Những gamer VN vô văn hóa sẽ giết chết cộng đồng Rohan VN

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi deviouslove, 2/6/08.

1. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

mi xài không ghi bản quyền là tội nặng đó nghe
    SA vừa thua giải HN 1
    quyết phục thù tại HN 2
    đang cố gắng trở thành 1st|VN trong SA

trở lại chủ đề chính ngoài các guild member không chửi bới spam kênh all
    anh em cứ thử toàn pt với nước ngoài đi xem có sướng hơn không tôi thấy chơi với tụi nước ngoài nhàn lắm
    hôm nọ quen 1 thằng Việt kiều nó kêu nó ở CA,US có phải là California không nhỉ(nó không biết tiếng Việt may quá)

2. vietanh797

VN không nạp lấy 1 xu cho game mà còn phang mấy thằng nạp tiền hôm sau nó chả cho các ông khỏi chơi luôn ấy chứ

3. IfYouCan

IfYouCan Youtube Master Race

Tui ko hề có ý là chúng ta ko thể đấu cả server vì nếu đc đó là rất tốt. Nhưng vấn đề ở đây là ta khó tạo đc mối quan hệ tốt đẹp với người khác. Chúng ta hiện đối đầu với cả server ko phải vì ta mạnh(Một số người vn khoái nghĩ theo cách này để lấp liếm việc ta bị ghét vì những thói xấu khác). Chúng ta vẫn có thể vừa thân thiện vừa trở nên mạnh mẽ vì ko cứ phải đối đầu với cả server mà bị họ ghét mới là mạnh mẽ. Ngoài ra, những việc chúng ta làm đã đánh mất 1 thứ rất quan trọng đó là sự tôn trọng vì mất cái đó ta ko có gì cả. Mình thà làm kẻ thua cuộc mà đc tôn trọng còn hơn thắng mà bị khinh thường. Vì vậy mình ko yêu cầu gì cả, việc chúng ta đoàn kết là tốt nhưng chỉ mong mọi người đừng ks đừng chửi bậy và đừng hành động khiền người ta nghĩ xấu về mình và cả Việt Nam.

4. conchoduc

conchoduc Mr & Ms Pac-Man

ai đọc được topic như vầy thì nên có tinh thần tự giác, chứ tiếp tục bình luận chê bai người khác thiếu ý thức này nọ thì kết quả cũng vậy

5. vietanh797

cá nhân tự mãn mà nói thì chưa shout trong game bao giờ cả khi bị PK

6. MộtCõiĐiVề

MộtCõiĐiVề Youtube Master Race

Tui ko chơi ở sv Torian nên ko biết mem g VE dã làm gì mà dể người nn ko thích gamer VN chúng ta như vậy.Nếu mem g VE có vấn dề thì hãy dể chủ g VE xử lý.Tui chỉ muốn nhắc nhở các bạn gamer VN nói chung và g VE nói riêng nên chú ý và cẩn thận vì có wá nhiều người dang chú ý dến gamer VN ko phải với thái dộ thân thiện.Hết 1 bài pót của 1 VK ở quebec lấy point ban IP VN ,lại dến 1 bài pót nói mem g VE dùng bót trên forum RH,ko thể trùng hợp dến vậy.Wa những việc như vậy chủ G nên cận thận hơn khi cho ai dó vào G.Một G mạnh ko phải về số lượng mà là về chất lượng,dây là ý kiến chủ wan của tui.Hãy dể người nn tôn trọng gamer VN cả về '' hình thức'' lẫn ''chất lượng'' .Cám ơn các bạn dã dọc :)

7. bboy_friend

bboy_friend Youtube Master Race

tính chơi mà nghe nói ghê .chac khi dang ki lay quoc gia ..////

8. onggiaele

onggiaele Youtube Master Race

lolz..đăng quốc gia khác đâu có thay đổi được ip.
    mình chơi healer cảm thấy rằng pt với người nc ngoài cũng dễ chịu chứ không khó khăn lắm.dĩ hòa vi quí mọi người cùng vui vẻ các bạn ah...còn mạnh hay không hãy chờ ở TW lúc đó mình thế nào thì người ta sẽ biết thôi mà

9. Vna3012

Vna3012 Youtube Master Race

chúng ta cần phải thành lập một hội về văn hóa việt. văn hóa game,...

