Nhật kí online - Mỗi ngày là một nụ cười !!!!

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi ♥Mĩm♥, 12/3/11.

1. Hồi Ức

Hồi Ức C O N T R A GVN Veteran

từ hôm nay sẽ bắt đầu viết nhật ký.
    bắt đầu những ngày tháng mới .
    hôm nay tạm thế thôi. mai rồi viết tiếp ^^

2. 1st|CyberHero

1st|CyberHero T.E.T.Я.I.S

Em ơi, xem a chém gió đấy >:). Hôm trc e muốn a viết 1 đoạn thật dài nói lên tình cảm của a dành cho e. Anh mới viết 1 tí chắc vẫn chưa đủ đâu e ạ. Và ngay cả sau những dòng chữ này, vẫn chưa đủ chỉ có thể cho e hiểu hơn tc của a dành riêng e mà thôi. Ừm, nói thế nào nhỉ ? A quen e đã đc 1 tuần. A chưa từng thấy người con gái nào đặc biệt như e. E mang lại cho a cảm xúc, những cảm giác thật phấn khích khi đc nc với e, đc nghe e cười nhưng vẫn luyến tiếc khi rời xa e. Ở bên e bn thời gian cũng chẳng đủ. Chính vì vậy a vẫn luôn cố gắng để đc bên e, dành tg và tc cho e nhiều. A biết hoàn cảnh của a và e khác nhau. Nhưng ty đâu có thể ngăn cách đc chúng ta phải ko e. Đã có lúc a rớt rơi những giọt nước mắt khi nghĩ đến hc của mình và e( ngượng vãi T_T a có hay khóc đâu nhỉ..) . Nhưng a vẫn nuôi hi vọng và niềm tin sẽ có ngày chúng t đc bên nhau. Dù e ở đâu, làm gì thì vẫn chờ đợi. E có biết là a yêu e nhiều như nào ko, lúc nào a cũng nghĩ đến e, nhớ e nhiều và ngay cả khi trong giấc mộng a cũng nghĩ đến e. Nói đến đoạn này a tự hỏi sao e chưa bg nói nhớ a và yêu a nhỉ. Hay e ko yêu a thật lòng :-w...Và a cũng tự hỏi 1 câu hỏi rất nhiều lần trong đầu rằng : A đã sống đc bn lâu, trải qua bn cuộc tình để nhận ra rằng e là người duy nhất, người đầu tiên a yêu thật sự và a cảm giác như muốn e là người cuối cùng a yêu. ( trước đó a lăng nhăng lắm nhưng từ khi quen e a chỉ còn biết mỗi e, chả còn cái tính lăng nhăng nữa >:) ). Có lẽ a hơi ích kỉ vì lúc nào cũng nói về mình để e hiểu a hơn nhưng lại ko chịu hỏi về e nhiều. A thật sự xl và giờ đây a sẽ dành nhiều tc và tg để hiểu e hơn. Từ giờ e hãy tâm sự với a nhiều nhé, bất cứ chuyện gì, bất cứ điều gì về e, bất cứ điều gì e muốn như thế a mới hiểu e hơn và hạnh phúc khi đc e tin tưởng. A ước sẽ đc ôm e trong vòng tay, cầm đôi bàn tay nhỏ bé của e và trao cho e những nụ hôn ngọt ngào trên đôi môi xinh của e, che chở bảo vệ và yêu thương e mãi thôi..( nhất là những đêm mưa gió bão bùng đc ôm ấp che chở và yêu e là a mãn nguyện suốt đời :"> ) Từ khi quen e, a toàn bị e bắt nạt T_T. Nhưng e biết ko, a vốn là 1 thắng mạnh mẽ, chả bao h để ai bắt nạt. Đối với e a trở nên yêu đuối hơn, cần e hơn và dĩ nhiên bị e bắt nạt nhiều hơn =.