Nghĩ về dòng game God of War ( GOW ) !

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Kratos Dam, 10/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

:))
    thứ nhất, game hay truyện thần thoại ko có gì là có lý cả. bạn thử giải thích mình xem zues sao lại bay đc? sao lại bắn sét được ? :)) đều là tưởng tượng mà ra :)) thì bạn cần gì mà phải
    bạn đọc truyện, cuốn truyện là thật, tiền bỏ ra thật, nhưng cốt truyện thì ảo :)) game củng như truyện bạn đọc, nếu bạn chưa từng đọc truyện về zues trc, chưa từng biết gì, chỉ biết về kratos, rồi sau đó mới đọc thì cảm giác sẽ thế nào?

theo quan điểm của thần thoại hy lạp, các guardian là những linh hồn tội lỗi, hay những quái vật thất lạc trên trần thế bị các vị thần nguyền rũa canh gác 1 số nơi :) khoái truyện thần thoài mà ko bít vụ này à?

2. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Mình cũng mong sẽ có dịp thấy con chó điên Kratos bị đập chết :>
    PS: sorry các fan nhé ;))

3. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

xem ra ông kia hâm mộ thần thoại hi lạp nhỉ ( giống tui :D) nhưng mà đừng có làm quá ko kẻo người khác tưởng mình bị hâm

còn thằng Kratos mặc dù là fan hâm mộ GOW nhưng ai cũng muốn cho nó chết :D (cái hay của game này là chỗ đó)

4. [GVN]Gladiator

[GVN]Gladiator Legend of Zelda

Sony có nói là Chiến thần sẽ không gục ngã trước khi chinh phục đỉnh Olympus.

Tội lỗi của Kratos quá nhiều.

Thế lên tự tử có lẽ là điều cuối cùng Kratos có thể làm.

Kratos sống tới giờ phút này có lẽ là vì lòng căm thù.

Chứ thực ra hắn định ra đi từ bản 1 kìa.

:-j Bác nói đúng ý tớ đấy. Thần thoại hy lạp nó hấp dẫn và rất đi vào lòng người. Cái này không ai có thể phủ nhận.

Nhưng cái gì cũng có mức độ. Ảo và Thật là 2 cái khác hẳn nhau. Đem trộn lẫn vào rồi phát biểu vớ vẩn chẳng ra đâu vào đâu nhiều khi bị tưởng lầm là té giếng.

Thần Thoại Hy Lạp là do Nhân dân Hy Lạp hư cấu mà thành.

Chúng ta là người Việt Nam. Ai có đức tin vào những chuyện xưa thì nên tôn sùng, tung hô Lạc Long Quân ấy.

Chỉnh sửa cuối: 26/2/10
  5. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

nếu nói về helios thì helios ko chết mà ông ta vẫn còn sống bằng chứng là khi bị bứt đầu thì cái đầu vẫn còn sáng bừng , thứ 2 là nếu helios mà chết thì sẽ giống như athena và ares , thân xác tan biến

6. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

Kratos như thế cũng là do các vị thần lợi dụng hắn mà thôi. Zeus vì sợ Kratos có ngày sẽ soán ngôi của mình giống Zeus làm với Kronos năm xưa nên mới muốn giết Kratos để phòng ngừa hậu họa. Vì thế việc Kratos muốn giết các thần là việc hợp lí. Tuy nhiên mình vẫn nghĩ việc Kratos giết các thần vẫn là trái với bình thường. Có lẽ kết thúc phần 3 trật tự lại dc lặp lại. Ares với Athena sẽ sống lại ( bằng cách nào thì chưa biết). Trật tự trên đỉnh Olympus vẫn như cũ và các Titan vẫn sẽ bị giam cầm. Tuy nhiên Kratos sẽ chết, nhưng chắc sony sẽ làm cho cái chết của Kratos thật hoành tráng. Như kiểu tự hủy thân xác để làm các thần sống lại hay mục đích gì đó, nói chung là phải hợp lí :D , và phải là 1 màn mini game đẹp đẹp tí :D. NHư thế thì kết thúc phần 3 gamer mới thấy thỏa đáng mà vẫn thấy hài lòng :D

7. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

Khi có máy PS2 thì 3 game tui mua đầu tiên là God of war, Prince of Persia và Shadow of the Colossus. Game tui thử tại chỗ là GOW, về chơi hết game trước cũng là GOW, và lần đầu tiên tui biết 1 game hành động của hãng Sony uy tín như thế lại có cảnh nude :)) (hên là lúc chơi ko có mẹ kế bên) :)), game đem lại cách điều khiển tuyệt vời, và dường như khi có Chaos of Blades trong tay thì Duy Ngã Độc Tôn, chẳng e thằng nào cả, điều tui thấy hơi tiếc là phải chi thời lượng game dài hơn để chơi đc nhiều hơn vì có nhiều game tôi chơi chỉ mong kết thúc để qua game khác, còn đối với game đỉnh như GOW thì là điều ngược lại. Cả 3 game nói trên đều đem lại ấn tượng mạnh với tôi, trong khi POP khi đó có 3 phần chơi chơi đã đời thì GOW chỉ là phần đầu, SotC cũng của Sony là game tui chơi lai nhiều nhất (3 lần theo story và 5 lần beat time). Sau 1 quãng thời gian thì Sony cũng ấn định ngày ra mắt GOW2, lại là lúc tui phải thi HK xong mới ra. Tui kìm nén cái cảm xúc khi mua đc dĩa p2 để chơi mà chuyên tâm vào ôn thi các môn chuyên ngành thật tốt và cuối cùng đã đến lúc ra tiệm mua dĩa, bà chủ phán dĩa DVD9 GOW2 30k lận (thật ra lúc đó dĩa này có 100k tui cũng mua:-*), vậy là lần đầu tiên biết cái game DVD9 là như thế nào, mới vỡ lẽ ra GOW1 cũng là DVD9 bị cắt ra thành DVD5 nên phần Treasures toàn là 1 đoạn clip giống nhau! Đem về chơi đánh trùm thằng tượng Colossus of Rhodes thấy phê gì đâu, cầm cái Blades of Athena mạnh khủng khiếp tung hoành nganh dọc, đến lúc rơi xuống nước (thì ra là nhà tắm mà ko biết) thấy cái cửa dựng che ở góc xa trong lòng tui thắc mắc sao phần 1 có nhiều cảnh nude mà sao qua phần 2 chưa thấy, đang do dự ko biết có nên phá ra hay ko vì có tụi nhóc hàng xóm qua ngồi xem, 1 đứa nói sau anh ko phá nó thử xem, hành động nhanh hơn suy nghĩ đã phá banh cái cửa che 2 con nhỏ tắm, tụi nhóc hàng xóm... ồ lên sửng sốt (1 màn đầu độc con nít), liền phải đứng dậy che cái TV rùi chạy ra khỏi khung hình đó liền kẻo mang tiếng...(đúng là khúc này tương tự khúc đang đánh con rồng nước ở phần 1 thì gặp phải đoạn phim... trên giường mà ko skip đc!=)) Chơi xong phần 2 vẫn thấy quá ngắn, có phần tiếc nuối, bây giờ phần 3 sắp ra mắt mà ko có PS3 để chơi, đang suy nghĩ lê giò ra quán game để chơi!:D

