Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. maxta

maxta Donkey Kong

kô xui sẻo hôm nay ngay thứ 6 lại được mấy điêm lô :)) thế là lại có tiền tiêu roài có ai có ý định kiếm tiền = chơi bạc thì chúng ta cùng hợp tác nào.
    mai thứ bảy đánh lô 64 tiếp rồi đánh cả 36 nữa
    Chuẩn bị tối lấy tiền luôn

2. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda Lão Làng GVN

hì hì hôm nay đọc được vài dòng khá hay he he vui quá xá . Thật xin chúc mừng , mong rằng sẽ ko như mình hic hic
    Mai là có kết quả , ko biết thế nào mình và hai người nữa biết nhưng ko noi cho chúng nó ngu gì nhỡ có chuyện gì thì đi he he
    Sẽ nói những gì mình giấu trong lòng cho những ai bắt mình nói được he he quyết định đưa ra ngày hôm nay

3. Diedbyplaygames

Diedbyplaygames T.E.T.Я.I.S

Á á sao lại trừ của tôi đến 5 EXP lận thế thì chít người ta rùi còn gì.Tôi thấy người ta post linh tinh chat đủ mọi thứ tạp nham trên đời nên tôi với góp vui 1 chút chớ sao lại trừ của tôi???? X( X( X( X(
    Á á hu hu hic hic mất 2 tháng hôm nọ mới nặn ra được bài +3EXP mà hôm nay lại..AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA........s Ấ á Á sA Á Á Á á Á Á Á á á á âs á a sÁ á á á á á

4. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm nay mình cảm thấy chán. TỪ lúc sáng đến bây giờ. buổi sáng đã suýt phải đứng góc bảng rồi may mà bọn nó nhắc cho cái phafn Excell dở hơi. Điên thí mồ đi được. Buổi sáng vớt vát được cái là đại ca share cho mấy disc chứ nếu ko sáng chán chết. Rồi đến buổi chiều cũngc hán nốt. Đến lớp chẳng nói chẳng cười. Bọn bạn hỏi mãi. Chỉ đến cuối buổi học mới bắt đầu nói chuyện cười đùa chút chút. CVhán thiệt đó. Tối này ngồi chăng đèn bàn lên học vậy. QUyết tâm học

5. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

Tôi quen cô ấy chỉ mới có 3 tuần. Tuần đầu chúng tôi đi chơi rất nhiều, 1 ngày gặp có thể là rất nhiều. Ban đêm, chúng tôi thường nhắn tin cho nhau. Đến nỗi mà bạn cô ấy đã hiểu lầm là tôi có tình ý với cô ấy. Bạn trai cô ấy ghen. Bạn bè nói bắt cá hai tay. Đối với tôi, chuyện đó không có gì quan trọng cả. Chỉ là lời nói vi vu qua tay. Nhưng đối với cô ấy đó lại là một cú sốc. Cô ấy không phân biệt được đâu là tình cảm thật và tình cảm giả. Bị lẫn lộn đan xen với nhau. Cuối cùng, chúng tôi quyết định hạn chế đi lại với nhau để tránh lời đàm tếu. Chỉ nhắn tin qua lại vào hàng đêm. Không có gì khó hiểu khi tình cảm của tôi và cô ấy tiến bộ rất nhanh. Bất cứ chuyện gì của tôi cô ấy đều biết, thậm chí là những chuyện trên thế giới này không ai biết thì cô ấy cũng biết. Tôi rất xem trọng và tin tưởng cô ấy. Nhưng, chúng tôi chỉ dừng lại ở mức anh em....

sáng hôm nay, khi tôi đang ở nhà. Mở máy lên, tình cờ gặp cô ấy online. Thế là chúng tôi chat với nhau rất nhiều. Từ 9h sáng cho đến gần 2h chiều. Nói rất nhiều, những bí mật của tôi đều được cô ấy biết một cách rất tường tận. Tôi cứ đinh ninh rằng cô ấy là người con gái duy nhất trên thế giới này hiểu được tôi. Là người có thể cùng tôi chia sẽ tâm sự. Nhưng, tôi đã lầm...

