Nhật kí online !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi [LS], 30/1/10.

1. cruelshade

cruelshade Garena VN

Sức khỏe ngày càng tệ, đến giờ nói chuyện dài dòng một tí là bắt đầu run giọng, kiềm không nổi nữa...
    Nhưng mà kệ, đến đâu hay đến đấy. Ít ra cũng còn người yêu mình...

2. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Và rồi cuộc đời đã đánh bại được ta :)
    Ta là con người mạnh mẽ
    Ta là CON NGƯỜI mạnh mẽ :)
    Và vì ta là con người nên mạnh mẽ đến đâu cũng có lúc gục ngã :)
    Phải rồi. Ta đã ngã xuống. Nhưng ta sẽ cố để đứng lên. Dù bên cạnh không có ai dìu dắt :)
    Phải rồi. Nếu ta đứng lên được. Tức là không cần ai dìu dắt và ta vẫn có thể đứng.
    Ta là con người mạnh mẽ.
    Ta là con người MẠNH MẼ.
    :)
    Cố lên nào ta ơi :)

3. thanhtrang2202

thanhtrang2202 Đẹp Trai Nhất Forum. Vừa bị chịch đi 2 hàng Lão Làng GVN

Muốn được đi thả cá chép chung quá . Nhưng qua tới nhà thì cá toi mất tiêu :(
    Muốn được về quê chung quá ih . Nhưng tài chính dư dả mà k ai cho đi thì cũng vậy :(
    10 ngày 10 ngày 10 ngày 10 ngày ... :((

4. hell_angel7602

hell_angel7602 C O N T R A Lão Làng GVN

- ...
    - Vỡ kế hoạch :( Ko sao ta sẽ tìm cơ hội khác :-w
    - Cuối tuần \m/

5. 101st.Hartsock

101st.Hartsock Legend of Zelda

Hạnh phúc là phải biết chấp nhận
    Phải biết chọn lấy sự yêu thương hay là lòng căm hận ...

6. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Đi làm từ thứ hai tới giờ , công việc cũng tương đối nhẹ nhàng , lại còn đc tận hưởng thứ làm cho người ta yên bình - nhạc Trịnh mà lại đc nghe chính anh Phúc , anh Đạt , chị Diệp đàn hát nữa . Hôm qua ngồi nghe anh Phúc với anh Đạt hòa tấu piano với guitar hay quá , tự nhiên nhớ ngày nào mình cũng mang đàn ra chơi , từ khi cậu 7 mất là mình chẳng tham gia Ceicila nữa " Con bé con với cây đàn mandolin "
    - Anh Phúc bả̀o " đâu , em đàn anh nghe thử "
    - Ngại ngùng , cười cười , rồi biến mất . Nhưng mà rất muốn anh Đạt đàn cho ta hát " Đêm thấy ta là thác đổ " Để hôm nào ít khách , bảo anh đàn mới đc :">

Thời gian qua có nhiều chuyện xảy ra làm ta điên đầu , rối nùi , tới tận bây giờ vẫn còn vài chuyện chưa giải quyết xong , haizzz , mà ta ơi cố lên , ta làm đc mà , đúng k ? Chẳng phải ta vẫn tự bảo với bản thân mình và mọi người " ta là siu nhưn " đó sao . Nói là phải làm đc .... Nhưng ..... Đúng là lúc nào có chuyện gì ta lại " nhưng " - thói quen xấu [ xấu ư ? ] chưa bỏ đc .

Ta cố gắng làm vừa lòng mọi người , nhưng sao k làm vừa lòng hết đc vậy ? Bản thân ta , ta nhiều lúc còn phải bỏ qua cảm xúc của mình mà cứ nhe răng ra mà cười , mà dạ mà vâng . Công việc là thứ ta hài lòng nhất lúc này , gia đình là thứ ta luôn luôn có - k bao giờ mất , còn vài thứ , bạn bè , tình cảm .... Tình cảm ư ? Ta còn sao ?

Anh Trung hỏi " sao em làm nhiều thế ? Tết k đi đâu chơi ? Valentine k đi à ? "
    Ta bảo " Em k có ai để đi , cũng k có chỗ để đi " [ Đi đâu ? Tết nào chả lăn lóc ở nhà , trừ mùng 1 môi người tụ về nhà bà ăn , xong rồi lại lăn ra ngủ , thì đi làm k thích hơn sao ? ]
    - " Em kén quá hả ? "
    - " Em có kén đâu , tại em k thấy ai tin tưởng đc " [ Có thể tin tưởng ai khi chính bản thân mình còn k tin mình 100% ? ]