= nhưng như thế lại là hạnh phúc lớn nhất của a vì đc e quan tâm, e để ý, e hiểu a hơn. Đấy chính là những điều a muốn khi có e, e à. Đến đoạn này a thấy mình viết hơi chán, có lẽ lâu rồi a chưa viết nhiều. Nhưng e chính là nguồn cảm xúc, nguồn cảm hứng mãnh liệt nhất cho trái tim và tâm hồn nghệ sĩ của a ( hơi điển rồ ._.). A sẵn sàng làm tất cả để đc bên e. ( chạy tít sang gia lâm khổ văn sở sang hết khu trung cư việt hưng đến đặng xá rồi e nói 1 câu là ở khu đô thị sài đồng =.= mà cuối cùng ko gặp đc e, 2 đứa ngốc cứ chờ nhau :)) ). E là nguồn động lực làm a thêm khao khát, cố gắng để đạt đc những ước mơ và hi vọng của a làm a sống lạc quan và yêu đời hơn. E là thiên thần đến với cuộc đời tăm tối của a làm sáng lên khi vọng trong a. E là đôi cánh giúp cho a thêm mạnh mẽ bay tới những ham mê ( à nói đúng hơn là những đam mê ) cháy bỏng để a có thể cùng e sống hạnh phúc. E ơi, a xl vì a xấu, a có nhiều lỗi lầm, a xl vì a ko giàu có, a xl vì có thể làm e buồn và giận. A xl vì a yêu e. Nhưng chắc chăn sẽ ko có ai yêu e nhiều hơn a, a sẽ cố gắng làm tất cả để làm e vui, hạnh phúc và tin tưởng a. A luôn tự nghĩ ra bao kỉ niệm để dành cho e, để làm e vui, hạnh phúc với a. A tự hỏi nếu cuộc sống này ko có e, a sẽ ra sao có thể chỉ toàn buồn và nỗi đau. Nhưng chắc ko đến nỗi thế đâu e ạ. Chắc a sẽ lại là 1 thằng lông bông lang bang suốt ngày rong chơi và gái gú. A sợ, sợ 1 ngày e ko còn thích a, lúc đấy chắc a sẽ phải để e tự do tìm kiếm hạnh phúc, nhưng chắc chắn a sẽ ko bao giờ buông tay e đâu. A sẽ làm tất cả , a sẽ vứt hết tất cả chỉ để đc bên e và đc e yêu. Có lẽ e đã thay đổi suy nghĩ của a quá nhiều, a cần e quá nhiều và yêu e quá nhiều. A vốn là 1 thằng bất cần đời mà :> thế mà lại sợ ko có e =.=. Nhưng cũng đúng thôi, e là người a muốn yêu mãi mãi. Hay a yêu e hết cuộc đời này nhé >:). A yêu e ko phải vì e giàu, ko phải vì e xinh đẹp ( e xinh và giàu thật =.=...) a yêu e vì e xấu ( trêu tí ) vì e là chính e, e luôn hiểu biết và sống có trách nhiệm với bản thân , ko ngừng cố gắng để đạt đc những điều e mong muốn. ( cái này a nghĩ e cũng giống a đấy). E nói e ko thích đi biển, e đã đi gần hết châu âu. Những chắc chắn có những nơi e chưa đến, có những điều e chưa biết. Và a sẽ cùng e đi đến những nơi đó, cho e những kỉ niệm đẹp. ( hay a đưa e đến châu phi cưỡi voi trêu hổ, hay đến bắc cực bơi cho mát :)) - đoạn này chém gió ảo thật ). E hãy để cho a yêu e hết cuộc đời này nhé e iu.

Chỉnh sửa cuối: 18/6/11
  3. Kitr

Kitr The Warrior of Light GVN Veteran

bây giờ hoặc không bao giờ ...

4. Duong Viet Tien

Duong Viet Tien Youtube Master Race

chán hơn cả chán những ngày hè.............

