những câu hỏi hóc búa dành cho những đại gia fan ff8

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi legaiazz, 19/2/04.

1. lionheart684

lionheart684 Donkey Kong Lão Làng GVN

thế mới có chuyện lucky ở đây!thế mới có chuyện cãi nhau cả mấy chục trang ở bên kia!hơn nữa,chơi NJ ko nhất thiết gặp con nào cũng cần phải invinsible mới đánh được.nếu chỉ muốn hoàn thành game đơn thuần thì chỉ lo đến mấy con ở đĩa 4 ,đặc biệt trận Adel-Rinoa và trận đánh cuối với Ultimecia,mấy trận còn lại cố gắng suy nghĩ một chút cũng có thể vượt qua.còn nếu muốn đánh Omega,dĩ nhiên là cần invin,và cũng cần lucky nữa.thực tế cho thấy nếu cứ kiên trì thì khoảng 5 lần restart sẽ có 1 lần được 2 invin liên tiếp,cứ cố mà đánh cũng sẽ có lúc được cả 3 lần liên tiếp.tôi đã đánh con này liên tục từ sáng đến tối-cuối cùng cũng hạ được nó với 4 lần invin liên tiếp đây!

2. Boko85

Boko85 Mega Man

Ông ngớ ngẩn thì có tôi viết là oánh OW ko có Hero cũng ngon chứ có bảo phải xài Hero đâu.
    Còn nữa game over thì load lại wá đơn giản, nếu sợ Rinoa thì vác con Selphie vào, ăn rùa thế nào chả The End

3. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

He he... bác tưởng ăn rùa con cái chiêu The End của con nhóc này dễ lắm hử...?
    Em đã chơi trọn FF8 tới hơn 70 chục tiếng đồng hồ... đánh không biết bao lần với cái con Selphie này mà chỉ có... hic... nhõn lần nó ra cái chiêu ấy thui!
    Đó là cái trận đánh đầu đĩa 2 với con trùm cua máy ở Missile Bass ấy! Vừa vào đánh vài nhát thía là nó đưa chiêu này ra xài... kết cục bi thảm dành cho con cua máy... không gì ấn tượng hơn việc cứ thấy từng... "sừng" của nó bị "vặt" vụn! He he... sướng thiệt đó!

4. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

nghe mấy u cãi nhau vui tai thật.
    Mình chưa có bảng hướng dẫn của rubi nên bạn có thể chỉ cho mình nơi luyện LV ở đâu o? Mình tìm mãi mà o thấy. Nó có gần làng shumi hay nhà eda o? bạn đừng chỉ chung chung nó nằm hướng nào nha, mình khó tìm lắm, vả lại chỉ cho mình là hòn đảo luyện LV đó nó có nằm trên bản đồ o hay là nó ẩn như đảo tìm bahamut.
    Thanks. HOpe u soon.

5. balalaica

balalaica Mr & Ms Pac-Man

Muốn có Lv cao thì cứ việc lên Thiên Đàng (Island closed to Heaven), hoặc xuống địa ngục cũng được (Island closed to Hell). Cả hai đảo nàu điều đủ tư cách thử thách những ai gan dạ nhưng theo ý tôi thì Địa Ngục tốt hơn vì có các monster Lv100 (nhất là các loại rồng), còn Thiên Đàng thì có Malboro là khá nhất mà thôi. không nơi nào được như vậy đâu và bạn chỉ có thể dùng Ranarok để tới kể từ Disk 3 mà thôi. Không tin thì thử đi (lưu ý là trên World Map không có địa danh của hai nơi này đâu, nó chỉ hiện tên khi Save mà thôi).

6. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác bít cách nào để ra The-end dể dàng không.Tui +luck50% vô rùi mà vẫn kì kì.Lúc gặp con yếu thì ra mà lúc gặp con mạnh đợi wài không có.Đã vậy nhìn vô bấm gần 15' mà ra không bít bao nhiêu lần Rapture mà tui chỉ đợi the-end.Ah còn muốn hỏi cái này nữa,chiêu Rapture có giết được con Omega Weapon không vậy mấy bác???

7. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

The End thì tùy vào bạn có may mắn ko thôi,tôi thì chỉ thấy được vài lần thôi.Còn Rapture thì chỉ giết được những con monster thường thôi chứ boss thì ko giết được đâu,chỉ có THE END mới làm được.
    to every one:ai làm ơn chỉ tôi cách làm nhiệm vụ MR Monkey với,tôi lấy được các viên đá rồi nhưng sau đó nó đưa ra một bảng ký tự nhìn ko hiếu gì cả.Ai biết thi chỉ giùm,xin hậu tạ.Vả lại mắy thằng bạn tôi nó tung tin đồn nhảm là có thanh kiếm khác của Squall mạnh hơn lion Heart nữa,điều này có ko vậy?

8. fire cross

fire cross Youtube Master Race

Về cái quest khó xơi này thì tui không nhớ rõ lắm , bạn vào bài hướng dẫn của Rubi mà xem , ở đó chỉ rất rõ đấy .
    Còn chuyện có thanh kiếm khác của Squall mạnh hơn lion Heart nữa là điều hoàn toàn nhảm nhí không có thật . Cây Lion Heart là vũ khí cuối cùng rùi .
    hé hé .............
    >:-D< >:-D< >:-D<

9. squall_FFVIII

squall_FFVIII Youtube Master Race

:cool: Nếu muốn có chiêu THE END thì mấy pác thử tăng chỉ số luck 50% và mấy pác phải lanh tay lẹ mắt nữa để nhìn và bấm cho nhanh thì nó mời xuất hiện nhiều lần và hình như nó còn phụ thuộc vào chỉ số HP của các nhân vật.
    >:-D< >:-D< >:-D< >:-D<

10. sakuraV

sakuraV Mr & Ms Pac-Man

Tui đang cố gắng thử cái cách mà khi nào đánh Omega muốn dùng The-end thì(chỉ cho PS1) bấm nút mở nắp dĩa của cái máy lên rồi ngồi mò the-end. Đến khi nào mò xong đóng nắp dĩa xuống rùi đợi khoảng chút xíu để đọc dĩa xong rùi dùng the-end tiễn Omega về nhà
    Tui hông bít được hông. Bây giờ lên thử đây

11. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

nếu đánh OMEGA mà phải dựa vào chiêu "the end" thì còn gì thú vị nữa,phải đánh mà ko dùng chiêu đó mới cảm nhận được cái hay và độ khó của FFVIII chứ lị

12. lady_luck

lady_luck Youtube Master Race

D3 phong 2 TTbộ xây dưng.phô đông tác,đống đa .hà
    có bạn nào biết cách lấy tất cả các con GF còn lại không chỉ giùm cho tui với tôi đã cố gắng tìm rồi mà vẫn không ra hình như trong FF8 có tổng cộng tất cả 24 GF thì phải tôi chỉ tìm thấy 16 GF thôi còn 8 con GF ẩn nữa thì tôi đàng chịu .Cảm ơn nhiều nha!

13. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

tui thì chỉ biết có 6 con GF ẩn thui,ODIN,GILGAME(ko biết đúng ko)MOOMBA,PHOENIX,CHOCOBO VÀ MINIMOD.đọc hướng dẫn thấy gọi Chocobo bằng cách dùng.....(cái để gọi gà là gì nhỉ tui quên mất rồi)trong trận đánh(tui thử rùi nhưng chả thấy gì hết)còn gọi con MOD thì phải có đồ Ribbon lắp vào abiliti rồi gọi trong trận đánh(cách này cũng thử rồi nhưng chả thấy gì cả)đó là những cái tôi đọc trong hướng dẫn,có gì ko đúng xin các bác đừng trê trách tôi

14. Amingo

Amingo Youtube Master Race

Muốn gọi Chocobo thì u phải vào chocobo save rùi bấm vào HOME, khi đó thì dùng Green..(gì đó tui cũng wên lun^_^) thì Chocobo mới xuất hiện.
    Còn con Minimog thì cũng tương tự, nhưng mà bạn phải gặp được Minimog trong chocobo wolrd từ trước đó.
    Cuối cùng là bạn viết sai từ Minimog rùi ^_^
    À đây là đánh ở PC, còn ở PS thế nào tui cũng chả rõ.

