Nghĩ về dòng game God of War ( GOW ) !

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Kratos Dam, 10/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [GVN]Gladiator

[GVN]Gladiator Legend of Zelda

=)) Kinh hồn.

Suy cho cùng cũng chỉ là trò chơi thôi bạn ạ.

Bạn suy nghĩ nó trong phương diện trò chơi thì ý nghĩa của những việc bạn cho là kinh khủng đó sẽ giảm nhẹ đi khá nhiều.

Anh Tos Trọc thật có diễm phúc khi có một người chỉ chơi game thôi cũng đã căm thù anh ấy đến tận cùng xương tủy như bạn. =))

Đỡ đi. =))

Theo truyền thuyết thì các vị thần là bất tử. Nhưng nên nhớ một điều Kratos cũng là con trai của thần. Trong thần thoại hy lạp thì Ares cũng bị hạ sát khi tham gia một trận đánh (ở thành Troy thì phải). Thế nên chẳng có gì là không thể, vì đây là game.!

Athena không coi Kratos là kẻ thù mà coi là một thằng em trai đáng thương bị người bố tìm cách giết. Athena mà muốn giết Kratos thì trong trận chiến Kratos vs Zeus ,Athena có khối cơ hội hạ sát Kratos, đâu cần đến lúc cuối trận lao ra đỡ hộ Zeus nhát đâm chí mạng. Đến khi lìa đời Athena vẫn không hề hận Kratos. Thế lên việc tặng Blade of Elixe là chuyện có thể xảy ra.

=)) =)) =))

Thần thoại, Truyền Thuyết, Cổ Tích, theo tớ nghĩ chẳng qua là những câu chuyện hư cấu của dân gian nhằm lý giải những sự vật, hiện tượng, khái niệm mà lúc trước người xưa chưa giải thích được!!

Mọi người ở đây khi chơi GOW sẽ chẳng ai có ý nghĩa báng bổ thần thánh hay coi khinh thần thoại hy lạp đâu!

Cậu đừng áp đặt ý nghĩa tiêu cực như thế!

2. maithinh

maithinh Dragon Quest

:)) viết tốt đây, nhưng fan cũa GOW3 trong này hơi nhiều đó bạn. Coi chừng bị tạ

3. CarelessBoy

CarelessBoy Legend of Zelda Lão Làng GVN

Chỉ là game thui mà bạn, why so serious:>

4. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

Thần bất tử? Tôi ko cho như vậy! Ít nhất thì không chết vì già thôi chứ không phải là không thể tiêu diệt, chẳng thể mà Olympians sợ Titans một phép;)). Và đừng quên Kratos giết thần bằng những vũ khí của thần, những vũ khí mà sức mạnh nhiều khi còn hơn cả thần, chứ không phải "tay không làm nên lịch sử"

Game thôi mà , why so serious?
    Quan điểm của tôi là ko báng bổ lắm;;)

5. Indra

Indra Legend of Zelda Lão Làng GVN

trong thế giới game hiện đại này thì những ý tưởng sáng tạo như thế mới thu hút. cứ cái kiểu thiện chống ác => happy ending thì cái series này nó chả nổi tiếng đến thế. các nhà sử học, văn hóa ko lên tiếng thì thôi đợi gì tới bác, haizzzz.

6. vuaco85

vuaco85 C O N T R A

thần Aphrodite thì đến tớ cũng thèm . với lại nếu bạn đã đọc thần thoại hy lạp thì bạn sẽ thấy anh trọc cũng chỉ có những hành động giống các vị thần khác thôi... :)) đến bố anh trọc cũng giết cha mà =))....thế cả thôi

7. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Thần cũng chỉ là hư cấu, nói quá lên của con người thôi. Thích thần thoại thì cứ thích, còn đập thì vẫn cứ đập thôi ;)) Mấy nghìn năm nữa thế nào cũng có game đập mấy thần như ... ;;)
    Mà bạn này theo thần Hy lạp à ? ;))

8. Nomurasan

tóm lại là có sự phá cách chứ không đến nỗi báng bổ
    nhiều bạn cứ lấy chi tiết giết thần để ném tạ GOW nhỉ? ;)) Ko mới đâu, tư tưởng nghịch thiên chuyển mệnh này trong phương Đông đầy rẫy;)), tiên hiệp bây giờ chế lung tung các kiểu;))

