Nghe nói bản GTA : SA trên PC có rất nhiều lỗi vậy những lỗi đó là gì

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi human is me, 21/7/05.

1. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

nói mà ALY nghe rợn người. ~500k :(( pó tay rồi. Đang nghèo rớt mùng tơi nà :(

2. tido

tido Donkey Kong

các bác ạ, bộ 6cd của tui cài ở nhà tui thì bình tưuờng, đem tới nhà thằng bạn cài lần 1 bị báo lỗi disc 2, lần 2 báo lỗi disc 4, lần 3 báo lỗi disc 5. lần cuối cùng lại cài đặt dc và vào game ok nhưng lại ko vào mục Advanced trong Options/Display để chỉnh dc. nhấn vào là máy đứng rồi báo lỗi gta_sa.exe rồi out ra desktop nhưng ở nhà tui thì cài chơi chỉnh bình thường. vậy là game lỗi, đĩa lỗi hay máy thằng bạn bị lỗi vậy nhỉ???

3. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

vậy là đĩa bị lỗi rồi chứ gì nó báo hiệu trò này khi gài đó đã bị lỗi khi gài rồi còn gì

4. tido

tido Donkey Kong

có lẽ thế nhưng rõ ràng cài ở nhà tui bình thường. sau mỗi lần báo oẫi thì tui chùi lại cái đĩa lỗi rồi cài lại trên ámy nhà thằng bạn thì cài dc. vấn đề là vào game chơi bình thường, mọi thông số trong options cũng bình thường như chỉ riêng fần Advanced là ko vào dc, ko biết có liên wan tới VGA card ko (onboard 32MB)

5. Infernus

Infernus Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

có 1 cách để giúp mấy bác tiếp tục cài khi bị lỗi màko cần phải cài lại từ đầu là khi nó thông báo cái bảng báo lỗi bác vô move cái thư mục cài đặt trò chơi ra chỗ khác rồi cancel setup, xong lấy đĩa ra chùi hay làm gì đó rồi đưa vào cài lại, move cái thư mục trò chơi lại chỗ cũ, khi cài lại vẫn chọn đúng đường dẫn đó, khi đó nó sẽ cài tiếp tục lúc trước khi bị lỗi chứ ko cài lại từ đầu, em xài cách này cũng rất ổn định, khi chơi ko gặp lỗi gì cả

6. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

Híc, thế thì có khả năng là lỗi này chỉ xảy ra với VGA Ati .. Bạn của TIDO cũng xài card Ati phải hông...
    To ALY :: Hu, sorry bác, em kô nghĩ là bác đang rớt mùng tơi... Thú thực với bác , chỉ vì ham wá mà chắt góp, nhịn ăn, nhịn uống để sắm cái ổ DVD sớm nhất về chơi GTA.... Mà bác đã chơi đc chưa

7. tido

tido Donkey Kong

ko, bạn tớ xài card onboard 32MB :D chứ ko fải ATI, nhưng dù sao nó cũng ko fải là nVidia. có lẽ ko fải nVidia thì GTA SA...ko chơi.
    trong GTA SA có 1 vấn đề ko bít fải lỗi ko: khi thu phúc đàn em, leo lên xe thì tụi nó chạy tứ lung tung mới tới dc cái cửa xe dù truớc đó tụi nó chỉ đứng cách xe có chút xíu. đã vậy tụi nó bắn rất tự tiên chẳng chịu làm theo kế hoạch. hậu quả là trước khi lầm trận thì tụi nó nghoẻo hết ráo. khi đi cướp địa bàn thì lẽ ra cần có mấy thằng này giúp sức rốt cuộc tui cũng fải tự lực cánh sinh, chết hoài mà tức ko chịu dc. mấy bồ nghĩ coi có tức ko

8. chuatekhoailang

chuatekhoailang Mr & Ms Pac-Man

tôi chưa chơi đến đoạn cuối không biết nó có khác với chiếm địa bàn lúc đầu không.
    Tôi chiếm địa bàn thường theo cách này:
    Kiếm chỗ địa hình cao, không thì kín đáo một tí, gây sự ở đấy, rồi cứ núp mà bắn ra, mà lúc nào cũng phải nhằm vào đầu chúng nó mới nhanh, không thì chết, thủ khoảng 20 quả grenade, lúc nó mới xông ra thì ném, chết vô khối, giữa 2 wave thì kiếm máu với giáp, tốt nhất là thủ cạnh mấy tiệm pizza với cả Fried Chicken

9. tido

tido Donkey Kong

tất nhiên nếu xữ lý 1 mình thì bất cứ đâu cũng có chỗ nấp để bắn nhanh diệt gọn nhưng ý tui là GTA SA có chi tiết dắt theo đàn em hỗ trợ rất hay nhưng lại để mấy thằng đó hành động ngu quá, chết ráo trọi. dẫn theo 3 thằng cuối cùng cũng fải 1 mình tui lo liệu. tụi nó tự tiện hành động, chạy tùm lum... nếu nấp 1 chỗ bắn thì có lẽ shotgun nhắm thẳng đầu là sứong nhất, chết ko kịp ngáp lại còn...mất đầu.
    còn 1 lỗi nữa đó là các xe hơi: có 4 chỗ ngồi nhưng 2 cửa sau lại ko có nắm cửa mở ra, xem như xe 4 chỗ chỉ xài dc 2 chỗ, đáng nói là loại có đủ cửa và loại thiếu 2 cửa gần như y chang nhau. thật buồn cười.

