Nhờ giúp đỡ về ca này

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Liệt Dương Cư Sĩ, 2/2/14.

1. Liệt Dương Cư Sĩ

Liệt Dương Cư Sĩ Donkey Kong

Mình thích em ấy, em ấy cũng biết điều đó, cũng hay nói chuyện trên fb, nhắn tin, đi chơi cũng nhiều nhiều. đợt RockStorm có đứng sau vòng tay vào túi áo ẻm mà ko thấy có biểu hiện gì chống đói :6cool_sure:
    Hôm giao thừa lúc đi bộ có nắm tay ẻm, xong cái ẻm nói "làm gì thế" rồi ko nắm nữa, nhưng lúc ngồi chờ đến 12h thì có lúc em với mình ngồi xong em dựa vào vai mình vì buồn ngủ, mình cũng có vòng tay qua người em ấy được, đến lúc đi về mình kêu chán thì em nắm lấy tay mình xong hỏi "chán nữa ko", rồi ngồi xe thì em dựa vào lưng mình ngủ, đi 1 lát thì em ấy có đút tay vô túi áo mình, mình có đưa tay vào 1 túi áo rồi nắm tay ẻm, cũng ko thấy biểu hiện gì rụt lại, rồi có đoạn em ấy tự nhiên ôm cả vòng tay vào mình
    Hôm qua buổi tối lượn lờ 1 lúc, em đèo mình, mình cũng có ôm nhẹ được em ấy.

Thì mình cũng ko vội tưởng bở ngay, vì nghĩ 1 là hôm giao thừa đi về em ấy sợ mình lạnh, 2 là lúc về nhà em có nt bảo "anh ăn nhiều vào, gầy quá ôm ko được 1 vòng tay" --> chắc lúc ôm là để thử thôi, em ấy cũng 1 2 nói rằng chỉ có cảm giác bạn bè với mình, đi chơi cũng hay bảo rằng anh nên yêu cô này cô nọ, rồi em sẽ thế này thế nọ... nói chung ngoài mấy cái cử chỉ kia thì cách nói chuyện em ấy hoàn toàn chỉ coi mình là bạn thật :9cool_pudency:

Thế nên mình muốn hỏi các bác là bạn bè bình thường có ai để các bác làm thế kia, hoặc có cử chỉ như vậy với các bác ko?? Bây giờ mình cần có thái độ và đường đi nước bước như nào? Làm sao để thoát khỏi friendzone bây giờ?

2. Canabiss

Canabiss Youtube Master Race

Haiz... Chắc e nó biết bác bị liệt dương nên vậy đó. Hehe.

3. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

nó thích bạn rồi. còn làn như thế nào thì tự mình nghĩ cách đi...

4. congtutap

congtutap Mr & Ms Pac-Man

Chắc em ý thích bác rồi nên cố tình nói vậy để kích bác mạnh dạnh hơn. Nhưng ai dè lại có chiều hướng ngược ? Bác thử bạo thêm 1 chút nữa xem ?:8cool_matrix:

5. KoreaTea

KoreaTea Dragon Quest

Nghe bác kể giống em vãi, đông cảnh ngộ rồi :9cool_pudency: cũng có con bạn, cũng đợt đi rockstorm ôm ấp như người yêu :2cool_sexy_girl: khác cái là mình với ẻm hay nắm tay hơn, còn ôm thì ít hơn

À, khác 1 cái là mình ko thích ẻm :3

6. Liệt Dương Cư Sĩ

thì những cử chỉ thân mật nói chung là làm rồi, nhưng cách nói chuyện của em ấy với mình thì cứ như ko có tình cảm gì vậy á 8->

mới hôm qua em ấy cũng bảo "chỉ coi mình là bạn, mãi là bạn" nên mới lập thớt này :-s

7. lovefc

lovefc Lính mới GVN Veteran

Con gái có giá của nó, tự tin lên đi. Tín hiệu tốt đủ rồi. Ko cưa đổ dc thì lên chùa đi ba.

8. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

con gái ko thích những thằng thiếu tự tin. cái này bạn phải sửa
    cái nữa là đừng bao giờ để nó biết mình đang nghĩ gì, tcam của mình với nó đc bằng nào, con gái ko thích những thằng mà nó đọc được trong lòng bàn tay.
    nếu nó biết cậu thích nó rồi thì nó sẽ có cảm giác là nó đang ở vế trên, cậu thích nó, còn nó sẽ có quyền phán xét lựa chọn. cậu nên tìm cách cởi bỏ cái suy nghĩ này trong đầu nó ra.
    thời buổi này chuyện cầm tay thơm má là rất bình thường, gặp nhau, có thiện cảm với nhau, đi chơi vài lần với nhau, nếu ko này sinh tình cảm khác giới thì sẽ bị bắn vào list friendzone ngay, chứ mơn trớn đụng chạm cũng chả nghĩa lí gì cả.
    muốn tới sâu hơn thì ko phải chỉ riêng tình cảm là đủ, phải là cái nội tại, cái bản lĩnh đàn ông, nó thấy có chỗ dựa vững chắc chắc chắn nó sẽ thích.
    lúc này mình thấy cậu tấn công ít thôi, nhưng phải có chiều sâu, rủ đi chơi là phải đi xa, gian nan vất vả càng tốt, nó càng dễ đọng trong đầu, dẫn về quê chơi với gia đình, kêu mấy đứa e gái rủ nó đi shop bla bla, hoặc vì nó mà chạy đôn chạy đáo, thể hiện rằng mình có thiện cảm tốt với nó, mình nhiệt tình giúp công việc của nó...
    cứ từ từ bồi đắp từng chút rồi cũng thành công. good luck ^^

