Những cái nhìn đầu tiên về phiên bản SE - 1 sự bực mình đến từ 1 cái nhìn khách quan

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi gamethu15, 2/3/11.

1. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Đã chấp nhận làm chuột bạch cho BKAV thì sao phải xoắn :)).

Nếu như HuongNTb_Bkav cho rằng điều đó là việc thường ở huyện thì người sử dụng chấp nhận mọi rủi ro thôi. Đã biết BKAV có bề dày lịch sử về crash Windows mà vẫn cố gắng sử dụng bản free cho được. Cũng thật nể các bạn anti BKAV là sử dụng phần mềm của BKAV để cho nó phá máy cho được.

Say less do more !

2. [unnamed] is me

[unnamed] is me Legend of Zelda

hài, bản beta người ta chỉ dùng thử xem thế nào thôi thì lại bắt người ta phải vào mạng, đăng ký thông tin của mình để xin key, một điều rất vô lý đối với phần mềm free. ngay cả các phần mềm trial bình thường người ta cũng chỉ yêu cầu nhập email là đủ, bó tay với bkav
    còn nói là liên lạc khi xảy ra sự cố thì chỉ cần gửi mail là được, cần biết thông tin khách hàng làm gì? chả ai thích phải cung cấp thông tin cá nhân của mình cho người khác cả.

3. oldangelvn

oldangelvn Leon S. Kennedy CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Biết địch biết ta trăm trận trăm thắng, muốn anti tốt thì phải chịu khó :D

4. HuongNTb_Bkav

HuongNTb_Bkav BKAV Support

Tự động mình nói ở đây là tự động hỏi người sử dụng có muốn restart hay không? Nếu người sử dụng lựa chọn khi đó mới Resart, chứ không phải là Restart ngay lập tức mà không hỏi gì như các bạn đang hiểu.

P/s: Có thể mình ghi chưa rõ nên các bạn bị hiểu nhầm.

Chỉnh sửa cuối: 3/3/11
  5. SauThienThu_ptit

SauThienThu_ptit Mõm là nghệ thuật, người mõm là nghệ sĩ!!! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nhưng như bạn gamethu15 review thì nó chỉ thông báo rồi restart thẳng chứ không cho mình chọn lựa j cả vậy là sao:-?

6. HuongNTb_Bkav

Bkav sẽ hiện ra thông báo yêu cầu khởi động lại để hoàn tất quá trình cài đặt, bạn có thể tải Bkav SE về trải nghiệm sẽ thấy ngay vấn đề này.

7. SauThienThu_ptit

SauThienThu_ptit Mõm là nghệ thuật, người mõm là nghệ sĩ!!! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nhà mình không có mạng. Vậy bạn giải thích ntn về bản review mà gamethu15 nói đến:-?

8. tinhdoi49

tinhdoi49 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

ko biết bạn có đọc bài của gamethu15ko
    đây là bản dùng thử mà các bạn cứ lấp liếm kiểu này thì tôi cũng đến bó tay.

-----------------------------------------
    diễn đàn chán quá=((=((=((=((=((=((

9. HuongNTb_Bkav

Thông báo hiện ra yêu cầu khởi động lại của Bkav SE có nội dung:

Bạn cần phải khởi động lại máy tính để hoàn tất quá trình cài đặt
    Lưu ý: Bạn hãy đóng các ứng dụng khác trước khi khởi động lại.

Trường hợp này có thể do bạn gamethu15 đã ấn nút Khởi động lại trước mà không lưu, đóng các ứng dụng đang hoạt động, theo mình nghĩ tốt nhất bạn nên tự cảm nhận thực tế thì sẽ rõ ngay vấn đề này.

P/s: Nhà bạn không có mạng sao bạn vào được GameVN :):):).

10. ngocvinh2009

ngocvinh2009 C O N T R A

À, về vấn đề này một thời 4rum bkav cũng từng tranh cãi:
    1/ Việc đăng ký là free 100%, sau khi đăng ký bạn sẽ được nhận code free
    2/ Có lợi cho đôi bên vì nhờ vào thông tin bên bkav sẽ dễ dàng giải quyết các vấn đề mà chúng ta yêu cầu khi sử dụng (kẻo mấy thằng không sử dụng lên đây ăn vạ thì tội bkav)
    3/ Dễ dàng kiểm soát số lượng người dùng, các sự cố.
    4/ Khằng định một thương hiệu chính cống chứ không phải hàng đầu đường xó chợ
    5/ Tập cho người Việt làm quen với việc tôn trọng bản quyền

11. SauThienThu_ptit

Vậy bạn nghĩ chỉ mình nhà mình có máy tính? Còn cơ quan mình hoặc quán net thì không?

