Những điều bí ẩn của TS2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi padkids, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mayu

Mayu Youtube Master Race

"Ghost list " nè (ko phải Fatal Frame đâu nha:D ) :
    - Xanh lá cây : chết vì bệnh:-&
    - Xanh da trời ,mỗi lúc xuất hiện lại để lại vũng bùn nứơc :chết đuối ->giống The Ring nhey :devil:
    - Màu đỏ ,có khói bốc lên : chết vì cháy nhà O:)Amen
    -Tím : chết vì ruồi khổng lồ:cry: hay đúng hơn là do ở bần
    -Vàng ,có tia chớp (như kiểu Sôn Gô Ku lúc biến hình ấy=)):ngủm do điện giựt
    -Trắng : chết già
    -Da cam :tử vì vệ tinh đụng (chết kiểu này tức tưởi lém mà ko bít chửi ai :lol: ,có lẽ là do bị Alien :-?)
    - Hồng :bị ma hù tới chết:devil:
    -Trong suốt ,ăn cắp thức ăn trong tủ lạnh -> đích thị là chết đói rùi:nailbit:

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

cái gì vậy ? chẳng hiểu nhưng nếu là thi kể chuyện thì yu cho u 1 cái 1st Award =)).
    hi vọng ko lạc đề ... (đúng ko vậy ? -___- )

3. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

đấy là các loại ma trong sims 2 mà, tùy kiểu chết mà thấy một loại ma khác nhau, tớ mới thấy ma chết đuối, chết già và chết vì bệnh, còn lại thì chưa thấy bao giờ -__-

4. padkids

padkids Youtube Master Race

Ặc Ặc . Cái đó hình như ở trong Sims mở rộng hay Sims 1 hay sao í . Tui đang dùng bản The Sims 2 cũ đâu có thấy như vậy đâu . Toàn màu xanh da trời hông hà .
    Mà ma chết đuổi đi đâu cũng thải ra nước , rui lau , lau rùi thải . Cứ cầu cho nó lên thì mai phải dọn è phở lun .
    Còn làm sao mà bị vệ tinh đụng được vậy . Tui đã thấy một lần nhưng từ đó về sau kô thấy xuất hiện nữa.

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

o_0.cái này thì chịu, chưa bao giờ thấy. toàn thấy ma màu trắng (hay xanh nhẩy ? +__+) do chết già thôi, chưa nghĩ rằng sẽ thấy đủ kiểu "ma" thế. để thử "giết" vài đứa xem có màu ko :D.
    có điều chưa nghĩ làm sao để chết bởi vệ tinh, kiểu hên xui như gặp mấy tụi Alien đấy à ?_?

6. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Hờ hờ ,các pác cứ kill nhìu sim vào ,để ý lúc nó xuất hiện lúc có đèn ấy ,còn con ma điện giựt là do nhỏ bạn kể (tại sao lại ko có nhey ):D --> vì cho chết vì điện khó lém
    Mún để vệ tinh đụng thì xem kính viễn vọng tầm 5h00 sáng -> cũng hơi bị khó
    To padkids : ma chết đuối ko phiền phức đến thế đâu bồ :)) nó chỉ để lại 1 vũng nước thôi ,thường là ngay chỗ xuất hiện :D

7. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Hình như trong Bussiness , mã cái Skill đầu tiên là mình có được cái list điện thoại của tất cả các Sim trong game luôn thì phải. Hôm qua mới để ý thấy nó cho 1 cái list hơn 100 nhân vật Sim , có rất nhiều Sim mà mình chưa từng gặp qua ::) , trong đó có những con Sim đẹp hết xảy ^^ ( chắc là do mình download về :D) , có cả gia đình ma cà rồng nữa >.< , có 4 con ma cà rồng thì phải !

8. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Mỗi khi ghost xuất hiện sẽ có những hiện tượng rất ngộ ,nếu chỉ mải cho sim đi né ma thì sẽ ko để ý thấy đâu !
    * Stereo ,T.V tự bật :cry:
    * Làm hoa héo úa :-s
    * Làm ghế bay lơ lửng ,kể cả khi sim của bạn đang ngự trên đó (sợ ko ? ^_^ )->cái này hiếm lém ,trừ những gia đình có nhìu nhìu ma 1 chút
    * Toy xylophone dành cho trẻ em tự chơi
    * Bồn tắm dồn đầy nước lên ,đôi khi còn làm bẩn để mình nai lưng ra mà repair >o<
    * Đầu gấu Teddy của con bạn sẽ quay vù vù luôn (caí này hình như chơi ở bản cài xịn của nước ngoài mới có,tui chơi thử bản VN thấy ko có ,hoặc có lẽ chưa thấy :p )
    * Làm vỡ đèn
    * Doạ sim (tất nhiên rùi !),thậm chí kill luôn T_T
    --> nói thì ghê vậy thui ,chứ ko mún tụi ghost làm phiền thì cứ bán phứt cái mộ của nó đi ,tự nhiên lại có thêm xiền :D

9. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Tui còn có cái trò này hay hơn.Ko bít là do lỗi hay sao mà khi nuôi 8 đứa Sim,chỉ cần mời 1 đứa bạn về nhà là y như rằng nó trở nên vô hình(Nếu có chồng hoặc vợ rồi thì hiện cái nhẫn cưới=>đây mới là ma thứ thiệt nè vì nó vẫn bật TV lên xem như thường)(Ko bít là máy tui lỗi hay đĩa có vấn đề mà xảy ra trò này?)

