Nhóm Aster có hứng thú thì vô làm vụ này nha

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi FFLeader, 17/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MLTRag

MLTRag Youtube Master Race

không nói nữa, thằng này đúng là chưa học qua môn tiếng Việt cấp 1, có hiểu tiếng người đâu

2. Slam

Slam Donkey Kong

Ặc , dek hỉu luôn , bảo thủ đến thế là cùng , tôi trc cũng chơi SC , chỉ để cho vui thôi , thik nhất taki mà , nhưng khi chơi tekken 5 thì ko còn chơi SC nữa , mặc dù vẫn thik , tình iu thì nên chỉ có 1, mà cái kiểu quote kia của bác Fet. đọc rất khó nhìn , mấy bài kiểu này là em ko có đọc bao zo`

Chỉ đọc cái câu bác Fet. nói rằng Tekken dở hơi , rằng trình độ Fighting của bác chắc chắn hơn bọn em , ôi bó tay con gà quay loay hoay mãi mà ko hiểu =)) . Tekken dở hơi ?, vậy mà điểm chấm cho Tekken luôn cao hơn SC ? , vậy hóa ra SC < dở hơi . Em là em ghét bác lắm đấy , em thik SC mà bác lại bảo SC < dở hơi thì bác chít rồi =)) .

Cái zi` cũng fai khách quan 1 chút , đừng có khư khư bảo thủ , nghĩ rằng mình giỏi , game chỉ là giải trí , trình độ game cao hơn nhưng chắc trình độ real life đã cao hơn . Dân VN bị cái rất bảo thủ , em cũng vậy , đang cố sửa đây . Bác cũng nên sửa đi cho anh em có bạn ;))

Ngay cả Namco cũng chưa dám nói cái nào hay hơn , dựa vào số vote của player mà từ đó suy ra thôi , bác cứ vote cho tình iu của bác , nhưng tình iu của bác xấu hơn ng` ta thì cũng nên chấp nhận , bác tự hiểu cho bác là đc rồi , chứ nói ra như thế thì chẳng ai nghĩ bác giỏi cả đâu bác Fet. a`...

Tekken hay SC hay hơn , nhìn vào thực tế sẽ biết , bác luyện SC lâu hơn em , chắc chắn sẽ thắng , đơn giản bởi vì em chơi Tekken , chưa có time mà chơi SC . Em là em ghét mấy thằng tinh vi sờ ti lắm đấy !

Quên mất , bác Fet. còn có cái kiểu chuyên lôi bố mẹ ng` ta ra mà nói , ôi , zo` là năm bao nhiều rồi mà còn lôi kiểu nói chuyện của những năm 9x ra thế , nói chuyện như kiểu bác ngang hàng với bố mẹ ng` ta ý , chẳng biết bác có thực sự giỏi ko mà lúc nào cũng làm như là bề trên , là mình giỏi sẵn rồi ,làm zi` cũng sẽ giỏi . Lại còn đi khai sáng cho con ng` ta nữa chứ =))
    VN mà có toàn những ng` như bác thì tốt quá =))

3. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Người ko hiểu tiếng nguời là tôi hay bạn vậy,bạn nói ko hiểu tiếng nguời mà tranh luận với tôi từ đầu đến giờ?Tôi ko hiểu là bạn nói thế thì có nghĩ đến bạn ko.Bạn ko tranh luận được nữa thì nói nguời khác là ko biết tiếng người,ôi trên đời này ko ngờ còn 1 chí phèo thứ 2 là bạn nữa,bất ngờ ghê =))
    Vậy em cố gắng đề nghị admin bỏ chức năng Quote đi em,ai bảo forum có chức` năng này làm gì đẻ em khó chịu =))
    ô thế em nghĩ anh nói ra là để những người trình độ kém như em hiểu hả,thế thì em lầm rồi nguời anh muốn hiểu ko phải là em đâu.Trình độ thấp như em thì nah chắc chắn là có loay hoay thêm 10 con gà quay nữa cũng ko hiểu được.
    Cho anh xem cái link dẫn chứng đi em,cho anh xem vài giải đâu TK mang tầm cỡ thế giới hoặc quốc gia đi em.Có bằng chứng là anh tin em ngay mà.
    Anh bảo SC dở hơi lúc nào thế em,hóa ra Ngựa Ô nói đúng cái đàn ông cảu TK là phải ăn ko nói có mới là đàn ông hả.Bất ngờ lắm nha.chít thì sao hả em anh đâu phải bố mẹ em cũng chả phải ho hàng hang hốc gì nhà em việc gì em phải lo lắng,bợ đít anh như thế,anh ngại lắm ko dám nhận đâu.
    Quan trong là chúng ta đang tranh luận về trình độ game và sự hơn kém giữa 2 game chứ ko phải tranh luận xem real life ai giỏi hơn.Anh thì tự tin vào lý luận và những dẫn chứng của mình nhưng ko phải là đến mức bảo thủ như các em.Anh đã nói rồi,chỉ cần các em có dẫn chứng xác thực là anh công nhận ngay.Đằng này các em ko đaư ra được mà cứ đòi anh cogn6 nhận TK ko phải là trò dở hơi,cái này em ko thấy vô lý sao?Chẳng nhẽ Real Life em muốn bắt nguời ta nhận lỗi mà ko có bằng chứng nguời ta cũng nhận sao ?Real Life của em lạ thật đấy nhỉ.
    Thế em xem giải đấu TK nhiều hơn hay SC nhiều hơn,TK tầm cỡ lớn hơn hay SC lớn hơn và từ đó suy ra số lượng nguời chơi 2 game này đi em.Anh tin chắc rằng em sẽ tìm đc câu trả lời.Còn Namco tại sao ko nói 2 game này game nào hay hơn hả,sao em chậm hiểu thế,nếu em là nhà phát hành game em có muốn nói là 2 game mình làm ra 1 game hay 1 game dở ko hay muốn nói 2 game đều hay.Nếu nguời chơi game biết trước là TK dở thì họ có bỏ tiền ra mua cá DVD Game đó về ko?Nhà sản xuất luôn nói rằng hay dở để nguời chơi tự tìm hiểu phải ko.Và khi nguời chơi game tự tìm hiểu thì nguời ta sẽ nhận ra là SC hay hơn TK,chỉ còn lại 1 số ít người bảo thủ như mấy em cứ khăng khăng ko nhận là TK kém SC thôi.Mà những người như các em thế giới ko có nhiều đâu.
    Thực tế là SC hay hơn TK,cái này đã có số lượng nguời chơi và các giải đấu trên thế giới làm dẫn chứng rồi.
    Chơi lâu hơn chưa chắc đã thắng,còn tùy vào nhận thức và trình độ của nguời đó nữa.Em cố ôm lấy cái dở hơi của TK mà ko luyện SC thì chắc chắn là ko thắng được.Cũng như anh thấy TK dở hơi và ko luyện thì cũng ko thắng đc em bằng TK.
    Cái đấy thì chả cần em phải nói,anh cũng ghét lắm nhưng ko ghét bằng mấy thằng ngu si ko chịu công nhận cái trò TK là dở hơi hơn SC.
    Anh cũng đâu muốn lôi bố mẹ mấy bạn kia ra nói.Chỉ vì mấy bạn kia lôi bố mẹ bạn ấy ra trước nên anh mới nói thôi mà.Cái này có trách thì chỉ nên trách dân TK các em kém,ko tranh luận được với nguời ta thì lôi bố mẹ ra thôi mà,anh đâu có lỗi gì trong việc bạn Xi4oyu và Jinpachi lôi bố mẹ bạn ấy ra nói.
    Thế em cứ muốn em và các bạn chơi TK ngu mãi?ko muốn được khai sáng đầu óc hả,thế sao ko nói trước 1 tiếng anh đỡ mất công khai sáng cho các em.
    Tất nhiên là tốt rồi,nếu VN toàn nguời như anh thì số lượng người chơi TK đc khai sáng đầu có sẽ được nhiều hơn chứ ko phải chỉ có vài ba mống bọn em trên diễn đàn này.

4. Slam

Slam Donkey Kong

Ui , bác dày công đến thế cơ à , ngồi đọc từng câu rùi soi mói , fuc. bác vãi , còn về số vote và số lg ng` chơi , chẳng lẽ bác chưa bao zo` chịu tìm hiểu xem SC của mình đc bao điểm ?????? Lại còn đòi dẫn chứng , bó chíu , mà bác cùn quá đấy , tự sướng thì cũng vừa vừa thôi , AQ cũng ko đến nỗi như bác . Nói như vậy mà vẫn ngồi tự sướng thì em chịu pác rồi ;))

