Nhận preorder Starcraf 2

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi [CBT]Brian, 5/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Roxio

Roxio Donkey Kong

Giá đó có vẻ đúng rồi đó bạn vì Aus + New Zealand đc tính gộp chung là bản SEA luôn đó bạn.

Mua bản này bạn sẽ chơi đc ở SEA + Aus + New Zealand và cả US nữa, extra cost cũng hợp lí khi đc chơi ở server US ( trong khi mấy bản khác chỉ chơi đc trên server của khu vực mà bản đó đc bán thôi)

Để bạn dễ hiểu thì mình sẽ trả lời thế này:

Bản US chỉ chơi đc trên server US, ko chơi đc trên các server khác ( Bản Original 60$, Collector 100$)

Bản EU chỉ chơi đc trên server EU, ko chơi đc trên các server khác.

Bản Asia (hình như là bao gồm Korean + Taiwan + China) chỉ chơi đc trên server Asia, ko chơi đc trên các server khác.

Bản SEA (Đông Nam Á + Úc + New Zealand) sẽ chơi đc trên server SEA và có tùy chọn chơi trên server US, ko chơi đc trên các server còn lại (bản này mắc nhất ... 109 Đô Sing ~ 82.37 Đô Mỹ)

Thân

2. chicki

chicki Youtube Master Race

mà cho tớ hỏi là nếu mua CE thì sv bind ngay ở chỗ mua à :| kiểu mua hộp CE ở mỹ thì chơi us , mua ở EU thì chơi EU :| ?

3. Roxio

Roxio Donkey Kong

Theo tình hình FAQ của Blizz thì đúng là vậy đó bạn, Box của region nào thì chơi trên region đó, ko có chơi đc trên các region khác

Check it out: http://sc2armory.com/forums/topic/16031

Nhưng ....

Theo tin tình báo mới nhất trên forum battle.net thì ...

Blizz đang tính khả năng đưa tính năng Access other regions (chơi đc trên các region server khác mà ko phải mua 1 bản full copy của region đó) vào trong Account Management một vài tháng sau khi SC2 release

check it out: http://forums.battle.net/thread.html?topicId=25171934229&sid=3000&pageNo=3#48

4. Degree Vercetti

Degree Vercetti Mr & Ms Pac-Man

Định mua từ lâu rồi, nhưng em vẫn nấn ná vấn đề này các bác ạ...

Mong sao nó ra cái access another region chứ ngồi đánh chung chung với các region như ếch ngồi đáy giếng ý :D

em ở hà nội, không biết có bác nào tay to nhận đặt hàng không vậy

5. chicki

chicki Youtube Master Race

có Hung war3 kìa .... mình mua vài cái ppc 2 m của ông này 8->

6. Wimp

Wimp Mr & Ms Pac-Man

Bạn vẫn ko định bán bản SEA à :| mua ở đâu bây giờ T_T

7. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

ko phải mình ko mún bán, nhưng bản sea hình như chỉ bán ở singapore thôi bạn.
    Minh thấy ae mua Asia khá nhìu, SEA thì hiện tại khó kiếm hàng, các bạn mua bản Sea cũng rất ít ng việt, mua sea làm j

8. satthuvodanh111

satthuvodanh111 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi là SEA với Asean ping của SEA tốt hơn phải không mấy bạn

9. Roxio

Roxio Donkey Kong

Cái đó còn tùy vào cái nhà mạng và gói cước internet của bạn nữa, ngoài ra còn nhiều yếu tố khác chi phối chứ đâu phải server SEA gần hơn server Asia ko là ping tốt hơn đâu bạn ....

Thân

10. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

nói thiệt là bản SEA với Ocenic là chung 1 bản, mà theo mình thì có lẽ server sẽ đặt tại Úc chứ ko chắc là Singapor đâu :(

11. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

bác này nói đúng , với lại SV đặt đâu lag hay ko cũng tùy vào bạn chơi với ai nữa. Sv có đặt tại VN nhưg chơi với ng mĩ thì vẫn lag ^^ tốt nhất ae nên mua bản nào phổ biến và nhìu ng việt. bản AS nghe nói đánh với tụi Korea, Taiwan thì phải. Mà trình độ tụi korea thì ae ko sợ chán :))

12. PLayAion

PLayAion Youtube Master Race

Hiện mình dư 1 cdkey SC2 [SEA], giá 109SGD ~ 1tr520k mình để lại 1tr400k chẵn. Ngày 27 chậm nhất 29 nhận được em mình sẽ chụp hình cdkey từ box retail và gởi về. Bạn nào có nhu cầu pm mình số điện thoại để liên lạc, khi nào có cdkey mình sẽ call, không cần đặt cọc trước, ưu tiên bạn nào trong HCM. Mình chỉ có 1 cái giá 1tr400k thôi nhé, nhưng bạn nào có nhu cầu mình sẽ mua giúp giá 109SGD = 1tr520k.