5. Bé.Bự

Bé.Bự Dài, rắn, đóng khối tròn có màu vàng đều như mơ GVN Veteran

Buồn hơn cả từ buồn

Đi chơi mà bỏ mất bài học cảm thấy khó chịu quá, làm đi kém vui mất rồi haiz

Dạo này mình hay bị bắt nạt với chọc tức quá, làm như bất kỳ ai cũng có thể chọc tức đc mình vậy

6. zzvua

zzvua T.E.T.Я.I.S

bao h m trở lại như xưa,t thích m lúc đó hơn bây giờ,bây h m làm sao thế ?

7. zero12345

zero12345 The Warrior of Light GVN Veteran

hôm nay quyết làm 1 chuyến dạo phố Hà Nội \:d/

8. Kitr

Kitr The Warrior of Light GVN Veteran

it's over :)) .

9. 1st|CyberHero

1st|CyberHero T.E.T.Я.I.S

Hạnh phúc, e có biết đấy là điều a cần nhất ở cuộc đời này ko ? Khi e nói em nhớ a, e cần a, e yêu a. Cả thế giới này dường như chỉ có mình a và e. A hạnh phúc đến nỗi tưởng như đã quên đi tất cả, chỉ còn e trong suy nghĩ và trái tim a. Suốt cuộc đời này, a chỉ mong đc e thì thầm vào tai a như thế. Chỉ cần đc có e, chỉ cần có đc tình yêu của e là a đã mãn nguyện suốt đời. E là người con gái tuyệt vời nhất với a. Làm a vui, làm a muốn đc quan tâm, muốn đc chia sẽ tâm sự và yêu thương em. A hứa sẽ chăm sóc cho e, sẽ bảo về chở che cho e, sẽ ko bao giờ quát e, sẽ ko bao giờ làm e buồn, sẽ ko bao giờ yêu a khác ngoài e. A hứa với e vì a thật sự quá yêu em. E làm tâm trí a điên đảo vì em yêu. A ko còn thể tập trung làm việc gì. A sẽ cố gắng làm tất cả để có đc thành công và những ước mơ của mình. Chỉ có điều đó mới giúp a có thể có e đc mãi mãi, tất cả là vì e biết ko. E chính là tất những gì a cần để a có thể tự tin và vững bước bằng đôi chân trên con đường đời đầy gian nan, dối trá và lừa lọc. Chỉ có ty của e là thật, ko và mãi mãi ko bao giờ là 1 giấc mơ. Mãi mãi mình có nhau e nhé, hãy mãi mãi nói yêu a, nhớ a, cần a. Hãy mãi mãi là người bạn, người yêu chia sẻ , cảm thông và giúp đỡ a vươn tới những ước mơ của mình. Chỉ cần e thôi e yêu ạ. A đã nói với e là 1 người mạnh mẽ, nhưng ko e ạ. Từ trước tới nay a chỉ mạnh mẽ bên ngoài thôi, nhưng thật ra a sống rất tình cảm và nội tâm. A chưa từng dám nói với ai là a thích người đó. Nhưng e có thể làm cho a nói yêu e thật nhiều. Có lẽ vì e là tất cả trong suy nghĩ và tình cảm của a. Khiến a ko thể che dấu những xúc cảm của a dành cho e. E là người đầu tiên a nói yêu và tỏ tình. E hãy hứa suốt cuộc đời này sẽ luôn yêu a như thế nhé. A sẽ yêu e hết cuộc đời của a. Và cho e tất cả những kỉ niệm êm ấm, những hạnh phúc ngọt ngào cùng niềm vui vỡ òa. A sẽ lau nước mắt cho e mỗi khi e buồn, a sẽ chăm sóc cho e mọi lúc, a sẽ quan tâm chở che cho dù thế nào đi nữa và ko bao giờ quát mắng e bởi vì a sao có thể giận 1 thiên thần trong trái tim. E yêu, đây cũng là bức thư tình đầu tiên của a, a muốn nói hết tất cả cảm xúc của mình nhưng e yêu hỡi. Tất cả sẽ chẳng là gì nếu chúng ta đc bên nhau đúng ko e. Hãy ở bên a mọi lúc có thể, a sẽ sống vui và hạnh phúc khi đc bên e. Những cảm xúc này là thật, sẽ chẳng có giấc mơ nào tuyệt như e. Nếu tất cả chỉ là giấc mơ thì a nguyện sẽ mãi đắm chìm mãi trong giấc mơ này. A làm tất cả chỉ vì yêu em nhưng điều a cũng thật sự muốn đó chính là em chính thức làm người yêu a. E hãy yêu a em nhé. Hãy a thật nhiều, thật nhiều dù thế nào đi nữa. Xin đừng bao giờ rời xa a, nếu ko có e a sẽ mãi mãi đắm chìm trong giấc mơ của e thôi. Em hãy làm người yêu a nhé người yêu ơi. A chỉ cần có e, a chỉ yêu e. Hãy làm người yêu a nhé. Hãy yêu a suốt cuộc đời này và cũng để anh yêu hết cuộc đời này e nhé. Chỉ mình đôi ta thôi. Hãy làm người của a nhé. Em yêu.