Last edited by a moderator: 3/3/11
  12. HuongNTb_Bkav

Như vậy là bạn đang sử dụng internet ở trên các máy tính này, việc trải nghiệm đâu nhất thiết phải ở máy nhà bạn đúng không? Bạn cứ trải nghiệm thực tế sẽ có thông tin chính xác cho mình :):):).

13. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Quán net giờ nó mà cho "trải nghiệm" thì tốt quá =)), chả hiểu bạn có bao giờ ra hàng net bao giờ chưa ?
    Còn máy cơ quan thì... :))

14. Sry

Sry Mr & Ms Pac-Man

@gamethu15: bác quen đọc tiếng Anh nên quên tiếng Việt sao? =)) Bạn Hương đã nói rõ ràng là BKAV có hiện thông báo hỏi về việc khởi động lại :"> Bác vô làm rõ cái, không lại khiến chúng em hiểu sai về BKAV, làm ảnh hưởng danh tiếng của họ :">

Đừng hỏi sao em không vác SE về, nghe bác nói ngốn tài nguyên thấy ghê quá =="

15. HuongNTb_Bkav

Lý do thì nhiều lắm, nhưng các bạn muốn tự mình có cái nhìn thực sự thì tốt nhất là cần phải tự mình thực hiện, và tự mình khẳng định. Đặc biệt các bạn đều là những người giỏi về IT thì việc muốn trải nghiệm đâu phải là khó phải không bạn Shirogane?

---------- Post added at 10:34 ---------- Previous post was at 10:32 ----------

Sao bạn không tự mình trải nghiệm để cảm nhận mà lại "nghe nói" rồi "ghê" vậy?

16. SauThienThu_ptit

Quán net cũng thi thoảng bợn ạ. Tầm 1 tháng 1 lần:">

Chỉ dùng 1 lần sao gọi là trải nghiệm được. Dùng 1 lần(trong vòng vài tiếng ở quán net) sao thấy được cái hay cái dở của nó:-/
    Còn ở cơ quan thì... muốn cài cái gì phải thông qua các sếp. Giờ mà ý kiến lên khác nào bảo các sếp là em không làm việc mà đang lên 4rum chat chit:">
    Thế nên mong BKIS sớm có bộ cài offline để mình có thể mang về nhà dùng và cảm nhận sự khác biệt:">

@gà mẹ: Vào đây nói rõ ràng trắng đen vụ restart này cái nào:-w

17. trieudh1988

trieudh1988 Mr & Ms Pac-Man

Ma túy bạn cũng toàn là "nghe" người ta nói tác hại này tác hại nọ chứ bạn cũng đâu có "tự mình trải ngiệm" phải không?
    Có nhiều cái "không nghe không thử dù chỉ 1 lần" đó bạn ơi :))

18. HuongNTb_Bkav

Bạn so sánh như vậy là khập khiễng, 2 cái bạn so sánh khác nhau hoàn toàn về bản chất.

Cái "nghe" của bạn Sry đang đưa chúng ta về bài "Thầy bói xem voi", bạn nghĩ cái nghe của bạn cũng đang như vậy à :):):)?

19. SauThienThu_ptit

Mong bạn trả lời câu hỏi của mình cái đã. Nhà mình thì nhất quyết không nối internet rồi. Thế BKIS có định ra bản offline cho những người như mình test không:-w

20. Sry

Sry Mr & Ms Pac-Man

Vì máy mình cấu hình yếu, nên không dám ra gió bạn à :"> Để mình kiếm mấy đứa bạn, dụ nó cài thử xem rồi hẵng tính tiếp :"> Với lại mình mới biết thêm vụ "Bảo bối", thấy kì kì =)) Mình nghĩ các bạn nên thay khoản đó đi, đập vào mắt buồn cười quá =="

Bác ơi =)) Bản chất nó khác nhau mà =))

---------- Post added at 10:58 ---------- Previous post was at 10:57 ----------

Mình đã xem bài review của bạn kukun gì đó, thấy ngốn tài nguyên cũng khá lắm nên mới không dám đấy chứ :-"