Những bức hình đẹp của Sim 2, các bác hưởng ứng giùm!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi xuantam, 20/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Dùng splitter có tốt ko hả Luky, đang định sắm thêm PSU Cooler Master + Giga R955128D rồi OC lên R9600XT....rẻ và hiệu quả ^_^
    Quả thật là Sim 2 nâng RAM lên 512Mb chạy sướng vô cùng, tốc độ load game nhanh khủng khiếp, khi chuyển cảnh thì đèn HDD ko còn nhấp nhay chứng tỏ RAM vẫn thừa (256Mb thì đèn nháy đỏ lòm và đứng máy luôn) + tất nhiên là phải set lại thông số trong driver của FX5200

Mình cũng đã thử vào ngôi nhà lớn mà mình đã post lên và ngôi nhà Summer bên khu Veronaville có 4 người + 5-6 người nữa đang tham gia Party --> hơn chục người (ngôi nhà này trước đây mình có vào 2 lần và trở thành cơn ác mộng đối với RAM 256, load lâu vô cùng, mỗi lần xoay hình là khựng máy khoảng 15 giây nên ko dám chơi nữa, 512 chạy vô tư ko thấy giật nhiều, tốc độ card đồ họa cũng được cải thiện rất đáng kể )

Kết luận là Sim 2 cứ nhiều RAm là vô tư, VGA ko cần mạnh quá, RAM ít rất ảnh hưởng tới tốc độ tổng thể game (RAM 256 + FX5900 = FX5200 + 512Mb)

2. luky89

luky89 C O N T R A

Ừ cảm ơn nhìu nha, dùng cũng dễ và tiện lắm, nhưng mình mới khám phá ở sims2 nè, ý mà quên nữa Xuantam ơi nói về chơi sims2 ngon trong đây là ko được rùi, mình đã pot bài bên box "làm sao.... sims2 ngon lành"
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=1486813&posted=1#post1486813

3. xuantam

xuantam Dragon Quest

Tiếp tục cho mọi người xem căn nhà mình đã xây khá lâu rồi nhé.
    Cũng khá là khổ công tham khảo thêm các kiến trúc trong Sim 2 để xây được nó đấy, mất tới 2 buổi sáng, tổng cộng gần 10 tiếng mới xây xong. Xin chút ý kiến của các bạn về ngôi nhà này ?
    Trước chỉ có 256Mb RAM nên ko dám chơi vì giật tung toé, nay có 512Mb RAM chạy khá hơn nhiều
    Cái này đã post bên vOz, nay vác qua đây cho mọi người xem

4. xuantam

xuantam Dragon Quest

Vì có hơi nhiều ảnh nên ko thể post 1 lần được, mời các bác xem tiếp và cho ý kiến.

5. luky89

luky89 C O N T R A

Nhà đẹp đó mà có lẻ ko thể down hay xây như you được rùi.
    Sao mình xem được ít hình vậy cà. đưa thêm hình nhân vật của bạn đi Xuantam.

6. xuantam

xuantam Dragon Quest

Nhà wá to mà lại nhiều người thì giật tung đít à, lúc xây cái nhà này máy tui mới có 256MB RAM thôi, để chụp được đống hình cũng mất 4 tiếng load ra load vào rồi. Lúc đó tự dưng có hứng mới xây được ngôi nhà đẹp thế này, sau xét lại thấy cũng muốn chơi thử ngôi nhà mình tạo ra xem sao nhưng RAM ít quá nên hay bị khựng hình, do đó qua tết tích cóp lại mua được thanh 256Mb nữa, giờ chơi xả láng, tuy còn giật chút nhưng ko đáng kể

À quên, Luky xem luôn mấy con số ở góc trên bên phải của mỗi hình, đó là tốc độ khi RAM 256 + FX5200 đó, giờ thì tốc độ đó với RAM 512 tăng gấp đôi rồi

7. luky89

luky89 C O N T R A

Mấy con số đó là gì vậy, mình tưởng Xuantam đánh số thứ tự vào chứ.
    Đợi khi nào ba mình giải thoát cái computer, mình sẽ cho các you xem hình nhà mình chụp.

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Chơi Sim nhiều quá bị tich thu comp hả ? Tội nghiệp! Xin chia buồn
    Mấy cái số đó là dùng phần mềm đo tốc độ khung hình mỗi giây đó

9. God_is_a_girl

God_is_a_girl Youtube Master Race

Đẹp lắm, lâu lắm rồi không chơi TS2
    Chắc giờ TS nhiều loại lắm rùi nhỉ
    nhìn mọi người chơi mà thèm ::(

10. luky89

luky89 C O N T R A

Cái nhà tổ tướng này vào ở chắc đóng tiền điện khẳm luôn quá, nhà "bự" mà ở có 3 người, có sợ ma ko Xuantam?

11. xuantam

xuantam Dragon Quest

Quanh nhà đâu có cái mộ nào mà có ma, ma mà xuất hiện thì cho nó 1 đấm như thế này nè b-( ... =)) đảm bảo là phải ...Lạy cụ ạ!!!..... ^:)^ trông thảm thương lắm nhể =))

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ack, lạy các cụ, nghe 1 hồi giống chat rồi đấy ! :lol
    Hic, cái lot house của u nếu xài thì dám cái RAM 512 Mb của yu cũng cảm thấy "choáng". này nhé, đại diện Box TS , mua lại cái Lot House trị giá 5 Exp . Okie ? :))

13. xuantam

xuantam Dragon Quest

Yu hỏi mua cái Lot House là mua cái nào trong 2 cái mình post lên ấy
    Khoan đừng có Lock cái thread này nhá, đang định post thêm model nhà bên này đó

14. xuantam

xuantam Dragon Quest

Mời anh em tiếp tục xem ngôi nhà tôi vừa mới xây đây
    Ngôi nhà gồm 2 khối, mỗi khối 3 tầng - 6 phòng rất thoải mái cho các Sim ở \:d/ giữa 2 tầng 2 và 3 là cầu treo và hành lang nối thông các phòng
    Bao quanh ngôi nhà là hào sâu, hồ rộng đề phòng những vị khách "mặt bị khăn đen, khoác áo ngựa vằn, vai mang bao tải" đến thăm [-x ...

Mới chỉ gần hoàn thiện phần ngoại thất, nội thất đang để trống, mai sẽ post tiếp hình ảnh ngôi nhà lung linh ánh đèn vào ban đêm

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko có lock đâu, chỉ nói thế thôi chứ chẳng có ý định lock topic này đâu :lol
    còn chuyện mua thì nói cho vui là vì thấy bạn post các screen House trông khá bắt mắt, có lẽ không ngoài yu mà mọi người cũng thích . có lẽ u nên post song song , 1 bên screen và lot house cho anh em download, như thế thì cũng đâu thua thiệt gì đâu huh ?

16. xuantam

xuantam Dragon Quest

Néu Yu thích thì mình sẽ post cái Lot House ở mấy Page trước lên đây cho mọi người down về, cái Lot ở trên chưa hoàn chỉnh, tất cả các Lot đều chỉ hoàn thiện phần ngoại thất còn nội thất thì để tự các bạn sắp xếp.

Yu mà mua cái Lot thì cộng cho mình 15 Exp nhá, xây nhà mệt bở hơi tai :whew: mà cộng có 5 Exp xem ra ít quá :D

Cái Lot đây nì

Các file đính kèm:

17. luky89

luky89 C O N T R A

xuantam chơi cái TS2 U chưa, hay là post hình mấy cái bên TS2 U cho mấy mem coi đi, mình chơi chưa được nên nhìn mấy tấm hình của u cho đỡ buồn.

18. xuantam

xuantam Dragon Quest

Chưa có chơi Sim 2 University, đang để dành tiền nâng cấp card đồ hoạ mừ, cũng gần 1 tr đó, lúc nào có card mới chơi sau. Luky thấy cái nhà 3 tầng đc ko, có cần xem cái nhà đó ban đêm với ánh đèn lung linh huyền ảo ko tui post lên cho

19. luky89

luky89 C O N T R A

Chà có nhà lung linh huyền ảo nữa sao nghe hấp dẫn lãng mạng thế, post lên đi. À lúc trước mình có chơi Swat3 (thử chơi giùm em trai) có căn nhà trong đó đẹp lắm, mình đã vẽ phát thảo lại tính xây trong TS1 nhưng mà xí quá, ko đẹp. Định là TS2 xây nhưng bi giờ mất save rùi với lại đang đợi người hướng dẫn cài cái TS2U rùi xây luôn. Xuantam có hứng thú thì mình pot hình cái nhà đó lên cho xem. Nhưng nói trước mình vẽ xấu lắm.

20. xuantam

xuantam Dragon Quest

Sorry, hỏi lại tý: cái nhà có ánh đèn lung linh chính là cái nhà 3 tầng 2 khối ở trên đó, vào buổi tối tui lắp thêm cho nó nhiều đèn, Luky89 biết cái nhà trên rồi mà có cần post nữa ko ?

À, cho hỏi ngoài lề tý: SWAT3 là game action - đặc nhiệm chống khủng bố kiểu như Delta Force hay là game chiến thuật kiểu Commandos, chất lượng hình ảnh khá ko ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.