Những bức hình đẹp của Sim 2, các bác hưởng ứng giùm!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi xuantam, 20/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Bớ các pác, vào đây mà mua nhà nè, em up lên cho các pác rồi đó. Pác Yu vào mà down nè

2. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

:'> thank được rồi hôn làm chi làm tui muốn...oẹ oẹ...cũng được,ko sao nếu pác là con gái #>:) OK nhà của pác đẹp lắm ,tui down về rồi,bi giờ tự nhiên thích chơi sim hơn các game khác :D
    Cố lên,up nhìu nhìu nha pác :>

3. luky89

luky89 C O N T R A

Trùi máy nhà tui đâu có mạng làm sao mà down về được, cái rar này nặng quá hà, mà đĩa mềm có 1.38mb chứa hỏng đủ ròi, làm ơn còn cách nào hông vậy.

4. xuantam

xuantam Dragon Quest

Nếu bạn chỉ có FDD 1.38Mb thì có thể tìm chương trình miễn phí Splitter & Merge 5.5 (dung lượng 55KB) giải nên và cài trực tiếp lên máy ngoài hàng mà họ không bít vì phần mềm chỉ có file chạy mà không có file uninstall, bạn có thể cài trên máy ở quyền Guest mà không cần đăng nhập chế độ Admin. Chương trình cực mạnh, có thể cắt và nối rất nhanh tất cả các định dạng file như đuôi Rar, Zip, wmv...bạn có thể tuỳ chọn dung lượng file để cắt

5. xuantam

xuantam Dragon Quest

Ngôi nhà này lâu lắm mình không dùng nên cỏ mọc rậm rạp (nhiều đến mức con Gardener làm không xuể). Với lại trên tầng 2 có cả bếp núc( :D lúc đầu cô chủ có chồng nhưng mình muốn woohoo với cô hàng xóm bên cạnh mà không muốn bị vợ biết nên làm cả bếp núc, phòng tắm trên này cho tiện đỡ phải xuống nhà dưới :p )
    Mình gõ nhầm nút xin con nuôi nên lỡ nhận phải thằng con đen xì, xấu hoắc :D ......nên muốn bỏ quách đi mà chưa được, bạn nào down về đuổi nó giùm nhá :D

6. luky89

luky89 C O N T R A

Trùi cái này tui tìm trên mạng google nhìu đến mức coi mún đui mắt ếch, Xuantam có cái mạng nào vào 2 cái này liền gửi cho mình nhé, ừ quên nữa nhớ chỉ tui cách sử dụng lun.

7. kidrock2110

kidrock2110 Youtube Master Race

xuantam nè!!! Bạn chơi TS2 chưa rành rồi, cô chủ xinh đẹp của bạn quá mập.... bạn phải cho cô chủ xinh đẹp của bạn tập thể dục đi..... có nhiều cách để tập thể dục lắm đó.... mình là dâ ghiền chơi TS2 đó... mình từng chơi hết từ The sims -> The sims making magic và chơi TS2 đến đời con cháu luôn đó, gần 3 đời rồi....

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Khổ nỗi mình lại khoái cô chủ trông mũm mĩm tí chứ không thích, hơn nữa Sim 2 chỉ cho tạo ra 2 dạng gầy hoặc béo thôi nên đúng là phải tập, mà tập bơi là nhanh nhất nhưng mới tạo nên chưa có nhiều thời gian.
    Cho hỏi bạn Kidrock2110 ở đâu zậy, HN hay TP HCM ? Nếu bạn ở HN thì có thể cho mình mượn bộ Sim 1 bản gốc đến bản 8 được không ?
    À quên, bạn biết làm thế nào để khi Sim bị già rùi, thần chết đến đòi mạng mà dành lại mạng sống cho con Sim đó được không ?

To luky89: không hiểu bạn muốn nói gì nhưng mình sẽ gửi chương trình Splitter & Merge 5.5 cho bạn, cách sử dụng rất đơn giản, chỉ cần nhìn qua là biết liền thôi

9. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

Hình như già rồi thì ko chạy ra oẳn tù tì với thần chết được hay sao ấy <sống lâu wá rồi mà =))> , còn bình thường thì người thân nhất với sim bị thần chết bắt chạy ra oẳn tù tì với thần chết , hên thì giữ được mạng sống sim đó , xui thì ...

Sims 2 cho chỉnh gầy béo thế là quá hay rồi , chỉ thấy bất tiện ở chỗ chiều cao của sim : nam nữ già trẻ lớn bé gì cũng cao bằng nhau hết trọi , báo hại thằng sim của tôi trông giống như bé hơn nhỏ vợ tới vài tuổi vậy <nhỏ con wá mà ::(> , nếu cho chỉnh chiều cao thì hay hơn nhỉ ?

Sota tôi vừa phát hiện cách chơi rất hay <cho đỡ chán ấy mà> , đó là tạo hình sim giống một ng` bạn hoặc ng` thân . Chơi rất vui , khi bạn có thể điều khiển những sim ko khác ng` ngoài đời #>:) . Tôi thử rồi , rất tuyệt , bữa nào thử up hình lên cho các bác coi :D !