9. goldenlion3292

goldenlion3292 Mr & Ms Pac-Man

Khi viết bài này thì mình đã chuẩn bị tư tưởng nhìu rồi. Gamevn thì chắc fan của Tos cũng gần 50% nhỉ. Nói chung mình cũng thích game này do gameplay và đồ họa nhưng tại từ nhỏ coi thần thoại Hy Lạp nhiều nên lớn lên có tình cảm. Nhất là thần Zeus đó. Lần đầu thấy hình thần Zeus là mình thấy kính phục sao đó. Vì vậy mình coi thần thoại Hy Lạp là số 1. Nói nghe hay hơn thì thần thoại Hy Lạp đối với mình giống chủ nghĩa Mác-Lenin với Cách mạng VN (theo môn Tư tưởng Hồ Chí Minh:D). Mình đi nhiều web coi nhiều bài về game này nhưng sao vẫn ko thay đổi dc suy nghĩ. Có lẽ không thể chơi dc game này. Trước hi vọng dùng Dante xóa bỏ ham muốn chơi game này nhưng giờ lại nghe Dante game bom xịt. Trước mình còn tính qua forum của Sony lập nhóm anti Kratos;;) mà sợ chúng nó cho ăn tạ:D. Forum mình ai có tư tưởng anti Kratos thì giới thiệu cho mình với nhé. Nói nhảm đủ rồi:). Trở laị game nè, mọi người nghĩ tên Tos có bị hành hình như mình đề nghị ko nhỉ? Phải thế nó mới sợ nhỉ vừa dày vò thân xác vừa dày vò tinh thần=)). Hi vọng GOW IV sẽ thật sự là 1 game mà mình thích. VD như làm 1 nv chống lại Odin bên thần thoại Bắc Âu kìa. Lúc đó thì tha hồ chém giết. Thấy nhiều fan cũng phản đối cái vụ nữ thần Aphrodite và Hercules mà. Bên mấy diễn đàn US cũng ko thích mấy vụ này. À mà Kratos là con thần Zeus lun à? Cha này còn ngon hơn Hercules thế mà ko lo yên phận còn đi quậy phá. Mà các bạn có nghĩ như mình là Krotos cuối cùng sẽ bị "thịt" ko? Nghe loáng thoáng trên mấy web nói thần Zeus bất tử và mới đây bên gamek còn dịch bài nói rằng Kratos ko chịu nỗi cuối cùng thua đó;)). Fan Kratos cũng nên chuẩn bị coi cái kết cục tàn khốc mà mình nói đi:D. Nói chung nếu mình là một trong những người thù hận, căm giận, cay cú, tức tối Kratos nhất mà ko có ai share nên nhìu lúc ko cầm dc lòng phải lên forum chửi rủa Kratos tí ai fan của tên trọc thì bỏ qua cho nha.

10. khunglongus

khunglongus Youtube Master Race

Mình nói thật là chẳng có gì là báng bổ cả. Ai cũng chơi, cũng thích mà báng bổ gì :-w

11. posedon90

posedon90 Dragon Quest

=))=)) cứ đẹp dai là ko phải xuốg địa ngục hả cậu =))=)) đứa nào chết thì có 2 lựa chọn: đẹp dai => thiên đg, xấu dai => địa ngục :-?
    cực chuẩn :> tất cả đều là trí tưởg tượg của con người, do đó chẳg ai có lỗi cả :D có người tin vào thần thoại, có ng thì lại coi đó là trò trẻ con, ko ai đúg mà cũg chẳg ai sai :) cái cốt truyện để GOW bám vào là hư cấu nên họ có thể làm mọi thứ như họ muốn,chỉ có nhữg game như COD sắp tới mà làm về chiến tranh VN thì họ cũg nên tôn trọg lịch sử, con người vì đó là có thật và làm độg chạm đến nỗi đau có thật của con người mà thôi
    họ ko chết, xuốg địa ngục thôi, hoặc đến 1 nơi nào đó :-??, chết ở phần 2 thì làm sao mà phần 3 Athena tặg đao đc :-?
    bạn hỏi 10 người thì ít cũg phải 11 người trả lời là muốn =)) ko kể vài thằg ăn theo nói leo :))
    chúg ta đag sốg trog cuộc sốg thực, đâu có phải là lúc nào cũg côg bằg, ở hiền gặp lành, cái thiện chiến thắg cái ác đâu,cuộc sốg ko hề giốg truyện cổ tích/thần thoại 1 chút nào cả, chúg ta muốn làm điều j đó khẳg định cái tôi của mình, nhiều lúc bạn muốn vượt qua mọi khuôn phép nhưg cuộc sốg thực tại lại ko cho phép bạn làm điều đó, bạn đến với game, GOW là 1 trog số đó, họ có thể làm đc nhữg điều khôg tưởg, nhữg điều họ suy nghĩ nhưg ko dám nói hoặc làm.Mình cũg thíc thần thoại ( nik mình nói lên điều đó ) nhưg suy cho cùg thì nó cũg chỉ là giải trí, cũg như game ...

