Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Ngồi cách mình đâu chừng 1 phút ánh sáng (đơn vị đo lường mới trong thời đại công nghệ cao), chốc chốc em lại đưa đầu ngón tay, nhẹ nhàng "chọc" mình một cái: "soạn bài đi", "soạn tiếp đi", "bài ... của em đâu rùi ?", "thức dậy lẹ",... và cuối cùng là "viết bài đi, chán quá à" (Thế mới có cái này nè). Không biết đọc xong em có hết chán không!!!

2. yuna1992

yuna1992 Legend of Zelda

haha hôm qua không ngờ thật sự câu nói này đúng,người tính không bằng trời tính,quả thật bây giờ muốn nhảy lầu củng chả có đất để nhảy

3. uriko and rikku

uriko and rikku Mario & Luigi

hôm nay quả là 1 ngày buồn
    trốn học mà ko có ai trốn cùng hihi
    hôm nay chẳng hiểu vì sao mình thấy bực bôi

4. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Cả trường đi thăm quan !!! Còn ta thu lu một xó ...Chà vui thật !
    Tính mình quen cô độc !!!! Nên chả sợ gì !!!!
    Chiều nay đi xuống xem thằng bạn làm trang Web thế nào roài !!!
    Mai nhờ nó tăng cho cái áo Rock Linikn thui !!! Nhìn đẹp thật !!!
    Cái be Yuna1992 chả biết trông thế nào nhỉ ? Tò mò roài !!

5. BlackWarrior

BlackWarrior Legend of Zelda

chưa có đứa nhận
    hôm nay tiếp tục đưa nó ra vậy!

6. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

bà mẹ mấy đứa bạn trong lớp
    nhìn là muốn chém chết hết cái đám đó rồi
    cái lớp gì mà còn hơn cái quán bia ôm nữa
    chém chết hết cho rồi .

7. Yên Nhiên

Yên Nhiên The Warrior of Light

Thứ tư, ngày 24 tháng 3 năm 2004: Sis ui em hiểu, rất hiểu...
    Sis biết không, em dần mất lòng tin vào chuyện đó rồi! Ai cũng biểu mình còn trẻ, chẳng nên nghĩ ngợi nhiều đến cái đó, có nghĩ thì cũng in ít thui, nhưng nói thì dễ lắm, thực hiện ra sao đây??? Bỗng dưng thấy mọi người như phát khùng lên hết cả, mọi việc cũng rối tung, càng gỡ càng thấy rối... Chà, vừa đọc bài của sis xong nè, mừng vì sis đã vui trở lại! ^.^ Chúng ta có nên mở tiệc không nhỉ?! ;;) Ơ mà sis ui, sis vừa post bài xong, sao em không thấy sis online??? :-/ Em cũng chẳng biết mình sẽ ra sao nữa... Em vui vì lớp em ngày càng đoàn kết hơn, nhưng hình như vẫn có những vách ngăn vô hình. Dường như mọi người sợ sống thực với bản thân, sợ bị tổn thương... Mà có lẽ chính em cũng thế! :p Uhm... Em cũng không biết mình có bỏ mặc tất cả để sống với chính mình như sis không nữa, không biết có đủ tự tin & dũng cảm ko... :| Nhưng phải thử mới bít chứ nhỉ?! :cool: Sis nà, hay em cũng đăng ký bên đó cùng sis? Chứ post bài bên nì lại có mí kẻ xấu xa lại nhòm ngó, moi móc, xỉa xói chẳng khác nào một lũ diều hâu đói khát, tệ không tưởng được! >.< Mà nếu em không nhầm thì Icy bên đó là cháu kết nghĩa gọi em = cô đấy! ^.^ Lâu không gặp người quen cũ, sao mà nhớ đến thế... :( Ui, em post lung tung wá sis nhỉ?! :-& Sis thông củm cho em hen, đầu óc em dạo nì chập nặng nên hông bít sắp xếp sao cho ổn nữa, hì... :D
    Nói ra điều này có phải là vô tình vô nghĩa không nhỉ, khi em có cả anh & cả chị, nhưng em lại iu sis nhất, kể cả khi em chưa bao h gặp sis thực sự ngoài đời! Hì, tự dưng thấy mình điên hơn mọi ngày một chút! ^.^ Ah, nhưng em không ngây thơ & sống phóng khoáng đâu sis, em thấy cái đó hợp với sis hơn kìa! :p Mộng mơ thì có, rất nhiều nên nhiều khi không thực... Cũng chẳng hay ho j` cái tính ấy! ^.^ Mong sớm gặp sis hen! Nhớ sis nhìu! 0:) :x

8. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Dạo này vào GVN chán quá, nguồn EXP chủ yếu của ta là mấy box cuộc sống cuối cùng đã chấm hết, dạo này phải đi qua mấy box khác mà kiếm exp thôi, nhưng biết sao được khi ta đã từng một thời là thành viên tích cực trong mấy box cuộc sống kia cơ chứ, nên vẫn phải vào thôi, bỏ ko được, chán thật

9. YUNALOVELY

YUNALOVELY Youtube Master Race

chán wá , hổm rùi không bít làm gì cứ chạy tùm lum trên mạng giết thời gian , buồn chết được , chán đời wá &@$%!*$*^@#($^!#%$* !^_^!

10. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

Hôm nay ngày 24/3/2004.
    Tui đến lớp học thêm của bà như mọi ngày.Những chiếc bàn cũ kỹ đầy chữ, những bức tường chi chít phấn viết, "Tại sao bà không lau đi?" "Đó là kỷ niệm thời bà còn sung sức, còn truyền đạt kiến thức cho các con được. Chính những nét viết ấy tuy bẩn nhưng mà không bẩn".Tôi nhận ra đôi khi chúng ta phải biết trân trọng quá khứ vì đó là nền móng của hiện tại và tương lai.
    Tôi thường trách mẹ cứ cúng viếng đi lễ chùa làm gì, người chết rồi đâu làm gì cho mình được nữa. Ngày hôm qua tôi đổ bệnh, mẹ chăm sóc cho tôi, đi lễ chùa cầu cúng. Tôi chợt hiểu đi cúng tuy không có lợi gì nhưng khiến cho con người ta có nơi để đặt lòng tin của họ vào khi không có ai để chia sẻ.

11. human is me

human is me Fire in the hole!

Hôm nay thật là chán nản . Không có box nào vừa ý và tạo hứng thú để Post bài một cách thực sự. Chỉ đi lòng vòng kiếm một mớ EXP kiếm sống qua ngày và tậu thêm cho thành tích của mình một chút bài viết vì đã tụt hậu sau người ta hết một bậc rừi. Người ta với số bài viết như tui là level 26 còn mình mới 24 hà . Cố lên !

12. Thierry Nguyen

Thierry Nguyen T.E.T.Я.I.S

Viết cái wái gì bây giờ? Chán! Vào TL-YK-DG theo cái link của vB coi có giè mà gã kêu to dzữ vậy! Sau đó view profile của YN và chui tiếp vô đây! Kết luận được một chữ chán to đùng!
    Một gã mồm to đấu tranh cho sự ích kỷ của mình dưới cái vỏ bọc vì lợi ích chung và một lũ vô dụng thua 1 thằng ko có ai ủng hộ! nó mà có người ủng hộ thì vui!
    Cứ vào mà coi, 2 phe, một phe thiểu số to mồm và một phe đông có quyền lực! Còn cái phe thứ 3 thì giương mắt ngó số phận mình tùy thuộc vào kết wả đấu đá của 2 phe kia! Như một trò hề! Cái box có tên là tâm sự thì đuợc 1 đống kỷ luật sắt có nguồn gốc từ dây thun (phát minh khoa học mới)! Rồi ai tâm sự trong cái nòng đại bác này? Còn thất vọng não nề khi các vị "quan trên" lại xử lý công việc bằng tình cảm cá nhân! Ui, chán khi viết mà ko có hứng để viết, chán khi muốn viết những điều nhảm ruồi này mà ko biết viết vào đâu, lại phải post vào chính cái box làm mình chán, của một kẻ làm mình chán lun, chán vì tự nhiên lại lo sợ sẽ bị trừ exp, cái đó có wái gì wan trọng mà người ta lại đấu đá vì nó, sợ mất nó và cố gắng kiếm nó? --> chán! Như vậy hết chán chưa? Chưa nữa! Nói xong vẫn chán lại độc thoại lảm nhảm! Nhưng chuyện này thì liên wan gì tới mình nhẩy? Làm thành viên của Gamevn, đóng đô ở chiến thuật và thấy ổn, tự nhiên bò wa các box khác chi để rước chán vào thân? chán khi chính Mod của Chiến thuật, một người mình nghĩ công minh trong mọi chuyện vì thấy điều hành tốt lại có tư thù với 1 kẻ chả giống ai! Chán vì những cái link của vB đưa cho thấy một con nhóc can thiệp vô tâm sự của người khác bằng ý nghĩ nông cạn của mình! Chán vì chính mình không thuộc 1 trong 2 phe kia, an phận ngồi ở hàng thứ 3, muốn lao vào cuộc đấu đá mà không biết nên vào bên nào! Bênh Mod ư? Làm một kẻ xu nịnh không biết đúng sai rồi giúp gamevn được đổ vỡ theo cái cách gia đình trị của Ngô Đình Diệm? Hay bênh vB? Một kẻ bảo là chiến đấu cho lợi ích chung của Mem mà trong từng câu văn lại lộ rõ sự muốn hơn thua cho cái ích kỷ của mình! Còn làm kẻ bàng quan như những kẻ khác, ok được thôi, nhưng ko biết thì thôi, biết rồi mà giả ngơ thì làm người có bộ óc để làm gì? Tự nhiên nghĩ tới chuyện gõ xong cái bài này ko có exp và mp mà tức cười, cái hồ câu giờ đã trở thành biển chết! Cái nơi mà nhưng con thuyền tới xưa kia vì cá giờ chỉ còn là nơi ngoạn cảnh của những kẻ ko biết làm gì, hay vì một thói quen mà ghé lại! Ồ! Còn gì để viết nữa đâu? Bao nhiêu ý nghĩ trong đầu mà chỉ wẩn wanh trong những chuyện này thôi, và viết ra thì thật là ngắn. Ngắn wá! Vậy mà làm mình, một kẻ tự xưng ko biết vui, ko biết buồn chán được! Kể ra sự đời nhìu cái hay thật! Thôi, nếu viết nhật ký thì dài hơn, nhưng viết nhật ký thì tui về nhà viết trong quyển sổ của tui, chứ trưng ra đây để mất công vừa khai báo vừa che giấu không cho người ta biết mình viết gì để làm chi, ngoại trừ để câu bài, hở chủ topic, đồng thời là chủ của cái box này? Viết xong chừng này cũng đỡ chán. Không phải nhật ký đâu! Những cái này là từ góc nhìn của kẻ phe thứ 3 đó, nhưng lập topic mới thì chán đến mức ko nghĩ tới, viết xong rồi mới nghĩ ra, nên post ở đây luôn! Bao nhiêu người sau khi xem cuộc đấu đá có cảm giác giống tôi??
    [email protected]