Tôi có kể cho cô ấy nghe chuyên tôi có một người con gái khác rất thích tôi. Tôi thật sự không hiểu, trên đời này lại có người con gái si tình đến thế. Cô ấy bám theo tôi từ rất lâu, làm bất cứ mọi chuyện vì tôi. Thậm chí, đến tận nhà tôi chơi. Kết thân với cha mẹ, dì, cậu,... nói chugn là cả gia đình và dòng họ tôi. Cô ấy hiền lành, biết lấy lòng người lớn nên được người trong gia đình tôi thương yêu cũng không có gì lạ. Bản thân tôi lại không thích, đó mới chính là vấn đề. Thanh minh, lễ hỏi, đám tiệc của gia đình tôi cô ấy đều có tham gia. Tôi thật sự rất bực nhưng không muốn nói. Cô ấy đã từng nói với dì tôi rằng: "nếu D mà nói không thích con, con sẽ không ghé dì nữa. Sẽ xem D như người xa lạ". Tôi không muốn chỉ vì bản thân tôi làm lại mất đi nụ cười trên một người con gái. Tôi kiên quyết nói thẳng ra nhưng trong lòng lại sợ tôi và cô ấy không còn là bạn nữa. Trước đây, người bạn gái của tôi cũng thế. Tôi nói chia tay với cô ấy để rồi bỏ lại sau lưng tôi là một sự thù hận khôn nguôi. Tôi rất khó xử về vấn đề này. Nên tôi đã quyết định hạn chế nói chuyện và gặp mặt. Từ từ làm mặt lạnh để làm nguôi ngoai lòng của cô ấy... tôi đã quyết định làm như thế... Nhưng, cô ấy vẫn bám lấy bản thân tôi. vẫn không hề nguôi ngoai, vẫn kiên trì bám trụ đến cùng. Hôm kia, khi cô ấy đi siêu thị. Đã mua tặng tôi một chiếc áo khoảng 150.000đ. Chiếc áo rất đẹp, tôi rất thích nhưng tôi quyết định sẽ không mặc. Nếu tôi mặc, có nghĩa là bản thân tôi đã quyết định cô ấy sẽ là gf....

Khi tôi chat với cô em gái hồi trưa. Tôi đã nói chuyện này với cô ấy. Cô ấy lại hỏi tôi câu hỏi mà tôi đã trả lời từ rất lâu: "Tại sao anh không thích chị ấy". Bây giờ tôi trả lời lại. Cô ấy còn hỏi tại sao tôi biết giá của chiếc áo đó. Tôi không trả lời do tôi đang trả lời câu hỏi truớc. Nhưng, cái tôi nhận được từ cô ấy chính là câu nói: "Thôi, đừng nói láo nữa. Bị vật chất làm cho mù quáng rồi !" Tôi thật sự bị shock bởi câu nói này. Tôi thật không ngờ rằng nguời mà tôi tin tưởng nhất lại có thể nói với tôi những câu đó. Tôi lại là hạng người như thế sao ? Quen với người nhà giàu để được lợi ích ? Cố tình dây dưa để cho cô ấy mong đợi, cho cô ấy tặng quà, cho mọi người ngưỡng mộ ư ? Từng từ, từng chữ cứ như là muối xoa vào lòng tôi. Tôi rất buồn, rất tức giận, chỉ muốn tìm đến tận cô ấy để xem gương mặt cô ấy như thế nào mà nói với tôi câu đó. Xem gương mặt háo hức, thoả mãn khi đã chọc tức tôi. Tôi đã nói rất tức giận trong từng câu, từng chữ khi chat. Nhưng cô ấy lại rất thích chọt vào nỗi đau đó. Cô ấy dùng những câu nói, những biểu tượng khi chat để khích tôi. Tôi thật sự chịu không nổi. Tôi đã quá mệt mỏi cho một chuyện như vậy. Tôi đã out ra khỏi. Ngồi truớc PC tôi có rất, rất nhiều những suy nghĩ. Tại sao tôi lại vì một người như thế mà tức giận. Không đáng. Và tôi đã quyết định sẽ không nói chuyện với cô ấy. Tôi đã xoá hết những kỉ niệm, tôi đã gởi mail đến chấm dứt. Mọi chuệyn đã làm cho tôi thật sự được thư giãn. Đúng 1 phút sau cô ấy gọi điện đến nhà tôi xin lỗi. Tôi thật sự không thể chịu được giọng nói xin lỗi của cô ấy. Trong khi trong đầu tôi lại cứ lẫn quẩn câu nói móc, nói khích chọc tức tôi khi nãy. Tôi thật sự quá tức đã cúp máy. Tôi đã đi ra khỏi nhà, lang thang khắp nơi để tìm sự thanh thản. Trong lòng tuy buồn bực không vui nhưng cũng thấy mình hơi quá đáng, tôi cũng diệu đi đôi lát. Chỉ cần cô ấy xin lỗi tôi thật lòng, có lẽ tôi sẽ bỏ qua hết, xem như không có chuyện gì xảy ra. Tối đến, cô ấy lại lên mạng và chat với tôi. Cô ấy nói xin lỗi nhưng tôi vẫn thấy ở trong từng câu, từng chữ của cô ấy không hề có ý xin lỗi thật lòng. Cứ như là lời nói của một người bình thường nói với một người bình thường. Không được cũng chẳng sao. Từng câu, từng chữ khi cô ấy chat đã làm cho tôi tin rằng trong mắt cô ấy. Tôi không là cái gì cả. Tôi rất buồn !!! Buồn vì tôi đã xem cô ấy quá trọng, trong khi cô ấy xem tôi chẳng ra cái gì. Tôi thật sự quá chán nản. Tôi đã điên cuồng vào mạng để được relax. Tôi muốn quên hết mọi chuyện, chỉ muốn tìm một sự giải thoát ra khỏi niềm vương vấn. Chỉ muốn tất cả mọi chuyện đến với tôi trong 3 tuần qua chỉ là giấc mơ. Một giấc mơ đẹp nhưng cũng để lại trong tôi một nỗi đau quá lớn...

6. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

hôm nay mua modem lên đây post mấy chữ cho đỡ buồn !

7. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

thời gian gần đây cảm thấy buồn sao ấy ,nghĩ lại mới thấy càng ngaỳ mình cành mất đi nhưng ngươì bạn ,ai cũng dần dần bỏ ta đi .lý do là bọn tôi không cùng chung chí hướng .nêú trong cuộc sống moị việc điều như ta nghĩ thì ta đâu phải đánh mất người mà thương yêu nhất ,ngày mình giận nhau cũng là ngày mà đôi ta đi 2 con đường khác biệt .biết bao nhiêu kỹ niêm bên nhau cũng bị xoá nhoà dần trong lòng em ,còn mình tôi thương nhớ và ấp ủ ôm lấy nỗi đau thương .em thà vức bỏ tình yêu để chaỵ theo những lý tưởng cho tương lai còn tôi thì hoàn toàn trái ngược với em ,sự khác biệt nhau quá xa nên tôi không bao giờ chinh phục được con tim em .tôi muốn được yêu em như ngày nào ,muốn được bên em trong những buổi chiều mưa tầm tả ....và ước muốn chỉ là ước muốn tôi không thể nào có được những điều đó ,tôi chỉ biết cầu nguyện cho tình xưa trở laị bên tôi .

8. NhocNhoc

to chiplucky: Chuyen nay ko phai la chuyen cua tui. Nhung that su tui doc xong cam thay muon chia se voi chip lam. Chip dung suy nghi den dieu do nua. Ho muon nghi ta nhu the nao cung duoc, mien ta van la ta, song dung ban chat cua minh la duoc. COn doi voi nguoi con gai thich CHip do. theo tui chip hay noi han voi co ta nhung suy nghi cua chip di. 2 nguoi dung gap nhau 1 thoi gian de cop the xem xet lai tinh cam cua ca 2 nguoi. noi that nghe chip noi ve nhung hanh dong cua co ta tui cung thay kho chiu that. Ma thoi chuyen gi qua thi cho no qua di. Dung buon vi nhung con gai nhu vay
    Hom qua ca chiue ngoi noi chuyen. Cung thay vui. Co 1 nguoi ngoi noi chuyen voi minh, lang nghe minh noi thi con gi tuyet hon co chu

9. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

một ngày quá đủ đối với tôi, sau 2 tiếng ròng rã đi xe, mặt mũi đen xạm vì bụi và nắng, tôi đã đến nơi.....
    căn nhà tưởng chừng hoang vắng, gọi cửa mất 10 phút ko ai thưa, mãi sau bác tôi mới ra mở cửa.. căn nhà u tối do các cửa sổ đều đóng lại, ko một bóng người...
    sau khi rửa mặt, lau đi những vệt đất bám tren mặt, tôi lên tầng hai.....
    mặc dù đã chuẩn bị tâm lí nhưng tôi vẫn sốc và cố kìm nén.... tất cả hơn chục người trong gia đình tôi ở đó, nằm bên dưới là anh tôi, đôi mắt đờ đẫn, ...... dì tôi tay cầm một miếng gỗ con con giữ chặt miệng anh tôi, 2 người anh họ tôi giữ 2 tay và cổ, em họ tôi tay ko ngừng xoa 2 thái dương..... 2 người anh họ khác và bác tôi giữ chân anh....quả thật... nhìn những vết thâm tím ở cánh tay anh tôi... tôi mới biết là anh tôi đã phạm sai lầm ko gì cứu vãn nổi ..... , từng cơn tới , anh tôi cố cắn chặt răng vào miếng gỗ, mẹ tôi ko ngừng nói những lời động viên an ủi, cả thảy 8 người đều gồng mình lên đè chặt ....50 phút sau, mọi người đều mệt sau những cơn co giật của anh tôi... cố kìm nén nước mắt của tôi...thế mới biết trong lúc hoạn nạn thì gia đình và họ hàng là những người quan tâm đến mình nhất T_T

10. NhocNhoc

hôm nay tự nhiên cảm thấy chán quá. Dạo này mình cú điên điên , hâm hâm thế nào ý. hôm nay cũng ko đến nỗi phải khóc vậy màd bù lu bù loa( tất nhiên chỉ mình mình biết). Vừa khóc vừa nằm nghe nhạc thế mới hay nhưng chỉ khổ nỗi bật nhạc to quá đến bây giờ vẫn còn đau tai nữa. Ko hiểu nó có ảnh hưởng gì gì ko?
    bức xúc ở nhà nên đến lớp mặt mày cau có quá, chỉ muốn đi gây sự với ai đó. Nhưng sau đây trấn tĩnh lại ( đúng là tại thời tiết)
    Nagỳ mai được ngỉ vì mất điện. hci! mất điện thì nhà mình cũng mất điện luôn. :(9! Chán bỏ xừ luôn. 10 tiếng chứ có phải ít ỏi gì cho cam. sao alị cắt ở đây. Cắt ở chỗ khác ý

11. Kirino

Kirino T.E.T.Я.I.S

box nhật ký bên f3c lock òi wa đây vậy ^.^ dạo nì ôn thi mệt thật, lại gặp bà cn cứ me mình wài, thiệt khổ /:) , ráng đi 0:) tự động viên mình chỉ còn 2 tuần thui là sẽ bay khỏi cái địa ngục này ^.^Thi xong đi chơi cho đã, hãy nghĩ như vậy để làm động lực mà ông thi, ít lên nét vậy ở nhà làm đề cương ôn thi. Đang ngồi nghe điệu nhạc bài suteki cứ tưởng là bài vn xem nổi điên thật may là bài ja ;;-)

12. kim long vuong

kim long vuong Legend of Zelda

Hôm nay, kim tui tỏ tình với người ta thì người ta nói người ta có bạn trai rùi! Tui buồn quá lên gamevn đọc tin tức khi về thì biết đươc tin người ta chạy tìm tui vì sợ tui nhảy cầu. Té ra tui cũng có giá hén. Tiếc là tui là người đến sau thui! Hci....

13. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

chán quá trời luôn thế là hôm nay mình lại thêm 1 đứa em gái nữa ,chúa ơi bao giờ con mới tìm dược người yêu con thực sự .con có tội tình gì đâu chỉ kiếm thêm vài cô sơ cua thui mà sao họ đồng loạt bỏ con vậy .ôi ko .by giờ sắp thi rùi toàn bị doạ ko hà đi chát cũng phải khai là đi học nữa có ai như tui ko .

14. NhocNhoc

Hôm nay trường cho nghỉ lại hay. :D! hôm nay tui vui lắm. Gặp anh ý hay thậht. Suốt buổi chỉ có cười. hì! Đúng là gặp nhau chẳng biết nói gi cả. Về nhà cứ ngồi cười mãi. :)) ! Đừng nghĩ tui có vấn đề. Ôi sao yêu ngày thứ 4 hôm nay quá. Công nhận hay thật. :D

15. human is me

human is me Fire in the hole!

