những cách đánh rất hay trong FF7 vô đây đi pà con

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi x_files, 6/1/05.

1. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Ha ha,cái cách đó mới là xưa á,ông có biết rằng nếu Luck=255 thì bọn nó chẳng có cơ hội đánh trúng được mình không,việc quái gì phải giã các lực khác làm gì cho mệt.Còn cái chuyện đánh Ruby mà để cho 2 người chết đi sau khi nó mọc tay lên thì hồi sinh lại thì xưa quá ròi ông ơi,trừ mấy gã Super Noob không biết gì thì mới không biết điều đó thôi he he he he he :x =(( :p :D

2. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Cái gì mà ko đánh trúng được, tôi luck 255 mà vẫn ăn đòn đều đều nè, nổ quá cha ơi

3. grandholy

grandholy C O N T R A

xài Final attack + phoenix( cái này cam đoan không bác nào không xài khi không có KOR có thể sài viên gì có life2 cũng được nhưng chỉ dùng cho 1 người thui) Demi+quadra magic, W-magic, 12+ megalixir (phòng hờ thôi), 2 Hp plus (5 sao tất nhé) underwater (emerald only)1 mp plus , mime, các nhân vật xài đồ cuối, tốt nhất là giáp Mystile miss nhiều cực. Còn gì nữa không nhỉ? à còn circle amulet nữa( +30 magic point & magicdef), oánh mấy con này thì tốt nhất là Cloud, Yuffie, Cid có speed cao. thế thôi. bác nào oánh thắng bằng cách này thì thú lắm bởi nó không nhanh như KOR thế mới sướng. Thằng em tui oánh thắng một lần rùi, cả tui nữa, ngồi oánh mà hồi hộp bởi từ trước đến giờ có dám đánh mấy con đó đâu, lại còn không biết KOR ở đâu nữa chứ:D. bây giờ thì gần như cái gì cũng biết kể cả dupe item:D. Con Ruby tôi chưa thử, chẳng biết có đánh bằng cách này được không nhỉ he he. Xin nói với các bác luôn, bác nào mà thiếu Final+ phoenix thì bái bai luôn, có mơ cũng không oánh được 2 con khốn nay đâu, vụ megalixir thì dupe một cái là full 99 luôn ha ha. Lúc đầu không có oánh tội lắm. Bác nào nói là chém con Ruby đến chết nhỉ? dù Str bác 255 vẫn chỉ oánh nó đến 5000 là kịch, bác chém nó mấy cái vậy hả? nói khoác mà không biết ngượng... 1.000.000Hp chia cho 5000 vị chi là 200 lần chém, tới lúc đó thì bác có mấy cái mạng hả? nó oánh thì cứ 3 phát ( hơi quá một tý, chỉ 2 phát counter là 1 lần final attack rồi) bác chém nó 200 phát, vị chi là 60 lượt, cứ cho là bác oánh nó 2 phát nó mới counter 1 đi , vậy 2 lượt là 6 cú chém, 3 cú nó counter đảm bảo 1 lần Final attack, 60 luợt là 90 phát counter 30 lần final... Bác nhét cái gì vào để đủ vậy? xin nói luôn là không dùng được 2 viên Final trong 1 người đâu. kể cả luck 255 nó vẫn oánh trúng mình như thường , đừng nuôi làm gì mất công. #>:)

4. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Chòi oi thiên hạ đệ nhất cao thủ hả tớ ko muốn bắt bẻ đâu nhưng mà...he he
    Thứ nhất tất cả điều bác nói anh em ở đây đều biết ròi bác nói ra hơi mất công (mất công chép và mất công khoe vô nghĩa)
    Bác có biêt 4x-cut ko rứa (hình như là ko). Bác dùng Demi để giết Emerald hả đó cũng là 1 cách đánh nhưng làm sao mà nhanh bằng 4x-cut với limit được, Underwater là vô cùng vô nghĩa
    =))=)) Chắc tôi nằm mơ giữa ban ngày

Sợ quá trời như thế nào thế

Thực sự chém Rubi được 5000 thì đã phúc, chỉ mấy trăm là cùng nhưng kiên nhẫn thì vẫn giết được chả ai nói khoác cả đâu (1 lần nữa biết 4x-cut là cái gì ko)Còn vụ máu 99 megalixir đã là quá đủ
    Tôi chẳng muốn chê trách gì bác, lính mới muốn khoe cũng ko có gì lạ (tôi cũng vậy mà) nhưng mà xin thưa là trên forum người ta ghét nhất là khoe khoang nhất là trình độ của bác chưa bằng ai.FF7 đã cũ rồi bí mật ai cũng biết hết dòi, chúng ta những người mới lên box này chả còn gì nói nữa đâu. Tôi góp ý với bác vậy đừng để bụng

