xài :D ) nên có bác nào lúc cài mà nó báo lỗi thì là đĩa của bác bị lỗi cần đỗi cái khác còn nếu ko thì chưa chắc là do DVD đâu

3. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

Cùi. Một câu nhận xét cuối cùng, R* đã sai lầm khi quyết định để nVidia tài trợ, ít ra chơi cũng phải cho thằng ATI lăn tăn, kiểu nầy chắc dân sài ATI die hết. Lần sau mà thằng nVidia tài trợ tiếp nữa thì bỏ luôn, dek thèm chơi GTA PC nữa, mua PS3 về chơi >:P

4. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

bác thử cái này nha
    http://www.theorica.net/download/GameXP.zip
    down về rùi gỡ ra ko phải cài đặt gì cả , sau đó bác chạy cái file GameXP trong đó nhớ backup lại sau đó chọn Warp Speed rồi khởi động lại máy , nếu ko dc thì bác vào lại chọn cái Restore State để chở lại như cũ :D

5. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

Híc, gamexp chỉ là 1 trò lùa đảo, cài vào thấy chơi trò gì cũng báo lỗi kô àh.... ghê wá.
    Còn về vụ lỗi trong GTA thì mình nghĩ nguyên nhân là do đĩa cài. Những ai kô chơi đc thử đổi wa bản DVD cài thử xem. Riêng tui và mấy người trên này đều gặp lỗi file Gta_sa.exe khi cài = 6 CD,

6. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

tui thì vô sự nhưng mà tự nhiên bây giờ nó giở chứng,tui chạy xe ra ngoại thành là khung hình còn 5-9 đã thử giảm độ phân giải xuống rồi mà không hết mặc dù hồi trước tui vi vu ở độ phân giải cao bó tay luôn làm bây giơ chơi dễ nản lém

7. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

Em nghĩ khổ thân bọn Theorica làm cái Tool free cho bác xài lại còn bị ăn chửi là lừa đảo nữa :D
    Trong hướng dẫn của nó có nói phần mềm này có thể sửa 1 số lỗi card màn hình , lỗi registry , bug .vv.
    nó sẽ tắt những chương trình ko cần thiết cho game và tối ưu hóa lại Cache
    Em đã thử và cảm thấy
    - game chạy nhanh hơn , đặc biệt khi load
    - sửa dc 1 số lỗi màn hình và lỗi registry
    đặc biệt là ko phải cài đặt và rất dễ khôi phục lại trang thái lúc đầu nếu như gặp phải lỗi
    Còn cái vụ đĩa cài lỗi thì như trường hợp của em , cài bằng đĩa DVD original mà vẫn lỗi bung bét ( em đã thử cài bằng 2 đĩa khác nhau ) nên các bác quên cái chuyện đổi đĩa cài đi cho đỡ mất công , mất tiền .
    Hãy cầu trời cho ra nhanh bản Patch ! #>:)

8. tido

tido Donkey Kong

bất cứ chương trình nào quảng cáo là tăng hiệu năng chơi games thực ra chỉ đúng với những games mà máy đã chạy dc thôi, có thể nó sẽ giúp chạy và load game hay thoát game nhanh hơn cũng như cải thiện 1 số hiệu ứng âm hanh hình ảnh. nhưng đừng mong xài mấy cái freeware này cho việc chạy thử các games mà máy ko chơi dc hay chạy quá chậm/ko ổn định vì sẽ chỉ có ...1% hi vọng thành công. nên đừng đổ lỗi cho mấy chương trình này mà nên tự trách mình sao có cỗ máy yếu quá...:D
    tui cài bằng 6cd ngon lành vào chơi ko có lỗi gì hết nhưng khi leo lên xe bắt đầu chạy thì bị tụt frames khiến hình ảnh hơi giật, nhưng chỉ vài giay là ok, xe lướt như gió. cho tới giờ chơi dc khoảng nửa game tui vẫn chưa thấy lỗi gì đáng kể hết á.

9. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

Cuối cùng em đã sửa dc lỗi , từ hôm qua đến giờ chơi thử chưa bị lỗi phát nào sướng wá :D
    ngày trước em để 800*600 thỉnh thoảng vẫn bị giật bây giờ em nâng lên 1024*768 mà chạy ko thấy giật gì cả ( em ko để khử răng cưa )
    Cách sửa em đã post ở bên ngoài bác nào xài card ATI bị lỗi có thể tham khảo , đặc biệt cho các dòng card dưới 9800 , các bác thử xem biết đâu cũng may mắn như em :D

10. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

nè bác cho link đi card của tui cũng ati để tui sửa thử coi,chứ bây giờ làm nhiệm vụ mà chạy ra khỏi thành phố một tí là nó dựt dựt liền à chán wé

11. minze

minze Mr & Ms Pac-Man

bác xem ở topic " 1 cách sửa lỗi cho card ATI " em đã viết cụ thể rồi đó , cái OmegaDrivers chạy ngon thật , trước em dùng Catalyst 5.7 chơi Battlefield 2 chỉ dám để Low mà vẫn giật bây giờ để normal vẫn chạy phe phé :D
    À mà bác cài xong nhớ chạy game ở compatibility mode Windows 2000 nhá