---------- Post added at 22:50 ---------- Previous post was at 21:48 ----------

1. Không đc nói bậy này, cái này chắc chẳn e ko thích rồi....thế mà vẫn hay nói là thế nào :-" hư thế hôn cho phát giờ :*.
    2. Không đc nói linh tinh làm e nghĩ bậy :)). Biệt tài của a là nói ko bậy nhưng mà lại làm người khác nghĩ bậy. Siêu ko e, nghĩ bậy rồi bảo người t bệnh hoạn. Ghét vãi bắt chước mấy con bạn mất dạy của a. Tài năng bị mai một. :((
    3. Ko đc nói chuyện buồn làm e buồn này, ko được nói gì khiến e bực này.Ừ cái này a cũng ko muốn đâu. Yêu kưng nhất mòa.
    4.Ko đc nói chuyện đến đề tài nhạy cảm X_X. Cái này bọn con trai lớp a thích nc cả nhau lắm...A ko đc đầu độc e. Hì hì :x
    5.Ko hỏi quá nhiều làm e đau đầu. =.= người ta yêu nhiều mới hỏi nhiều. Hỏi ít vẫn yêu nhiều...
    6. Ko đc bao giờ quát e. Thế nên cũng đừng bao giờ làm a giận nha cưng X_X.
    7. E bảo a viết gì a cũng phải viết. Ko đc chần chừ ko là e bơ phếch. Bắt nạt a vừa thôi nha. :>
    8. Ko đc nói xâu bạn. =.= Đứa nào xấu a ghét mới nói cả e. Nhưng e ko thích thì thôi :-".
    9. Còn gì mai a nói tiếp. Đang đọc truyện one piece hay e cứ bắt viết =.=
    Thế thôi nha cưng có gì ko thích nữa thì cứ nói cả a. A sẽ thực hiện tất cả những gì e muốn=.= chiều e nhất quả đât lun. Thế nên cũng phải chiều a nhoa :X
    Ngủ ngon nha e iu. A mãi iu và nhớ e. Mãi bên e :x A cũng ngủ đây =.= chả muốn đọc truyện nữa buồn ngủ lắm rồi. Cơ mà buồn ngủ mà dạo này mãi chả ngủ đc ngay, nhớ em nhiều quá cơ. Kưng ạ.

Chỉnh sửa cuối: 19/6/11
  10. Bé.Bự

1 thoáng suy nghĩ về tương lai của mình, rồi mình cũng sẽ CHẾT, bỗng dưng rùng mình sợ, sợ cái cảm giác đó vô cùng, lúc đó chúng ta sẽ về đâu, liệu có đau đớn như những phim chúng ta thường thấy, liệu những diễn viên sao đóng trong phim biết rõ đc cảm giác này hơn là khi họ chỉ đóng phim thôi ?Rồi lại nghĩ cái chết sẽ là nhẹ tựa lônh hồng và tại sao chúng ta lại sợ cái chết khi chúng ta k hiểu gì về nó, nhưng cũng có lẽ do thế do k biết gì về nó nên đâm ra sợ hãi... Ý nghĩ chợt dừng lại và chỉ đến đó mà thôi ...

