những cách đánh rất hay trong FF7 vô đây đi pà con

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi x_files, 6/1/05.

1. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Sao mà nói đến đánh mấy con này nhiều thế nhỉ,tui nhớ hồi tui đánh đâu có cần phức tạp đến zdậy đâu,cứ nhân đồ+megalixi,lắp 4xcut,máu khoảng 9000 là đủ,vào trận cứ thế xài megalixi rùi chém 4x cut,nếu nhân nào đánh yếu quá thì cho uống thêm mấy chai Hero drink nữa cho chém được khoẻ,đánh nó chẳng cần dùng kiếm cuối,không final attack(do lắp ít ngọc,chỉ tăng máu và 4x cut+W item để đề phòng hết Megalixi),không ngọc nước,không Final attack mà vẫn đánh được như thường he he he he he :x =(( :p :D

2. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Còn cái con Ruby thì lắp Ultima(hoặc contain)+quadramagic,máu lên cao cao một chút,lắp cái Aegis amulet(không nhớ tên chính xác) tăng lực đỡ magic cao khủng+50% né magic nữa,thêm cái chiêu Magic barrier dù nó dùng chiêu cuối Ultima nếu mình đầy máu vẫn sống như thường,bắn nó vài phát là nó lên đường về nước ngay he he he he he :x =(( :p :D

3. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

TRỜI,một nhân tài chơi FFVII vừa được sinh ra =)),cho em hỏi bác chém con ruby "được" mấy chục ngàn máu mà nhanh thế =))."Lại" còn máu đầy thì sống khoẻ :)),con ruby bộ nó ngu đến độ xài mỗi Ultima thôi hả ;;)?Dốt mà còn la cho to,xem mấy người khác bàn rồi vào đây nói nghe "chí lí" ghê ta.Mới chỉ là con ruby,bây giờ nói đến con emerald:Đến con này thì bác "ngựa ô" đã chứng tỏ cho chúng ta thấy bác í "giỏi" cỡ nào.lol,nếu chỉ dùng 4xcut thì con này còn đáng bàn làm cái qué gì,dám nó còn dỏm hơn sephiroth ;;).Không có underwater,không có vũ khí cuối mà vẫn đánh được,hệch! Cho hỏi bác dùng cheat hay sao mà con emerald nó yếu xìu mà bác thì mạnh dữ vậy :D.Chưa tới 25' là dứt điểm được nó,botay.com ^:)^,em đầu óc ngu muội nay gặp sư tổ roaì.Vậy sư tổ hướng dẫn lại cách đánh 2 con này cho đàn em khai sáng đầu óc ạ =)).

4. Boko85

Boko85 Mega Man

Đánh nó mà cần tới 25' :-o
    Nó nói đúng mà :-SS Đâu cần Underwater và Ultimate Weapon :-SS
    Con nhợn Emerald có mỗi đòn... 1 nhát 9999 cho mỗi thằng là sợ thôi :-SS còn lại làm gì có đòn nào đáng sợ :-SS

5. Genius_Ranza

Nhưng mà nó nói chỉ dùng 4xcut và elixir thôi mà bác boko =((,bố ai mà giết nổi trong 25'.Định bênh lính mới à :D?

6. Uber_AVAVT

Uber_AVAVT Youtube Master Race

Ý Boko là đến 25 min thì nó ra đòn đấy ròi... nhưng nếu mình nhớ ko nhầm thì hình như cái chiêu đấy phụ thuộc vào số materia mình lắp mà nhể? :-?

7. Tatsuya chan

Tatsuya chan Mr & Ms Pac-Man

Khổ, lâu lâu mới thấy box FF7 nghiêm túc, 4x-cut làm dề, chém thường thôi, cỡ nửa tiếng (hay hơn)

8. Great YK

Great YK Youtube Master Race

chúng mình dốt quá :'>
    không biết dồn 2 thằng vào đánh cho 1 phát , đỡ phải chờ lâu mà đỡ tốn... mp ;;)
    cả lớp vỗ tay khen bạn ý nào =))

lâu ngày .... FF7 cũ quá, 2 con Ruby với Emeral cứ bị đè ra :'> cả mấy tập :((
    sao ko ai bàn các đánh.... Saphire hay Gold.. silver.... :whew: =))

=))

9. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Cái con ruby thì có gì là khó đâu cứ knight là xong,còn emeral thì cứ onislash thôi nhưng đừng có lắp nhiều ngọc quá,ko có gì là ko cả,tôi giết con này tại đĩa 2 nè cần gì phài Ultimate Weapon

10. Genius_Ranza

Bác này giỏi thật,có ngọc "knight of the round" ngay từ dĩa 2 :)).Cho hỏi bác cày mấy chục tiếng và nuôi chocobo bao lâu để dĩa 2 có thể làm gỏi 2 con này vậy ;;)?
    To YK:Con sapphire chỉ cách giết rồi mà,lấy mấy trái canon dọng vào mặt nó là xong :D.

11. Legend Judo

Legend Judo Mr & Ms Pac-Man

ne`, mấy bác bàn luận nhiều quá đó. Thằng em mới chơi FFVII lần đầu, mới chơi đến đoạn ra khỏi khu làng của thằng Red XIII, bác nào chỉ cho cách kiếm đồ nghề xịn để đánh mất nhiều HP gium`, Level của thằng em la` 43, strengh 77. Các bác giúp cho nhé.

12. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Ai bảo là không giết được Emeral mà không cần cái kiếm cuối mà không được nào.Chú đã bao giờ thử cái Hero drink chưa,cho mỗi con uống 2,4 chai thì không cần kiếm cuối vẫn chém được 7,8000 máu như thường,và chém con Emeral chết với 4xcut và hồi đầy máu = Megalixi thì là chuyện dễ hơn ăn kẹo.Tất nhiên là tôi không nói là không dùng Limit mạnh nhất của các nhân rồi,chú mà hiểu rằng không dùng Limit thì....bó tay luôn he he he he he :x =(( :p :D

13. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Còn cái vụ con Ruby thì càng đơn giản,lắp Ultima+quadra đánh nó mỗi lần được đến 9999x4 ~ 40000.Nếu nó không bắn Ultima thì thử hỏi còn thằng nào sợ nó nữa,vì chiêu đó là chiêu khoẻ nhất của nó,các chiêu khác chỉ bắn được tầm hơn 2000 máu,thường bắn 2phát => 4000 máu là hết cỡ.Và cũng đừng có nói là không biết lắp đồ gì đánh nó đấy nhé,về xem lại hai cái giáp Aegis amulet và mineval armband đi rồi lắp nó vào mà nhìn số máu mình mất khi đấu với Ruby.Còn lai gà hả,tôi nói cho nghe,tôi chẳng cần mất công đi lấy rank cho gà mà chi,cứ thế ngồi lai chay theo đúng cách thì chỉ mất hai tiếng load đi load lại là ra(KHÔNG TÍNH THỜI GIAN TÌM GÀ),và gà có thể lấy ngay từ đĩa 2 mà(cuối đĩa,lúc đã lấy lại Cloud :D ) he he he he he :x =(( :p :D

14. Genius_Ranza

Ờ,nhưng chú lại không nói cái quan trọng nhất :D,Đó là chú không hề nhắc tới việc dùng phoenix down hay materia revive,hô hô hô.Dù là phải tự hiểu là có xài nhưng phải ghi ra chứ:)) (bắt bẻ từng chữ một :devil:)

15. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Hông hiểu nổi,đang nói zề cái rì mà dùng Phoenix down ở đây vậy kìa???À hoá ra là nhắc tới zụ Ruby đây mờ.Thưa với "anh" là không phải "em" quên đâu ạ,"em" đánh Ruby không cần mấy đứa khác,1 đứa là quá đủ rồi "anh" ạ,còn E thì tất nhiên là chẳng cần hồi sinh rồi,đừng nói với "em" rằng "anh" đánh E mà bị nó bắn 1 phát 9999 cả đội vì cái tội lắp nhiều ngọc quá đấy nhé he he he he he :x =(( :p :D

16. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

À quên,hồi xưa tui còn gà,đánh Emeral lắp cả chục ngọc zào,kiếm được các đồ mạnh nhất roài,có KOTR+3 viên mime lắp cho mỗi nhân,ghép cùng mime với Hp absorb và Mp absorb,rùi cứ thế ngồi đánh KOTR và dùng mime tiếp theo+ câu "thần chú":"anh ơi xin đừng bắn chiêu tách thân",thế mà cũng giết được E đó(vì nó cóc có xài chiêu đó thật),có điều lần đầu dùng toàn KOTR thì khi đang quay quay cái kiếm thì hết giờ(do không có ngọc nước,mà có thì cũng không biết mà dùng),lần sau khôn hơn,chơi Omni trước rùi mới đánh KOTR,thế là E lên đường về nước lun,có bà con nào làm được như thế chưa???he he he he he :x =(( :p :D

17. Tatsuya chan

Tatsuya chan Mr & Ms Pac-Man

Khổ, các bạn cấp độ cao quá..E B ko cưỡng được :'> tội nghiệp ,
    chiến tích phá đời các cô bé dễ thương có gì đáng khoe đâu, kiểu chơi thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ có thế, các bạn cứ đổi tư thế có sướng hơn không :'>

Bạn nào còn dùng Enemy Skill ko, cưỡng các cô ấy đê ;;)

18. Great YK

Great YK Youtube Master Race

:-"
    he, có từ đĩa 2 thì sao? ;;)
    tớ rất phục những bạn có từ đĩa 2... :x ... tớ thịt con Emeral từ đĩa 2 mà , có sao đâu? :x ;;) :'>

@ranza: ko hiểu cái sự châm biếm nó là ntn à? :cool:

19. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Có ai biết zề zụ có unlimit money ngay từ đĩa 1 chưa,thèng bạn tui nó bảo lấy được roài mà trên mạng hay trên này chẳng nói rì đến cái zấn đề đấy nên tui cũng không biết là có nên tin nó hay không nữa,nó bảo có mỗt mình nó biết zụ này thui(nó không có dùng cheat code hay hack rì đâu,nó có đồ,hình như là item hay keyitem gì đó, làm cho không bao giờ hết xiền cả) he he he he he :x =(( :p :D

20. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Mấy cái vụ này đâu có gì là khó đâu mà bác Ranza thắc mắc cái vụ lai gà thì chả có gì là lâu cả tôi lai mất có hai tiếng là ra gà Vàng để lấy Knight.Còn cái Final atack thì lấy nagy từ đĩa 1 cũng được mà chả có gì là khó cả.Lúc mà thằng Dio nó ném mình vào BS thì đánh hết quái vật trong đó là được Final atack thôi chả có gì cả,nếu mấy bác yếu quá thì cứ dùng odin là xong chỉ có con cuối là ko dùng được odin thôi,lúc đó mình chém thường vài phát là nó chết ngay mà