12. Asakura Love You

DVD hả, mai qua nhà lão chun mượn DVD rồi sang nhà thèng bạn mượn ổ DVD => về cài thử X(

13. Hannibalmk

Híc, hoá ra là bác chưa thử cài DVD khác àh.... thảo nào.
    Cài thử đi, kết wả sẽ khác ngay, chúc may mắn

14. Asakura Love You

=)) đời tui vẫn CDROM thì làm sao mà đọc được DVD chứ =))
    còn phải đi mượn đã :D hi vọng sẽ được thưởng thức trọn gói GTA SA trên pC :((

15. tido

tido Donkey Kong

chờ bác làm dc 2 công việc: mượn ổ DVD về lắp vô, mượn đĩa DVD GTA SA về mà cài thì cũng hết xí quách, mà cài vô cũng chẳng khác gì bản 6CD thì... tức trào máu họng à nha :D:D
    nghe tui đi, đời con nhà nghèo bỏ tiền ra mua 6CD tiếc đứt ruộc chứ bộ, nhưng mà rất đáng đồng tiền. đem về cài vô chạy ngon lành. cài DVD cũng thế thôi, vì cái nào cũng là...đồ chép thôi hà.

16. Asakura Love You

=)) anh mầy mua cái 6CD đó từ hôm 8/6 cơ chú em ah =))
    ngay tối hum đó đã bị lão ngây ngô (già rồi mà còn hám game) mượn luôn và nó phiêu bạt đã hơn 2 tháng chưa một lần anh thấy mặt :(( (theo thông tin mới nhất anh nhận được cách đây mấy tuần là nó ở trong tay của tuan2986)

17. tido

tido Donkey Kong

ái da, vậy là tới giờ bác vẫn chưa thưởng thúc GTA SA trên pc dc hả??? hix hix, thiếu sót lớn lớn lớn. vậy thì bác làm cách nào tùy, nhưng sẽ chẳng có gì khác nhau đâu. đã chơi GTA SA bản 6cd rồi thì thôi, nếu thấy có lỗi gì thì cho wa lun đi, fí công đam ổ DVD và đĩa DVD về rồi cũng chả khá hơn. mắc công...đi trả

18. Hannibalmk

dám cá với bác là trên thị trường có rất nhiều bộ CD bị lỗi, biểu hiện là khi đang cài đến CD3 hay 4 gì đó sẽ báo lỗi file và phải bấm ignor để bỏ quả và cài tiép, có thể 6CD của bác kô bị lỗi... hậu quả là cứ vào chơi đc vài phút thì game báo lỗi file gta_sa.exe và văng ra destop...
    cài = DVD rất trơn tru , kô báo lỗi gì cả và chơi cũng rất trơn tru..he

Bác ASAKURA là gamer lâu năm thế sao kô sắm cái ổ DVD đi,,, kô chơi GTA SA thì thật đáng tiếc ( nếu đã là fan của GTA thì bỏ ra ~ 500k mua cái ổ DVD thì kô phí tý nào )

19. tido

tido Donkey Kong

à, ý tui là nếu cài bằng bản 6cd mà ngon lành nhưng vào game thì gặp lỗi thì có lẽ ko mong bản DVD tốt hơn vì rõ ràng quá trình cài đặt của 6cd ko báo lỗi thiếu file/bad file. mà mấy bác xui mua cd dòm, tui mua cd chép lại 2-3 lần (tức là chép của chép của chép) nhưng cài tốt chứ đâu sao, tới giờ chơi vẫn tốt. nhưng công nhận 1 điều có nhiều game nhiều cd thì 1 thời gian ko đụng đến có thể đĩa sẽ bị lỗi, DVD chì 1 đĩa và bền hơn nên dĩ nhiên tốt hơn :D

20. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

Hannibalmkdám cá với bác là trên thị trường có rất nhiều bộ CD bị lỗi, biểu hiện là khi đang cài đến CD3 hay 4 gì đó sẽ báo lỗi file và phải bấm ignor để bỏ quả và cài tiép, có thể 6CD của bác kô bị lỗi... hậu quả là cứ vào chơi đc vài phút thì game báo lỗi file gta_sa.exe và văng ra destop..

Còn Tui dám cá với bác rằng đồng ý khi cài đến CD 3 hay 4 thì báo lỗi và dùng Ignore để bỏ qua và cái tiếp nhưng từ lúc đầu chơi bản này cho đến lúc cuối Game tui chưa bao giờ phải bị out ra desktop cả ( đĩa tui mua ở ngay gần nhà có 6 khìn/1chiếc ) !!! mặc dù đó có thể tui chưa chơi hết 100% Game này !!! (hay là do cửa hàng gần nhà tui có ổ ghi tốt :) ) Bây giờ tui đang ngồi chơi lại game này và hy vọng sẽ hoàn thành hết 100% Game này qua sự hướng dẫn của các Gamer trong room!!! và hy vọng tui sẽ hoàn thành sớm trong...1 tuần =)) vì sắp bận đi cùng bồ sắp cưới sang Trung Quốc roài!!! hi hi hi