Nhận preorder Starcraf 2

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi [CBT]Brian, 5/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

của bạn tầm 3-5 ngày sau khi game chính thức phát hành và lưu ý time của US trể hơn VN 12h , chứ ko phải từ ngày nhận tiền, đừng hỉu lầm chết mình

2. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

bạn thông cảm cho mình he , từ hồi trước đến giờ mình chưa từng háo hức game gì đến vậy :D

3. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

chưa bao giờ mình mong chờ mail mới đến vậy :( chờ cái mail shipped từ play-asia =.=

4. blackstarlet

dạo này sao thấy dân tình đồn thổi tùm lum về phân vùng đĩa , có ai có thông tin nào chính xác không

5. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

phân vùng chắc chỉ để phát hành thui chứ chắc battle.net vẫn đập dc hết chứ

chủ topic còn nhận order kg,mới lãnh lương tháng đầu tiên hum wa hum nay mới dám hỏi:x
    mà mình mua bản SEA nha,bạn có order bản đó dc kg?

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  6. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

Xin lưu ý các ae đã order mình ! hiện tại là thời gian của US trể hơn mình 12h, nên tất nhiên game ko thể nào có trong vòng nay mai. Và khi nào có mình sẽ gọi cho các bạn đến lấy, nên các bạn cứ yên tâm.

7. Seromyr

Seromyr Donkey Kong

Bác Brian update sớm sớm info của bản CE dùm nha. Nôn quá rồi.

8. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

yên tâm bác, có thì minh sell liền, đâu ai chê tiền mà giấu chi :))

9. Devil_kid

Devil_kid C O N T R A ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Thấy bảo đợt đầu đặt hết rồi , vậy mình đặt mua đợt sau thì chừng nào có hả bạn?.

10. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

hôm qua mình đặt của bạn là bản Asia mà giờ coi cái phân vùng thì Hàn với Đài hoặc là SEA, vậy tóm lại Asia là cái nào

11. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

Ae mua bản nào nghiên cứu kĩ dùm mình, vì mình ko chơi game, dĩa thì mình chỉ bán 2 phân vùng. nên Ae xem và lựa nha, vì mình ko rành lắm với mấy phiên bản này
    từ 3-5ngày nhưng time có thể bị delay do box sc2 bán quá chạy, có thể bị cháy hàng nhé bạn

12. blackstarlet

mình trông cậy hết vào bạn [CBT]Brain vậy , chỉ sợ đến lúc đó không có đĩa thì hơi buồn
    p/s ủa mà cháy hàng là hết mua luôn phải không nhỉ

13. Devil_kid

Devil_kid C O N T R A ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Lâu tý cũng được , hiện giờ nếu bạn còn nhận order thì mình sẽ chuyển tiền lúc tầm chiều nay.
    Sẽ nhắn tin qua đt sau.

14. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

cháy hàng tức là hiện tại ng ta mua dĩa quá nhìu trên web cũng như store, nên sẽ có hiện tượng các shop cũng hết dĩa để bán, và sẽ phải đợi từ 1-2 ngày nữa mới có hàng tiếp

15. Powerdown

Powerdown Youtube Master Race

như bài phân tích của mình ở trên, chỉ có 3 phân vùng là thuộc Asia gồm Korea, Taiwan , Southeast Asia & Oceania

1. bản Korea ko có phát hành dạng box, chỉ có Digital nên anh em ko thể nào mua nhầm bản này đc, thế là out đc một em :)

2. bản Taiwan, bản này đc dùng cho 3 nước gồm HK, Macao ,Taiwan và ngôn ngữ là chinese traditional vì 3 nước này đều đọc và hiểu đc ( còn China đọc ko hiểu chinese traditional, nếu có hiểu thì cũng 70% thôi, vì china dùng chinese simplified tiếng thì như nhau nhưng chữ viết lại khác )

nếu ở HK, Macao thì sẽ có 2 lựa chọn, bản Taiwan hoặc là bản SEA & Oceania trong đó có HK+Macao nhưng lại là English

3. bản SEA & Oceania nếu mua đc bản này thì mừng chứ còn gì nữa :))

hy vọng là play-asia nó ko ghi nhầm Chinese Traditional thành English, nó mà ghi nhầm thật thì xin chia buồn cùng những bạn đã order bản asia trên này trong đó có mình :((, ( nếu vậy thì giá 64$ là hợp lý :D )

thật ra thì phân vùng ko có gì phức tạp cả, tất cả chỉ tại thằng play-asia mà ra :))

16. satthuvodanh111

satthuvodanh111 Mr & Ms Pac-Man

vậy nó mà là bản tiếng trung quốc thì ăn cám cả đám lun hả.tại bản SEA thì nghe nói giá tới 87USD mà.

17. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

Yêu cầu các ae đừng phân tích vụ tiếng j nữa, khiến cho nhìu ng hoang mang, và đây là bài của blizz nói! thx

18. blackstarlet

thôi cứ để đĩa ra rồi tính , topic này dành cho người đặt mua trao đổi thôi ,ai bàn luận thì có topic ở ngoài rồi đó , cám ơn

19. Tensai

Tensai Mr & Ms Pac-Man

Play-Asia nó không ghi nhầm đâu. Bản Asia cũng chính là bản HK,ĐNA,Châu ÚC là tiếng anh. Các trang bán hàng nó đều gọi là bản châu Á, còn bản Đài Loan và Hàn riêng. Giá cả bản Asia ( SEA) ở HK cũng ko đắt ngang bằng bản US, thậm chí rẻ hơn một chút. Có thể phát hành giá ở các nước ĐNA nó đắt hơn.

20. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

mấy bạn ấy sợ cái hộp với sách nó kg phải là eng thui(như mình nè,mới gọi hỏi bác chủ thớt xong),chứ game thì multi lang thì sợ gì:D
    mình cũng nghĩ như bồ,bản hàn và china chắc nó phải ghi riêng chứ,như hùi GOW3 vừa rùi mua bản asia cũng là eng hết đó thui:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.