Chòi sao hôm nay mình nói năng nghiêm túc vậy phải kiểm điểm bản thân thôi

5. grandholy

grandholy C O N T R A

tui nói thật chứ, con Ruby có đòn counter Ultima, 1 phát ít nhất 6000 máu. Còn con Emerald thì cái đòn tách người của nó thì cậu nào có cả 3 con luck 255 mà cũng có khi Gameover cơ mà. Theo tôi, cậu không biết thì đừng có chê người. Tôi thách cậu nào trong này oánh con Ruby bằng tay không đấy. Hoạ chăng các cậu chỉ chơi cheat thôi. Dùng limit oánh nó hả, nghe cũng hay đấy, với điều kiện nó để bác sống tới khi có limit và dùng limit thôi. Quá sức may mắn, nếu bác nào dùng được limit oánh nó. Tui công nhận là không dùng cách tui nêu trên cũng có thể đánh con Emerald (chỉ con E thôi) nhưng chắc chẳng ai mất thời gian đến thế đâu. Xin nói với bác Ilogis luôn: bác chê tui nhưng bác có biết đây là chủ đề gì không? Tôi nói ra thì lại chê. Bác nào tay không chém con E thì kiểu gì nó cũng 1 đòn 9999 mà Gameover thôi. Bác nào oánh được thì coi như bác ấy may mắn. 4x-cut thì sao? Sau quả 4x đó thì kiểu gì nó cũng counter 1 phát 6000 máu, đã vậy khi nó hiện lên mấy con mắt thì 4x-cut coi như đồ bỏ he he. lúc đó cậu nào chơi 4x-cut thì coi như chấm hết. Tui chơi FF7 từ năm 97. còn cậu chơi từ năm nào mà bảo tôi lính mới hả? Đừng tưởng 3rd class là kinh nghiệm đầy mình nhé, kiêu vừa thôi.

6. Orient Rose

Orient Rose Youtube Master Race

Chòi tớ cũng là lính mới này
    Sao lại thế nhỉ, sir.Tớ chém nó chết đấy thôi
    Ko quan trọng là chơi năm nào, cũng chả phải 3rd hơn lính mới, chẳng qua lời bác nói người ta thấy sai thôi. VD nhé
    Sai rồi Luck chả để làm gì cả, đòn đấy của E cũng ko thể giết được người
    Final Attack+Phoenix ai cũng biết rồi nhưng đánh E sự thực là ko cần thiết, mime+limit là lựa chọn tối ưu

7. 4ever knight

4ever knight Legend of Zelda

híc 4x cut với slast all (lâu không đánh wên tên zòi)
    chả cần hỗ trợ cái gì sất cứ với số summon có thừ đầu đến lúc đấy là em thắng rùi.
    tuy có hơi lâu một tý ( gần 1 tuần mới thắng được lần đầu nhưng mà thú lém)
    nói chung là đánh được mà em chỉ có 3 cái megalixi thui.
    có gì là phét đâu?

8. grandholy

grandholy C O N T R A

thế nó không đánh các chú đòn gì gì đó mà 9999 hả? số lộc thiệt đó, tui chơi lần nào cũng bị nó táng cho 1 quả gameover luôn, thế nên mới nói thê, anh em thông cảm nhe he he

9. rambo_zero

rambo_zero Donkey Kong

mót mà
    nắm quyền xinh sát trong tay :'>

10. Kintesu

Kintesu Youtube Master Race

nhàm lắm tôi đã sử dụng con ruby và con Esmerald như đồ chơi với bộ 3 Cloud ,Cid ,và Yuffie

11. Kintesu

Kintesu Youtube Master Race

đánh con Ruby mà không dùng KOR thù ko thể đánh đ.c đâu tui đã thử rùi .Tui đã mất 3 giờ đồng hồ mà ko hạ được nó muốn hạ được nó bắt buộc phải dùng KOR .Tui đã sử dụng KOR để hạ nó với mỗi phát chém của nó lên tới 9999 HP khi lắp viên này với khoảng 2 viên magic Plus chỉ sau 6 ,7 lần thì nó teo à nhưng sau khi sử dụng chiêu KOR thì nó tung ra chiêu Ultima bạ phải trắc chắn một trong 3 tên của bạn phải có Full cure lắp cùng với viên Counter một thành viên phải có viên Final Attack lắp cùng với viên Phoenix đã master giúp bạn sống lại trước khi die ???????? :-/ :-/ :-/ ???? viên Final attack này lấy trong Gold Souce với những trận đánh trùm sau khi đã lấy được viên W-summon .Còn với con Esmerald cách đơn giản nhất là cho Yuffie lắp Conformer và thật nhiều counter attack sau khi con Esmerald tung ra 1 chiêu thì Yuffie sẽ đánh trả bằng số viên counter attack với mỗi chiêu là 9999 HP chỉ sau chừng 5 phút nó sẽ biến mất khỏi thế gian này :-* :D

12. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Ờ,xem bên veno thấy cũng có cách đánh khá hay,post cho anh em xem chơi:-"(bác boko đừng del nhé,cho lính mới nó xem cho biết):Cách hạ con emerald lẹ nhất (tui nghĩ thế:D)
    Điều kiện tiên quyết là Max HP phải lớn hơn hoặc bằng 7777.
    - Nếu Max HP bằng 7777 thì khỏi phải nói rồi, cứ cứu đầy máu là xong.
    - Còn nếu Max HP lớn hơn 7777 thì:
    Trước hết là đưa máu của nhân vật xuống dưới 7777 bằng cách là cho đối phương chém vài cái. Thí dụ như xuống còn cỡ 6389 giọt đi.
    Để ý là hai số đều tiên của HP không quan trọng vì mình có thể dùng Pôtion hay Hi-potion điều chỉnh được. Quan trọng nhất là phải cố đưa về dạng xx77 giọt. Như trường hợp ở đây mình sẽ đưa từ xx89 thành xx77. Làm bằng cách nào ư, dễ ợt. Biến con đối thủ thành con ếch bằng phép Toad, lúc đó mỗi đòn của đối phương làm mình chỉ mất một HP thôi. Cứ để cho nó cưa mình từ từ cho đến khi giảm xuống còn 6377 giọt. Khi đó kill nó và thoát ra ngoài trận đấu.
    Có 6377 giọt rồi muốn đưa lên 7777 giọt à, dùng 2xhi-potion và 4xpotion là xong thôi.(6377+2x500+4x100 = 7777)
    Như vậy là Hp của nhân vật đã là 7777 rồi đó
    Làm như sau:bắt đầu trận đánh với 1 nhân vật có Hp là 7777 và 2 nhân vật có Hp là 7677. Khi mới vào trận đánh nhân vật có HP là 7777 sẽ tự động đánh trước 62 cái mỗi cái là 7777 giọt. Cái đó là tự động đánh nên không tính là turn nào cả. Sau đó trận đấu bắt đầu bình thường. Đến lượt đi của mình thì quăng một bình potion cho nhân vật có HP là 7677, nhân vật này sẽ có HP là 7677+100= 7777 và biến thành status là Lucky 7 và sẽ đánh liên tiếp 62 cái nữa, mỗi cái là 7777 giọt máu. Đó là turn duy nhất mà mình cần xài
    Tổng cộng là 2x62x7777 = 964348 giọt. Con trùm có máu chỉ khoảng 900000 giọt do đó chết chắc.
    (Tại sao phải đem theo đến 2 nhân vật có 7677 giọt máu? Vì lỡ xui xẻo con trùm phản công được , điều mà tui chưa từng thấy, thì nó cũng chỉ giết được nhiều nhất là 1 người có máu 7677 do đó vẫn còn 1 người dự trữ)
    Ngoài ra còn có cách của bác boko là nếu máu bằng 9999 thì ăn một phát chocobo buckle 2222 thì sẽ giảm xuống 7777 ngay,khá hay nhỉ:D

13. Great YK

Great YK Youtube Master Race

thực tế là cái này cũ wé rồi O.o

với lại cái chia Hp dùng cat's bell với phép chia hp ra 1/2 ( hình như là madtra magic... ko nhows nữa... đã 2-3 năm roài ;)) ) thì hay hơn + nhanh hơn ;;)

14. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

LOL, cách này thì có từ đời nảo đời nào rồi, faq nào chả có. (công nhận veno "giỏi" thật).

15. Genius_Ranza

Thì đã bảo là post lên cho noob nó học tập ;;),có phải faq nào nó cũng viết tiếng việt đâu cơ chứ :D.Chủ yếu là giúp đỡ lính mới (sao hôm nay mình đạo mạo thế nhỉ:D)

16. Great YK

Great YK Youtube Master Race

hệ hệ
    còn noob nào nó chơi cái trò này
    há há =))

17. Emeral Weapon

Emeral Weapon Youtube Master Race

CÁC bác dốt quá ,Em dùng limit 2 của thàng Caith Sith 1 phát cả con E.weapon lẫn con R.Weapon die luôn

18. Genius_Ranza

Hệ hệ hệ,cái trò đó xài trên PC ai mà chả biết,bộ mới từ rừng chui ra à :)).Giỏi thì làm trên PS cho anh em xem [-x.

19. Knilzel'

Knilzel' Youtube Master Race

2 con đấy nó đứng chung 1 chỗ à, chen nhau khổ ghê=))

20. Uber_AVAVT

Uber_AVAVT Youtube Master Race