10. heart_of_steel

heart_of_steel Mr & Ms Pac-Man

cái khoản cướp địa bàn thì thật ra lôi đệ theo chỉ rác tay, nó toàn đứng chắn tầm bắn của mình, ức chế cực
    tui đi chiếm địa bàn thì toàn vác khẩu minigun đi là xong, hầu như chả thằng nào nó đến gần mình đc, chỉ tức mấy thằng cảnh sát tí thôi :D
    còn cái khoản "ngu" của máy thì nhiều chuyện nực cười, cái "ngu" của máy thì mấy thằng đệ đi theo là rõ ràng nhất rồi, riêng cái khoản chạy loanh quanh trong ngõ thì khi đi vào 7 thằng đi ra chỉ còn 3,4 thằng ~> cứ đi 1 mình là dễ dàng nhất

11. heart_of_steel

heart_of_steel Mr & Ms Pac-Man

tui dùng card Radeon nè, chả có vấn đề gì, người ngợm xe cộ cứ gọi là tròn vành vạnh ko răng cưa gì hết :)), mà chạy ra giữa đường bắn nhau ỏm tỏi cũng ko giật, có cảnh vật chung quanh là ko xuất sắc lắm, nhưng kệ, nó làm nhà cửa với nhân vật phụ mà cũng tỉ mỉ nữa thì chắc là giật đùng đùng mất

cái khoản thu phục đệ thì bạn nào full thanh respect (như tui) thì thu phục đc 7 ku, lúc đấy tốt nhất là lấy xe bus mà đưa chúng nó đi chứ xe bt thì chỉ mang theo đc 3 thằng thôi

12. tido

tido Donkey Kong

uhm, 7 mạng nhưng liệu tụi nó có làm theo kế hoạch ko hay lại chạy tùm lum hết chắn đường đạn của mình lại...bắn nhầm mình (chạy chỗ nào dc khi mà tụi nó vậy tứ fía :D). bây gơờ dc 4 đứa àm tui ngán wá rồi, chắc fải tự lo liệu thôi

13. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

he he lười đi mượn, với lại mấy hum nây chơi ở nhà bạn :D quậy quậy thôi, chơi gần hết mission trên PS2 òi nên chán :D

14. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

đây là cái lỗi rõ nhất của game các bác coi đi rồi bình luận

15. tido

tido Donkey Kong

hì hì, lỗi àny hay nhưng ko fải lúc nào cũng gặp. hôm nay tui có làm nhiệm vụ chở gái (pimping mission), tới nơi con nhỏ đó xôống nhưng ko hiểu sao 1 lát sau nó lại đứng trên...mui xe và tui chở nó đi dạo mát thành phố vòng vòng, nó đứng im re cho tui chở tới khi bẻ cua mới chịu rớt xuống đường -> bó tay mấy cái lỗi này, nhưng dù sao cũng thấy tức cười, vả lại tình trạng người đứng trên xe xảy ra rất thường xuyên trong GTA SA.

16. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

Em chỉ thấy nó chui 1 ít vào tường thui chứ ngập cả xuống đương thế này thì lần đầu tiên đấy.

17. BoY_KoReA

BoY_KoReA Youtube Master Race

Lỗi thì nhìu lắm kể ko xuể
    1 vài cái như là đang chơi thì dis hix,load game xong thì như ban đầu vừa bắt đâu new game(đau quá các bác a`)
    ---------------------------------------------------------
    Thằng CJ của em mới vẽ graffiti các bác xem đẹp ko
    cụ tổ của graffity

18. tido

tido Donkey Kong

thêm 1 lỗi "nho nhỏ" nữa tương tự cái ở trên. mới các bác...lên án;

19. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

tui đang làm nhiệm vụ đóng giả thằng bồi bàn rồi lấy xe đổ tội cho thằng nào đó , đến khi nó đứng gọi điện thoại thì nó gọi phải đến 10 phút mà cứ đứng mãi , tui phại chơi lại mất 3 nhiệm vụ

20. tido

tido Donkey Kong

hay, ALY chơi oan tui rồi đó. tấm hình tui post lên rõ ràng mà cha.
    (chú ý dzùm: để save bandwidth cho gamevn ;;) và vì nơi tui post hình lên ko ổn định nên quý dzị vui lòng copy địa chỉ trên dzô cửa sổ IE để xem nhé)
    coi đê rồi bình luận. topic này hẻo wá xá, há há. :D