Sao mà yêu đương dữ dậy nè , bàn chuyện gamevn đi chứ , hổm rài tệ nạn xã hội bên Counter Strike nhiều quá , chắc phải tăng mod bên đó mới có thể ổn được , còn mấy box kia thì lại rai vài tên thiếu văn hoá lên đây chửi thề ì xèo không còn gì là tôn ty trật tự . ( Đang yêu ! Đang chọn người yêu )

16. Salamander

hi hi, hum nay gặp người đó , chắc là tui love at first sight quá......, người đó tốt với tui quá đi , hay là người đó giả bộ??? người đó rất dễ gần...nhưng sao tui nghe nói người đó ko thích con trai cho lắm >_<, tui thấy người đó rất dễ thương...nhưng lại nghe nói là người đó rất khó tính .....hic vậy con người thật của người đó ra sao vậy.... tui thích con người nào của người đó đây...tui lại tự gây đau khổ cho mình rồi :((, hi vọng lần gặp tới mình sẽ hiểu rõ người ta hơn

17. trung290491

trung290491 Youtube Master Race

Mọi khi tui không bao giờ vô đây nói chuyện nhưng hôm nay tôi buồn quá nên muốn tâm sự với mọi người. Chẳng là hôm nay tôi bị người yêu đá. Người yêu tui rất xinh nhưng khá là kiêu kì. Chính vì lẽ đó nên tôi cũng yêu nàng tha thiết. Thế mà hôm này nàng đang tâm đá tui mới lạ chứ. Ai có thể tưởng tượng được rằng chỉ vì tui tỏ chút thái độ ghen tuông mà nàng lại đá tui không. Trong khi tui ghen là vô cùng có lý (nàng nằm lên đứa khác). Nàng nói với tui là hay quên nàng đi vì nàng sẽ làm khổ tôi. Thế rồi nàng quay bược đi bất chấp tui gọi lại. Bây giờ tui buồn quá. Có ai có thể cho tui biết tui nên làm gì được không. Xin mọi người hãy giúp đớ tui.

18. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

hôm nay mình vừa nộp hồ sơ thi đại học xong ,bọn nó nộp toàn đại học ,học viện ,lấy 3 ,4 trường liền trong khi mình chỉ có mỗi cái huhuh ôi sao mà chán vậy thấy mình thua kém bạn bè buồn thật .chẳng nhẽ lại làm 1 lúc 6 trường cho nó ác nhưng mà học tài thi phận chẳng bít ra sao nữa .thôi đến đây thì đến vậy.

19. NhocNhoc

Hôm nay thế nào nhỉ? THấy nó cứ kiểu gì ý. Mà mấy ông điện lực này làm ăn chán bỏ xừ. hic! Sáng nay tự nhiên mất điện. quạt ngunwgf quay thế là bọn muỗi khốn nạn tha hò vào. hic! Dậy rồi lại ngủ, ngủ rồi lại dậy. Cứ thế cứ thế đến 6h30 ko thê chịu được nữa. hôm nay còn thi hk GDCD nữa. Mệt quá đi mất. hic!
    Mà dạo này anh ý chẳng lên gì cả. Tự nhiên cứ thấy nhớ nhớ. :D. hôm nay vào lớp thấy con bạn khóc vì bị thằng người yêu đá. tự nhiên lại thấy buồn thay cho nó. TRông nó giống mình thế nào ý. Nhưng rồi cái gì cũng sẽ qua thôi. Nga ơi! Cố lên

20. Salamander

hic hịt mất con lô >_< , chán chả muốn chết, thế là toi mất tiền mama cho đi mua áo rồi, tại papa ổng khoái con 36 làm mình hâm đâm đầu vô , bây giờ biết chống chế ra sao đây, chắc phải đi mượn áo thằng bạn mặc tạm quá >_<
    mà từ hồi nào tới giờ gặp nick WhiteSneak trong box SRW đến Fallout cứ nghõ là con trai, đến hôm nay đọc bài trên mới biết là con gái, đúng là ở đời chả biết đằng nào mà lần >_<
    buốn nhất là ....:(( khi nghe tin người đó học đại học năm nhất, mình đã mừng thầm, ai ngờ hôm rồi người đó tiết lộ là đi học sớm 1 năm, trời ơi ...sao lại có thể như thế được (tui kợp với con gái 86 T_T)....tui phải tính sao bây giờ...iu qua quít rồi bỏ hay là iu sâu đậm để đau khổ ...khó nghĩ quá >_<