8. goldenlion3292

goldenlion3292 Mr & Ms Pac-Man

Giả sử tương lai sẽ có GOW Vietnam version. Vào vai người con thứ 100 đi truy sát Lạc Long Quân và Âu Cơ thì các bạn nghĩ sao? hay 1 nhân vật nào đó đi truy sát Chúa hay thánh Ala thì những người theo Thiên Chúa Giáo hay Hồi Giáo có còn ngồi chơi dc ko nhỉ? Hay lúc đó cũng la lối như mình. Bảo đảm sẽ ko có vụ "chỉ là game thôi, ko cần serious quá". Nói thế thôi chứ cũng công nhận GOW là game hay. Mà nếu chỉ tự sát thì dễ cho Tos trọc quá:-w, phải có hành hạ gì chứ. Nó hành hạ biết bao người rồi mà:-w. Phải cho nó hồn siêu phách tán chứ nó tự sát lại xuống địa ngục quậy thì lại có Kratos's Inferno ah=)). Hi vọng Sony cho Tos chết tàn khốc tí, chết ko toàn thây và ko nhắm mắt:)).

9. RedDevilTHD

RedDevilTHD Donkey Kong

Cái này ko thể!Sở dĩ Sony dám làm cái vụ Kratos dám giết Zeus vì bản thân chuyện thần thoại Hi Lạp đã vô cùng đen tối rồi(Zeus cũng giết cha nhé,rồi còn hằng xa số vụ cưới nhau loạn ngậu của các thần)---->Truyền thuyết Việt Nam ko bao giờ có mấy vụ bệnh đó:-o!

10. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

gì chứ bảo đảm tên Kratos này ko xuống địa ngục, nó mà xuống dưới thì nó làm bá chủ ở dưới à (Hades còn bị nó diệt), còn nhớ cách trừng phạt của thần Zues trong thần thoại Hy Lạp chứ, Tian thì phải đi đỡ quả địa cầu, các quái vật thì bị nhốt hoặc bị đè dưới ngũ hành sơn, tên Kratos này chắc sẽ phải chịu nhận 1 hình phạt nào đó chứ việc giết nó thì khó xảy ra lắm

11. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

càng sướng chứ sao =)) call of duty 7 cũng sắp bắn gít người VN, anh em ta cũng chơi láng, ng thật việt thật cũng gít chứ đừng nói ảo tưởng =))

:-" cái này do bạn tưởng tượng mà ra. :)) ở trên đã nói rồi, ai cũng như bạn thì trí tượng tượng thế giới bị hạn hẹp, mãi mãi ko mở rộng được :)) tư tưởng bảo thủ wa thì khó phát huy được óc tưởng tượng của mình. "Tại sao phải nằm trong 1 điều khuôn thép do 1 người khác tưởng tượng ra? "

Nếu bạn có thể chứng minh các sự tích đó đúng thì hãy xác nhận đây là trò báng bổ :)) Âu cơ và Lạc Long Quân sinh ra ta. Ai sinh ra họ? Còn Adam Eva? Còn Zues? Còn chúa Jesu ? :))

Tất cả những vị thần tôn giáo, được bày ra chỉ với 1 mục đích
    "Giúp con người tránh xa tội lỗi, Giáo huấn họ những điều thiện, Tạo cho họ niềm tin rằng hãy làm thiện sẽ có hậu phước"

P/S : Nếu bạn là người iu thần thánh tôn giáo, thì trc hết hãy hiểu rõ ý nghỉa của nó đã nhé :)

12. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Zeus ko giết cha mình thì sẽ bị ông ấy giết, khi còn sơ sinh đã mém bị ăn thịt rồi, mà cha của Zeus thì đáng sợ hơi Zeus nhiều. Sau khi cai quản Omlympus thì trật tự thế giới cũng dc thiết lập (trước đó rất loạn), các anh em của Zeus thì hòa thuận, người dân thì rất kính trọng. Còn cái vụ kia thì :">, dù sao cũng là thần mà, có phải người thường đâu ;))

13. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

yên tâm đi bản III là lần cuối của Kratos rồi sẽ ko có vụ Kratos's Inferno đâu =))

ơ sao tớ với bạn nghĩ giống nhau thế nhờ :lol:

14. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Cái này mình viết ở topic GOW box tt rồi, karatos đánh LLQ rồi ... AC đẻ ra 100 thằng Kratos con nữa đi quậy khắp nơi =))

