Nhật kí dân chơi game

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Atachi, 14/7/05.

1. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

kể ra mình cũng thuộc dạng có thâm niên trong việc chơi game :D 4 tuổi chưa biết cầm bút mà đã biết cầm gamepad. Hồi đó toàn ngồi ké hàng game, có ai chơi 1 mình thì xin chơi cùng. Nghĩ lại mới thấy game hồi đó rõ ràng không thể bằng game bây giờ vậy mà án tượng mấy trò Contra, Mario, Battle City, Tinytoon, rockman, captain tsubasa ... còn hơn cả WE , DW, HL bây giờ. Có lẽ đến thời điểm này tôi không còn hợp với việc chơi game nữa, chỉ quan tâm đến niềm đam mê ngày xưa. 17 Năm chơi game là quá đủ. Sự nghiệp đến đây sắp kết thúc , bao nhiêu thăng trầm xung quan cái chữ game, bao nhiêu lần ăn đòn vì mải chơi game quên giờ về chắc sẽ không bao giờ lặp lại nữa. Bây giờ mong muốn của tôi chỉ là có truyền lại những kiến thức, kinh nghiệm ít ỏi mà mình tích góp được cho các bạn , giúp đỡ được những bạn mới bước chân vào thế giới game vô cùng rộng lớn này.

2. leviettien21

leviettien21 Mr & Ms Pac-Man

hêhê còn đây là tiểu sử của em
    _3 1/2 tuổi: lần đầu tiên cùng thằng anh họ ra ngoài quán chơi điện tử SNES
    và trò đầu tiên chơi là một trò khá nổi tiếng:Bomberman 3^^ sau đó nhảy sang chơi tất cả các phiên bản bomerman khác như 4,5 ,6
    _4 1/3 tuổi:đã cảm thấy quá chán bomberman nên quyết định nhảy sang chơi KingDog
    để làm 1 chú chó sàng điệu tóc nhuộm vuốt keo.Còn xin tiền bà ngoại từng 200Đ 1 để ra ngoài quán chơi
    _5tuổi: đã bít thế nào là PS 1 và nghiền luôn Bóng Nhật 3
    _5 1/2 tuổi:bỏ bóng nhật 3 chơi winning 15 thấy sao mà sân dài thế!!!!
    _6 tuổi: đc papa mua cho 1 cái máy chơi điện tử (đã quên tên) có cái súng điện tử và mê trò ..Bắn chim
    _7 tuổi:bít đế chế là gì hôm nào cũng ra hàng chơi .
    _ 2 tuần sau thấy các anh bắn Hatlife quá hay nên trở thành 1 sát thủ với biệt hiệu Empty
    _8 1/2 tuổi:cảm thấy mình chơi game quá nhìu nên quyết định nghỉ chơi luôn mặc cho thằng anh họ có rủ rê
    _9 1/2 tuổi:1 lần di qua quán Net thấy thằng anh họ chơi trò gì đó hỏi ra đó là MU và tui đã trở thành 1 BladeKnight dũng mãnh
    _gần 11 tuổi : nhân đc giải nhì học sinh giỏi thành phố nên gạ gẫm mẹ mua cho 1 cái
    GameBoy advance
    băng GB đầu tiên:PoKeMon chistal
    _hơn 1 tháng sau đã phá đảo nhìu bản POKEMON->chán lại gạ gẫm bố mua 1 cái PC
    lần này papa chịu đầu tư nên mua luôn 1 cái PEN4 64Mb cạc màn hình và nghiền tới bây giờ
    _1 tháng trước: lắp internet down luôn TS về ...

3. ThuLinhDepTrai

ThuLinhDepTrai Youtube Master Race

Tui chơi game lâu rồi không nhớ chơi bao lâu nữa mà nói chung tui chơi các loại game từ online cho đến Ps2 , Xbox tui mua nhiều đĩa Ps2 quá trời hơn 100 đĩa rồi mà mới phá đảo có mấy trò à Xbox thì mua ít hơn vì ít trò hay quá . Nhưng chắc Xbox360 hứa hẹn sẽ khác nhờ hê hê mong các bạn chỉ dẫn cho em để cho em phá đảo các trò em thích cái

