Những câu hỏi thường gặp - Titan Quest: Immortal throne (Epic Thread v1) Part 1

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi acm_no1, 5/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. QuanTaiDongDay

QuanTaiDongDay Mario & Luigi

mình chơi cài TQ bản gốc.bạn nào biết fĩ cái lỗi khi đánh quái không ngh được tiếng vũ khí va chạm không,chỉ nghe được tiếng him kêu và tiếng nhạc thôi.mất vui:(

2. quanglong66

quanglong66 Youtube Master Race

máy em mỗi lần đang chơi titan quest bị mất điện, thì khi bật lại thì CHAR gặp 2 sự cố:
    - 1 là Char đang chơi bị biến mất:-/ Kiểm tra folder SAVE GAME thì vẫn còn thấy đủ, nhưng ở trong trò thì ko còn.
    - 2 là chơi đc char đó, nhưng nó chả còn đồ đạc gì cả, xuống luôn Level 1, chơi từ đầu . =(( mất toi mọi thứ
    Anh nào chỉ choa em cách khắc phục với, cày cuốc bao nhiu mà toàn hi sinh thế này chết em mất =((

3. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Mình cũng từng bị y hệt thế này , cách khắc phục là cài bản patch 1.20 vào TQ hoặc tốt hơn là mua bản IT về cài , chơi ngon lành ::)

4. sadprince

sadprince Mr & Ms Pac-Man

em cài TQ cứ đến level 3 là bị kick? giừo phải làm sao?::(

5. ngminhdao1995

ngminhdao1995 Youtube Master Race

Các anh các chị ơi cho em hỏi khi có buff Earth Enchantment thì bắn Ice Shard có dam lửa của Earth Enchantment ko ạ :-/

6. Dark_SkyWalker

Dark_SkyWalker Donkey Kong

ai cho mình hỏi sao chơi TQ:IM được 1 lát toàn bị treo máy restart lai kô à ? máy mình xài Card GE7300 và cho mình hỏi là sao mình kô update từ bản 1.08-1.30 được vậy nó cứ báo kô tìm thấy bản 1.08 mặc dù mình đã up lên 1.08 rồi . xin chỉ giúp cám ơn nhìu

7. luaden

luaden Youtube Master Race

bạn này giống mình, tốt nhất là bạn mua cả cái bản IT về, remove TQ đi cài lại từ đầu ko crack rồi cài tiép IT vào, cài đặt songno sẽ hỏi update ko cứ update vì nó up ở máy ra chứ ko phai tu mạng xuống, song thì chơi thôi. :>

8. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Cách dễ hiểu nhất :
    Cài TTQ xog.Cài tiếp bản IT.
    vô thư mục chứ bản IT có 1 thư muc Patch.Trong đó có 1 file exe tầm 800MB.Chạy file đó để cập nhật.Xog.hết vấn đề với patch

Ko nên down về mấy cái bản patch trên mạng.Xài crack sao patch đó dc.

9. jubino

jubino Youtube Master Race

Mình đang chơi bản TQ (không phải IT), mình đi hết map Greece rồi nhưng không qua được Egypt mặc dù đã làm hết các quest. Cuối map Greece có cái thuyền với một thằng NPC nhưng click vô thằng đó không được. Ai biết nguyên nhân chỉ mình với, cảm ơn nhiều :)

10. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Lỗi rồi, cài lại thi bạn ạ ::(
    Bình thường làm hết Q chính là đủ qua rồi.

11. quanglong66

hic! em đang chơi bản Titan Quest IT đây! vẫn hi sinh như thương mới chán chứ :((

12. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

à, mình có 1 câu hỏi có vẻ hơi ngố. TQ có mua đc đệ tử như diablo ko??
    tại thi thoảng làm Q thấy có 1 thằng nó đi theo mình để mình dẫn nó đi đến 1 chỗ nào đấy, thằng này nó cũng bắn phụ với mình. nhưng hơi yếu, nếu đeo đc đồ cho nó thì vui ^_^

13. Kimkaphan

Có đệ tử dưới dạng pets.Có 2 cách để có.
    +Một là học skill gọi pets
    +Hai là dùng scrolls để gọi pets trong 25-60-180s

Lên act4 sau khi đánh Cerberus xog thì nó cho dc 4 thằng đệ tử rất ư là bựa =)),đi dc 1 đoạn đến Hades place là hay lắm rồi

14. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

em chơi TQ tủ dưng đánh quái nó ra 1 vật hình cuộn giấy nằm ngang ở giữa có hình con rùa( em đoán thế) và nó có tên là letter from beastmen archer #783. nó là cái gì vậy?

15. Dark_SkyWalker

Dark_SkyWalker Donkey Kong

sao mình chơi bản IM toàn bị đứng hình treo máy restart lại kô à . có 1 cảnh đi mãi kô qua toàn uống nuớc giếng , mà chơi kiểu này chắc banh cái nguồn luôn quá . Ai chỉ giúp với . đã up Patch lên 1.30 vẫn thế chả thấy khác gì hết::(

16. ngminhdao1995

ngminhdao1995 Youtube Master Race

Cái đó là cuốn Easter, đọc cho vui chứ chẳng liên quan đến nhiệm vụ nào đâu
    Có bác nào trả lời hộ em ko ạ, đang băn khoăn ko biết có nên tẩy Earth Enchantment đi ko ::(

17. quanglong66

Anh nào bít cách khắc phục ko? cách chuyển file save từ char này sang char khác cũng đc!? em bị mất 2 con toàn đồ khủng, tiếc đứt ruột, nhất là phải cày lại cũng nản lắm :((

18. Kimkaphan

Uhm,đau quá nhỉ.

Cái 1,xài Defiler chuyển từ main quest sang Custom quest ,rồi chuyển ngược lại Mainquest thử xem có phục hồi dc ko

Cái 2,vào thư mục chứa,có 1 thư mục tên là backup hay là backup by TQVault.....
    trong đó có 1 file player.char....Chép đè lên file player.char ở thư mục ngoài.(Nếu ai có xài TQVault)

19. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

Có bằng niềm tin à. nói chung nếu mới chơi bạn chọn 1 char mage như thế là hơi khó. 2 bảng không hỗ trợ nhau về Dam, hỗ trợ tí chút phòng thủ mà yếu tố cần của mage là deal dam >>> char này tớ thấy hơi dở hơi

20. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Cho hỏi cái cây **** mà anh nào hay nói đến (hình như là sonsong) là cây gì ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.