Thật là lạ , chỉ mới làm vài ngày mà cứ như gắn bó lắm . Mẹ lo , mẹ sợ mệt , mẹ kiu làm k đc bao nhiêu , đổ bệnh thì khổ [ e hèm , giờ ta đang sốt , ho k dám ho , hắt xì k dám hắt xì , sợ mẹ k cho đi làm nữa , ngồi nhà thì chán lắm , với cà ăn bám miết - mỗi lần cần gì đó là ....] k biết mai mốt ta có như mẹ k nhỉ ? Chắc là có , phụ nữ thích lèm bèm mà :))

Viết cho anh :

" Anh thương yêu , giờ thì em hiểu tại sao anh lại thích đi làm , tại sao anh có bao nhiêu thời gian rãnh là anh lại đi làm , dù có đôi lúc anh mệt :)

Anh thương yêu , gần hai tháng rưỡi rồi đó , em vẫn ở đây , và anh ở đâu ?

Có ai đó nói với em " buông ra đi " . Em chỉ cười !~ Tại sao ư ? Vì em có nắm đc anh đâu mà buông , có giữ đc anh đâu mà buông ?

Có ai đó nói với em " cho tớ cơ hội " . Em chỉ cười !~ Tại sao ư ? Vì em có gì đặc biệt ? Em cũng sẽ làm người ta đau thôi , giống như trước đây , khi ai đó nói yêu em , em lại rụt và biến mất , đôi khi em còn làm cho ngta đau . Và em đang phải trả giá - bây giờ - bằng tình yêu của em .

Anh thương yêu , anh ở trong em lúc nào cũng tồn tại , đôi khi ngồi suy nghĩ từng lời từng thứ anh viết cho em .... rồi nhìn - rồi nghe .... chưa bao giờ anh trong em tàn nhạt đi , anh à .....

Em hứa là sẽ k nói yêu anh nữa , sẽ k làm cho anh khó chịu nữa , nên có đôi khi thấy anh ghi " mệt , bệnh " rồi những dòng nhật kí bé xíu , lo mà k dám hỏi , k dám bước đến .... Em sợ em chỉ càng ngày bị đẩy đi xa thôi .

Ừm , mình là bạn ! Luôn luôn là bạn ! Và chỉ là bạn , em biết ! [ Ừ , anh là bạn , em sẽ nhắc nhớ em điều này , sẽ là bạn ]

Viết cho Minh :

Nhắm đi được thì đi luôn , nhé ? Kể từ bây giờ , ta sẽ k quan tâm nữa .

Viết cho Mashi :

Tớ cám ơn ấy về mọi thứ !~

Ấy thấy không , tớ bảo ấy cho tớ thời gian mà chưa gì , tớ đã làm tổn thương ấy rồi ....

Tớ chỉ là không thích ai đó giống mình , ấy bảo tớ giống ấy , ok , giống di nhưng mà tớ vẫn muốn có một vài thứ - tớ là tớ - ấy là ấy . Khi tớ bảo tết tớ muốn đi làm , tớ bảo tớ k có chỗ để đi , cũng ít có bạn để đi thì ấy cũng bảo ấy k có chỗ để đi . Nói thật , tớ khó chịu ngay lúc đấy .

Mình chỉ có thể là bạn , có một người nói với tớ " cái gì nhanh đến thì sẽ nhanh đi " và bây giờ tớ đang đứng một mình đây , ấy thấy mà .

Mình sẽ là bạn :)

Viết cho Xi :

Cám ơn Xi :) Ta rất thích đi với Xi , rất thích ghẹo Xi , mỗi lần thế ta tòan cười hà hà , mà có lúc ta đâu biết điều đó làm cho Xi khó chịu đâu , rồi set invi , rồi del nick , rồi dỗi .... bla bla bla .... mà chuyện cũ bỏ đi , sắp tết rồi , kaka .

Tự nhiên Xi quay 360 độ tốt với ta , ta ngạc nhiên , k bịết Onion đã nói gì .....

Viết cho Bu và Onion :

Hai bé yêu thương , ta là ta quý hai người lắm đấy nhá :-*

Ơ nhưng mà ta quý Bu hơn . Onion đừng ghen nhé :">

Bu là người sau Vc Cá , LAx là M trải lòng rất thật , k che giấu , k cười giả dối , k gì cả . Bu biết k ? Dạo này , có khi Bu còn hiểu M hơn cả vc Cá cơ :D Thật tốt khi có đc những người bạn như Bu , rất hạnh phúc và may mắn , thật đấy !~

