Nhật kí TS online của các thành viên [Cấm chat nhảm]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Heoconbeou, 4/1/06.

1. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

Nhìn đi nhìn lại box ts giờ toàn xin scrip , bot ... nản . ( nhật kí của người vẫn còn muốn chơi ts nhưng phải bỏ vì bức xúc với trò hack , bot ... Chơi mà không biết tự sức thì vứt ) .

2. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

chà ! kể chiện ngày xưa hả ? để tui góp cho các bạn bằng 1 câu chiện ngày xưa của pà chị tui

Không biết là từ hồi nèo, hình như là tháng 6 hay tháng 7 gì đó, pà chị tui bắt đầu chơi TS dưới cái nick tinhnghich22 (hùi đóa pả 22 tủi mờ) chả biết cái gì ráo cứ cầm cuốc đi oánh bọn người rơm. 3 ngày sau, khi pả sắp nàn (chả có gì hép dẽn) đến rừng nơi Công Tôn Khuyến và Triệu Vân đứng chơi thì gặp một chàng trai nick HanVuDeVuong lại cùng quê, gần nhà nữa. Yeah! cha này giúp pả hết mình (còn cí đầu thì quăng cho con girl khác sau này sẽ nói sau). Hai người ngồi tâm sự khá lâu, dẫn nhau đi dạo 1 vòng quanh quanh Trác Quận, thế rùi chiện gì đến thì nó đến, hai người thề non hẹn biển trước khi chia tay cha HanVu (gọi tắt) trao cho pả 1 cây đao +7 và 500 vàng. Động lực thúc đẩy tinhnghich22 tiếp tục khám phá TS và chờ HanVu. Hum sau HanVu cùng tinhnghich22 đột kích cầu giới Kiều ở LV 1x, thiệt hại nặng nhưng cái chính là đã qua được cầu tới Diệp Thành. Chà! cô nàng tinhnghich22 tha hồ lon ton khắp nơi, lúc này hai người vẫn chưa cưới nhau. Ở đây pả gặp nhinhixinxan (xin chứ không phai xinh nha) 2 người kết hợp thành 1 đội rùi đi oánh bọn H.Sơn chiên sĩ lên 2x (lâu bỏ mẹ). Một ngày pả theo HanVu qua Thọ Xuân, tại nơi này pả gặp 2 con dê xồm Duke và khanghy (hy vọng tui nhớ đúng). Một lòng với HanVu, mặc cho 2 gã kia có dâng HP+25 và HP+30 nhưng pả không nhận, nhất quyết tự làm, lúc này cô nàng đã 3x roài. Hùi đóa đi học cưỡi ngựa (ai có thể cảm nhận được cái khó của 1 pt 3x-4x học cưỡi ngụa thì phát biểu cảm tưởng) tinhnghich22 cũng nhất quyết từ chối lời giúp sức của 2 con dê với điều kiện cưới 1 trong 2 lão và chờ HanVu tới (hòi đó nếu biết tui đã không cho pả cưới HanVu).Sau 7 ngày, Học xong thuật cưỡi ngựa , HanVu ngỏ lời cầu hôn tinhnghich22 và cô nàng đồng ý . Sáng hôm sau, tui nhớ rõ ngày hôm ấy tinhnghich22 online rất sớm để mong làm đám cưới, thế mà cha HanVu lại ngủ 1 lèo tới trưa vì lý do tối hôm đào khoáng tới sáng. Hép-py quét-đinh (Happy wedding)
    Nhưng kể từ đây tình cảm hai người bắt đầu rạn nứt, còn đâu những lời yêu thương chàng dành cho nàng, lúc này pả đã tốt nghiệp và bắt đầu đi làm. Bắt đầu rời xa tinhnghich22, HanVu chạy theo 1 cuộc tình mới (chả cũng không biết tại sao) với PHUONGTHANH, từ đây HanVu bỏ bê tinhnghich22 và theo bạn bè . Rùi chuyện tình cảm 2 người sẽ tới đâu đây?
    Bị mất 2acc chanhchua và HoaThienCung, cô nàng xụp đổ. Nạp xiền roài tinhnghich22 lại ít online vì kinh phí ngặt nghèo (bi giờ thì giàu roài) và giao lại cho tui, HanVu được thể bỏ đi o tờ ót, chả cũng vẫn nói là có cảm tình với tinhnghich22 nhưng chả lại bỏ đi không nói lời nào.
    Sau Tết Âm Lịch, chính xác là mùng 9, tui và tinhnghich22 gọi điện cho HanVu nhưng chả tưởng bọn tui chọc nhá máy nên chả tắt máy luôn. Tức mình tinhnghich22 lên TS kêu gọi đến mỏi tay. Sau mấy ngày hay 1 tuần gì đó mới biết là HanVu đã vào Sài Gòn giao acc lại cho bạn ổng là xXxTrienChieuxXx, cái ông bạn ổng (gọi là Triển đi) vào acc HanVu và xỉ vả tinhnghich22 (nói những gì thì tự ổng biết nói ra làm gì cho xấu mặt)