10. Mayu

Mayu Youtube Master Race

:D :)) cái này Mayu gặp 1 lần rùi ---> có lẽ là tại nhà sim chỉ chứa tối đa 8 người :-B
    bug này thường gặp ở bản sims gốc ,sau này các bản mở rộng ko thấy bị nữa

11. kinado

kinado The Warrior of Light

Trước đây lỗi người tàng hình Kin cũng có gặp. Nhưng thoe Kin chắc tại Kin dùng cheat move_objects để move người nhiều quá nên nó mới bị lỗi
    Chuyện ma có màu theo cách chết Kin mới nghe đó, hấp dẫn quá ;)). Nhưng tiếc là gỡ the Sim trong máy rùi, nên ko có dịp test.

12. darkeva

darkeva Youtube Master Race

chi dum tui cheat cua TS di...huhuhu

13. padkids

padkids Youtube Master Race

E'c hết trò lạ rùi lại gặp phải pa này . Hết bí ẩn rùi hà . Chán quá đi mất .
    www.cheatcc.com
    hay : Xin tiền là : Motherlode trong sim2

14. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

ông nào post cái ảnh thần chết đi toa-lét hay vậy? chỉ tui cách làm đi...

15. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

bí ẩn thì từ hồi chơi tới giờ chưa thấy có gì. Chỉ có điều trò Sims 2 bên nhà con bạn em vô Body Shop ko đc. Copy đồ download từ bên máy của em (thích hợp với phiên bản của nó) lần đầu thì được lần sau cho nó thêm nữa thì trò chơi ko nhận nữa. Ko hỉu tại seo?

16. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

làm ơn nói rõ hiện tượng thì mới giúp được chứ VD khi vô Body shop nó thông báo cái gì?... khi copy thì nó thông báo gi?...

17. manuxinhdep

manuxinhdep Youtube Master Race

ko hỉu sao tự dưng tui kiu nanny về trông chừng kon mình....nó về ăn , ngủ , nghỉ y như nhà nó vậy đó.....kon mình kiu , khóc um sùm nó không chăm sóc lun.....cúi cùng vợ chồng tui tốn xiền mướn vìa mừ còn phải chăm sóc nữa....click vô nó rùi dismiss....nó ko đi rùi ở lì nhà tui lun.....kiu con nanny khác thì nó cũng ở lại lun.....2 con còn cãi nhau ỏm tỏi quậy phá tùm lum.....kiu con thứ 3 cũng ở lại .....vậy hông bít nó bị gì nữa....hic...cúi cùng phải bán nhà mới thoát được lũ đó .....:((

18. sarena

sarena Youtube Master Race

có lần em chơi cũng gặp thần chết:Do lúc đó hứng quá tạo gia đình mới xây nhà mới trang trí đầy đủ mà đoảng thế nào lại quên mua cái máy chống cháy và điện thoại,đến lúc nó nấu ăn thì cái bếp phát cháy thiêu luôn nó ông thần chết hiện ra cướp nó đi luôn

19. kinado

kinado The Warrior of Light

Cái này Kin từng bị nhiều rồi. Bạn đừng chọn kêu nanny tới ngay lập tức. Tốt nhất nên dùng check schedule. Trước đây Kin cũng hay kêu nanny đến ngay lập tức và thường xuyên bị lỗi. Đến giờ bà ấy ko chịu về ( có xe đến đón)> Làm cho con Sim của Kin đi làm bằng máy bay, về đến nhà ko có chỗ đáp xuống. Gặp trường hợp đó tốt nhất là dùng cheat del bà ấy đi. Chứ chẳng còn cách nào khác cả.

20. lovegame_kien_91

lovegame_kien_91 Youtube Master Race

ơ Kinado chơi thesims gì mà đi làm bằng máy bay được vậy ( mình quê quá ) gớm, đi làm bằng máy bay chẳng sướng bỏ xừ, nếu như bán được car đi để đi làm bằng máy bay thì hay ( cho nó oai ^^ ). À nhưng tại sao Kinado lại không đậu máy bay được vậy, đó là máy bay phản lực hay B52 vậy ? :D . Mình chưa nhìn thấy nhưng nghĩ đây là một chiếc máy bay trực thăng, chắc sẽ đậu ở đường được chứ ( vì mình xem đoạn film lúc vào thesims2 ). Thế Kinado giải quyết trương hợp đó kiểu gì ? Load lại à ?.À còn vụ hôm qua con sim của tui bị chết, thân chết hiện ra đưa nó đi, xong lại còn vào toilet chứ :D -- vụ này có người nhắc ở mấy bài trước rồi nhưng bay giờ mới được nhìn tận mắt, buồn cười quá mà tí nữa mình ngã từ trên chiếc ghế ngồi xuống dưới đất, người ngoài không biết tưởng mình bị điên ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.