Khi nỗi nhớ và lo sợ bủa vây, có 1 ngày chủ nhật k hoàn hảo như mong đợi. Sau khi lắp món mình yêu thích xong lại đâm ra sợ ngày mai tới, sợ k biết phải xử lý đống việc đang chờ mình ra sao, liệu có phải đơn giản là đặt tay lên ngực rồi nói All Is Well thì mọi chuyện sẽ k sao k như thấy trên phim ấy ?? Nếu đc vẫn muốn mọi thứ trôi qua 1 cách thật chậm rãi... Lại thở dài rồi...

Rồi tuần mới ngày mới sẽ đến và ẩn chứa thông điệp muốn nói cho ta thôi thì đành cố lên vậy :)
    P/s: hôm nay đột nhiên anh lại nhớ em, mà em là ai nhỉ :)

11. Yogi

Yogi Mr & Ms Pac-Man

Tôi thật sự... thật sự thích em, yêu em
    Nhưng em k bao giờ hiểu :)
    Cái sự trẻ con của em phá hủy tất cả
    Nhưng tôi sẽ luôn luôn chờ đợi... :)

12. cocalon.cocachai

cocalon.cocachai Mr & Ms Pac-Man

Chán!Nản!Buồn! Đau! Luôn một mình và vẫn luôn một mình, muốn vứt quách đi cho xong muốn tẩy não luôn đi cho đỡ phải đau nhói một mình. Điên, đúng thật là điên, chẳng để làm gì cả. Mình thì có là gì chứ! Kiếp sau xin đừng đau đừng khổ thế này.....!

13. zzvua

zzvua T.E.T.Я.I.S

Hạnh phúc quá nhỉ.... 2 bạn :)

14. Bé.Bự

Tạm biệt nhé Sansa clip+ tao sẽ nhớ mày nhiều lắm :(
    Cảm ơn vì trong thời gian qua mày đã ở bên tao, tiếc là mày ra đi sớm quá :(

Tạm biệt nhé :((

15. o0Amen0o

o0Amen0o Ôi lạy Chúa tôi!!! GameVN Lady GVN Veteran

Jjong à, vậy là đã trở về rồi đúng không
    Thật sự là nhìn cái tin đó và phát khóc.
    Không phải vì mọi tình yêu, vì những thứ ta tin tưởng cuối cùng cũng là sự thật.
    ta chỉ khóc thôi.
    Không biết là vì cái gì nữa.

Jjong ngoan lại trở về, một mảnh ghép thật sự hoàn hảo trong SHINee đúng không ?
    Tình yêu của ta khi tan vỡ,
    ta có giọng hát của jjong để xóa tan đi nỗi buồn ấy
    nhưng bâyh jjong thế nào ?
    Mọi thứ rồi sẽ ổn thôi đúng không Jjong ?
    Từ lúc ta chọn con đường sẽ sát cánh cùng SHINee, không biết bao nhiêu lần nhìn thấy Jjong khóc
    và lần nhìn thấy Jjong phải khóc xin lỗi SW là lần đầu tiên ra rơi nc mắt vì Jjong
    bâyh là lần thứ 2.

Kya~ ta đang lan man quá đúng không
    Nhưng cuộc đời còn nhiều thứ để trải nghiệm lắm
    Với ta thì ngay từ đầu, đó chỉ là một chút gia vị cho tình yêu mà SW dành cho Jjong
    nó cay và làm một số SW cần đến nước, nhưng ta không cần.