Choài ! cũng dài ghê hén ! tui chỉ biết đại khái bấy nhiêu, còn lại phải về hỏi chi tiết rùi post tiếp

3. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

nghỉ ts từ hè năm ngoái... chia tay bao nhiu người ở Tào Tháo... nhớ có mấy người quen qua qua halelugia, MadMax, ToKhatNhi... mí người nữa.... vậy mờ mấy hôm nay qua cái quán gần nhà thấy quán đó toàn chơi mấy acc này... dek hỉu...

4. VuatangaiTn

VuatangaiTn Youtube Master Race

Trời ơi sao giống tui vậy ta lên 23lv có con pé chỉ ra địa 80 lúc đó còn chưa biết chọn hệ gì ở chỗ nào lập cái vào hệ địa thế là tăng vào cái skill đầu tiền 9 điểm đi ra biển thích muốn chết lúc mới biết luyện địa 80 lên lv nhanh thích giờ bị del nick rùi huhu:((
    mấy thàng hacker làm anh em chán nản hơn hixxxxxxxxxxxxxxxx

5. VuatangaiTn

VuatangaiTn Youtube Master Race

Cả ngày đi đào khoáng 1x ở TQ rồi cả đem đi bắt sơn tặc nghĩ lại mà thấy buồn cười vỡ bụng ra lúc đó đào khoáng 1x ở TQ mix ra cái áo +7 mừng muốn chết khoe thàng em với thang bạn 2 thàng dối dít xin xỏ rồi đi bắt luu nhien bán như điên có 10k giàu nhất quán lúc nào cũng thích đi kiếm tiền thấy chúng nó bán lụa lam thiên mua hết về mix ra đồ +4 bán 300 mix ra đồ +5 bán 600 chúng nó mua như đên ngày xưa vui thật như bầy giờ chán quá giá như ko ai biết boot thì TS vẫn hay giờ chán TS lắm rùi vẫn luyện địa 80 rồi lúc đủ 60lv ddi bắt bdy (p) bán mừng muốn chết cả ngày đi bắt bdy (p) để bán mà chúng nó mua như điên đã thế tìm bdy tức muốn chết bây giờ mãi mãi bb TS chào anh em bb

6. samuel

samuel Legend of Zelda

mặc dù mình đã bỏ ts nhưng nghĩ lại ngày đầu tiên chơi ts rất phấn khởi,vì thấy nó cũng vui vui,mình cũng rủ thằng bạn hân mình chơi chung ,rốt cuộc nó còn ghiền hơn mình nữa chứ^^,những ngày tháng chơi ts mình ko thể nào wên đc,mặc dù bx mình còn chơi còn mình thì ko nhưng vẫn nói chuyện với nhau wa yahoo,cũng vui^^

7. ZZZTIEUKIEUZZZ

ZZZTIEUKIEUZZZ Youtube Master Race

cái hồi đầu tui chơi thì "gà" khủng khiếp lun(<= mới chơi mừ)
    rùi may mấy người chơi tốt bụng chỉ cho thì mới chơi được đến bi giờ
    Cám ơn tất tần tật nhưng người đã giúp tui nha :x

8. matinh

matinh Youtube Master Race

Tui cũng như mấy pa chứ có khác gì đâu. Chơi TS dc cỡ hơn 1 năm goài . Hồi đó mấy thằng trong quán thấy tui chơi hay quá chơi theo mà dc có 4 thằng à. 4 thằng bữa nào cũng chơi đêm cả vì hồi đó Trác Quận lagg ko thể chịu nổi. 4 thằng hì hục quanh mấy thằng người rơm miết mới lên dc lv 8 . Trời hồi đó mấy anh lên 3x 4x hết thấy ghiền muốn chết . đâu biết BinhDaoLe như mấy pa . đâu biết ra thành chỗ nào và cũng đâu biết kiếm tiền cứ đi đào khoáng miết(1cuc 2 đồng ) . lên 13 rồi mới giám ra ngoài giới kiều tham chiến rồi xin pt miết mới qua dc Cự Lộc mừng muốn chết. đi mò miết mới kiếm ra chỗ Binh Hắc Sơn rồi luyện cả tuần lên dc 20 . lúc này mới giám đi chơi. Mò ra bờ sông cái qua dc Bồng Lai Trưởng mà hồi đó chơi Phong ăn rồi bay hồn hoài . sau gan hơn đi vô trong nữa cái vô dc dia 56 mừng quá chừng đánh dc 1 trận tới 200 EXP . đánh lên dc 32 rồi mò sâu hơn vô trong Đại Yêu Sư đánh 1 trận dc 500 EXP mừng muốn khóc khoe với bạn quá chừng mà hồi đó đâu có tăng máu đánh 10 trận chết 2 trận . sau lên dc 4x thấy mấy anh có con gì mà làm cho mình ko mất máu mới hỏi miết mấy ổng mới chỉ rồi quen dc ông 6x nhờ ổng bắt cho con BDY ổng đòi tới 5k trời hì hục bắt sơn tặc cả buổi sáng dc 10k mua BDY xong luyện lên lv 10 mới dám đem qua DYS. Còn cái chuyện đi làm Q nữa trời cả bọn kéo nhau đi 1 ngày mới làm xong dc cho 3 đứa mừng quá chừng . Ôi thời TS trước đây nay đâu rồi. khi TS nạp cảd nghỉ 1 thời gian 2 tháng quay lại . Ôi Địa 80 trống vắng còn HCDT thì đông đen . truebot legna tùm lum. Nản quá. Đến giờ vẫn ko quên những kĩ niệm đẹp của anh em bên TP và BT! đừng kêu tui nood nha