4. KID_Szalor1412

KID_Szalor1412 Mr & Ms Pac-Man

Trời, bác Duy Minh làm em xúc động quá :-SS! Bác thiệt là cao cả, cao cả! Một người như bác xứng đáng với danh hiệu "Gamer kỳ cựu"! Bác thiệt là tấm gương cho đời sau noi theo! Hic, xin vái bác một lạy trước khi bác "nhắm mắt xuôi tay", bỏ lại thế giới game kỳ diệu đầy những bí ẩn, hấp dẫn mà bác đã có dịp bước những bước đầu tiên khi thị trường game VN mở rộng! Thật đáng khâm phục! Em thấy bác chẳng khác gì một Fidel Castro trong thế giới game kỳ diệu này!
    Còn em, tuy chỉ mới 12 năm trên bước đường chinh phục game! Tuy rèng đang trong đỉnh cao phong độ nhưng em vẫn sẽ mãi bít ơn bác Duy Minh! Chậc chậc! Vì bác mà game vn mới có dịp phát triển như ngày hôm nay cho dù bác có đóng góp hay không?
    Xin một lần nữa kính cẩn nghiêng mình, lạy một lạy trước một gamer đã quên mình vì sự nghiệp cách mạng! 1 thời đại mới, thời đại "Game Revolution" đã mở ra, nhưng thật tiếc là bác Duy Minh đã không thể bước thêm được nữa!
    (Mới có 17 năm chơi game thui mà, làm gì dữ vậy cha, chi đâu mà sắp từ giã game vậy?!) :-s

5. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

lúc tôi còn 4 tuổi thì bắt đầu tập tành chơi, vì thấy cậu chơi nên cũng tò mò. và thế là trò mario bắc đầu. rồi sau này ba tôi cấm chơi, thì tôi lại lén ra tiệm chơi, có khi chơi bỏ cả cơm nhà, khiến cả nhà phải đi tiềm. (vì còn nhỏ mà). đến khi lên lớp 2 thì rất mê trò subasa rồi dần dần lên tới lớp 5 thì bắc đầu có ps1 và cũng bắc đầu chơi hết trò này đến trò khác.cứ cảm thấy hay là chơi. trong thời gian chơi đó tôi ko biết mình đã bao nhiêu lần bị đánh vì game nữa. cho đến lớp 9 vì bị đánh trong mấy ngày liên tiếp vì đánh mà vẫn cứ chơi, hôm nay đánh rồi hôm sau chơi tiếp. chơi FF8 mà cũng ko được yên. cứ ngồi vào tiệm 15 phút là bị kêu về nhà đập. nên tôi phải đi tới mấy tiệm xa mà chơi. rồi phải mua đĩa, mua save đến mấy tiệm xa mà chơi. vì nơi tôi ít ai chơi nhiều trò. có tiệm chỉ toàn là đá banh thôi. nhưng vì tôi lỳ quá đánh hoài mà vẫn ko chừa được. rốt cuộc ba tôi đành chiệu thua,cho tôi chơi, tôi de dành tiềm tiết kiệm đến năm 11 mua được cái ps1. và một ngăn tủ đĩa ps1. lên 12 tôi tậu được cái ps2 và chơi cho đến bây giờ tôi cũng mới vừa tốt nghiệp cấp 3 trong năm nay. nhưng đáng tiếc là thi rớt đại học. và bây giờ tôi theo ba tôi đi làm. một ngày chỉ chơi được 2h thôi. nhưng bù lại những ngày nghĩ thì chơi nhiều hơn một chút. vì bây giờ thời gian dành cho bạn gái cũng nhiều hơn là game

6. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi mấy bác này kinh khủng quá trời mới tí tuổi mà đã chơi game như vậy roài còn tui hả chắc kém xa các bác :
    -5 tuổi:ngày nào cũng cò kè xin tiền ra ngoài chợ tậu 1 cái băng cho điện tử cầm tay 4 nút (ko hiểu sao ngày đó mê thía :D )
    -6 tuổi:được thằng anh đầu độc ra quán PS1 chơi mấy trò đấu trường đẫm máu ,Chocobo Racing ..... từ đó mê lun :D (nghiện mấy trò này mí năm liền :D )
    -8 tuổi:Bắt đầu bị thằng bạn đầu độc Half life , Age of Empires (từ đó tui chơi có 2 trò này ở ngoài hàng)
    -10 tuổi:sau bao nhiêu năm nướng tiền ngoài hàng điện tử thì tui quyết định năn nỉ mua cho được cái máy PC (hồi đó cũng hổng bít gì về cấu hình mãi sau mới biết)sau khi mua suốt ngày chơi mấy trò như Half life , Age of Empires ,starcaft , cả cái trò megaman (nữa mấy đời đầu của Rockman ấy hình cũng ko đẹp lắm mà ko hiểu tại sao ngày nào cũng chơi :D )
    -12 tuổi:bắt đầu chán chơi mấy trò này vì ko biết đi mua đĩa nhưng khi xuất hiện Diablo thì ui trời gửi tiền nhờ thằng bạn mua hộ chơi suốt ngày ( nghỉ đúng khi ăn cơm còn lại hả suốt ngày ôm máy :D )
    -14 tuổi:Ra quán PS2 chơi tam quốc(tất nhiên là đã chơi xong FF7,8,9) sau đó thấy mấy cái Wallper của FFx đẹp quá liền nhảy vào chơi .được 120 tiếng thì bắt đầu hoàn thành mấy cái quest cuối (lúc đó tiền cũng hết đành bye bye PS2 em về nhà học bài)
    -Hè vừa rồi được nâng cấp cái máy pentium 4 ,ram 256(gạ hoài ko được 512)Card VGA 64 onbroad từ đó suốt ngày ôm may' đến nay (nhiều tro hay chưa chơi thì bây giờ bắt đầu chơi :D :D )

7. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

---->Hà hà ,cho Hiếu spam một bài nhật kí nhe Hee :D
    +7 tuổi :chỉ chơi game Play Station ,mắt vẫn tốt+
    +9 Tuổi :Chuyển wa Play Statiopn 2 ,mắt vẫn okie
    +10 Tuổi :vẫn chơi PS2 ,và thêm cái Xbox ,mắt có dấu hiệu suy thoái ,bị ăn đòn thường xuyên do thức đêm để chơi !
    +13 Tuổi :Chơi cả PC và bất cứ game nào có thể ,mắt lên 2.5 độ ,cũng nhờ chơi game mà vốn từ Anh ngữ tăng vèo vèo
    +15 Tuổi :cHƠI pc và chơi rất nhìu ,ba la má rầy --->ko sợ ,nhưng GF hù bỏ thì lại dịu đi mấy hôm :))sau chơi tiếps ^__^
    +16 Tuổi ( là bây giờ nè ):Tiếp tục chơi trên mọi hệ máy ,mắt đã lên 3 độ do online gamevn hàng ngày :))

8. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Nhật kí:
    Chơi game từ hồi nào ko nhớ tới tận bây giờ :hug:

9. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Duy Minh nhắm mắt xuôi chân hơi sớm ^^ , thực ra cái cảm giác chán nản cũng do 1 phần tâm lý mà ra ... nếu mai này khi bị áp lực mà được bạn bè giới thiệu 1 game hay khác thì cũng phải xắn tay mà vào .
    Để chơi game vui thì chơi 1 mình thường là cửa tử ....vì chơi 1 mình hoài riết rồi cũng chán . Chỉ có lâu lâu Multy hay có người bản luận chia sẻ mới không bao giờ chán

Ờ lý thuyết là dzay , chơi game 16 năm rồi nói thẳng ra chưa có được thằng bạn nào như dzay ...đành chơi tiếp để kiếm bạn :D

10. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Giống tui,đau khổ,bất lực :-s

11. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

lúc đầu thì bạn tui cũng chơi game như tui. nhưng sau này vì thấy ko còn game nào hay nữa mà chuyển qua chơi MU. tôi thì chỉ thích game dùng tay nắm thôi. nên bây giờ cũng chỉ chơi 1 mình. nhiều lúc cũng buồn lắm, cũng có chút xíu nản nhưng ko chơi thì còn buồn hơn. lâu lâu thì rũ bạn gái cùng chơi đấu trường đẫm máu 4. tuy cô ấy chơi dỡ những cũng làm mình vui hơn phần nào. vì cô ấy chỉ biết chơi mỗi một trò đó do mình chỉ dạy. vì lúc trước cô ấy cũng ko cho mình chơi game, và mình đã dụ cô ấy vào chơi thử game. và cô ấy cũng hơi thích nên cô ấy ko ngăng cản nữa. nhưng những trò cô ấy chơi là những trò đơn giản chứ ko phức tạp như tụi mình. nhưng như vậy cũng vui rồi phải ko bạn