13. Degree Vercetti

Không biết bác Brian có tài khoản ngân hàng không, gửi tiền qua ngân hàng không những nhanh mà còn an toàn tiện lợi...

Bác Brian đã giúp thì giúp hết mình, tạo điều kiện cho anh em. Thật sự về chuyện chuyển tiền qua thư em không bao giờ tin tưởng cả

thân

14. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

à có ! có tài khoản chứ nhưng việc chuyển tài khoản thì lưu ý ae vài diều nha

1 là chuyển cùng ngân hàng dùm mình, mình là ngân hàng ACB, thì các bạn chuyển cùng ngân hàng sẽ có nhìu lợi, thời gian nhanh + ko mất phí, độ trể là 5-12 tiếng
    2 nếu các bạn chuyển khác ngân hàng thì độ trể nó tăng lên từ 1-3ngày, và cũng mất phí nha. Đặt cọc + trả lun sẽ mất 2 lần phí, và khi nào mình nhận tiền mới chuyển dĩa, nên mình ko khuyến khich cách này vì nó sẽ làm chậm trể thời gian của mình và cũng như các bro :d
    Bạn mún chuyển khoảng thì gọi 0908690250 , để mình cho bít thêm chi tiết ha, vì mình cũng có lưu tin nhắn về thông số, như vậy sẽ send back lại bạn lẹ hơn là ghi trên này :) thx bạn quan tâm

sao chui vào box mình quảng cáo lun dzay .... =.=

15. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

ngày mai là 27 rồi , chắc đợt 1 sẽ về , còn đợt 2 thì chắc 2 ngày sau sẽ về bạn nhỉ , có khi nào 2 đợt về cùng 1 lúc thì tốt quá

16. Powerdown

Powerdown Youtube Master Race

Theo mình thì bản Asia và bản SEA là một khả năng rất cao, vì nếu chia theo region trên site download bản digital thì chỉ có Korea, Taiwan, Southeast Asia & Oceania là thuộc Asia

North America
    Latin America
    Europe
    Russia
    Korea
    Taiwan
    Southeast Asia & Oceania

bản Korea theo mình bt thì ko có phát hành dạng box nên khả năng mua nhầm là zero

bản Taiwan nếu click vào download thì chỉ thấy có tiếng Chinese Traditional để down ko có English ( tương tự bản korea)

box bản Taiwan chữ Wing of Liberty là chinese, mình muốn chứng minh ở đây là nội dung cái đĩa trong box với client download là như nhau đều là Chinese Traditional

xem thêm pic này, pic đc lấy ở http://www.ali213.net/news/html/2010/7963.html [​IMG]
    theo pic trên tổng cộng có 7 region khớp với region client dowload của blizzard, xem thêm site nhà phát hành SEA http://blizzard.iahgames.com/games/starcraft-2-wings-of-liberty.html xem trong phần FAQ sẽ thấy HK, Macao, SEA, AU+New Zealand = SEA

thông tin order trên site Play-Asia:
    Release Date Jul, 2010
    Language English
    Genre Strategy
    Version Asia
    PAX-Code PAX0003084344

về bản Asia mình chỉ thấy có play-asia là cho order bản này, nhiều site khác chỉ thấy có US với SEA, mình chỉ thắc mắc tại sao play-asia lại rẻ hơn mấy site khác đến 16$ :D
    mình khuyên bạn nào muốn order bản Asia thì nên chờ nó ra rồi hãy tính, bài này mình chỉ phân tích thôi chứ cũng ko chắc lắm b-(

Chỉnh sửa cuối: 28/7/10
  17. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

mình đã order bản Asia trên play-asia rùi, tính là chơi với bọn KR :D

18. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

chắc mình đặt tầm đợt 2 thì 29/7 mới có game nhỉ, play-asia có ship hàng nhanh không nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 26/7/10
  19. Chopinbaokhanh

Chopinbaokhanh Mr & Ms Pac-Man

Cang ngày càng rối vụ region . Chị tại thằnng WoW mà ra . T___T Sát nhập chung System Bnet với WOW nên mới ra cơ sự này >"<

20. Degree Vercetti

Thực sự là em vẫn chóng mặt với khoản version này, chắc cứ đợi bọn nó ra đã rồi order sau cũng không muộn...
    Từ trước đến giờ chưa dám mua key nào toàn chơi key lậu với crack, patch, giờ chơi key xịn cũng đâm lo , dở hơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.