9. o0marasuzu0o

o0marasuzu0o Mr & Ms Pac-Man

chai`
    moi nguoi noi ve ki niem thay vui ghe
    nhung ma tro choi ma` ai chang muon nhan vat cua minh lv cao
    ma muon ve thi phai bot phai legna
    ma da bot legn thi se ko co thoi gian di choi hay noi chuyen nhu ngay dau
    ma tui van nho ngay dau choi rat vui
    tui co 1 acc sv luu bi danh may ngay lien moi len dc lv 13
    tang diem atk ma len skill toan tang vao skill int >.<
    nhung cung wa lau roi gio thi van choi van noi chuyen van di loi dai di thap
    nhung dung la bay gio ko dc vui nhu ngay xua nua
    nhieu luc bay gio choi cung buon lam

10. DocCuuKiem

DocCuuKiem Mega Man

1 năm ko gặp origami bake, nhớ hồi xưa luyện Địa 80 và đi làm Q hay bị rớt mạng 14 :))

11. lnvuhai

lnvuhai Mr & Ms Pac-Man

Nhớ Quydaxoa hong Origami, lúc trước luyện địa 80 gặp hoài :'> :'> :'>

12. Endlesslovetaxes

Endlesslovetaxes Donkey Kong

cất pet turn cuối đây mà (hồi đó em bị suốt), hình như lấy nhà buôn và HĐC thì ko bị :D

13. songviyeu

songviyeu Youtube Master Race

hehe
    bay gio` ma` ngoi` ôn lại kỷ niệm thơi` đánh địa 80 cũng thây' zui hén
    ngôi` 3h đồng hồ mà ko đánh đc. trận nào ( tức mún chết )
    đến đêm thì lại ko có team ma` pt
    đúng la` vạn sự khởi đầu nan ;))

14. Endlesslovetaxes

Endlesslovetaxes Donkey Kong

Thế mà bi h cả sv chẳng còn 1 ai, chắc cả lũ hồi xưa phải nghỉ đến 70%, bi h ko đóng cáh thì hay nhỉ

15. songviyeu

seo lại ko còn ai , vẫn nhìu cao thủ chơi mù
    mà chơi TS ko đóng card chắc mấy pa BDY béo ngủm hết wa':D

16. > Thần Long <

> Thần Long < Nhào vô kiếm cơm

.
    Bi giờ người ta bán acc hết rầu , còn lại vài người chơi thoy Origami ah . TS bi giờ có còn như thưở sơ khai đâu :((:((:((:((:((:((

17. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Giờ còn ngồi kể chiện địa 80 thì đến tết chưa hết T_T.TS giờ buồn quá,lại sắp có đợt nghỉ nữa gùi,vì đạo luật 5h/ngày sắp được thông qua >.< Chắc nghỉ luôn quá,chán lắm gùi,chẳng buồn chơi nữa ....

18. songviyeu

nói thế thui chứ còn lâu mới ra được cái đạo luật đó
    chỉ tại ông thủ tướng chính phủ có thằng con suốt ngày chơi game nên ổng tức ( tui ngay cạnh nhà ổng :d )

19. vn02345083

vn02345083 Youtube Master Race

chài hồi đó sv bàng thống mới ra tui no' lv 3,4 la` wa cau` roi` con` chet' len chet' xuong' het' thang` nay` bay hon` ttoi'thang kia bay nghi~ lai. hoi` do' mac' cuoi` wa' :D

20. hthvn

hthvn Youtube Master Race

ts bây giờ toàn bot là bot chán chết ::( bỏ ts là quyết định đúng đắn nhút :D