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

A! Tui cũng chơi trên PC nè! Cũng không gọi được Chocobo nhưng hình như lúc tui chơi trên PS thì gọi Chocobo không cần chơi Chocobo Work đâu nhưng yếu xìu à!
    Mà nghe nói có thể gọi gà mà khi leo xuống nó không chạy mất ,làn cách nào vậy chỉ tui coi!

16. yeuvonhatnha

yeuvonhatnha Youtube Master Race

thứ nhất là bạn phải vào trong chocobo forest tìm gà bằng cách dúng cái còi ấy (có âi để í thấy có cái vạch đỏ nhấp nháy ở phía cuối màn hình không) dùng nó để tìm ra con gà con làm thế nào đó mà chỉ còn 1 con gà con trong rừng, sau đó đên trước mặt con gà ấy nói vói nó thì gà mẹ sẽ xuất hiện. Xong bước 1
    Bưóc 2 để gà mẹ không chạy mât bạn lại phải thêm một công đoạn nữa là dùng cải còi mà tôi nói ở trước tìm một vị trí mà nó kêu to nhất gọi gà mẹ đế bằng cách nhấn nút D hay A gì đó nó sẽ đào cho ta một số món đồ (vớ vẩn thôi ).Xong bước 2
    Vậy là bây giờ bạn có thể vào chocobo forest mà không cần phải tìm nó nữa (miễn phí).Khi vào trong đó bạn sẽ nhình thấy ngay một con gà mẹ bạn chr cần cưỡi lên nó là xong. :D Tuyệt đấy chứ.
    Tôi đố mọi ngưòi là làm thế nào để gà mẹ đào được món đố ở đảo gà thứ 5.

17. yeuvonhatnha

Thực ra dùng chiêu The End để đánh omega là hạ sách. :D Rất tiếc khi phải nói như vậy nhưng nó đúng là như vậy.
    Cách dễ dàng nhất để đánh những con quái vật ấy là ém LV.Cố gắng tránh mọi va chạm không cần thiết, chỉ đánh những trận quan trọng thôi. Khi level mình thấp thì level của chúng cũng thấp.Để lấy Ap tôi dùng chiêu Card không lấy EXP chỉ Lấy AP luyện các phép +% những cái khác cho qua.Tằng cương hút các phép mạnh và chơi bài.Tôi phải bỏ ra khoảng 17 tiếng để chơi bài mới kiếm đủ phép
    Kỉ lục của tôi là đánh đến trận cuối cùng Lv 17 . Omega chỉ cần một quả Lion Heart và 1 quả tuyệt chiêu của Zell (11 giây cứ 17 - 20% giây được 1 phát xấp xỉ 3000 Hp=> được khoảng 50 phát ) là tèo đánh 3 trận cuối cùng chỉ mất hơn 5 phút.:D Quá tuyệt.Trong khi đó lần đầu chơi Lv100 Tất cả các chỉ số đều 255 đánh mất 45' mới xong con cuối cùng.Các bác thấy ý kiến của tôi thế nào?

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Trời ẹ! Hiểu lầm rùi tui hỏi cách gọi Chocobo, cưỡi nó ra ngoài và khi leo xuống thì nó đứng đó chú không bỏ chạy.
    Vụ gọi gà đào thì tui đã hoàn thành rùi khỏi phải đố.Cả 6 đảo gà luôn í.
    Mà đảo thứ 5 là đảo nào? Tui nhớ có một đảo kì cục là nó bắt gọi đúng con mới cho( chỉ 1 con gà con duy nhất thui, nói chuyện với con gà con thì có con gà mẹ)

19. yeuvonhatnha

Thế thì không có cách nào đâu bác ạ. cái đó chỉ có trong FF9 thôi.
    cái đảo thứ 6 bác nói cúng là cái đảo mà tui định nói ý.Thế bác đã lấy được lá bài chocobo từ con gà mẹ ấy chưa

20. iloveyuna

iloveyuna Donkey Kong

tui trả lời câu 2:như vậy là tốt lém rùi,mặc dù tui ko thích 2 người nì ,tui mong 2 người nì chết hết lun