Em dek có time mà ngồi dẫn chứng cho pác , đưa đến tận mồm rùi mà còn ko chịu tìm hiểu , bác vào gamespot.com đọc nhé , chứ để đầu óc với những thông tin sai lệch như thế thì hỏng . Bác lấy thông tin ở đâu bảo là giải SC nhiều hơn Tekken?? , hay là chỉ dựa vào cái HN nhỏ bé này mà suy ra ???? Bác cũng đâu có dẫn chứng mà nói như thật =)) , em chỉ biết theo những ver phổ biến bây zo` , Tekken 5 hơn SC2 0.7 điểm , hơn SC3 1 điểm =))

Vít típ này , cái quote ng` ta tao. ra là để quote 1,2 lần , còn bác quote 8 lần (số 8 nằm ngang nhé =)) ) , khác zi` ng` ta dùng kokain đâu , dùng đúng chỗ , đùng liều lượng thì ko sao , cứ quá liều là có vấn đề đấy pác ;))

Bác rõ ràng bảo SC dở hơi , lục lại topic đi pác , phép so sánh đơn giản vậy muh T_T , có cần phải viết ra ko vậy :( , bác nên nhớ tekken >= SC + 0.7 (chỉ tính tekken 5 và SC2,3 đang phổ biến ;)) )

5. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Cuộc đời sinh ra chức năng quote để làm gì để cho Fat nhà ta bị chửi là đàn bà hoài hơ hơ,cứ cái kiểu như mình lười+không nhớ cách Quote thì là đàn ông chính hiệu ta đây hơ hơ,kô còn chuyện gì để nói mà sao cứ phải nói cái vấn đề này ra thế nhẩy,mất phong cách quá,người ta quote thì kệ người ta mình ko quote được lại còn học đòi bảo "đồ đàn bà",buồn cho dân Tekken.
    @Jinpachi:Tóm lại cũng là câu nói tôi đã nói ở topic Tekken , các ông chơi SC thì cứ chơi SC , chúng tôi chơi Tekkken thì chúng tôi chơi Tekken , nếu như cả 2 bên đều đã không có thiện chí thế này , thì cũng rất mong các ông đừng vào topic Tekken của chúng tôi để gây chiến nữa . Nói qua nói lại biết hồi nào xong ??? ( trong khi nhớ k nhầm người bày ra cái topic này lại biến mất tăm để lại bãi chiến trường cho 2 bên bắn phá nhau , quá nản người này ... )
    Thay mặt tất cả những huynh đệ trong Tekken Club , tôi tuyên bố k 1 ai bên tôi đc quyền post bài vào topic này nữa , kể cả hòa giải hay cãi nhau tiếp . TÔI ĐẢM BẢO NHƯ THẾ ! Còn nếu bên SC các ông vẫn còn ai đó tiếp tục nói thì tự mà thấy xấu hổ . Nói rồi nhé , nếu mod nào có vào đọc thì thấy tội ai cứ xử , kể cả tôi ( chắc chắn ) cũng trong số đó , chỉ cần move đc cái topic hết sức mất tình đoàn kết này đi là đc rồi.
    =>sau bài này lại thêm 2 bài nữa vẫn với mục đích cãi nhau,Kenji được dịp thực hiện chức trách của mình rồi hơ hơ.
    Nói thật ra lúc đầu ngựa còn có thấy chút hứng thú với việc giao lưu với bên Tekken chứ đọc xong mấy cái này toàn thấy mấy ngài bên Tekken chửi rủa kiểu chợ búa vô văn hóa +cãi cùn lại đi chê người khác cãi cùn thì không còn lời gì để nói nữa.Gì chứ riêng cái chuyện toàn lập clone từ đời nào ra đây để chửi rủa đã biết là cái loại ko ra gì rồi,con người đàng hoàng ai lại cần phải giấu mặt chửi lén thế,có mỗi chú Jin thì là Nick thật nhưng hóa ra lại đi "mượn của thằng bạn" theo như lời chú nói lần trước để rồi "sống chết mặc bay",buồn hết chỗ ... buồn,Kenji được dịp ra oai rồi hê hê he he he he he:x =(( :p :D

6. Slam

Slam Donkey Kong

Sry , ko đọc bài của Jin , nhưng có hiểu lầm ko post ko đc , mod cho ké bài cuối nhé rồi lock . Ko có ai lập clone cả , các mem bên Tekken đều mới gia nhập GVN , tôi thì tham gia lâu rồi nhưng ít viết bài , ko tin bác có thể đến vào những hôm thứ 7 tại DVN , sẽ đủ mặt hết , ko ai thèm làm như bác nói đâu hoặc như bác đã làm . Vậy thôi , bb cái topic này !

7. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Thế gamespot của bạn có quyết định số nguời chơi hay ko ?
    Ai cùn thì nguời đó tự biết bạn ạ,bạn muốn chứng minh 1 cái gì đò là đúng thì tất nhiên phải có dẫn chứng rồi,ko có thì ai tin bạn.Chẳng nhẽ bạn thiểu năng đến mức ko hiểu đc cái điều tất yếu đó sao?
    Mời bạn vào Soulcalibur.com để xem thông tin về các giải đấu trên toàn thế giới nhá.Trong topic này tớ đã nêu ra rất nhiều giải đấu SC trên thế giới rồi nhưng chắc là vì vốn tiếng Việt của bạn có hạn nên ko đoc được hoặc là bạn chưa đọc đó thôi.
    TK chưa thấy có giải nào gọi là có chút tiếng tăm trong FT game gì cả,tớ kêu mấy bạn bên TK nêu ra thì chả thấy ai làm đc cái điều đơn giản đấy.
    Bạn làm ơn nói xem trong luật của diễn đàn có bắt người ta quote 1,2 lần hay là ko dc quote nhiều ko.Nếu có thì tớ sẵn sàng nhận sai.Còn ko có thì đúng là mấy bạn cứ lấy suy nghĩ ngu si của mấy bạn mà áp đặt cho nguời khác rồi.
    Bạn cho mình hỏi hồi đi học phổ thông bạn bị ở lại lớp mấy lần vì môn văn vậy?Cô giáo bạn dạy ban làm văn về sự so sánh 1 cách khập khiễng như vậy hả.Một bên là viết và 1 bên là sữ dụng thuốc kích thích,bạn so sánh như vậy chả trách các bạn ko tiến bộ được
    Chúc bạn lên đường may mắn quay trở lại với câu lạc bộ những thằng ngu đánh TK của bạn.......See Ya

8. AsukaKazama

AsukaKazama Youtube Master Race

nick tui nick thật mà ::( cần gì mượn nick ai cho mệt !

9. NinaWilliams

NinaWilliams Youtube Master Race

Asuka tranh luận làm gì cho mệt _thích thì come on ! B-)

10. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Cái vụ cãi cọ này vẫn còn tiếp diễn à , vui nhỉ ?

11. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Chài ơi,nếu đây là mấy nick thật của bên Tekken thì chắc chắn là nhờ mấy cái movie đẹp của Tekken 5 +mấy em gái được chau chuốt cẩn thận bên đó kéo sang rồi,vậy càng đỡ mất công nói nhiều,chắc mấy chàng bên Tekken chỉ mới chơi Tekken 5 vì hình đẹp +girl xinh +mấy đoạn movie khá là hết vẹo,vậy thì đủ hiểu trình độ fighting đến mức nào rồi he he he he he:x =(( :p :D

12. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Thì tớ đã bảo là nếu chơi vì hình đẹp girl xinh và movie thì nên chơi Battle Reaper rồi mà mấy bạn não lợn có tiếp thu đâu

13. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Bây giờ tipc tạm close lại
    Tất nhiên là tui có thể xử lý nhưng vì tui là member của hội SC tpHCM nên xử lý kiểu gì thì cũng sẽ có lời ra tiếng vào thôi =))
    1 người ko thuộc fan 2 game này sẽ xử lý để bảo đảm tính khách quan

14. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Đây, thằng có thằng "hết sức khách quan" đây!
    Cãi nhau lằng nhằng lôi các cao thủ Tekken lẫn Soul Calibur ra chặt đầu giờ!
    Hai tựa game cùng của Namco, cùng một lò, hai lối chơi khác nhau lại đem ra so sánh bẻ bai thấy hài quá!

Tốt nhất chơi.. Mortal Kombat đê! Vừa có vũ khí vừa quyền thuật!

15. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Thông cáo: Các cao thủ đệ nhất võ lâm của Tekken và Soul Calibur đang giao đấu vô cùng ác liệt thì một tên Mortal Kombat phi từ đâu vào đập mỗi anh vài nhát chết tươi... Lôi cái thân tàn của các anh ra làm vài chiêu Fatality đẫm máu!

Trong các cao thủ ăn tục nói tàn ở đây ra đi đầu tiên có:
    Fat Chocobo, Xi4oyu và... mấy cao thủ khác bổn chủ không nhớ nổi tên =))!
    Các cao thủ xông vào tỉ thí tuy không ra sát chiêu nhưng cũng được ân chuẩn cho vài chấn thương đủ nằm viện!

Nay cáo!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.