những câu hỏi gần như không có câu trả lời trong trs

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi bachlong18t, 12/10/04.

1. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Trời ơi ! Bạn phải Post = tiếng Việt đi chứ như này mình phải cố gắng lắm mới dịch ra đó . Bạn phải vào box lính mới mà nghiên cứu tính năng của diễn đàn đi chứ . Như vầy thì bạn sẽ bị trừ Exp và Mp đó .
    Có phải you muốn hỏi cái Giáo rồng không ( Pow = 20 số lượng là 30 ) không ? Cái này you cứ đánh với mấy thằng lính đen như ở Map 5 ấy nếu you may mắn nó sẽ cho ngay thui.

2. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

***cây giáo bạn nói có lúc lấy được có lúc ko lấy được ở lò luyện là do may mắn thôi tôi cũng lấy được nhiều lần rồi có khi nó cho cây giáo có khi nó cho cay kiếm chém ko tính sức đở mà mãi lúc tướng cung mặt giáp mới lấy được :x theo để ý thì những món đồ chơi thường lấy được từ những con "quái vật" thuộc tính ma kỵ vũ khí "sao" mấy màn mà bên nó có pháp sư sumon mấy con quái vât ra thì bạn nên để cho nó sumon ra nhiều lên đừng giết nó sớm quá như vậy ta vừa luyện level vừa kiếm được vũ khí hiếm "đặc biệt là màn mà lên tháp lấy viên ngọc hồi sinh nếu bạn chiệu khó luyện chắc sẽ lấy được một vài món vũ khí " :Rose::Rose::Rose:

3. toithichchoigame

toithichchoigame Youtube Master Race

Cam On Ban , Cho Minh Hoi Co Mot Dieu Minh Thay Hoi Vo Ly Mot Chuc Nhung Da Say Ra Voi Minh Mot Lan , Co Gi Khong Fai Thi Bo Qua Cho Nha , Vi Co Mot Lan Minh Thu Phuc Duoc Thang Tuong Dong 3 Bang Cach Danh Cho No Con Mot Giot Roi Dua Thang Nao Do Minh Ko Nho Vao Danh Chet Roi No Theo Nhung Nhung~ Lan Sau Minh Lam Lai Nhung Khong Duoc Minh Khong Hieu Nua Ban Co The Giai Thich Cho Minh Duoc Khong :;) @};-

4. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Chắc là you nhớ nhầm rùi thèng tướng map 3 có phải là thèng cưỡi ngựa nâu ngồi im 1 chỗ không hả bạn ?
    Thằng đấy là tướng đặc biệt làm sao mà lấy được cơ chứ . Nếu you đã lấy được chắc là you nhớ nhầm rùi đó . Còn nếu bạn muốn tập thu phục thì bạn thử cho thằng Raffin vào đạp nó lúc nó còn 1 máu xem sao . 2 thềng cùng là ngựa nâu với nhau mà . Hơn nữa thèng này là lính dưới quyền Roger . Mà Roger lại nói chuyện với Raffin lúc mình cho 2 thèng đập nhau Map 4 đó.

5. toithichchoigame

Cam On Ban Do Noi Cho Minh Biet, Nhung Minh Nho Khong Co Lam Vi Da Tung Lay Thang Do Roi , Nhung Sau Nay Minh Choi Lai Thi Khong Duoc Chonen Minh Moi Khong Hieu Ma Thang Do Dau Co Thu Phuc Duoc Dau , Minh Nghi Chac Vi Luc Do Dia Cua Minh Co Van De Gi Do Nen Moi Co Duoc No , Ban Ngi Minh Noi Vay Co Li Khong

6. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Cũng có lí lém . Bởi vì ngày xưa mình mới chơi game này mà tới cửa 9 đã đánh nhau với thằng trùm giáp sắt cửa này mà không phải là thằng phù thuỷ map 5 đâu . Bọn bạn mình bảo thèng trùm sắt map này lấy được nhưng mình chưa biết cách bây giờ chơi lại map 9 mình không gặp được thèng giáp sắt mà độc gặp thèng phù thuỷ mới chít chứ.

7. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

***theo các bạn thì tại sao trong Tearring saga chỉ có giáo thần "sao" khi vào đánh thì có chớp lên một cái giống mộc đế 4 còn những vũ khí thần khác như kiếm,cung,búa hay phép"sao" vào trận ko chớp lên :x các bạn có thấy hơi kì lạ ko :Rose:

8. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Giáo thần ở game TearRing Saga mà ban jnói chính là giáo ánh sáng phải không hả . Tui thấy trước khi nháy đen màn hình mình thấy cái giáo nó chưa nhấp nháy hay sao ấy . Còn sau khí hút nó mới nhấp nháy trắng .Có thể nó phải nháy đen màn hình là nó phải hút ánh sáng vào cái giáo để làm năng lượng bạn ạ . Vậy nên màn ảnh mới đen như bóng tối vậy chứ .