Víết cho vài người nữa , làm sau nhé , tới giờ đi làm rồi !~

7. su1987

su1987 T.E.T.Я.I.S

^Sis đang vui vẻ huh? lâu rồi mới thấy làm 1 bài dài toàn là chữ ko như vậy :))
    -1 ngày ko ra j`, sáng dậy sớm 7h đi học, ngồi đấu tranh tinh thần cả 30' mới đánh răng đc ^^ cầm bàn chải lên rồi mà mém tý nữa là bỏ xuống đi ngủ tiếp :D
    -Móa ơi cái lab CHEM 2 nó dài j đâu, làm 3h mới xong T_T, đi vòng vòng, đăng ký workshop ko đc :| xin việc thì đủ ng`, về nhà thằng kia rủ đi kiếm Dell store. Mịa đi cả mấy tiếng ko ra, đệt, pó tay, mất cả buổi chiều >_<
    -Thấy có ng` post hình đi chơi với bạn thân, thấy vui vẻ ^^ tự nhiên muốn lùi bước :) Mà chắc phải lùi thật :)) mình thật sự là quá kém cỏi mà :)
    -Thất nghiệp ở nhà toàn ăn với ngủ, bụng toàn mỡ rồi :(
    -Cố lên, cố lên ^^ từ từ mọi chuyện cũng xong thôi ^^
    PS: mà hôm nay trời đẹp sao đi xin việc lại ko đc nhỉ :-?

8. monkey3101

monkey3101 Mario & Luigi

@Lax : điều thứ 7 trong chữ tâm của đạo phật : Đáng khâm phục nhất đời người là đứng lên sau khi ngã :>
    Lớp 10 mà 1 ngày hết gần bao :( ... chơi bóng được 10 thì nằm vật ra đấy => stop smoking !!!

9. cruelshade

cruelshade Garena VN

Where are youuuu, my Ayanochan? :P

10. Super Pippo

Super Pippo The Warrior of Light Lão Làng GVN

Hôm nay trời đẹp mà bọn bạn về quê tiệt :(

11. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

[​IMG] .............................................................[​IMG]

Ngày gió.........

Ngày thả cá......

Ta mang vào không khí giáp tết của Hà Nội........

Những nỗi buồn
    ......ko ai hiểu !!!

Cười đó mà nước mắt chỉ chực rơi....

.....đến với em.

Mà sao xa xôi quá. Liệu e sẽ yêu ta chứ ???

Hay là lại mang theo những nỗi đau.

Còn nếu ko mang theo những nỗi đau........

Biết sao được sẽ có người ngăn cản chúng ta hay ko chứ ......

VÀ nếu không ai ngăn cản chúng ta.....

Thì em sẽ yêu anh mãi chứ ???

Hãy nói đi người ơi.........đừng làm lệ rơi khóe mắt !!!

Chỉnh sửa cuối: 6/2/10
  12. decothan

decothan Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ta yêu em. :x

Gà Đăng vô đọc cấm kể ai nghe mày. Đưa link cho con Gà thôi. =))

13. thanhtrang2202

thanhtrang2202 Đẹp Trai Nhất Forum. Vừa bị chịch đi 2 hàng Lão Làng GVN

Mai là bắt đầu 10 ngày xa cách zồi :-< k chịu đâu T_T
    Hôm nay đi chơi zui quá . Nhờ nói hết mà tình hình tốt lại . Phewwww
    Ăn no thì cũng đuối mà k ăn thì cũng đuối =.=

14. dung2308

dung2308 T.E.T.Я.I.S

Waiting....................
    Hix sao không thấy cáo online cho gà nói chuyện nhỉ, chả nhẽ phải gọi qua giờ này àh.
    Buồn như con chuồn chuồn.

15. ·Tatsuya·

·Tatsuya· Mr & Ms Pac-Man

I'm waiting too...

Waiting for your answer,for the day we together...

Missing you!

16. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

4 tiếng nói chuyện với nhau, có lẽ là khoảng thời gian thành thật nhất từ hồi quen nhau a nhỉ ^^ Cảm giác được giải tỏa nhiều lắm, tâm trạng bớt nặng nề hơn. Và e nhận ra mình đã quyết định đúng, dù quyết định đó ảnh hưởng ko nhỏ đến cuộc sống của e, nhưng nó làm con tim e bình yên, thế là đủ :P

Lâu rồi e mới lại rớt nước mắt, vì a, vì một người làm e vừa đau, vừa hận, nhưng cũng lại vừa yêu tha thiết. Nhưng khác là, lần này e rơi nước mắt vì e thấy vui, thấy hạnh phúc (dù nhỏ nhoi :P)

Mún oánh a ghê b-(

Dù sao thì, a đang làm cho cái tết này của e có ý nghĩa hơn một chút, cám ơn a nhiều lắm ý ^^

17. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Tất niên :X

18. skid_row

skid_row T.E.T.Я.I.S

Lần đầu phải nói "MỆT MỎI" !!!

19. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

She is the girl and I really want to make her mine :)

20. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Em yêu anh !~ Luciola