Ta luôn tin rằng Jjong sẽ trở về
    Và thật sự, jjong không làm ta thất vọng.
    One's way back !
    SHINee yêu Jjong, Key yêu Jjong, SW yêu Jjong.
    we are happy family

16. OrkHUnter

OrkHUnter Mega Man GVN Veteran

Anh để invi với em không có nghĩa là anh không muốn nói chuyện với em đâu! Chỉ tại vì anh muốn nói chuyện trực tiếp với em, được ngắm nhìn em từng phút như thế. Đôi khi anh không "đếm xỉa" đến em. Nhưng anh vẫn luôn âm thầm quan sát em. Có thể anh không biểu lộ ra nhưng anh đang cố cảm nhận cảm giác mà em đang trải qua. Vì thế anh không nhìn em không có nghĩa là anh không thấy em. Có những lúc em ngã thật đau nhưng anh không bên cạnh đỡ em dậy. Anh vẫn đứng đấy nhưng chỉ nhìn và động viên em thôi. Vì anh biết những khó khăn đó sẽ không làm em lùi bước và vì anh cũng muốn em sẽ luôn mạnh mẽ hơn. Để dù có chuyện gì đi nữa, anh và em vẫn luôn sống tốt. Sẽ có lúc anh hùa theo số đông hơn ngả về em. Không phải vì anh thiên vị, mà vì anh có những điều đặc biệt hơn chỉ dành riêng cho em thôi. Nhiều khi anh luôn thấy buồn vì em cười nhiều với người khác hơn là với anh, đơn giản anh ghen tỵ vì họ gần em hơn anh. Anh đã từng nói nhiều lời mà em ko thích hơn nữa làm em nghĩ anh cười nhạo em, thực sự anh chỉ muốn tốt cho em mà thôi. Những lúc em gục ngã, anh chỉ muốn ở ngay bên cạnh em, đơn giản chỉ là 1 chỗ dựa cho em đứng dậy... Em hãy tin là em xứng đáng nhận được hạnh phúc mà em xứng đáng, anh luôn muốn em hạnh phúc dù có chuyện gì đi nữa. Còn giờ đây, anh muốn mọi việc thật tự nhiên thôi. Ừ, thật đơn giản và tự nhiên, không phải anh không muốn tình cảm này tiến xa hơn mà đơn giản chỉ vì đối với em, tình cảm của anh luôn nguyên vẹn như cái giây phút đầu tiên mà em làm anh... Bây giờ anh và em đang có 1 khoảng cách nhỏ mà lớn, liệu nó sẽ thu nhỏ hãy sẽ lớn dần? Có lẽ nó phụ thuộc vào em... vì anh luôn muốn nó thu nhỏ nhưng nếu ko thể thu nhỏ thì hãy để nó giữ nguyên chứ đừng làm nó lớn lên. Anh viết ra những điều này vì anh ko thể nói cho ai nữa cả, và anh cũng chưa muốn em đọc được hoặc có thể ko bao giờ. Anh chỉ muốn nói "anh yêu em" mà thôi....

17. Phương Sỹ

Phương Sỹ Youtube Master Race

Hôm nay không biết làm sao mà cười được đây... tự nhiên nhiều thứ xảy ra ...

18. Bé.Bự

Ngày này đc có mất có, sự may mắn "may mắn" của mình đã chết thật rồi :)

Ngày này 1 truyền thuyết đc ra đời, bất cứ người con gái nào quen biết mình mà mình có tình cảm thì SỚM hay MUỘN đều sẽ có người yêu mà mình k làm gì đc ! Hài :))

19. gjnn0o

gjnn0o Youtube Master Race

just want to have a peaceful life................. and I am happy now.... at least, I dont have to think of anything :))

20. dung2308

dung2308 T.E.T.Я.I.S

Em biết không, việc lấp đầy bộ nhớ điện thoại bằng những tin nhắn của em là một trong những thú vui tao nhã của anh đó :D.
    Nhắn nhiều quá trong đầu anh giờ toàn nhạc chuông tin nhắn lun rồi nè ;)). Chúc em ngủ ngon nhá, :x.

Chỉnh sửa cuối: 21/6/11