9. Liệt Dương Cư Sĩ

cái tấn công ít là sao bác? giờ mình cũng ko hay nch nhiều, hạn chế tỏ ra cần nói chuyện với em ấy.

nhà 2 đứa ko xa nhau lắm, đợt trc tết có hay ra chỗ em ấy làm thêm đưa đón, cơ mà nghĩ thấy giống osin quá :-s

10. kid_pvt

kid_pvt The Warrior of Light GVN Veteran

"Confidence is sexy" Tự tin lên thôi. Đừng để nó biết là mình ko thể thiếu nó được. Làm cho nó hiểu rằng, mình yêu nó, nhưng éo có nó cũng chả sao =)) Mà bạn phải chủ động lên. Có câu là: Hư đúng lúc thì gọi là ngoan, mà ngoan không đúng chỗ thì lại là hư =)) Cầm tay em ấy rồi mà em ấy hỏi "làm gì thế" lại bỏ tay ra luôn thì bó tay => Cái đó là thiếu tự tin.
    Nguyên nhân cuối cùng thì chắc em ấy có vào Gamevn, và biết được nick của bạn là Liệt Dương, nên anh rất tốt nhưng em rất tiếc

11. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

quả đấy cứ nắm tay mặt ngó lơ chỗ khác miệng thì nói " làm gì đâu " thì hay :">...........

12. Đao Đế

Đao Đế Mr & Ms Pac-Man

àh bác này chơi liên minh pro nè. Bác còn chơi ko kết bạn kéo rank em nữa, từ lúc reset rank toàn bọn trẻ trâu với troll chán wá, vẫn đồng nát bác àh. :(

13. Liệt Dương Cư Sĩ

cảm ơn các bác đã tư vấn, bữa nay đi coi phim đã ôm được ẻm trong lòng, chắc cứ nhẹ nhàng tiến tới thôi, em cũng ko tỏ ra vồ vập quá, hy vọng là ổn thỏa :D

14. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades GVN Veteran

vầy tự tin rồi, mềnh lần đầu có nắm dc đíu đâu, nó nắm dùm luôn mà tay mình run như thể cầm cục đá, mấy lần sau chả cần bảo ôm hôn luôn :6cool_sure:

15. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

nghe mệt vãi luỳn nhỉ.

16. G36k

G36k Donkey Kong

Qua hành động thì e đoán nó cũng có thích bác, nhưng vẫn đang muốn thả mồi câu bác đấy :4cool_baffle: , cứ há mồm chờ nhưng đừng đớp vội cho nó sốt ruột :4cool_baffle:

P/s: Quay tay ít thôi bác @@

17. Liệt Dương Cư Sĩ

đậu má, tối qua đi chơi, không biết em ấy trúng gió hay làm sao mà cứ bảo mình mấy việc ôm ấp, nắm tay các kiểu kia em ấy chỉ coi như là với bạn bè, rồi về nhà em ấy nhắn tin bảo "anh có biết em thương anh tnao ko? anh bh em coi thân thiết như người trong nhà ấy, ty chỉ phá hỏng mọi thứ" ... rồi bảo có lỗi vì làm mình hiểu lầm + em ấy ko dứt khoát, em ấy có cảm giác như đang lợi dụng mình để lấp chỗ trống khi buồn chán ... :9cool_pudency:

mình phải làm gì tiếp đây? :-<

18. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest GVN Veteran

Kua con khác :| việc gì phải khổ vì cái đứa k yêu mình .............
    Các bác nói sao chứ thời đại bây giờ gái nó thích thì nó tự đổ, thả mồi câu trai chỉ có mấy con cáo đội lốt nai thôi mà đám này gặp thì cứ bơ cho khỏe dây vào mệt thân mà cũng chẳng đi đc đến đâu, ca như thế này mình cũng từng dính cuối cùng la 1 thằng ất ơ nào đó k phải mình gù em ấy dính trong chưa đầy 1,5 tuần lễ :|

Chỉnh sửa cuối: 8/2/14
  19. Nazgul_blr

Nazgul_blr Sờ mó lung tung, bung bét Sida GVN CHAMPION

Chia buồn bác đã bị friendzone ở phút 89 :v.

Thôi thì h làm 1 quả tấn công ở phút 90 đi coi như hên xui :v.

20. tugay

tugay Mario & Luigi

đếu yêu trả dép bố về...............
    p/s: mà liệt dương thì đừng làm khổ con gái người ta =))