12. handay

handay Youtube Master Race

tui cũng muốn tham gia tui chơi game cũng co 1 tham nien cỗ chùng 14-16 năm rùi (chơi tứ hồi tiểu học)nhung mà tui chơi dở lém trước toàn ra quán giờ chơi pc mà toàn chơi giả lặp ko hà
    tui vào dây cùng lâu rùi nhưng maé toàn game over lại phải lập nick lại ngày nào tui cũng lên gamevn mà chả giúp gì cho ai toàn nhờ vả ko hà tui còn ko biết up
    cả hình nữa nếu có hỏi câu nào sai mong cac sếp bỏ Qa
    nhân tiện cho tui hoi" co ai biết hướng dẫn "Star Ocean2: Second Story" chỉ tui với tui tìm ca" tuần rùi xin vô cùng biết ơn

13. princekai

princekai C O N T R A

chà, đông vui quá em cũng xin "ké" 1 vài chữ gọi là "câu bài" chơi :D
    3 tuổi: tiếp cận với pc (cùi lém), trò chơi đâu tiên là doom
    5 tuổi: cái snes được papa mua về, trò đầu tiên là ninja rùa
    7 tuổi: tiếp cận được cái PS1, 1 thằng em họ cho chơi "ké" :D
    8 tuổi: mua được PS1 và trò đầu tiên là đua xe bắn súng :D
    10 tuổi: tậu được cái PC "khá ngon" trò đầu tiên là final fantasy VIII :D
    12 tuổi: nâng cấp PC
    15 tuổi: ngồi chờ PS3 :D

14. spazee1

spazee1 Youtube Master Race

tui thi có thành tich choi game tu khi moi nhan thuc dc the gioi ben ngoai( chac khoang truoc mau giao nua>_<)
    luc truoc choi cuc do nhung tu tu co' kha hon 1 chut
    tai san game ma tui da tung choi chac khoang tren may tram tro`
    vi chu' tui mo dien tu ma`^^ tu may gan bang den Nintendo va bay gio den ps2
    ps 2 thi choi ke' thang hang xom ko ah` ^^
    ps 1 thi gia lap ma` choi chu ko co mua may choi lau riet ghien game luon^^
    tui moi vo day chi la newbie mong anh em giup do
    luc truoc dau co' biet choi gi dau chi vo bam bam cho vui thoi^^ bay gio dang tim lai may tro nintendo hoi do' de choi lai
    nhung dang tim tro "bat ma 1" ma tim ko ra ai biet chi dum de minh download ve choi ^^
    bat ma 2 co ten la "Ghoul Patrol" con Bat ma 1 thi minh ko biet mong anh em chi dum minh ten tieng anh cua no' chi biet tro do' cua Lucas Art
    vay ai biet chi dum minh`

15. princekai

princekai C O N T R A

chài, bác có "tâng bốc" quá ko vậy ? đang học mẫu giáo mà chơi mấy trăm trò --> ko bít có thiệt ko nữa >__<
    P/S: làm ơn mấy huynh gõ tiếng việt có dấu dùm, em đọc chả hiểu cái rì hết

16. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

4 tuổi bắt đầu chơi Mario, Contra, Tank.
    Lớp 2 trở đi nghiện Street Fighter, Ninja rùa, Kage.
    Lớp 3 tiếp xúc với PC game, chuyên vào chỗ điện lực ở Bờ Hồ chơi ké máy của bà cô :))
    Lớp 5 chuyên chơi máy xèng, vô địch đá bóng máy xèng :D
    Lớp 6 bắt đầu chơi bóng đá Siêu sao, ko vô địch nổi nhưng cũng là cao thủ.
    Lớp 9 chơi PS1, vẫn chuyên về đá bóng và game thể thao.
    Lớp 11 bắt đầu chơi CS.
    Đại học: Chơi PS2 chuyên Winning Eleven (mấy trò lẻ tẻ khác ko tính)
    Hiện giờ Winning Eleven vẫn số 1 ngoài ra chơi đều các loại, trừ game online (chơi rồi nhưng ko khoái chút nào)

17. hellgamer05

hellgamer05 Mr & Ms Pac-Man

cho em tham gia với:chơi game từ năm 5 tuổi(xếp gạch),8tuổi chơi games pc,9tuổi tiếp cận ps,11tuổi trùm gamer trong xóm.bi giờ là gamevn member.
    phù xong rồi ,cả đời chơi games của em đó bà con ạ.:D

18. hellgamer05

wow công nhận các anh chị chơi games dữ thiệt!

19. hellgamer05

Anh chơi vậy thì giờ cũng pro lắm rùi.đáng phục thiệt. ::)

20. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

hm....
    chơi conquer hôm nay bực mình quá....
    thằng ta_day tuổi cao rồi mà con mất dạy....
    chẵng nhẽ chửi nó....!!!!!!!!
    grrrrrrrrrrrrrr