Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. congchuahocsinh

congchuahocsinh Dragon Quest

10/11/05

buồn...... " tôi buồn mà chẳng hiểu vì sao tôi buồn"...

dạo này hay buồn.....

buồn vì chuyện gì??? chẳng biết, chắc mình ăn phải "cám" "hấp" rồi.

Ah mà có buồn đâu, đến lớp vẫn như thường ngày, cười thật tươi với lũ nó, tụi nó trêu, chán chẳng buồn kêu, ... chỉ cười...

Nhưng chẳng hay mình cười vì niềm vui???

Vẫn buồn.....

Như cảm giác hụt hẫng khi ko làm chủ được thời gian và không gian, khi chiếc thoi "time" lướt qua bàn tay, vụt mất trong hư vô và im lặng. Có ai cảm nhận được điều này ko?

Hướng tới tương lai..... sinh nhật ba vắng ba ở nhà,... ba về muộn, ko trách, ba bận công chuyện. Con người hay bị cuốn vào những vòng xoáy tự nhiên như thế, có lẽ,.... 20 năm sau mình cũng thế, ::), và lại bật cười trước một tuổi học trò ngu ngơ, suy nghĩ vớ vẩn như bây giờ.

GHL

2. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

1 ngày buồn vui lẫn lộn. Vui vì giải đáp được gánh nặng trong lòng. Buồn vì có thể mình đã làm hỏng tình bạn của mình. Tự hỏi không biết mình có phải là người bạn tốt không nữa. Nên tin vào cảm giác của chính mình là tốt nhất i'm so stupid :(
    to girls above : cheer up don be silly!

3. killer13

killer13 C O N T R A

Ngày hôm nay trôi qua nhanh quá, sáng ra khỏi hàng net về nhà ngủ 1 mạch đến tận 5h chiều, và từ 5h chiều lại ngồi ở hàng net
    :D
    Mấy hôm nay chán nản chả buồn làm gì cả, chắc sắp tới phải offline 1 thời gian thôi. mệt mỏi quá rồi.

4. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Khục, lần đầu tiên thấy ghét trời lạnh T___T, ăn mặc phong phanh , cổ thì viêm đau :((, gió thổi 1 trận là .....>.< ( mặc dù vậy trưa vẫn ăn kem như mọi ngày :-" )
    Chán , thời gian trôi chậm quá , bao giờ mới ......

5. lllan_dn

lllan_dn Mr & Ms Pac-Man

Thật là may mắn khi từng người ta yêu quý nhất rời bỏ ta ............
    Thạt là hạnh fuc' ....................

6. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Dạo này để hình N ngay cái đồng hồ làm giựt mình dậy cứ nhìn vô hình là ngủ tiếp.
    Ko học hành được gì T_T
    Cũng hên mấy ngày đó chả có gì.Hic hic ngắm hình hoài chắc con tẩu hỏa wa1 T_T

7. Lih

Lih T.E.T.Я.I.S

Mỗi ngày đi học là mỗi ngày thú vị vì còn có lý do để đi, chỉ có điều cảm giác có vẻ càng lúc càng xa lạ => có lẽ ko nên đi học sẽ hay hơn....
    Nhưng vấn đề nếu được giải quyết quá đơn giản thì không còn gọi là vấn đề nữa ......
    Tương lai sự nghiệp ko quan trọng nhưng rồi sau này bản tính con người mình rồi sẽ ra sao đây -_-!!!

8. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Tuần sau thi THống Kê rồi :| ...hôm nay cho giới hạn...thế này thì chết tôi :((

9. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

Thứ 6 Ngày 11 tháng 11/2005
    ..........Đêm qua tự nhiên trong lòng cảm thấy buồn tự dưng tôi muốn đến 1 nơi đặc biệt,cái nơi mà lần đầu tiên tôi hẹn em,vẫn khung cảnh ấy,cái bàn ấy nhưng giờ đây lại chỉ còn lại 1 người ::( ........
    Rồi bất chợt giai điệu bài hát "If We hold on Together" ngân lên!vẫn cái giai điệu ấy thật ngọt ngào và lãng mạn,cái giai điệu mà không biết tôi đã nghe đi nghe lại không biết bao nhiêu lần.Vậy mà trong lúc này đây cũng cái giai điệu ấy làm dậy lên trong lòng tôi nỗi buồn không thể tả (Don't lose your way...........vang lên.....vang lên trong không gian dường như vô tận).Nếu như thời gian co quay trở lại ngày anh gặp em......thì anh cũng sẽ chọn 1 người duy nhất đó chính là em :wink: (híc có sến quá hông nhỉ?? :D )

10. The secret man

The secret man C O N T R A

Mịe cái thằng lớp trưởng chứ ( sorry nhưng do tức quá), nó chẳng khác nào cái thằng công công thế mà định dám qua mặt mình. Tưởng mình không nói ra, là mình không biết chắc. Hôm nào phải cho nó một trận nên thân.

