Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Hôm nay, nằm học bài mà chẳng thể nhồi nhét chữ nào vô đầu cả. Đầu óc cứ đi đâu loanh quanh chứ không có trong bài vở, cầm xấp giấy chữ xấu tệ mà bực hết cả người. Còn 1 môn nữa, lại thi ngay vào Chủ Nhật mới chết chứ. Mình mệt mỏi lắm chẳng biết phải làm sao bây giờ. Mình giống như đang ở giữa trần gian và địa ngục vậy. Không biết phải làm gì nữa. Nhưng ý nghĩ về H, những tham vọng điên cuồng, những dằn vặt trong tâm tưởng, nhưng cảnh tượng về thế giới vắng lặng, tẻ nhãt, những câu nói vớ vẩn, nhưng suy nghĩ ác độc, những......ôi nhiều thứ quá, nó cứ quấn lấy mãi đầu óc của mình. Làm sao để thoát ra đây. làm sao đây???????????? Mệt mỏi, và lại trở về với chính bản thân mình. Sao mình cảm thấy mình đáng sợ quá, mình sợ chính bản thân mình,mình cảm thấy mình là quái vật chứ không phải con người nữa. Có lẽ đúng như vậy, một con quái vật chỉ biết phá hoại................Mình không muốn suy nghĩ nữa, thực tình bậy giờ mình chỉ muốn chết thôi, có lẽ chết là cách tốt nhất chăng????????

2. DoccoPhuong

DoccoPhuong The Warrior of Light

Lâu rùi ko ghé gamevn, kể từ cái ngày đau buồn đó, mình biệt tích giang hồ cũng khá lâu, sáng nay lẩn thẩn, nhấn vào link gamevn, thế là có hứng post bài, thật ra cũng chẳng muốn post bài làm gì, giờ thì chỉ khoái đọc bài thui, dạo này đa cảm wá >.<

3. Ruby123166

Ruby123166 Youtube Master Race

Nếu nói em muốn chia tay thì chắc là không rồi , nhưng một bên là áp lực của gia đình đặt lên em thì làm sao có thể wen với anh bằng con người thật của em .Em không muốn để cho anh biết , nhưng anh có biết cũng chẳng làm được gì cho em .Nếu anh hiểu được em thì em cũng không phải lưỡng lự giữa 2 con đường này . Tuy có nhiều khi em tưởng chừng như em và anh đã dứt khoát , không còn gì phải níu kéo nhau lại , thế mà tại sao em lại nhận lời xin lỗi của anh để rồi ngày hôm nay em lại một lần nữa k... cho chuyện của mình .Anh có thể sẽ đọc được những dòng này và anh sẽ rất buồn ,nhưng nó là sự thật đấy .

4. Memory Castle

Memory Castle Cỏ dại

"Ấy" là gió, người yêu của "ấy" là diều. Ấy nói với tôi rằng ấy mong sao cho gió có thể nâng cánh diều bay xa...

Ấy cứ như là một cơn gió, không thể nào nắm bắt được. Còn tôi chỉ là cỏ dại, chỉ biết lung lay chứ không thể như diều bay theo...

Tình cảm đơn phương ví như là ngọn cỏ để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua...

Đừng bỏ cuộc. Đã thế thì tôi phải làm lá cỏ to và rộng hơn hết thảy, để lung lay thật nhiều vào. Vì gió thì vô hình vô sắc, chỉ khi cỏ lung lay, người ta mới biết là ở đó có gió. Nếu không có cỏ, gió sẽ mãi lo nâng diều bay xa và sẽ đi lạc hướng. Tôi phải cố mà lung lay để trở thành lọai cỏ nói cho gió biết: "Sự tồn tại của ấy là ở đây" ...

Những dòng chữ này vẫn như ngôi sao lấp lánh không bao giờ tắt, mặc dù bi kịch không lâu nữa sẽ xảy ra... Gió sẽ bay đến một nơi khác, để lại cỏ thôi, thui thủi một mình ...

Nếu như thật sự có phép lạ, thì mong sao TQH sẽ đọc được những dòng này trước khi bi kịch xảy ra...

5. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Cả ngày học bài, tất cả những gì có thể nhét vô đầu đều đã nhét hết rồi đó nhưng mình cũng chẳng thấy vui chút nào. Ngày mai là ngày cuối cùng rồi, mình lại phải xa H nữa rồi, ngày mai ai cũng về nhà ăn Tết, H cũng vậy, H cũng về nhà, có lẽ Tết này là cái Tết buồn nhất của mình, ăn Tết 1 mình, tất cả những gì còn lại là 1 mình, 1 mình, và 1 mình. thực sự ngày mai thi xong mình chẳng biết nói gì với H cho H vui hết, lòng mình cứ như đống tơ rối tung cả lên, mình không thể yêu cầu anh ấy ở lại với mình, như thế lá quá ích kỷ, và hơn nữa bản thân mình biết là mình với H là không thể. Thôi vậy, buồn quá, cũng chẳng còn gì nữa rồi........................

6. slinly

slinly Mr & Ms Pac-Man

hôm nay mình ngủ tới trưa bởi vì mình giúp anh G làm việc.
    Nhưng thật ra mình cảm thấy rất xấu hổ vì mình biết công việc mình làm rất tệ.
    Có thể nói là càng giúp càng hỏng, cho nên mình cảm thấy có lỗi với anh ta quá.
    Không chỉ vậy mà hôm qua Yr tái phát cho nên mình cũng phải chăm sóc anh ấy.
    Anh ấy thường chăm sóc mình khi mình tái phát, giờ đây mình chăm sóc lại anh ấy.
    Nghĩ đi nghĩ lại mình cảm thấy hình như là yêu Yr rồi :">
    Còn anh ấy thì sao? có cảm giác với mình không, mình không biết.
    Mình không đòi hỏi gì nhiều, chỉ mong là có thể ở bên anh ấy và sống một cuộc sống đơn giản thôi.
    Buổi trưa thì lên net chat với các bạn trên yahoo rồi đi ăn với Yr và đi học.
    Tối lên mạng thì thấy 1 người bạn mới quen.
    Cô ta rất ngốc nghếch, mai là tết rồi nhưng vẫn không mở lời hẹn với người ta.
    Nếu vì chê bản thân mình có bệnh mà không dám quen người ta thì có đáng không?
    Mình thấy cô ta ngốc ngếch lắm, hãy tin vào bản thân mình, hãy trân trọng tình cảm của mình.
    Nếu qua rồi thì sẽ hối hận cho nên hãy dũng cảm lên mà nói với người ta.
    Nếu cảm thấy ngại thì hãy hẹn anh ta đi chơi tết.

7. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Cuối cùng ngày X cũng đã đến....mọi người đã bắt tay vào việc..còn mình, tuy mình chỉ là 1 Rookie nhưng cũng sẽ cố hết sức có thể để làm một cái gì đó cho tập thể..cho NG,cho WL,Cho V-Zero và cho tất cả mọi người..nhất định chúng ta sẽ thắng lợi...nhất định chùng ta sẽ trở thành THE BEST -dù biết rằng phía trước có rất nhiều khó khăn và những thử thách không hề báo trước nhưng....có ai bắt đầu mà đã muốn mình thất bại...và mình sẵng sàn tiếp đón..mình tin rằng chúng ta sẽ không hề run sợ trước khó khăn...mà trái lại khó khăn sẽ càng kích thích chúng ta tiến lên phía truớc

Con tàu VNGZ đã thực sự khởi hành duới sự chỉ huy củ thuyền trưởng WhiteLion...tiến về bên kia bờ đại lục mới thất sự xa xôi và hiểm trở làm sao nhưng ...cuộc sống là đấu tranh...cuộc sống là sự vươn lên không ngừng...đấy là cuộc sống...Chúng ta,những người tiên phong sẽ vì tưong lai mà tiến bước

TIẾN LÊN CÁC BẠN ƠI !!!!

8. Mutsu Kokono

Mutsu Kokono Mega Man

Đã một tháng rồi sau ngày thi học kỳ ! Thi xong thì ai cũng cảm thấy nhẹ nhàng , tại sao tôi lại thấy buồn và thiếu vắng một cái gì đó !
    Thi xong , gánh nặng tâm lý về học hành được gạt qua một bên , nhưng cùng với đó tôi đã phải gạt qua cái lý do để có thể gọi điện cho bạn ấy !
    Những ngày thi học kỳ , tôi gọi điện hỏi thăm bạn ấy , hỏi xem còn gì thắc mắc không để tôi có thể giúp đỡ thêm cho bạn ấy , bạn ấy vui vẻ nói chuyện học hành với tôi .
    Nhưng một tháng sau , tôi đã không còn lý do gì để hỏi thăm bạn ấy ! Bạn ấy tránh mặt tôi , tại sao lại thế ? Hôm qua , khi mà bãi lớp học thêm về , tôi mới có thể khẳng định rằng bạn đang tránh mặt tôi ! Tại sao bạn lại không đứng ở chỗ cũ , chỗ mà chúng ta thuờng nói chuyện với nhau lúc tan học ra về , tại sao bạn lại đứng chờ ngưòi tới chở về ở cái chỗ xa khuất tầm nhìn của tôi như thế ? Bạn không muốn nói chuyện với tôi , không muốn tôi hỏi thăm bạn hay sao ?
    Tôi đã làm gì để bạn tránh mặt tôi như thế ? Tôi đáng ghét lắm sao ? Làm quen với bạn , iu bạn là một sai lầm , sai lầm lớn nhất trong cuộc đời tôi !

9. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Hôm nay, ngày buồn nhất, tuy bài làm tốt, ko vấn đề gì xảy ra nhưng mà tim mình nó cứ trĩu nặng, quả tim người thường chỉ có vài chục gram, nhưng tìm mình có lẽ là lên tới vài tấn, nó nặng nề làm sao ấy. Mính muốn ở lại bên H lâu hơn nhưng mình biết có mình ở đó sẽ làm H không tự nhiên, mình muốin ngồi ăn chung với H trong buổi tiệc chia tay của 418 nhưng bản thân mình không cho phép mình làm điều ấy. H có cuộc sống riêng của anh ấy, anh có quyền quyết định anh ấy sẽ đi cùng ai, anh ấy có quyền tự do của riêng mình. Mình biết không bao giờ mình có thể chiếm một vị trí đặc biệt nào trong lòng của H nhưng mình vẫn không thể quên. Buồn quá, dù sao thì cũng đã xong rồi, nhớ anh quá, giá như bậy giờ anh có bên em, nắm lấy tay em, và cho em cảm giác được mình không cô độc, anh nhỉ?

10. Alex

Alex Ăn mày đại gia Moderator

Tính đến giờ, khoảng một năm đã trôi qua, chúng tôi đã chia tay một năm, tôi vẫn nhớ cô ấy, cho dù không gặp. Nhưng có lẽ hiện tại tôi không nên gặp lại cô ấy, tôi nên tìm một tình yêu mới, một người có thể giúp tôi quên cô ấy.

Đó không phải là một mối tình đơn phương cũng không phải cuộc tình lãng mạn như phim, đó chỉ có tôi và cô ấy, chỉ thế. Tôi cần một sự nghiệp xung quang một cuộc tình tôi luôn cho là ảo, sự nghiệp vẫn là nhất. Chỉ thế.

Đến giờ, tôi vẫn nhớ, tôi thật mâu thuẫn nhở.

11. White_Star

White_Star Em gái admin

10t hings i did in the past few weeks:

1. find out how lovely Tina, Mai & Vi is and feel so lucky to know them, sisters 4eva

2. find my spiritural supporter

3. be nice and generous to my ex

4. made my summer trip plan, yah~ so looking forward *100 :cool:

5. sleeping and eating like a pig becuz of sick

6. made my 2 resolution for New Yêars: stop shopping for clothes before Valentines and gain some weight....altho i fail on the 2nd one already

7. finally start to study.....i must do well in my final this yêar X(

8. just found out how sweet my mom is, feel lucking :x

9. find out that green and brown eyeshadow together look so good together

10. friends, friends, friends, oh...they are all sweet sweet, keke.... :'>

oh....can i mention the one more thing besides the 10 things....

"the fact that i'll turn 21 soon keeps on annoying me....>< why i'm getting old so fast ~!!! grrrr..."

Anyway, i'll back to study for my final, do well, then party my ass off, lol #>:)

12. Memory Castle

Memory Castle Cỏ dại

Một bài thơ có thể dùng để xả Xì-trét​
    Trăm năm trong cõi người ta
    Ai ai cũng phải thở ra hít vào
    Trăm năm trong cõi người nào
    Ai ai cũng phải hít vào thở ra
    Xa xa như nước Cu Ba
    Người ta còn phải thở ra hít vào
    Gần gần như cái nước Lào
    Người ta cũng phải hít vào thở ra
    Nói chung trong cõi người ta
    Ai ai cũng phải thở ra hít vào
    =))=))=))

13. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Hôm nay mới làm quen với đối thủ nhưng coi mòi chảnh quá, với lại không ưa mình chắc phải rút xớm thôi, buồn buồn ơi là buồn................