13. Captian Nemo

Captian Nemo Youtube Master Race

Buồn quá bữa nay là bữa cuối lên mạng rồi phải 3 tháng sau nữ mới có thể lên lại ,thôi tập trung vào thi đại học cho vừa ,trước khi đi phải câu bài thật nhiều vào ,he he bắt đầu từ đây >:-D< >:-D< .

14. Yên Nhiên

Yên Nhiên The Warrior of Light

Thứ năm, ngày 25 tháng 3 năm 2004: Sis iu của em ra sao rùi?
    Đọc off mess của sis, vỏn vẹn có 2 dòng ngắn cũn cỡn, nhưng chắc sis vui, right? :cool: Em thì đang tức điên lên đây nà sis! Bực j` đâu, bên kia hun vào được! >.< Trang đó có làm sao hun sis? Em không rõ net chỗ em có vấn đề hay trang web đó có vấn đề nữa! :-L Một ngày của em đã trôi qua như thế nào nhỉ?! Để em nghĩ lại coi! :-? Uhm... Sáng dậy vào lúc 6 a.m, đánh răng rửa mặt ăn sáng đến 6.30, coi phim đến 7.30, nghịch comp đến 8.30' phóng như bay ra khỏi nhà để đi học nghề. Sis bít vì sao lại là "phóng như bay" hun? ;;-) Cái comp của em á, hình như bị virus thì phải, chập lên chập xuống hoài (chủ nào tớ nấy :p), mà nó vốn đã có thâm niên trong nghề nhõng nhẽo (giống em hun? ^.^) nên phải vỗ về nó suốt một tiếng nó mới cho em in ra mí hình manga -> :-& Chiều, học 4 tiết, lớp vẫn vui như mọi khi, có phần ồn ào hơn (sơ đồ lớp vô tác dụng #-o ), làm cô giáo Toán mặt mày nhăn nhúm. Cũng may cô thuộc lớp người theo chủ nghĩa makeno (mặc kệ nó) nên cũng không có vấn đề j` lém! :p Kết thúc buổi học 4 tiết & h thì em đang ngồi đây, mặt mũi méo mó chẳng kém j` cô Toán lúc nãy (lý do em nói trên kia kìa!). Wub, một ngày bình thường, có phần hơi vô vị... H em lại phải đi học típ nè! :(( Hy vọng đến tối sẽ gặp được sis. Iu sis nhìu, rất nhìu. Câu chúc wen thuộc nà sis: Mong sis luôn dzui & happy hen! 0:) :x

Ah, còn bạn Thierry Nguyen cũng đừng bức xúc quá. Thật tiếc cho bạn vì đã không tham gia gamevn sớm hơn. :) Yah, Yên Nhiên là một đứa nhóc với đầu óc không thể cải tạo được, but Yên Nhiên nghĩ rồi bạn cũng sẽ dần quen với điều đó thôi, & cũng đừng tức giận quá làm j`, vì bạn biết không, "1 phút giận dữ bạn sẽ mất đi 60 giây hạnh phúc" đấy, right? :D

Captian Nemo sắp thi Đại học, tức là hơn Yên Nhiên 2 tuổi. Mong bạn sẽ vượt qua thử thách khắc nghiệt này, & sớm trở lại với mọi người, với niềm vui & niềm tự hào... (Finding Nemo, did u watch it?)

15. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Qua, một ngày nhạt nhẽo lại trôi qua. Thời gian cứ như là lạnh lùng không chờ mình vậy. Cũng học, cũng chơi nhưng sao thấy buồn man mát. Không biết tự bao giờ mình cảm thấy ham mê cái môn tin học nhỉ. Chà chà, thật là bất ngờ đây ta. Không biết mình sẽ làm gì tiếp theo. Có lẽ là chơi game như bao lần và tối tối thì rúc ở một xó mà học bài. Chắc lại bị ba chửi nữa đây, ke ke.

16. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

Sao hôm nay buồn quá vậy. Tại sao mình lại vào lại 4 đó chứ. tại sao cwo chứ. vâo để làm gì. Để rồi lại phải rơi nước mắt. Mình cứ tưởng mình sẽ quên được. Minh đã biết giwò đây người đó ko hề còn tình cảm với mình, mình đã biết mọi thứ. tại sao mình lại vẫn như thế chứ. Hôm qua mình đã năm mơ thấy người đó. Tại sao lại thế này.
    thật sự chưa bao giờ mình lại thê này. Mình đã nghĩ rằng trong khoảng thời gian đó, ko hề gặp mặt, ko hề nói chuyện sẽ giúp mình quên đi người đó. Mình đã cố coi như chưa từng quen ai, chưa từng biết đến. vậy mà.....

17. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm nay hứng hứng lên câu bài nhưng nghĩ sao thôi chả câu nữa LV cũng tạm ổn chả hơn được ai nhưng ko kém ai nên thôi chả câu nữa he he
    Xem nào sắp thi rồi hay quá xá thi là mình bị giam chân khôn g nên net nghỉ cho khoẻ ở nhà vui thật tiện thể cai luôn he he
    Mấy hôm nay sao đánh cờ toàn thua toàn chuyện đen đủi không sao cố gắng chả mất gì cả

18. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Chà thỉnh thoảng mới viết nhật kí trong đây !!!
    Hừ hôm nay chán chít được ! Ra đường là rơi ngay năm chục ! Hừ đang đi mua cái đĩa , thế mới đen !!! Đúng là đỏ tình đen ..dủ thứ !!!
    Không biết chièu nay trời có mưa không để còn đi chơi đây !!
    Tối lại đi đánh giải võ cổ truyền !!! Mệt roài đây !!!!
    Quả này sẽ cưa đổ Dung thui ! Chờ lâu mỏi lắm roài !!

19. human is me

human is me Fire in the hole!

Cái PC mấy bữa nay bị virus hành sốt hàng quá. Tới giờ mới có thể Online được . Hư máy có mấy ngày mà trong lòng thấy bồn chồn lo lắng ruột gan lộn tùng phèo .
    Mỗi ngày trôi qua , mỗi ngày là một khoảng thời gian ngắn nguỗi không đủ để chơi game , và game là một niềm say mê đối với tui.
    Một ngày thiếu game như là một ngày không ăn cơm vậy , không biết tả làm sao cái cảm giác đó
    Nhưng rồi thì cũng qua và bây giờ đáng bấm đây

20. yuna1992

yuna1992 Legend of Zelda

hôm nay ngoại trừ chóng mặt ra thì quả thật điều này làm em buồn và tức giận
    nhà em gần đây xảy ra chuyện là có đứa ăn cắp đường dây chơi của em tức là internet ấy,nó chơi mà bắt gia đình em trả tiền
    điều thứ hai là em vào trang kia(m75t dù em chưa vào lần nào,vì thấy ai vào đông quá nên vào xem thử coi có phải là ff không)thế rồi điều em buồn là tại sao ai đó lấy cái nick của em và vào post cq6u làm hạ thấp danh dự của em mặt dù em chưa bao giờ làm,đó là nói một câu:
    "chán hơn con gián"mọi người xem,đâu cần dùng thủ đoạn thế chjứ,làm thế đioều em giận là sẽ làm em mất nhiều bạn bởi những câu nói vố căn cứ,cha71c những ai quen em thì biết,em mới lớp sáu và game thì chỉ là thuộc dạng chập chững thì sao dám mà nói những lời kì cục thế,như chị kirino nói là sao em licjh sự thế,và điều này chứng minh câu nói ở nơi đó không phải của em,em chỉ xin mọi người nói cho em biết làm thế nào thay đỗi pass để em có thể không bnị chuyện như thế,có ai không làm mà phải chịu đâu,bài của em thế thôi và bây giờ em rất run vì hắn có thể sẽ gây thêm nhiềui phiền phức cho em