11. Lih

Lih T.E.T.Я.I.S

Hôm nay vừa học vừa....... ngắm gái :))
    Thật đã mắt, tai cũng phê vì toàn nghe nhạc =)) => kiểu này hổi đến khi thi chắc thi lại quá :( Nhưng ko ngắm ko nghe sao gọi là đi.... học được =))

12. broken heart

broken heart Mr & Ms Pac-Man

Người iu cũ và thằng anh kết nghĩa sắp đến trường mình biểu diễn, ko bít là rap bài gì, chỉ nghĩ đến thui cũng thấy hay rùi, sau vụ này chắc lập FC của 2 ông ấy ở trường wá!

13. supernoob13

supernoob13 T.E.T.Я.I.S

ko còn hy vọng gì nữa , có lẽ bây giờ tôi sẽ phải bước đi trên con đường của riêng bản thân , tách biệt với con người cũ :)) càng ngày càng thấy mình khùng , nhưng ko thể khùng đc , thà rằng bị khùng còn hơn như bây giờ ; càng ngày càng thấy mình yếu đuối , nhưng khóc ko đc :| đang bị xoáy vào vòng cuốn của cuộc đời , có nên ra ko nhỉ , hay là xoáy theo nó , ra hay theo , chỉ 1 quyết định sẽ ảnh hưởng đến cả cuộc đời :|

14. Squall Leonaheart

Squall Leonaheart ♠ HCuM oS EvoL 'N sSiM ♠

Rảnh ngồi đọc 20 trang nhật ký box tâm sự, trang nào cũng thấy "buồn buồn buồn"... dường như chỉ khi nào người ta cảm thấy cô đơn thì người ta mới có tâm sự để viết... cũng toàn chuyện tình cảm... yêu là nhiều... nhắm mắt thử tưởng tượng một thế giới ko có tình yêu rồi sẽ sao nhỉ? Mình cũng đã từng yêu tha thiết, yêu sam đắm nhưng rốt cuộc đã được gì? Cũng trở về 1 con số 0 to tướng với bao kỷ niệm chưa kịp đặt tên... Ngẫm nghĩ cuộc đời, ko biết nó công bằng hay bất công với con người? Có lẽ số phận là do trời quyết định... bởi vậy cũng chẳng thèm buồn làm gì... mọi việc cứ để xuôi theo tự nhiên... hơn hai mươi, còn quá trẻ... yêu chỉ để biết mình đã từng yêu chứ cũng chẳng hy vọng gì... cuộc sống còn biết bao điều long toan phải ko ? Buồn cũng sống, vui cũng sống... vậy buồn để làm gì? Các bạn có thấy đúng ko?

15. Lih

Lih T.E.T.Я.I.S

Đi học lại thành ra đi ngắm tiếp =)) => ngắm đến nỗi nhỏ sợ luôn, thấy mình cái là quay đầu mất tiêu =))
    => Dấu hiệu tốt hay xấu đây nhể :-?
    Nhưng không hề gì, ngày mai vẫn đi học => vẫn tiếp tục ngắm dài dài =))

16. gamerbi

Nhìn tấm hình lại nhớ đến thời mình chơi FFIX.
    Game FF đầu tiên mình chơi và cũng là loạt FF hay nhất đối với mình.
    I like Zidane better ^^.Chắc tại tính mình cũng hao hao Zidane.

17. gamerbi

Nhìn tấm hình lại nhớ đến thời mình chơi FFIX.
    Game FF đầu tiên mình chơi và cũng là loạt FF hay nhất đối với mình.
    I like Zidane better ^^.Chắc tại tính mình cũng hao hao Zidane.

18. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

yeah tuần này thật là 1 tuần tuyệt vời đội bóng và đội văn nghệ đều lọt vào vòng sau hihi tất nhiên là cả 2 đều có mình tham gia rồi.Đây cũng là tuần cũng hết sức bận rộn vì có quá nhiều chuỵên phải làm
    to gamerbi:FF IX cũng là game toi thích nhất vì nó mở đầu cho chuỗi hàng loạt về FF sau này

19. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Ngày mai thi THống Kê rồi...ko biết mình có chép nhanh bằng bọn TQ ko đây :-s ........

20. Lih

Lih T.E.T.Я.I.S

Móa ơi hôm nay nhỏ mượn tập của mình để chép => tin vui tin vui #>:)
    Nhưng thấy một thằng chở nhỏ về => làm seo đây hè, cho nó ăn bợp tai chăng :-w