14. Alex

Hôm nay là ngày thứ 2 tôi chơi Gunbound, cái game tôi luôn cho rằng nhảm và vớ vẩn nhất trước đây, bây giờ ghiền, chết thật. Hôm nay cuối tháng vẫn chưa có lương buồn pà cố, với lại Tết năm nay chẳng có gì vui, tôi vẫn đi làm bình thường, phải chi tìm được một bạn gái để đi ngắm pháo bông giao thừa nhỉ, tất nhiên là bạn gái mới, như Song Hye Kyo.

15. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Ngày thứ 2, sáng ra nhờ người bạn đi lấy dùm mấy cái đĩa, đi lúc 9h mà 11h mới về, trưa có đĩa coi cũng đỡ buồn, nhưng cứ hở ra thì lại nghĩ về H, mình nhớ H lắm nhưng chẳng biết phải làm sao bây giờ. Mình muốn được gặp H, được nhìn thấy H cười, được nghe H nói chuyện, được tựa đầu vào vai H,,, nhưng mà.....xa xôi, viễn vông quá, mình không đủ can đảm làm điều đó.....mệt quá, lại đau rồi, thôi đành vậy thôi......

16. Kirino

Kirino T.E.T.Я.I.S

1 ngày mơ mộng đây òi ^^ mình ko bít mình đang mơ về cái gì nữa :-/ hy vọng những gì mình ước mơ sẽ trở thành sự thật, dù bít khả năng đó ít lém, nhưng seo vẫn nuôi thầm hy vọng. Thật khó nói thẳng những gì mình nghĩ >__< ko khéo bể chuyện thì gay, chậc, những xúc cảm tuổi teen .. :-? thui, nghĩ làm gì, lo học thui, seo mình chả hiểu gì dzìa Lý hít chơn :(( cứ học vậy, và thỉnh thoảng lại mơ mộng ^^

17. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

oạch! Tưởng chiều này post được bài rồi cơ mà nhỉ? Thôi ngồi type lại vậy
    Hôm nay lần đầu tiên bắn 5life. Choi bàn Italy toàn bị bắn tỉa (gà quá). Nhưng dù gì vẫn diệt được 1 đồng chí lấy danh dự. Chơi xong đau đầu quá sá luôn.
    Hôm nay ra tập QS. Mình xung fong ra tháo quả CKC. Các bạn ở dưới bảo: Đúng là đẳng cấp Minh :))! CHuyện! Chỉ đau 1 cái là cía thầy QS hỏi tên là gì. "Dạ! Em là Hoàng Ngọc Minh". "Minh à!Tên hay nhỉ? giống con zai ghê "
    :((! Cái thầy quá đáng. tên thế kêu con zai. Ức chế.
    Tết này rủ mấy đwúa bạn về chơi tú. Chẳng hiểu được thêm hạy bị lỗ đây. Vừa được chơi vừa tranh thủ tiếp kháh. :))!

18. Vinh Nhi

Vinh Nhi T.E.T.Я.I.S

Hôm nay, mình thiệt tình hông ngờ là Mẹ đã kiếm được mình, Mẹ hay ghê, cứ ở trong nhà, mình đâu có biết là Mẹ "chơi trò chơi phục kích", minh vào là Mẹ nhào ra ôm lấy. Cũng thấy vui vui vì có Mẹ bên cạnh nhưng giờ thì mình lại trốn đi nữa rồi, nhưng hông sao, minh biết mình còn Mẹ là ok rồi. Mình vẫn cứ vậy nhớ H ghê, muốn nhìn thấy H lăm. Buồn......

19. slinly

slinly Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay vui vẻ vì đã cùng anh Yr trở thành anh em.
    Cả ngày lo mua đồ để làm việc sau tết rồi quy ẩn sơn lâm tại gamevn.
    Sẵn đây em xini chúc mọi người trong room có cuộc sống hạnh phúc, an khang thịnh vượng, sức khoẻ dồi dào.
    Chúc Vinh Nhi sớm bình phục ::)

20. Alex

Lại một ngày không lấy gì vui, mà cũng chẳng sao tôi vẫn luôn cảm thấy buồn kể từ sau khi tôi vào lộn trường đi lộn ngành và làm việc cũng ...lộn luôn. Chỉ có một điều an ủi cho tôi, tôi vẫn có một thế giới ảo để bầu bạn, một thế giới ta không biết ai là ai, hắn làm gì, hắn là trai hay gái. Tết cũng đến khá gần, càng thấy buồn hơn, vẩn vơ nhưng chắc rồi mọi chuyện sẽ đâu vào đó. Tôi vẫn đang tìm một người bạn để có thể yêu, nhưng dường như người đó chỉ là một người ảo.