Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Một ngày tệ hại hơn tất cả những ngày mình cho là tệ hại trước đây, rõ ràng biết làm bài nhưng lại ko làm được bài, tức phát điên lên. Hôm nay, tức quá ngồi khóc luôn ngay trên phòng của H, mình cũng mệt mõi, cũng buồn chán quá, không biết bây giờ ngoài cái phòng với màu trắng toát cố hữu này còn có chỗ nào cho mình nương thân không nhỉ? Mình chán ghét tất cả mọi thứ, chán ghét phải nằm liệt giường, chán ghét cái mùi BV nồng nặc, chán tất cả. Bây giờ tính đi tính lại mình chỉ còn có mỗi một mình H là người mình tin tưởng nhất, là người mà mình có thể gửi trọn niềm tin. Mình không biết H có biết điều đó ko nhưng mình hiêu là mình chỉ còn có mỗi anh ấy thôi. Ngày mai lại vào trường học tiếp, bây giờ phải học nhiều hơn bình thường nữa, còn 3 môn nựa thôi, cố lên VinhNhi ơi.................... Vì H, vì bãn thân mày và vì mọi thứ, cố lên.................

2. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm qua nhắng thật. Học 5 tiết tất cả. 3 tiết đầu 1 tiết nghỉ phát quà. Hết tiết 3 mất điện cảe trưiownf về Phê thế. Daọn này hay được nghỉ kháoi thât

3. Kathylover

Kathylover Youtube Master Race

3 ngày rùi chỉ nghe 1 bài...buồn lắm...bao nhiêu kĩ niệm cứ tràn về..."Người iu ơi có biết em nhớ anh nhiều lắm..."Nhưng đã qua,1 năm rùi.............

4. DoccoPhuong

DoccoPhuong The Warrior of Light

dạo này oải ghê, ăn, học, ngủ, game, trời ơi, chẳng biết làm gì cả sao, mình sao vậy ta, thui thì đổi gió một tí, tối nay đi lang thang cho nhớ lại thời trai trẻ vậy, già rùi, ở nhà hoài ko tốt cho tim >.< Lạy trời cho mình ra đường va phải em nào ngoan hiền dễ thương cho đời mình bớt khổ tí >.< Hix, nếu Newton với wả táo rớt xuống đầu là có định luật "vạn vật hấp dẫn" thì ta cũng có thể bị bé nào va vào và thế là xuất hiện định luật "ta đây hấp dẫn" chứ T.T

5. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Thứ 7 ngày 22 tháng 1 năm 2005

Úi chà.....mừng quá !!!!!! vậy là mình đã có bạn ở Gamevn rồi,mình vừa quen thêm cùng lúc 3 người luôn ^_^, Cô nàng lanh chanh Slinly nè,ông Sói Điên Crazy_Wolf nè,và cả anh chàng Tuấn2986 nữa ..vui quá,vậy là mình có bạn rồi,là lá la ^_^....Kokoro ima ,kisuta kawa ha aru .....

Hôm nay mình vừa hoàn thành xong Bài thuyết trình về Hawaii,...phew...dzậy là xong 1 "tên" khà khà khà ,giờ thì chỉ còn Bài đề án nữa thôi,cố lên ...Hây aaaa!!!!!! Super Saiya !!!!!

6. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Cả ngày hom nay ở trường học bài, cứ tưởng được học KTL, ai ngờ 2 đứa khùng đó lại bắt mình học PTDL, thôi vậy, tối nay thức khuya 1 tý để coi bài, sáng mai vào học tiếp. Hồi chiều này mình có gọi cho H nhưng nghe giọng H nói có vẻ không vui nên thôi kệ cứ để cho Minh nói chuyện với H, mình quả thật muốn nói chuyện với H lắm nhưng có cái gì đó bảo mình dừng lại. Không sao, mai mốt rồi cụng gặp lúc đó tha hồ mà nói. Hôm nay, ăn liên hoan lớp Anh nhưng mình chẳng vui tí nào, cả bọn chỉ biết cười đùa, giỡn hớt chẳng có ai trong cái lớp này biết mình buồn, cũng chẳng có ai quan tâm đến, kệ, mình là vậy ai thương ai ghét mình không cần, mình chỉ có H thôi, nhớ H quá, cả ngày không gặp, ngày mai không biết có cơ hội không nữa. Chưa khi nào mình thấy chán đời như lúc này.........chết đi cho rảnh nợ......................