9. toithichchoigame

minh hoi mot chuc nha chuyen la nhu the nay , minh thi chi 2 cay gay thoi , mot cay tang luc danh con mot cay thi giam mot nua luc do cua doi phuong thi ma minh cho tuong home vao lo luyen thi tu dung tuong home co them mot luc la tang 7 magiss nua minh thay la lam the la minh cho nhung dua khac cung tang theop cach do thi khong dua nao co duoc , minh khong biet cac ban co bi nhu minh chua , ban nao co the giai thich cho minh duoc khong ,

10. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Minh thấy còn cái gậy + 10 strr nữa cơ bạn đã có chưa ? Còn khi bạn xài cái gậy tăng thì chỉ có tác dụng trong một trận dánh đó mà thui . Hết trận đánh là bạn sẽ hết tác dụng sẽ trở về với trỉ số vốn có của bạn

11. toithichchoigame

cac ban cho minh hoi cai nay , khong biet cac ban da tung say ra chua , do la khi con plum tang cay gay giam nua luc danh thi no lai tang them cho 7 magiss nua va khi con plum mua thi co khi no tang them cho 10 luc danh nhung khi qua dong thi mat, khong biet cac ban tung gap nhu minh chua

12. HECTOR_VN

HECTOR_VN Mr & Ms Pac-Man

chắc là bạn nhầm cái gậy giảm 1/2 thủ với cái gậy +10 pow rồi.cái gậy của plum mới là cái gậy giảm thủ ,còn cây gậy kia là của con bé tóc đỏ ,mỗi cây có một tác dụng khác nhau đó bạn

13. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

có lần tui có 2 cây gậy cộng 7 mag đó chả hiểu tại sao mình lại được tặng 2 cây gậy lận chả cần nhân đồ có ai gặp phải trường hợp như tui chưa

14. toithichchoigame

minh biet chu nhung do la su that neu ban cho con plum mua nhieu lam thi se co luc no se thuong cho ban do
    vi minh dc thuong rrat nhieu lan nen ko the noi lam dc ban a co luc minh thuong toi 3 luc luon do ban a do la luc giam 1/2 , l10 luc danh , 7 magiss nua do ban a , nue ban khong tin thi ban co the thu vi minh lam dc thi chac chan ban cung lam dc thoi , chuc ban thanh cong ::)

15. toithichchoigame

truong hop cua ban thi minh bi nhieu lam roi co luc minh co toi 2 cay giam 1/2 luc danh nua co , chuyen nay la so ban dc hen thoi ban a chu khong co gi la ca dau ban :D

16. HECTOR_VN

HECTOR_VN Mr & Ms Pac-Man

Các bạn hên quá ,còn mình khi chơi rất ít khi gặp hên,như trong thành 7 ở cái võ đài ấy.mình vào đấu đến tân turn hơn 300 mà vẫn chưa kiếm được cái kiếm phá giáp,chỉ được mối cái kick rồng.Hơn nữa khi vào hang trâu mở hòm thì mình không bao giờ mở được lọ mov trong khi bọn nó đều được cả.nuôi quân mà như vầy kể cũng mệt...

17. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Trùi ui tui thấy mấy ông hổng bít cách kiếm mấy món đò rồng thui chứ tui đây đánh lúc nào là nó cho lúc đó chỉ cần 10 phút là ok ngay thui . Ccác u cho thèng nào có chỉ ssố luck cao vào sau đó rùi cho nó cầm cái quyển sách đỏ vào đánh bọn này là có ngay thui mà

18. hoanghai_king

hoanghai_king Youtube Master Race

* hoá ra quyển sách đỏ có công dụng như vậy bây giờ mình mới biết đó nó có khả năng giúp ta lấy đồ à mình tưởng nó chỉ có công dụng làm cho các phép thuật của mình lên chỉ số đẹp thôi chứ mong bạn nói rõ hơn

19. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Ừa nói rõ nhé
    Cái này thì khi bạn cho nhân vật cần luyện bất kì của mình thì cầm quyển sách đỏ và xanh sẽ tăng chhỉ số đẹp hơn nhìu so với bình thường đó
    Sách xanh thì giúp ta tăng các chỉ số sức mạnh cơ bắp như def , streng ...
    Sách đỏ giúp mình lên được các chỉ số ma thuật , may mắn vân vân...
    Còn khi bạn muốn kiếm được đồ rồng một ccách nhanh chóng thì cho nó cầm cái quyển sách đỏ ( hiện thân của may mắn đó ) là ok

20. hoanghai_king

hoanghai_king Youtube Master Race

*cám ơn nhé bạn biết được bí mật mới này sẽ giúp cho người chơi như mình đây tiết kiệm được khối thời gian đấy khi kiếm đồ rồng chẳng hạn nhưng chắc quyển sách còn nhiều công dụng khác chứ không chỉ đơn giản là ép chỉ số đâu bạn nhỉ vì khi phá đảo quyển sách biến mất mà
    *các bạn có tìm thêm các thông tin nhé..bye