10. sutroc1985

sutroc1985 Donkey Kong

2 thằng cùi bắp Vn pvp với 1 thằng nước ngoài , trận đầu thua nên chửi =)) sao mấy thằng noob cứ khoái gây chuyện để ý thế ko biết

Các file đính kèm:

11. kid1709

kid1709 Youtube Master Race

Theo em, đây là 1 trong những lí do vì sao gamer nn ko có ấn tượng tốt với gamer VN::(.
    Em ko có ý đả kích ai, muh chỉ là ý kiến cá nhân thui.
    1 anh VN mang biển VietEternity chạy tới pt của tụi em (em dang pt với tụi nn) xin pt, pt full rồi thế là em trả lời là "full". Thế là anh ấy buông ngay "f@&* u", em đỡ ko kịp ::(
    Đến em, còn thấy khó chịu nữa là gamer nn....

12. sutroc1985

sutroc1985 Donkey Kong

=)) bởi vậy ko phải trọc chê gì vn đâu nhưng trọc tuyệt đối hông bao giờ có ý nghĩ vào guild của Vn nên mấy topic lập Guild Server trọc hông dám tham gia

13. Darkwolf.vn

Darkwolf.vn Leon S. Kennedy ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Giờ bỗng nhớ đến 1 bài so sánh của 1 bạn bên box WoW về player VN và nước ngoài...
    "Player nn thắng thì kêu về học lại cách chơi class mày đi,còn player VN thì về chơi với m*' mày đi;Player nn thua thì GG,player VN thua thì dmm ăn gian,đồ con rùa v.v"
    Đúng là chân lý này gần như đúng trong tình hình hiện nay :|...

14. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Tôi thấy trong ss bạn chat dòng "full" bằng kênh party mà , chắc nó ko thấy pt bạn trả lời tưởng pt chảnh nên nổi nóng :lol: Tôi cũng từng gặp trường hợp vậy , đi xin pt mấy ông nc ngoài đánh con boss làm Q 30 làng Dhan lịch sự đàng hoàng mà ko đứa nào thèm trả lời , lúc đấy hơi bực nhưng cũng chả nói câu nào , pt với thằng anh chơi Sin lv33 vào làm gỏi con boss trước mặt bọn nó luôn ::)

15. kid1709

kid1709 Youtube Master Race

Hok có, em trả lời 1 cái kên party,thấy lộn nên đã chuyển sang kêng general (click alt+s) lẹ muh ^^.... Có điều ko show kênh general lúc đó.

16. badboybebe

badboybebe Youtube Master Race

nói thiệt, VN là chúa ks + giành bãi.
    Cứ thấy bị ks, hỏi ra 80-90% là vn, ặc ặc
    Hôm bữa ra bãi kia làm q, có 1 thằng nn đang train hay q jì ngoài đó, mình ra xin train bãi đó, thế là nó bảo "go ahead - cứ thế mà làm" rồi bỏ đi wa chỗ gần đó.
    rồi 2 con wái đứng gần nhau, nó xài skill sphlash dmg, vô tình trúng và ks con mob của mình, nó xin lỗi rối rít.
    hay như hỏi nó pt làm q ko, nó trả lời "no thx, I want solo" rất lịch sự.
    rồi khi bị lag lúc pt train, nó bảo mình cứ đứng đó đi, ko khi nào hết lag thì đánh (câu này thấy dc sau khi hết lag :P), còn buf shield cho mình khi bị mob đánh nữa
    Sory trước, h tui sợ mấy cha vn lắm, pt với nn dễ chịu hơn nhìu.
    Tât cả là do ý thức mà thôi.

17. sutroc1985

sutroc1985 Donkey Kong

Ừ thì cũng tùy người nhưng nói thật tui hông thích pt chung với mấy ông vn mình , chỉ mấy thằng bạn tui thì tui ko nói còn lại toàn gì đâu ko hà , nhìn cấp mà pt chứ ko nhìn vào anh em đất nước mình

18. xxhellboy

xxhellboy Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

đừng vơ đũa cả nắm như thế =.= các bác cũng là vn mà,tui chơi sv3 kô thấy G VE đâu cả,mà cái G này trước khi OP đánh trống khua chiêng ghê lắm ấy nhỉ,thế mà nghe chê nhìu hơn khen
    ở ngoài còn có cả 1 topic tự sướng của mấy bác VE kìa

19. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

điên đấy à ? :)) VE là G của server Torian, server 1 chạy sang ser 3 rồi gào thét thì tất nhiên k có ai rồi :))

20. Ketra

Ketra Legend of Zelda

ko biết gì thì khoan hãy đu theo zzz
    đến cái chuyện VE ở sv nào còn ko biết cũng bày đặt nhảy vào phán như thôi rồi
    tào lao nó vừa vừa thôi