Nhật kí dân chơi game

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Atachi, 14/7/05.

1. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Mình thì 4 tuổi được bố mua cho máy nes về chơi nên trùm chơi Mario, Tank (bây giờ đang chơi lại 2 cái đó), à quên còn có Contra nữa chứ, thỉnh thoảng mấy anh quanh nhà đến chới ké.
    Hình như là 6 hoặc 7 tuổi thì có máy Snes về chơi. Hồi đó mình thích nhất là chơi siêu sao 1 => 3, chơi giỏi nhất khu xung quanh nhà (vô địch so với bọn trẻ con thui, còn với các anh lớn thì hình như là đứng thứ 15 ^_^), Yuu Yuu Hakusho (Nhất dương chỉ đó).
    Nửa năm sau đó là có máy Sega (không nhớ tên thật của máy là gì nhưng dân mình thường gọi nó là Sega). Chơi trên máy này thì mình thường chơi Rồng Đen, Batman, X-men nhưng chơi không giỏi những trò đó.
    Năm 11 tuổi mới có cái PC về chơi. Mình chơi rất nhiều trò nhưng trò như Tarzan... nhưng hay nhất đối với mình là FF8 (PC), chính FF8 đưa mình tới thế giới của FF và RPG, nhạc game nữa chứ.
    Năm 13 tuổi: sau khi chơi FF7 (PC) xong thì mới biết tới giả lập PS1. Sau đó chơi rất nhiều game trên PS1, đăc biệt là các game RPG (à mình có chơi DOA 1 nữa chứ).
    Năm 15 tuổi (tức là năm ngoái): mới biết tới giả lập GBA và Snes, và có internet ADSL nên chuyên download anime, các game của GBA và Snes về chơi lại. Và điều đăc biệt trong năm tuổi này là được là member của gamevn^_^.
    Và năm nay đang chơi các game RPG tiếp và các game hành động.

2. ynha

ynha Legend of Zelda

Ku này từ nhỏ được ba má thương ghê hen, hệ máy nào cũng có, nhưng sao lúc lớn thì ko có được ps2 để chơi vậy....tội nghiệp, chắc chơi dũ wá nên bị cấm :D

3. spazee1

spazee1 Youtube Master Race

có ai chơi máy NES rồi thì chắc biết Bắt ma 1 chứ, xin cho mình tên tiếng anh để mình download chứ hồi đó còn nhỏ xíu chơi ngoài tiệm nên cứ muốn bấm wa khúc giới thiệu cho nhanh ,chứ ko thì chơi ko được lâu ----> hết giờ --->chơi ko đã , bây giờ chơi ở nhà nên muốn tìm lại kí ức xưa bởi gì hồi đó ko chơi hết dc vì dang chơi giữa chừng hết giờ ---> phải chơi lại từ đầu vậy ai biết tên tiếng anh của bắt ma 1 thì cho mình biết (bắt ma 2 có tên là Ghoul Patrol còn Bắt ma 1 thì bí)
    Ai biết chỉ dùm mình cám ơn

4. kuja_trance

kuja_trance Youtube Master Race

chà ở đây có vẻ vui wa nhỉ cho tui tham gia với^_________^
    mính nhớ hồi 5 tuổi bắt đầu chơi game o cái máy gì ko bít chỉ biết là hay gọi nó là 4 nút
    hồi đó mình chơi mario , contra,tankvv....cũng có vẻ nghiền lém nên hay bị mama mắng
    rồi năm lớp 6 bắt đầu chơi ps mà game đầu tiên là rambo .
    sau đó 4 năm mình mới biết đc rằng ÔI trái tim này đã dành tặng riêng cho ff^________^
    từ đó người yêu của tôi đã là final fantasy
    bạn gái là manga và người tình là anime(thích nhất cái anime xenosaga ko bít bao giờ nó ra tiếp p2)

5. kuja_trance

kuja_trance Youtube Master Race

nè hikaruIII mai nhớ mang cho tui cái đĩa legend nha nhớ đó
    đừng trừ mp của em