15. goldenlion3292

Công nhận bàn luận với anh em vui quá. COD Vietnam war ko cho vai VC ah. Nhưng cũng ko sao, sẽ vẫn chiến. Thấy cũng lạ nhỉ ai cũng cãi vụ báng bổ nhưng đồng thời ủng hộ kết cục thảm khốc cho Kratos. Ít nhất có cái chung với toàn thể anh em. Khoảng tháng sau là mình mua PS3. Ai finish GOW sớm thấy Kratos bị hành hạ thì báo cho mình sớm để mình còn chơi sớm giúp thần Zeus vĩ đại hành hạ Tos. Sony mà dám làm cái phản Chúa thì Giáo hoàng cho đóng cửa sớm.
    Dự đoán về kết cục game này: Kratos xách 1 đống vk lên Olympus thì gặp đầu đủ các thần(do thần Zeus vĩ đại triệu hồi). Sau đó các thần dùng quyền năng tước đoạt lại vk mà mình đã tặng cũng như bị cướp. Sau đó các thần hợp nhất vk của mình với Blade of Olympus(yên tâm sẽ không nhảm giống như phim siêu nhân Gao:)) tạo thành Ultimate Weapon mang tên Blade of Ragnarok(mượn đỡ tên bên thần thoại Bắc Âu:() và trao nó cho Hercules. Lúc này thần Zeus sẽ nói rằng sỡ dĩ có những sự kiện vừa qua là do Kratos là 1 bán thần nên cũng kế thừa phần nào dòng máu bất tử từ thần Zeus và chỉ có sự hợp nhất của các vk mạnh nhất trong thần thoại(Apollo's Bow tượng trưng cho ánh sáng, Blades of Exile tượng trưng cho chính nghĩa, cặp đầu sư tử tên gì quên oy tượng trưng cho sức mạnh, Blade of Olympus tượng trưng cho thần linh, Python's Bow gì đó tượng trưng cho thiên nhiên...) mới có thể tiêu diệt dc Tos trọc. Thần Zeus nhân từ nói rằng Người ko giết Kratos ngay mà để hắn quậy phá khắp nơi vì thần muốn người con sai lầm này nhận ra lỗi lầm của mình(xúc động quá:(() nhưng Kratos đã không cho thần Zeus cơ hội để tha thứ. Lúc này Kratos rụng rời vì hiểu được tấm lòng cao đẹp của người cha vĩ đại của mình. Kratos nói: "Father, now I understand that the Gods of Olympus haven't ever abandoned me. Hercules, please release me from my sins." Hercules vung vk chém Kratos thành nhiều mảnh. Thần Zeus tối cao vẫn cảm thương cho đứa con sai trái của mình. Người dùng đầu của Kratos đặt tại điện chính của Olympus như để gần đứa con của mình đồng thời răn đe những kẻ có ý đồ chống lại thần linh. Đôi mắt Kratos chảy ra hai dòng máu thay cho những giọt nước mắt hối lỗi.
    Hết nghe hơi sến:D nhưng đảm bảo 2 tiêu chí: chết ko toàn thây và ko nhắm mắt:>. Tàn khốc ở chỗ chết mà đầu còn bị làm vật trang trí:)).

16. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

...với cá tính của Kratos mà chịu van xin sướt mướt như thế thì =))...

17. goldenlion3292

có van xin đâu chỉ là hiểu dc tấm lòng cao cả của thần Zeus thôi. Mà chẵng lẽ nó ko hối lỗi dc tí nào sao? Hết game rồi thì ra đi cho đẹp tí chứ.

18. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

Cao cả gì khi mà là người chủ động muốn giết Kratos trước =))

19. [GVN]Gladiator

[GVN]Gladiator Legend of Zelda

20. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Nó đã sẵn quậy dưới đó tr' khi lên Olympus rồi chém luôn cả Hades rồi mà, giờ xuống đó còn gì để quậy nữa =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.