À , đây là 1 số ảnh của cặp sim tạo hồi tháng trước và ngôi nhà của chúng <tôi mất nửa ngày để làm cho xong> , nhưng chơi chậm wá , chán nên hông chơi nữa , bỏ wa nhà khác .

Các file đính kèm:

10. kidrock2110

xuantam nè!! xin lỗi bạn nha.... mình ở TPHCM rồi... ko giúp được bạn mình rất tiếc, còn vụ già chít đi thì mình có cách làm Sim trong TS2 trẻ mãi (ko dùng cheat).... để mình chỉ cho nha:
    - Khi Sim muốn 1 điều gì đó thì bạn thực hiện điều đó, đúng chưa??? Khi bạn thực hiện được điều đó thì ban thấy Sim được thưởng (giống như tiền, nhưng ko phải tiền) khi đó ban thấy có 1 mức gì đó được tăng lên (mình quên tên rồi, xin lỗi nha) bạn tìm 1 icon giống như vậy ở 1 chỗ khác (giống như mua sắm) click vào chỗ đó và tìm mua 1 cái bình đựng nước (nước màu xanh lá cây) bạn mua bình đó và cho Sim của bạn uống nước trong bình thì bạn se trẻ lại 7 ngày tuồi (1 bình bạn có thể trẻ 21 ngày)
    Vậy đi nha, mình hy vọng là các bạn sẽ tìm ra những gì mình chỉ các bạn, vì mình cũng ko giỏi AV cho lắm, mong các bạn bỏ qua cho....:D:D và cuối cùng mình tên là Phạm Duy Khôi (17t) CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ KỲ NGHỈ TẾT VUI VẺ VÀ TRÀN ĐẤY HẠNH PHÚC NHA.....

11. kidrock2110

Àh quên! xuantam nè, nếu bạn chưa có tiền để xây hồ bơi cho Sim tập thể dục thì bạn có thể dùng cas-set, ti-vi, hoặc dùng mouse trỏ vào Sim và cho Sim tập Yoga (tập Yoga có thể giảm tuổi thọ, giảm ký, đô con, ko làm giảm mood) như vậy đấy... chúc bạn vui vẻ

12. nguoianuilinhhon

nguoianuilinhhon Youtube Master Race

mấy huynh chỉ đệ cách lấy house về máy(nhà đệ hổng có mạng!)

13. nguoianuilinhhon

nguoianuilinhhon Youtube Master Race

hu hu,hổng biết vô đâu mới thấy nhà nữa.HELP ME mấy huynh ơi!!!!

14. xuantam

xuantam Dragon Quest

Không có mạng thỉ ra ngoài hàng net như mình nè, mình cũng đâu có nối mạng, down được nhà thì cứ nhấn đúp vào cái nhà đó mà load

15. xuantam

xuantam Dragon Quest

Đúng là tập Yoga cũng hay nhưng bơi là cách làm giảm ký nhanh và hiệu quả nhất, trông "mi nhon" hẳn lên :D nhưng mood giảm hơi bị nhiều *_*

16. kidrock2110

chịu thôi àh!!! giảm mood thì chịu àh...... Còn bài box ở trang 3 của mình bạn đọc chưa?? Mình đã chỉ cho bạn cách trẻ mãi ko già mà ko dùng cheat rồi đó.... do mình hơi kém AV nên ko thể chỉ bằng tiếng Anh được, thông cảm cho mình nha xuantam.....chúc bạn ăn tết vui vẻ nha:D và được nhiều lì xì nha$-)

17. luky89

luky89 C O N T R A

Xuantam hứa đưa cho mình cái chương trình Splitter & Merge 5.5, nhưng qua tết rùi mà chẳng thấy cái lì xì của Xuantam đâu cả.
    Bạn pot lên luôn đi cho mấy người mới coi luôn.

18. xuantam

xuantam Dragon Quest

Xin lỗi, bạn chịu khó chờ khoảng 5-7 ngày nữa đi, mình có cái này ở nhà nhưng hôm 27 tết vừa rồi cái USB Flash bị hỏng nên không mang ra hàng up cho bạn được, trang chủ của software này đang nâng cấp

19. xuantam

xuantam Dragon Quest

Chào Luky89, hôm qua vừa mới đi BH cái USB cũ bị hỏng, vừa lấy cái 128Mb JetFlash mới (lỡi thêm 2Mb, cái cũ 122Mb, cái mới 124Mb)
    Lại vừa mua thêm 1 thanh 256 DDR400 Corsair USA luôn --> 512Mb chơi Sim 2 đã đời luôn
    Hôm nay theo yêu cầu của Luky89, mình post cái soft cắt nối file cho bạn, dùng dễ lắm, nhìn qua là biết, coi như là lì xì đầu năm luôn

Các file đính kèm:

20. luky89

luky89 C O N T R A

Xuantam giàu quá há, chơi luôn cái DDR 512Mb, vậy là chơi sims2 ngon hơn rồi. ( Còn mình chẳng bít bao giờ mới lên nỗi. Hic...Hic...).
    *Đây cái chương trình Splitter & Merge 5.5, các you nào muốn down nhà hay skin của sims2 thì mau dow về.
    *Cám ơn quà lì xì đầu năm nha !!! :hug: :hug: :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.