12. goldenlion3292

ko phải thế. Ý mình là thần Zeus rất yêu quý Apollo so với các thần khác thì sao nỡ đẩy Apollo xuống địa ngục dc

13. Diablon

Diablon Mega Man

ôi chủ topic chém mạnh quá :))=)) . chỉ mua game khi Kratos nhận kết cục thảm :))=)) . cứ chém cho mạnh vào cuối cùng lúc game ra lại nói khác đấy :))=))

p/s: cái vấn đề muôn thuở này bàn đi bàn lại phải n lần rồi

14. posedon90

posedon90 Dragon Quest

yêu nhau lắm cắn nhau đau mà cậu, nếu như cậu nói thì ko nên xét đẹp dai hay ko vào đây :D

15. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

ai biết đc trong game , mụ Aphrodite tự nguyện dâng hiến thì sao [-( , mụ ấy râm lắm =))

mình là fan của Kratos, giống như chủ thớt mình cũng mong 1 kết cục bi thảm cho Kratos , thế nó mới epic =))

yêu quý thì yêu quý , hư đốn ,hỗn hào thì cứ tống xuống đó [-( =)

16. Nomurasan

bạn chủ topic có nhiều ý kiến dựa trên nội dung GOW 3 lắm, mà GOW 3 chưa ra, mình khuyên bạn kiên nhẫn thêm 1 thời gian chờ game nó sao trăng thế nào rồi chửi cũng chưa muộn ;))

17. goldenlion3292

trời ơi Apollo là thần công lý, ánh sáng... toàn là lương thiện mà hỗn láo gì.
    đề nghị ko nói như vậy. Cay cái vụ này chiều giờ ông mà ở đây chắc chém ông lun oy.

18. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

có vài lí do người ta thích seri GOD
    1. nhân vật chính của chúng ta quá mạnh và quá ác (bổ sung thêm là quá xí trai :D)ai cũng muốn xem kết thúc của tên này như thế nào
    2. muốn tận hưởng cảm giác khi mà mặt đối mặt với các vị thần tối cao và các quái vật huyền thoại là như thế nào là như thế nào
    3. cốt truyện quá ảo và cuốn hút, như 1 cuốn tiểu thuyết biết dù nó là giả mà cứ muốn xem hết trang này đến trang khác cho đến khi nào biết kết thúc
    4 thỏa mãn cảm giác chặt chém, bạo lực, xxx :D

PS: tới giờ mình vẫn có 1 nghi vấn tại sao phần 2 Athena bay ra đỡ cho Zues 1 nhát kiếm thế mà tại sao phần 3 lại tặng cho Kratos cặp song đao để đi giết Zues, phải chăng trong cây đao đó ẩn chứa bí mật gì

19. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

cái vụ Kratos giết đc cái thần là kratos đang nắm trong thanh blade of olympus vốn là thứ vũ khí mạnh nhất của các thần để chống lại các titan ngoài ra BoO còn có khả năng hút lấy sức mạnh thần thánh cũng như sự bất tử của các thần , đó là lý do Athena chết khi bị Kratos đâm ở phần 2 ,
    ngoài ra có thể Kratos ko bị thít đâu bời tên game phần này cũng đã nói lên rồi : chaos will rise again , chứng tỏ Kratos sẽ giết luôn cả các titan để đứa thế giới về sự hỗn mang

20. goldenlion3292

Tạm đồng ý với bạn lazaruschild về cây BoO. Nhưng nếu như thế thì Hellios chết nhảm ah:-w? Vừa thấy 1 điều vô lý nữa. Tại sao các guardian của các thần toàn là monster? Ai giải thích cái đi. Có lẽ Athena sẽ khiến Kratos trả giá. Cuối củng thang Blade of Exile sẽ hút hết sức mạnh của Kratos và thần Zeus vĩ đại:x, God of the Gods, chúa tể của mặt đất và bầu trời, chủ nhân tối cao của Olympus, sẽ dùng cặp đao này cho Kratos biết thế nào là kết cục của kẻ chống lại thần linh. Mong ngày Kratos bị xử tử quá:D. Phần này Kratos cầm chắc cái chết;)) do Santa Monica Studio đã công bố đây là bản cuối về tên đồ tể này và cũng nói rằng sức mạnh lớn nhất của thần Zeus là trường sinh bất tử;;). Qua game này càng cảm phục thần Zeus khi đánh 1vs1 với Kratos trong khi chỉ cần thần biến khổng lồ cho Kratos ăn vào cây thunderbolt thì linh hồn Tos trọc sợ còn ko còn. Nói chung thần Zeus vẫn là bậc tối cao đáng kính trọng. Hi vọng GOW phần tiếp sẽ chuyển thành GOW-The True Lord of Olympus và kể về cuộc đời quá tuyệt vời của thần Zeus vĩ đại:x, God of the Gods, chúa tể của bầu trời và mặt đất, chủ nhân tối cao của Olympus.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.