7. NhocNhoc

Hôm nay lần đầu tiên trong suốt 4 năm mình thích anh Mark mình tìm đuwọc ảnh anh ý. :((! Cảm xúc dâng trào. Sao anh Mark đáng yêu và dễ thương đến thế là cùng. Mình chung thuỷ làm sao. Phát hiện anh mark có má lum đồng tiền càng duyên. hehe! Cười duyên cănhgr khác gì mình :D

8. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Hôm nay mệt ko thể tưởng, mình cứ bị xoay như bông vụ giữa một đống bài tập lung tung rối mù cả lên, mình mệt quá, mệt chết mất thôi. Phải cố thôi, ngày mai mình hy vọng sẽ làm bài tốt.

9. Memory Castle

Memory Castle Cỏ dại

:wink: Ấy biết không ? :'>

...Không biết bao nhiêu lần
    tớ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện...
    Tớ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau...
    Tớ ước rằng mình sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của “ấy”,
    sẽ luôn là người để “ấy” chia sẻ niềm vui nỗi buồn...
    là bờ vai để ấy tựa vào ấp ủ…
    Và “ấy” ơi, điều ước quan trọng nhất đối với tớ là gì, “ấy” có biết ?
    Tớ ước rằng “ấy” sẽ là người hạnh phúc nhất thế gian để tớ được là người hạnh phúc thứ hai sau “ấy”
    Tớ chỉ cần được nhìn thấy ấy cười vui với gương mặt rạng rỡ,
    không còn phiền muộn đến từ những nỗi đau.

...Ấy ơi !...
    Giá như thời gian cứ kéo dài mãi những lúc ngồi chung với ấy.
    Giá như tớ và ấy có thể tựa đầu vào nhau thật lâu, trò chuyện cho thỏa thích.
    Giá như tớ có thể bước vào tâm hồn ấy.
    Giá như tớ có thể ghi nhớ một cách rõ ràng hình ảnh ấy trong tâm trí.

Giá như tớ có thể mơ về ấy hằng đêm.
    Giá như tớ biết ấy nghĩ gì về tớ.
    Giá như mà có ấy ở đây!

Giá như ấy là con mắt phải, tớ là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ 3 nào cả.
    Giá như thế gian là một buổi hoàng hôn, ấy là mặt trời và tớ là biển rộng.
    Giá như tớ chẳng bao giờ phải hoài nghi về câu chuyện cổ tích,
    rằng là hoàng tử phải lấy vợ, công chúa phải lấy chồng,
    Sẽ chỉ có những đứa trẻ thôi, dắt tay nhau qua cánh đồng cỏ nội.
    Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn những điều chúng ta biết, rằng mọi dòng sông đều đổ về một biển
    nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau.

Và ấy ơi ! Giá mà tớ có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá mà tớ có thể gửi những yêu thương vào gió.
    Giá như thương yêu không bao giờ phải là ngọn cỏ để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua.
    Giá như thế gian chỉ có một ngôi nhà,
    để chúng ta có chung ô cửa sổ, chung cửa đi, và chung một hướng nhìn.

Giá như mà ấy biết, có những điều chẳng thể nói thành lời.
    Giá như mà tớ chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt ấy,
    không phải đắn đo điều gì đó vô hình.
    Giá như tớ hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài,
    sau ánh mắt, nụ cười, sau cái nhìn xa xôi, sau những nét trầm tư trên gương mặt ấy.

Giá như ấy đọc được những dòng này và biết người gửi nó lên là ai nhỉ

Tớ .... :p

.... và giá như có một sự đọc ngược lại để đừng bao giờ có một dấu "chấm" sau tất cả những điều được viết ra từ những nỗi niềm vô hạn !

10. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Ngày hôm nay hơi buồn 1 tý, làm bài tạm tạm, nhưng lúc trưa tự dưng lên cơn, đau và mệt không chịu được, đành phải lủi thủi ra về, đi đường còn xém tông xe mấy lần. Làm cho mình không được ngồi ăn chúng với mấy đứa, buồn ghê luôn vậy đó. Buổi chiều tính học bài nhưng mà nó cứ đau, đau âm ỉ, làm mình cứ ngồi lên nằm xuống mãi chẳng thể học vô, mà nhìn vào bải thì công thưc quá trời không phân biệt được đâu là công thức cho dạng bài này cái nào là cho dạng bài khác. Dù sao thì cũng còn 2 môn nữa thôi, cố lên vinhnhi mày cố lên coi nào, đau chết cũng được nhưng phải cố lên coi..........

11. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Hôm nay, vui vui vì có thêm 1 người bạn, vui vui vì có một người bạn cũ vẫn còn nhó mình. Đọc private message mà lòng...vui vui. Hôm nay học bài cũng tãm tạm thôi, còn 1 phần nữa chưa học, lên net tí rồi học tiếp vậy, dạo này mình broke kinh khủng luôn, ngày mai ra đường còn có gần 30 trong túi, mong sao khong 6 gặp chiên gì. Rồi học bài, học bài thôi.........

12. Kathylover

Kathylover Youtube Master Race

Chán....giờ ko muốn làm gì nữa...chẳng muốn play game nữa....MU hàn Quốc thì đòi xoá op iteam,CnC thì lại........bỏ game......1 ngày dài ko biết làm gì nữa..........

13. Alex

Alex Ăn mày đại gia Moderator

Hôm nay, tôi cảm thấy rất bực trong người, muốn kiếm một ai đó mà trút giận, nhưng khi gặp một người dường như, tôi quên cái "cục tức" kia, có lẽ cô ta có gi` đó mà tôi không biết.

14. slinly

slinly Mr & Ms Pac-Man

sáng tới giờ không biết làm cái gì?
    nghĩ đi nghĩ lại cũng không biết nên làm gì
    lên net thì không thấy ai cả
    có cũng là anh sói
    sau đó mới phát hiện dạo này sói dễ thương hơn hồi đó
    không còn bậy như hồi trước ;))
    nói chung bây giờ không biết nên làm gì #-o nhức đầu we'

15. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Hôm nay làm bài khá tốt, chỉ mỗi tội thi xong môn này môn kế tiếp làm biếng học bài ghê, thôi dù sao cũng phải ráng, chỉ còn mỗi một môn thôi mà, phải cố chứ. Hôm nay hơi buồn vì mình biết mai mốt mình chẳng có nhiều cơ hội để ở bên cạnh H nữa. Buổn ghê, từ chiều đến giờ đầu óc cứ như trên mây vậy. Buồn không chịu được.

16. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

sao chán wá đi,ăn tết xong phải thi lại hai môn nữa

17. NhocNhoc

TRùi ui cái số mình. Sáng qua trước khi đi thi ở SITC đi làm bát bún gà bò. Đang sướng vì có người trả xiền cho bát bún gà, lúc chiều đi học về ngủ 1 tí dậy tự nhiên đau họng ko tả được. Đến lớp thì cứ sụt sà sụt sịt. Chẳng hểiu là lây cái Hà hay là do bát bún gà.

18. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Cả ngày chán chường trôi qua trong mệt mỏi, vì mọi thứ, vì một cái gì đó mà mình cũng chẳng thể hiểu được. Học cũng chẳng tới đâu mà đầu óc thì cứ lẩn quẩn ba cái chuyện mà mình chẳng muốn nghĩ tới, điên đầu thật đó. Tối nay tự nhiên nổi máu điên hay sao đó, một mình đi karaoke, 1 mình mình chơi luôn 1 phòng VIP, dòm hoá đơn muốn té ngửa luôn vậy đó nhưng thấy cũng hay hay, lâu lâu buồn dzô phá tanh banh mấy cái máy ở đó cũng đỡ buồn. Bây giờ thì đang ở tại cái phóng có đầy mùi ete và màn trắng, chán bỏ xừ, thôi học bài vậy.......

19. Joker

Joker Administrator Administrator

Chán chán chán quá..... chả biết viết cái gì nữa......................... chánnnnnnnnnnn

20. Joker

Joker Administrator Administrator

Cuộc sống này chả ra cái đếch gì cả.......... chán muốn chết đi được........... làm sao cho hết chán đây ? chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn